ดู: 2010|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ช่วยตอบหน่อยนะคะ ขอร้อง!!!

[คัดลอกลิงก์]
ตอนนี้ฉีดกลูต้าเอง จิ้มเอง เปนปกติมาตลอด แต่ตอนหลังมาเริ่มมีปัญหา คือเวลาแทงเส้นแล้ว เลือดก็ไหลมาที่สายปกติ(ใช้เข็มปีกผีเสื้อ) แต่พอดึงสายรัดข้อแขนออก เข็มมันจะหลุดออกนอกเส้นไปเอง พอลองดูดเลือดเข้าเข็มปีกผีเสื้อ (มันจะไม่เข้าใช่ไหมคะ เพราะเข็มไม่เข้าเส้น)ที่นี้หนูเลยขยับเข็มเข้าเส้นทีละนิด แล้วก็ดึงไซริงค์ไปด้วย เพราะถ้าแทงโดนเส้น เลือดก็จะเข้ามาในสาย ทีนี้พอแทงโดน เลือดก็วิ่งเข้ามาในสายพร้อมกับอากาศด้วยค่ะ เปนฟองอากาศแบบกั้นกลาง เต็มสาย ไม่ใช่ฟองเล็กๆที่เกาะแค่ริมๆสายอ่าค่ะ (งงไหม) ปัญหาที่จะถามคือ หนูจะไล่ฟองอากาศไปยังไงคะ ลองดูดเลือดไปเรื่อยๆ จนเลือดผ่านสายเข้าไปถึงไซริงค์แล้ว แต่อากาศอยู่ที่เดิมเลยค่ะ ไม่กระดิก แต่พอดันยาเข้าไป อากาศจะวิ่งเข้าเส้นอย่างเดียว แต่ดูดกลับ ดันไม่ไป (ก่อนฉีดหนูก็ไล่อากาศออกอย่างดีแล้วนะคะ) ตอนฝึกฉีด ฝึกกับพยาบาล ไม่เคยเกิดเหตุการณ์เลยไม่ได้ถามไว้ ตอนนี้แกก็ไปประจำที่เกาะ ติดต่อไม่ได้เลย อีกอย่างคือฉีดลูมิสเตอร์ด้วย รู้สึกว่าตัวนี้มันฟองอากาศเยอะจิงๆ ไล่ไม่ค่อยไปเลย วอนผู้มีความรู้ช่วยทีนะคะ ว่าไล่อากาศออกจากสายเข็มปีกผีเสื้อเข้าไซริงค์ต้องทำยังไง ตอนนี้ไม่เปนอะไรอ่าค่ะ แต่ไม่อยากชักออกมาแล้วแทงใหม่ เหมือนที่ทำอยู่ ช่วยหน่อยนะคะ ขอร้อง!!! ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะคะ
แนะนำเป็นที่คลินิกดีกว่าค่ะ
หากอายุยังน้อย ยังไม่มีลูก อย่าฉีดนั่น นี่ นู่น เข้าร่างกายเยอะนะคะ
เรากังวลแทนว่า เมื่อถึงเวลาต้องการมีลูก มันจะมีลูกยากค่ะ
(ไม่รู้จะเกี่ยวกันไหม) น้องสะไภ้เราเคยทานยากรูต้าอะไรซักอย่าง
ที่ทำให้ขาวอ่ะ ตอนนี้มีสามี สามีอยากมีลูกมาก
แต่เธอก็ไม่มีลูกซักที ด้วยความห่วงใยค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-26 13:47:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Mickeyhero เมื่อ 2013-7-26 05:50
แนะนำเป็นที่คลินิกดีกว่าค่ะ

อยู่ต่างจังหวัดค่ะ หาที่ฉีดยากเหลือเกิน
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-26 13:51:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aew_ploy เมื่อ 2013-7-26 07:41
หากอายุยังน้อย ยังไม่มีลูก อย่าฉีดนั่น นี่ นู่น เข้า ...

ขอบคุณมากนะคะ ตอนนี้ก็เพลาๆลงแล้วค่ะ ทุกอย่างมีข้อดี ข้อเสีย ก็พยายามระวังและใช้อย่างปลอดภัยที่สุดเท่าที่จะทำได้ ขอบคุณสำหรับความหวังดีอีกครั้งค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย sexybabe เมื่อ 2013-7-26 13:47
อยู่ต่างจังหวัดค่ะ หาที่ฉีดยากเหลือเกิน ...

อ้อ จ้ะ งั้น ก้อ ลองอ่านรีวิววหลายๆๆรีวิว ดูน่ะ พี่ก้อทำรีวิวว เหมือนนกันนลองเข้าไปอ่าาดูได้น่ะคะ่
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-26 14:05:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Mickeyhero เมื่อ 2013-7-26 13:53
อ้อ จ้ะ งั้น ก้อ ลองอ่านรีวิววหลายๆๆรีวิว ดูน่ะ พี่ก ...

โอเครค่ะ หายเร็วๆนะคะ จมูกสวยวัย สวยคืน
GC3000 กะตระกูลทรานสมิน ใช่ไหมเนี่ย ที่เอามาฉีด

ยาพวกนี้ เป็นสารที่ยับยั้งการสร้างเซลเม็ดสี แบบเดียวกับกลูต้าไธโอน

ปแต่ไม่ใช่กลูต้าไธโอน บางคนบอกยาห้ามเลือด

จริงๆ มันเป็นยาลดการเลือดออกในขณะผ่าตัด

แต่เมื่อมีการเอามาฉีดผิว ยาพวกนี้ จะไปต้านกับ วิตามินซี ที่เป็นกรดแอดโคบิท

วิตามินซี มีหน้าที่อีกอย่าง คือ การสร้างเซลเนื้อเยื้อเกี่ยวพัน รักษาอาการปากนกกระจอก

ซึ่งไปส่งผลให้มีการสูบฉีดโลหิตไปเลี้ยงเซลได้อย่างรวดเร็ว และดีขึ้น

ทรานสมิน ไปทำให้เลือดไปเลี้ยงเซลผิวช้าลง เลือดมักเกิดลิ่มได้ง่าย

เมื่อมีการผสมในไซริงค์สังเกตเลยว่า ฟอง เยอะมาก ไล่อากาศยังไงก็ไม่ออก

นั่นละ คือ ทรานสมิน
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-1 19:31:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Pinkmaya เมื่อ 2013-7-31 23:48
GC3000 กะตระกูลทรานสมิน ใช่ไหมเนี่ย ที่เอามาฉีด

ยาพวกน ...

สงสัยหนูคงต้องเปลี่ยนยาฉีดซะแล้ว กว่าจะฉีดได้แต่ละครั้ง จิ้มจนพรุนเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้