ดู: 4255|ตอบกลับ: 34
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] 5 วัน กับจมูกใหม่ รู้สึกไม่ค่อยโด่งเลยครับ(หรือจิตตกเกินเหตุ?)

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีครับทุกคน เริ่มเลยแล้วกันนะครับ ผมเข้าผ่าตัดเสริมจมูกในวันศุกร์ที่ 2 สิงหาคมที่ผ่านมาครับ ผ่านมาตอนนี้ 5 วันแล้ว เริ่มยุบ แต่ยังเขียวอยู่ครับ ที่ใต้ตา แล้วจมูกยังตึง เวลาที่โดนบริเวณรอบจมูกก็ยัง เจ็บๆ ระบมๆนิดหน่อยครับ

แต่ผมรู้สึกว่ามันไม่โด่งเลย ไม่เห็นความแตกต่างจากก่อนทำ กับหลังทำเลยยยยยย เลยอยากเอามาให้ทุกคนลองช่วยกันดูหน่อยครับ
ว่ามันไม่โด่งจริงๆ มันยังไม่ยุบ หรือผมคิดไปเอง.....

ยอมรับว่านอยด์มากนะครับ เสียเงิน เจ็บตัวแล้ว ถ้ามันจะไม่โด่งจริงๆ เพราะคิดว่า พอมันยุบ เดี๋ยวมันต้องลงไปอีก ทีนี้ มันจะไม่เหลืออะไรเลย  รบกวนทุกคนด้วยครับ

อันนี้รูปก่อนทำครับ

อันนี้หลังทำ เรียงตามลำดับวันครับ ข้ามวันที่ 2 ไป เพราะลืมถ่ายครับ แฮะๆๆ

ขอบคุณทุกคนครับ
ตรงสันอาจจะไม่โด่งมากจากของเดิม แต่โดยรวม ซิลิโคนที่ใส่เข้าไปทำให้จมูกดูดีขึ้นนะครับ หน้าตาดูกลมกล่อม ขึ้นด้วย

หล่อเป็นธรรมชาติ มองนานๆ ยังไม่ก็ไม่เบื่อ

ปล. อย่าเพิ่งใจร้อน รอให้ยุบดีๆก่อน อาจจะเห็นว่ามันโด่งชัดกว่านี้ แต่โดยส่วนตัว ผมชอบจมูกทรงนี้นะครับ  
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-7 10:21:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kunbean เมื่อ 2013-8-7 10:20
ตรงสันอาจจะไม่โด่งมากจากของเดิม แต่โดยรวม ซิลิโคนที ...

ขอบคุณครับ ค่อยโล่งใจขึ้นมานิดนึงงงง   
ก็ดด่งนะคะ ดูดีขึ้น มันดูเป็นธรรมชาติดีค่ะ ทรงจมูกจะเห็นชัดเจนเมื่อ3 เดือนขึ้นไปค่ะ เพิ่งอาทิตย์เดียวมันยังจะบวมอยู่นะคะ ที่บวมคือข้างจมูกทั้ง ซ้าย-ขวา หัวตา และปลายจมูกถึงช่วงบนปากบน เดี๋ยวจะเห็นหยดน้ำสวยเลยค่ะ ทรงสวยมากนะคะ แนะนำหน่อยได้มั้ยคะทำที่ไหน ธรรมชาติดีค่ะ
ป.ล.ของเราเพิ่งทำมาได้ 12 วันเหมือนกัน ดูไม่ค่อยโด่งเลย แต่ทรงสวย หยดน้ำยังไม่มา วันตัดไหมมีโอกาสถามคุณหมอ ท่านบอกว่าทรงจะเรียวกว่านี้ โด่งกว่านี้ หยดน้ำจะยาวขึ้น แต่ตตอนนี้มันยังบวมอยู่ ให้ใจเย็นๆ ค่ะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-7 10:50:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Zarah55 เมื่อ 2013-8-7 10:39
ป.ล.ของเราเพิ่งทำมาได้ 12 วันเหมือนกัน ดูไม่ค่อยโด่งเ ...

ขอบคุณมากๆเลยครับ เป็นกำลังใจที่ดีเลย ผมจะรอเวลาต่อไป อิอิ จริงๆผมชอบทรงมันมากนะครับ รู้สึกว่าเหมาะกับหน้าผม เพียงแต่กลัวเรื่องโด่งน้อยอย่างเดียว เสียเงินแล้วก็อยากปังๆไปเลย 555
ส่วนเรื่องสถานที่ทำ เดี๋ยวผม PM ไปบอกนะครับ ปล. ขอให้จมูกเราทั้งสองคนสวยสมใจคร้าบบบบบ อิอิ
เคยเป็นเหมือนกันค่ะ กลัว/ม่โด่ง เพราะตอนแรกมันไม่ค่อยโด่งเลย แต่ตอนนี้ผ่านมาสองเดือนแล้วโด่งสวยขึ้นเยอะเลยค่ะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-7 11:20:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Priss-shii เมื่อ 2013-8-7 11:15
เคยเป็นเหมือนกันค่ะ กลัว/ม่โด่ง เพราะตอนแรกมันไม่ค่ ...

เย้ๆๆๆๆ ดีใจด้วยครับ ขอให้ของเราโด่งด้วยกาลเวลาด้วยเถ๊อะะะ สาธู๊ๆๆๆ
ดูดีมากๆๆเลยครั
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-7 13:44:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย thakorn_s เมื่อ 2013-8-7 13:19
ดูดีมากๆๆเลยครั

ขอบคุณครับ ^^
ความเห็นส่วนตัว คือโด่งขึ้นมาไม่มาก ดูดีหวาน ๆ เหมือนจมุกผู้หญิงค่ะ แต่คิดว่าน้องคงอยากได้โด่ง ๆ พุ่ง ๆ เหมือนผู้ชายทั่วไปที่ไปเสริม แต่คิดว่าภาพรวมก็โอแล้วนะค่ะ บางรูปเหมือน ริท The Star ห่ะ ๆ แต่ก็อย่างว่าเนอะ ตั้งใจอยากได้อีกแนวนึงก็อาจจะผิดหวังเล็กน้อย
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-7 15:22:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย janechi เมื่อ 2013-8-7 14:48
ความเห็นส่วนตัว คือโด่งขึ้นมาไม่มาก ดูดีหวาน ๆ เหมือ ...

ขอบคุณสำหรับความเห็นครับ จริงๆ ก็ไม่ได้อยากได้พุ่งๆ ขนาดนั้นหรอกครับ เพราะรู้ตัวว่าหน้าไม่น่าจะเหมาะกับแบบพุ่งๆ แต่ก็อยากให้โด่งขึ้นแบบเห็นความแตกต่างบ้าง แต่เสียงส่วนใหญ่บอกว่าโอเค ก็สบายใจขึ้นนิดนึงครับ ^^
ทำที่ไหนครับ ราคาเท่าไหร่ สนใจๆ
หล่อแล้วค่ะ ถึงไม่โด่งมากแต่ดูเป็นธรรมชาติและได้รูปรับกับหน้ามากกว่าจมูกเดิม ทำที่ไหนคะ
หล่อล่ะค่ะ ธรรมชาติดีด้วย
เราเพิ่งทำมาวันที่ 3 ส.ค. เหมือนกันยังบวมอยู่เลย
คุณหมอดึงหัวตาให้จิกซะดุเลย เราตาชั้นเดียวอ่ะ
พอมาดูเธอทำมัยหายบวมไวจัง
เรายังแอบเป็นอวตารอยู่เลย ทำไงให้หายบวม บอกม่างนะจ๊ะ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-7 17:33:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย G-ja เมื่อ 2013-8-7 17:27
หล่อล่ะค่ะ ธรรมชาติดีด้วย
เราเพิ่ ...

ขอบคุณครับ

ทานยา และ ดูแลตัวเองอย่างเคร่งครัดครับ นอนหมอนสูง ประคบเย็น 2 วันแรก วันที่ 3 มาทำงานไม่ได้ประคบอุ่นน่ะครับ เพราะขี้เกียจ อิอิ หายไวๆนะครับ
หล่อขึ้นนน เรยยค่ะ
ดูดีเป็นธรรมชาติมากเลยคะ
นายๆๆๆๆบอกตรงๆว่าไม่ต้องแก้อ่ะ ดีแล้วๆโด่งสวยแบบธรรมชาติไม่ดูเว่อร์อ่ะ เอาง่ายๆคือมันโด่งดูดีแล้วครับ อิจฉาๆๆๆๆ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-8 08:52:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย porsheb2st เมื่อ 2013-8-7 22:37
นายๆๆๆๆบอกตรงๆว่าไม่ต้องแก้อ่ะ ดีแล้วๆโด่งสวยแบบธร ...

ขอบคุณคร้าบบบบบบ ตามนั้นเนอะ อิอิ ถ้าจะแก้ก็เสียดายเงินอยู่เหมือนกันครับครับ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-8 08:52:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย madamcivic เมื่อ 2013-8-7 19:24
หล่อขึ้นค่ะ เป็นเราได้อย่างนี้พอใจแล้ว พอดูโดยรวมแล ...

ขอบคุณคร้าบบบบบ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-8 08:52:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Chaophosuwan เมื่อ 2013-8-7 19:14
ดูดีเป็นธรรมชาติมากเลยคะ

ขอบคุณมากเลยคร้าบ
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-8 08:53:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Mickeyhero เมื่อ 2013-8-7 18:21
หล่อขึ้นนน เรยยค่ะ

ขอบคุณคร้าบบบ ยิ้มๆ
ทำที่ไหนคับผมชอบทรงนี้..กำลังจะไปแก้คับ
ทำแล้วดูไม่ออกเลยดูโด่งเป็นธรรมชาติดี...ทำที่ไหนคับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้