ดู: 3308|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำปาก] มุมปากย่นหลังทำปากบาง

[คัดลอกลิงก์]

ทำปากบางบน-ล่างมาได้ 3 อาทิตย์แล้วค่ะ มีเรื่องรบกวนถามเพื่อนๆว่า
มีใครทำแล้วมุมปากล่างซ้าย ขวาย่นๆเป็นรอยเย็บแบบเราบ้างมั้ยคะ
ต้องใช้เวลานานแค่ไหนถึงจะหายหรือดีขึ้นกว่านี้ เพราะดูหลายๆรีวิว
ไม่ค่อยมีใครเป็นรอยย่นแบบเราเลยอะค่ะ กลัวมันไม่หายจังเลย
พักนี้อดอาหารรึเปล่าครับ ???
แต่ทำออกมาสวยดีครับ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-5 04:14:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เปล่าค่ะไม่ได้อดอาหาร ทานปกติค่ะมันเกี่ยวกับอดอาหารด้วยเหรอคะ

เราห่วงแต่รอยย่นข้างๆตรงปากล่างกลัวมันเป็นแผลเป็นอะค่ะ เรื่องรูปทรง
ขอแค่ดีกว่าเก่าเราก็พอใจแล้วค่ะ เพราะบอกหมอว่าไม่เอาบางมาก
หมอบอกงั้นเอาธรรมชาติแต่มีกระจับนิดหน่อยนะสำหรับปากบน
ต้นฉบับโพสต์โดย honeybee21 เมื่อ 2013-10-5 04:14
เปล่าค่ะไม่ได้อดอาหาร ทานปกติค่ะมันเกี่ยวกับอดอาหา ...

อดอาหาร สามารถทำให้ริมฝีปากล่างมีรอยย่นได้ครับ

ใจเย็นๆนะครับ เด๋วก็หาย ปกติปากคนเรามันผลัดเซลผิวชั้นนอกเรื่อยๆอ่ะครับ เด๋วก็กลับมาเป็นปกติ
สวย..เวลายิ้มคงสวยมาก ใจเย็นๆ นะคะ
สวย..เวลายิ้มคงสวยมาก ใจเย็นๆ นะคะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-5 12:59:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kittofinale เมื่อ 2013-10-5 10:20
อดอาหาร สามารถทำให้ริมฝีปากล่างมีรอยย่นได้ครับ

ใจ ...

อ๋ออค่ะไม่เคยทราบมาก่อน

เดี๋ยวรอเวลาอีกซักหน่อย หวังว่ารอยย่นมันจะหายเป็นปกติในเร็ววัน ขอบคุณมากนะคะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-5 13:01:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย koy-pat เมื่อ 2013-10-5 12:01

ขอบคุณมากค่ะ

ตอนนี้ยิ้มยังตึงๆอยู่พอนวดมากๆรู้สึกว่ามันจะบวมขึ้นอะค่ะ 555
ก่อนหน้านี้ไม่ค่อยรู้สึกเจ็บ หลังๆนี่เริ่มตึงออกแนวเจ็บนิดหน่อยค่ะต้องทาลิปมันทั้งวัน
ไม่งั้นพอปากแห้งมันจะค่อนข้างตึงพอสมควรเลยค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย virusiloveu เมื่อ 2014-4-14 15:21

ผิวจของปากมันแห้งๆ และเนื่องจากแผลจากการผ่าและเย็บทำให้มันขรุขระ ต้องใจเย็นรอให้มันหายสนิทก่อน และระหว่างนี้ตลอดเวลาต้องทาลิปมันหรือว่าขี้ผึ้งเหลวที่ทางคุณหมอให้มาอย่าปล่อยให้ปากแห้งเด็ดขาดแผลจะปริและเจ็บได้ครับ
เวลาที่ปากจะหายจริงๆ ไม่น่าจะเกิน 1 เดือน แล้วความตึงของปากจะอยู่ยาวนานไป4-6เดือน และจะได้ปากที่เป็นรูปและขนาดจริงๆ ในตอนนั้น
ขอเราไปทำมาเหมือนกันค่ะ มีรอยเย็บเลยค่ะ  ตอนนี้ 19 วันแล้ว ยังมีรอยอยู่เลยค่ะ และก็มีรอยจากด้ายที่เย็บด้วยค่ะ เราเป็นเหมือนกันขอให้หายไว ๆๆๆๆๆ เฮ้ย คิดแล้วกลุ้มค่ะ
เป็นเหมือนกัน บอกคำเดียวว่าไม่หาย แค่ดูเนียนขึ้นแต่ไม่หาย
ไม่หายค่ะ แค่จางลงเท่านั้น ของเราก็ทำมานะ เบี้ยวด้วยอ่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้