ดู: 26301|ตอบกลับ: 97
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เครียดมาก จมูกเป็นแท่งตรง

[คัดลอกลิงก์]
ฮือๆ เราไปทำจมูกมาค่ะ วันแรกมันก็ยังดูโสล้ปดี แต่ผอมันเริ่มยุบไป ตอนนี้เป็นแท่งตรงแด่วเลย เราเครียดมาก
ตอนนี้ ผ่านมา 10 วันแล้ว หายบวมแล้ว เห็นสันชัดเจนแล้ว แต่ทรงยังเป็นแท่งตรงแด่วเหมือนเดิม

หมอบอกว่าเดี๋ยวมันจะยุบอีก ไม่เป็นแท่งหรอก เพราะผังผืดมันอยู่ใต้ซิลิโคน(มีด้วยหรอ?) ผ่านไป ซิลิโคนตรงหัวมันจะเตี้ยลงอีก

แต่เท่าที่เราเคยทำจมูกมาสองครั้ง ถึงจะบวมยังไง แต่ก็ยังดูทรงออกว่าเป็นยังไง ตั้งแต่วันแรกๆ

แต่นี่สิบวันแล้ว ทรงจมูกยังเป็นแท่งตรงอยู่เลย สรุปว่าทรงมันจะไม่เปลี่ยนแล้วใช่มั้ยคะ เราจะได้ทำใจ
ใจเย็นๆ น๊าคร๊า อาจจะบวมอยู่กะได้คร่า ต้องรอให้ครบ 3 เดือนอะคร่า ถึงจะยุบหมด

ถ้าอยากจะแก้ยังงัยก็คงต้องรอให้ครบ 3 เดือนอยู่ดีแระคร่า

เปนกะลังใจให้นะคร๊า สู้สู้ ค่า  :)
ทำกับหมอท่านไหนคับ ลงรูปสิคับ เพือนๆได้ช่วยกันดูนะคับ ^_^
ช่ายค่ะอยากเห็นว่าแบบไหนจร้า
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-31 08:40:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ใส่รูปยังไงอ่ะคะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-31 08:43:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
C:\Documents and Settings\Administrator\My Documents\My Pictures\eyes photo
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-31 08:44:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปเราเซฟอยู่ในคอมอ่ะค่ะ พอกดใส่รูปมันบอกให้ใส่่ url ของรูป พอเรากดไปตรง properties มันก้อไม่มี url เพราะมันอยู่ใน document เรา
เข้าไปที่ "ตอบกลับชั้นสูง"

แล้วเลือก "แนบไฟล์" ครับ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-31 10:05:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เป็นแท่งมากๆเลยอ่ะค่ะ ตรงหัวตา

2.jpg (6.63 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 21)

10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-31 10:12:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ด้านข้างค่ะ ตรงหัวตามันจะยุบไปอีกมั้ยเนี่ย แต่จับไปแล้วมันแข็งๆเป็นซิลิโคนแล้วอ่ะค่ะ โยกไม่ค่อยได้แล้ว แต่เราก้อพยายามกดๆให้มันลงไป มันจะลงได้อีกป่ะคะ

แต่ตรงกลางถึงปลายจมูก ยังนิ่ม โยกได้อยู่

2.jpg (7.5 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 17)

มีหน้าตรงไหมครับ
ถ้ามองแบบนี้เป็นสันสวยอยู่นะครับ
สวยออกนะคะ O O" ลองให้คนอื่นรอบๆตัวดูเค้าเห็นด้วยแบบคุณป่าวเอ่ยว่ามันแท่งไป
เพราะบางทีสิ่งที่เราคาดหวัง กับ สิ่งที่คนอื่นเห็นว่าดีแล้วก็คนละแบบนะคะ
แต่ความพอใจของตนเองก็สำคัญที่สุดเนอะ
ลองใจเย็นๆแล้วคุณอาจพอใจกับจมูกใหม่ของคุณก็ได้ค่ะ เมื่อคนรอบๆตัวชมคุณเยอะๆ : D
ด้านข้างค่ะ ตรงหัวตามันจะยุบไปอีกมั้ยเนี่ย แต่จับไปแล้วมันแข็งๆเป็นซิลิโคนแล้วอ่ะค่ะ โยกไม่ค่อยได้แล้ ...
ต้นฉบับโพสโดย amminnie เมื่อ 2009-10-31 10:12

ใครให้โยกคร๊าบบบบบบบบบบบบ เดี๋ยวเบี้ยวกันพอดี
จะบอกว่า ดุไปก่อนดีกว่าไหมครับ เพราบางที่ทำออกมาทีแรกโด่งเว่อร์
แล้วพอผ่านไปซัก เดือน 2 เดือนก็จะยุบลงเรื่อยๆ ครับ อย่างที่คุณหมอบอก
พังผืดอาจะจะรัดตัวไม่สนิทดี แล้วพอผ่านไป พังผืดเกาะ มันก้จะรัดๆ แล้วเนื้อก็จะยุบงครับ
แต่ๆ อย่าไปโยกมันนะ ไม่ดีเลย เดี๋ยวเบี้ยวจะยิ่งแย่ ... อดใจซัก 3 เดือน ถ้าไม่พอใจก้แก้ครับ
13# king_sun [

คือถ้าไม่ซีเลส มันก็ไม่ได้แย่อ่ะไร น่ะค่ะ คือในแง่ดีไว้ก่อน พอมันยุบมันอาจจะโด่
เป็นธรรมชาติเลยก็ได้ นี้แค่10วันเองไม่ใช้หลอค่ะ แต่ถ้าจะให้พูดจิง ๆ เราก็ว่ามันเหมือนจะเป็นแท่ง
แต่มันก็ไม่ได้เห็นชัดอ่ะไรขนาดนั้น เพื่อนเราไม่มีดั้งเลยเขาก็ยังอยู่ได้เลย เอาเถอะอย่าพึ่งเคลียดเลย
รอดูอีกสักเดือน แต่ที่จิงแล้วเราว่ามันก็ไม่ได้แย่อ่ะไรขนาดนั้นถ้าเป็นเราทำได้ออกมาขนาดนี้ เราก็ดีใจ
แล้วน่ะ เพราะเพื่อนเราบางคนทำออก เป็นแท่งยิ่งกว่าคูณอีก ทำใจให้สบายถ้ามันเป็นแท่งก็แก้ได้
อย่าพึ่งกังวน
โด่งสวยดีนะคะ.....ไม่ต้องคิดมากค่ะคงกำลังอยู่ช่วงรักษาตัว....พึ่งทำมาไม่กี่วันเอง....
.....พอแผลหายดี....ต้องดูดีแน่ค่ะ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-31 12:26:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คือเราเป็นคนไม่มีแก้ม แล้วก้อตาลึก โหลอ่ะค่ะ มันเลยดูเป็นแ่ง ไม่รู้ต้องทำจมูกโสล้ปแค่ไหน มันถึงจะเข้ากับหน้า

หรือว่าจะทำให้ตาไม่โหลดีคะ มันถึงจะเข้า ฉีดฟิลเลอร์ไม่รู้ได้ป่าว

1.jpg (16.66 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 12)

แสดงความคิดเห็น

สวยนะปลายจมูกสวยดีคะ ลองดูอีกซักพัก ซัก 5 เดือน  โพสต์ 2011-10-10 11:48
อ่ะ รู้แล้วครับ จริงๆ จมูกคุณอ่ะสวยแล้วครับ เพียงแต่คุณยังไม่ชินหน้าใหม่เท่านั้นเอง
ดูจากรูปก็รู้เลยว่า มันสวย แต่ตาคุณลึก เลยรู้สึกว่า มันไม่เข้ากัน ผมว่า ลองดูๆ ไปก่อน
ใจเย็นๆ ซักเดือน คุณจะชอบครับ เชื่อผม... ส่วนเรื่องตาลึก ดูแลตัวเองเดี๋ยวก็ตื้นครับ ไม่ต้องฉีดไรหรอก
เราว่าโด่งสวยดีนะคะ

เรายังอิจฉาเลย

ทำได้ไม่โด่งเท่านี้อะ
โด่งสวยมากคะ
เราก็ว่าสวยนะ อยากได้แบบนี้ ฮ่าๆๆ
ทำที่ไหนเหรอค่ะ?
เข้าใจจขกท.แล้วครับ ปลายแหลมเรียวดี  
แต่ตรงหว่างตามันเป็นแท่งใหญ่เกินไป ไม่เข้ากับปลายจมูกเรียวๆ ก็เลยดูทรงแปลกๆ
แต่มันอาจจะยังบวมอยู่ก็ได้ครับ   ซักเดือนนึงน่าจะยุบเข้าที่กว่านี้ก็ได้
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-1 02:16:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เราทำที่ siam swan ค่ะ คือมันโด่งดีค่ะ แตต่ตรงหัวตามันสูงไปมากๆเลย ทำให้ดูเป็นแท่ง คือไม่สโล้ปเลย แล้วตอนนี้จับไปมันเป็นแท่งซิลิโคนแล้วอ่ะค่ะ เรว่ามันคงไม่ยุบไปกว่านี้แล้ว
ถ้าจะแก้โดยการฉีดฟิลเลอร์ ทับซิลิโคนได้มั้ยคะ

ของจริงเป็นแท่งมากๆค่ะ
สวยจังค่ะ ดูแล้วไม่น่าเป็นแท่งนะคะ ยังเห็นว่าบวมๆอยู่นะคะ เดี๋ยวก็ลงอีกอ่ะ ใจเย็นๆเด้อค่ะ 10 วันเองอ่า
สวยดีออกน่ะครับผมว่าน่ะ
ผมว่าโอเคแล้วน้ะครับ ลอง ดูอีกซักพัก ถ้าไม่ชอบ ค่อยไปเอาออกน่ะครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้