ดู: 13369|ตอบกลับ: 21
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เพื่อนช่วยแนะนำด้วยคะ(รอยแดงจากการเสริมจมูก)

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sangkastu เมื่อ 2011-1-21 20:02

ไปเสริมจมูกมาประมาณเกือบสองเดือนแล้วคะตอนนี้มีปัญหาตรงรอยแดงระหว่างคิ้วตรงสันจมูกคะตอนทำมาวันที่สองก็คิดว่าเป็นรอยบวมปกติของการเสริมจมูกแต่นี้ผ่านมาจะสองเดือนแล้วยังไม่หายเลยมีใครช่วยแนะนำได้บ้างคะว่าอักเสบรึปล่าวแต่เราไปหาหมอบ่อยมากคุณหมอใจดีมากและบอกเราว่าใจเย็นๆๆเด๋วก็หาย(ลืมบอกคะว่าไม่มีการปวดใดๆๆแล้วมีแต่รอยแดงอย่างเดียว)อย่างนี้ถือว่าผิดปกติไหมคะ

แสดงความคิดเห็น

เป็นเหมือนกันค่ะเป็นตรงสันจมูกระหว่างกลางๆจมูกมาหาปลาย ปรึกษาหมอหมอบอกบอกให้ไปลดลงเพราะเนื้ออาจจะน้อย ใครพอมีคำแนะนำบ้างค่ะที่จะทำให้หายหรือมันจะค่อยๆหายไปเอง ตอนนี้คิดหนักมากค่ะ   โพสต์ 2016-3-20 21:06
ลองกินใบบัวบกอัดเม็ด
เหล่งเอี๊ย (เขากวาง) หาได้ตามร้านขายยาจีนๆ
แล้วก็ทาบัวหิมะ มันน่าจะหายนะคะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-21 21:13:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ freezar ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากๆๆนะคะจะลองทานใบบัวบกแค๊ปซูนดูคะแต่ไม่ได้อักเสบใช่ไหมคะ

แสดงความคิดเห็น

เราทำมา 15 วันยังกินอยู่เลยอะ 5555 หมดและเนี่ย กะกินซักสองสามเดือน  โพสต์ 2011-1-21 21:23
ไม่เหมือนการอักเสบนะคับ น่าจะยังไม่หายดีมากกว่า
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-21 21:26:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ kurama ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากคะคุณKuramaติดตามข้อมูลดีๆๆจากคุณอยู่นานแล้วคะขอบคูณมากนะคะมีกำลังขึ้นเยอะเลยคะเพราะก่อนที่จะทำดั้งแยนมากๆๆๆๆ
เปนเหมือนกันคับ จะสองเดือนละ มีรอยแดงที่เดียวกันเรย
ต้นฉบับโพสต์โดย Sangkastu เมื่อ 2011-1-21 21:26
ตอบกระทู้ kurama ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากคะคุณKuramaติดตามข้อ ...

ไม่เป็นไรคับ ถ้าไงก็อย่าเครียดมากนะคับ แค่หมั่นสังเกตก็พอ ถ้าไม่มีอารายผิดปกติเพิ่มเติมไม่นานก็หายคับ
เป็นเหมือนเราตอนเสริมมาใหม่ๆเลยจ้า ก็2-3เดือนแล้ว เราเพิ่งจะหาย ตอนช่วงอาทิตแรก เราก็ปรึกษาหมอ เค้าบอกว่าถ้าอีกอาทิตไม่หายให้ไปหาหมอใหม่ แต่เราก็ไม่หายนะ แต่แอบขี้เกียจไป อิอิ แต่ตอนนี้ก็หายเป็นปกติแล้วจ้า
ไม่ต้องกลัวน๊า สู้ๆ ^^

ไม่ได้เปงไรแน่นอนงับ ฟันธง!!!!

ถ้าอยากให้หายไว เราว่ากินอย่างที่ คุง"freezar " บอกกะน่าจะช่วยได้เยอะน๊า
เป็นเหมือนกันจ้า เข้าเดือนที่ 4 แล้ว
หมอบอกผิวเราบาง มันเลยแดง
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-22 11:54:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกๆๆคนเลยคะที่ช่วยแนะนำ(โหแอบเครียดมานานแล้วคะ);P
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-22 12:22:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สงสัยคะเพื่อนๆที่เคยทำจมูกพอเสริมมาแล้วจมูกมันมากๆๆๆ(ปกติก่อนเสริมไม่เคยเป็นมัน)ต้องคอยซับหน้าทุกๆๆชม.
เลยคะแล้วมันจะหานไหมคะ
ความมันของจมูกเป็นเหมือนกันค่ะ แต่ก่อน ตอนยังไม่ได้เสริมจมูก เป็นคนจมูกไม่มันเรย แต่พอเสริมมาสังเกตุดู รูขุมขนจะกว้างขึ้นด้วยแร้วจมูกก็มัน ต้องคอยซับหน้าตลอด คงไม่หายหรอกค่ะ ต้องรับชะตากรรมอย่างเดียว อิอิ
เป็นเหมือนเราเลย   แอบคิดว่าถ้าเป็นรอยแดงนานๆ แบบนี้เนื้อเราจะตาย แล้วกลายเป็นสีดำคล้ำหรือป่าว  เราทำมาได้ เดือนครึ่งแล้ว  แดงวันทำยังไงก้อแดงอย่างนั้นเลย

ปล.เราทำกับหมอบุญถิ่น
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-27 18:38:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ iamjutarat ตั้งกระทู้

อาการเดียวกันเลยไม่รู้จะหายรึเปล่าเป็นกำลังใจให้นะคะหายๆเร็วๆๆนะคะ
เราก็เปงเหมือน กานน รุย  ขอบ คุณ มาก จร้าา
ของผมก็เป็นนะ ทำแบบมีฮัม ไอ้ตรงฮัมมันแดงๆ ผ่านไปสองสามเดือนก็ไม่หาย กว่าจะจางลงก็เกือบหกเดือน

เพื่อนแนะนำให้ทำเลเซอร์ ถ้าจำไม่ผิดชื่อ อีเรดอ่ะครับ ผมทำที่พรเกษม ก็ช่วยได้นะครับ  
ตอนนี้เราก็แดงอ่ะค่ะ ทำมา7 วันแล้ว อยากให้มันหายเร็วๆจัง มีใครหายไปแล้วบ้างค่ะ ตอนนี้ใจแป้วมากเลย หมอบอกเนื้อตรงดั้งน้อย อาจจะต้องลดซิลิโคนลงอีก ง่าา ไม่อยากทำใหม่เลย ซิกๆ เศร้า!
เราก็เป็นทำจมูกมา 2 เดือนแล้ว รอยแดงยังไม่หายเราอยากรู้ว่าคนที่เป็นหายรึยังแล้วมีวิธีรักษามั้ยค่ะ
รึว่าจะหายไปเอง ช่วยแนะนำหน่อยเครียดมากๆๆๆ เพราะคุณหมอบอกว่าถ้าครบ 3 เดือนแล้วยังไม่หาย
เราต้องไปลดลงอีก       

ช่วยตอบคำถามเราหน่อยนะ
เราแดงตรงดั้งตั้งแต่เริ่มทำจนปีกว่าละ ก้อจางลงเรื่อยๆ ไม่มีอะไร เกือบจะปกติละ น่าจะผิวบางหรือเนื้อจมูกน้อย ลองดูไปก่อนนะคะ
iamjutarat ตอบกลับเมื่อ 2011-1-27 16:54
เป็นเหมือนเราเลย   แอบคิดว่าถ้าเป็นรอยแดงนานๆ แบบนี้ ...

ตอนนีหายหรือยัง เราก็เป็นคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้