เจ้าของ: mooyang39
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เตือนภัย!!หมอชาตรีแท้จริงคือนายชาตรี

[คัดลอกลิงก์]
51#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-16 20:43:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย thebamboo เมื่อ 2013-7-16 20:27
อุ๊ย.... เราคือหนึ่งคนที่เคยไปใช้บริการที่ สยามคลินิก ...

ทำสวยยังไง แต่เป็นหมอเถื่อน ไม่เสี่ยงดีกว่า และไม่สนับสนุนจ้า
ต้นฉบับโพสต์โดย mooyang39 เมื่อ 2013-7-16 18:47
ก็สยามคลีนิคไงคุณ ที่โดนจับ ไม่ได้ว่าวีคูนของคุณโด ...

ที่เราถามเพราะเราสงสัยจริงๆเราไม่ได้ทำจมูกที่วีคูนแค่อยากรู้ไว้เผื่อว่าไปทำจะได้ปลอดภัย เข้าใจอะไรผิดหรือปล่าวค่ะ?
53#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-16 20:47:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย namwhannamwhan เมื่อ 2013-7-16 20:45
ที่เราถามเพราะเราสงสัยจริงๆเราไม่ได้ทำจมูกที่วีคู ...

ไม่ผิดจ้า ตอบโพสอีกคนจ้า ไม่ใช่ของน้องคนสวย
54#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-16 20:47:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย namwhannamwhan เมื่อ 2013-7-16 20:45
ที่เราถามเพราะเราสงสัยจริงๆเราไม่ได้ทำจมูกที่วีคู ...

โทดทีจ้ะ
ไม่เห็นต้องโวยวายกันเลย   ไม่ค่อยมีเหตุผลเลย   
หากจะถูกจับหรือไม่?  ความจริงก้อปรากฎเองแหล่ะ?
เจ้าของกระทู้ตั้งชื่อเรื่อง .....?  แล้วทำไมถึงไปพาดพิงอีกคลีนิกล่ะ?
เคยได้ยินมาว่าหมอยุทธวีคูนเป็นศิษย์หมอชาตรีหรือเปล่าคะ เลยทำให้คิดได้ว่าอย่างนั้น

ขอถามหน่อยนะคะ ส่วนตัวก็จองกับหมอยุทธไว้ได้คิวตุลาเหมือนกัน

ถามคนที่ทำวีคูน คุณ Aussa ก็ได้ค่ะ ว่าทีคลินิกมีใบประกอบของหมอยุทธ แสดงไหมคะ

เพราะที่สถานพยาบาลจะต้องมีการแสดงใบประกอบวิชาชีพ หรือใบประกอบโรคศิลป์ของแพทย์ให้เห็นในที่ชัดเจนค่ะ

เพราะมันเป็น "กฏหมายตาม พรบ.สถานพยาบาล"ที่ต้องปฏิบัติตามค่ะ

ไม่ทราบมีใครไปทำแล้วเห็นใบประกอบวิชาชีพแพทย์ และเลขที่ใบประกอบบ้างคะ จะได้มั่นใจ ขอบคุณค่ะ
57#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-17 01:04:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย rabbitz_killer เมื่อ 2013-7-16 22:44
เคยได้ยินมาว่าหมอยุทธวีคูนเป็นศิษย์หมอชาตรีหรือเปล ...

ให้คุณไอซ์มาตอบแล้วกันเจ้าหน้าที่วีคูนที่เข้ามาโปรโมทบ่อยๆ

แสดงความคิดเห็น

ตอนนี้เงียบเลย  โพสต์ 2013-7-17 10:29
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ปุ๊ริ เมื่อ 2013-7-18 09:05

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ปุ๊ริ เมื่อ 2013-7-18 09:02

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ปุ๊ริ เมื่อ 2013-7-17 10:32

ผมแก้ที่นี้แหละคับ แต่จมูกติดเชื้อจนทะลุ แต่หมอให้พักระยะหายดีแล้วกลับไปแก้ใหม่อีกที หมอบอกรับประกันทำโดยไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายเพิ่ม จนกว่าจะออกมาสวย (แต่เห็นข่าวแล้วไม่อยากไปแก้แล้วอ่า กลัว! แต่ก็เสียดายตังที่เสียไป ทางคลีนิคเค้าคงไม่คืนเงินให้แน่เลย หุ หุหุ เสียใจ) ลืมไปว่าไม่ใช่หมอชาตรีแล้ว เป็นแค่ผู้ช่วย ผู้เชียวชาญมานานนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน
ต้นฉบับโพสต์โดย kimsongmin01 เมื่อ 2013-7-16 16:28
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kimsongmin01 เมื่อ 2013-7-16 16:30

ผมคนนึงท ...

เข้าข้างขนาดนี้ เป็นอะไรกับหมอ ได้ค่าโปรโมทอะไร เห็นตั้งแฟนเพจจัง ออกตัวเเทนจัง (จริงสิคุณทำออกมาสวย พอใจนี้ แต่คนที่ทำออกมาแล้วติดเชื้อทะลุ เสียทั้งเงิน เสียทั้งเวลาความรู้สึก เจ็บตัว จมูกพัง เสียโชม คุณไม่เจอก่ะตัวไม่เข้าใจหรอก) ยังไงเค้าก็ไม่ใช่หมอ  ว่าแล้วสภาพคลีนิคมันน่า เถื่อนจริง

แสดงความคิดเห็น

ถ่ากลัวก้อไม่ได้ร้องขอให้ไปทำนี่คับ คนเราบังคับกันไม่ได้หรอก  โพสต์ 2013-7-26 22:30
เราทำออกมาไม่มีปัญหา เค้าก้อทำดี ผิดเหรอที่จะพูด  โพสต์ 2013-7-26 22:29
ไม่ได้เป็นอะไรคับแล้วก้อที่ออกมาพุดไม่ได้เข้าข้าง  โพสต์ 2013-7-26 22:29
เราก็เป็นคนนึงที่ทำ สยามคลินิคแล้วมีปัญหา T T  โพสต์ 2013-7-17 11:32
แก้ที่ไหนหรอค่ะวีคูนหรือสยามคลีนิค พอดีจองคิวที่วีคูนไว้ หวั่นๆเหมือนกัน
เสพข่าวแล้ว ช่วยคิดมอง 2 ด้านด้วยนะคับ อย่ามองแต่ด้านเดียว ถึงคนทำจะไม่ใช่หมอ แต่สถานประกอบการเปิดถุกต้องตามกฏหมาย เพียงผิดที่คนทำไม่ใช่หมอ แต่ก้อยอมรับนะว่าเก่งกว่าหมอจริงๆหลายร้อยเท่า ไม่งั้นอยู่ไม่ได้ ถึง 20 กว่าปี หรอก
เบื่อวงการแพทย์ศัลยกรรมสมัยนี้ ตัวเองเป็นเสือแต่กับสู้แมวไม่ได้สรรหาวิธีต่ำๆมากระทำ เก่งจริงเอาฝีมือมาสู้กันสิ เก่งแต่เรื่องต่ำๆประโคม.      ข่าวสาดสีก็เก่งเติมสีตีไข่ให้ข่าวร้ายแย่ ๆเรื่องแบบนี้เก่งนัก ถึงจะเป็นโรงพยาบาลใหญ่โตถ้าฝีมือไม่ดีเชื่อเถอะไม่มีลูกค้าหรอก. ถึงจะวางแผนกระทำความชั่วขจัดคู่แข่งอย่างรัย ถ้ายังฝีมือไม่ดี ก็ กินแห้วไปเถอะ เข้าใจมั้ย
63#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-17 19:15:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kimsongmin01 เมื่อ 2013-7-17 14:51
เสพข่าวแล้ว ช่วยคิดมอง 2 ด้านด้วยนะคับ อย่ามองแต่ด้า ...

ฝีมือดีแค่ไหน แต่หลอกลวงก็ไม่สนับสนุนให้ท้ายหรอก ประเทศที่พัฒนาแล้ว คงไม่เป็นแบบนี้
64#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-17 19:18:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Usagi99 เมื่อ 2013-7-17 14:51
เบื่อวงการแพทย์ศัลยกรรมสมัยนี้ ตัวเองเป็นเสือแต่กั ...

ป่านนี้ยังให้ท้ายคนผิดอีก ประเด็นไม่ได้อยู่ที่ทำสวยไม่สวย แต่อยู่ที่ไร้จรรยาบรรณ หลอกลวงลูกค้า ไม่ผิดหรอกที่ลูกค้าไปกันเยอะ เพราะลูกค้าไม่ผิด เพราะความวางใจว่าเป็นแพทย์ คนผิดยังก็คือผิดก็ต้องรับผลกรรม อย่ามาโทษว่าคู่แข่งมาขจัดหรอก ถ้าถูกต้องบริสุทธ์จริงคงไม่มีใครทำอะไรได้หรอก กฏหมายอ่อนบวกกับคนโลกแคบแบบนี้มันเยอะไง เลยเป็นแบบนี้
มีความคืบหน้าบ้างยังค้ะ อยากรู้ๆ
66#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-17 19:46:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย moomuailek เมื่อ 2013-7-17 19:41
มีความคืบหน้าบ้างยังค้ะ อยากรู้ๆ

http://www.dungdong.com/forum.ph ... p;extra=&page=1
สรุปสองคลันิคนี่ เค้ามีส่วนพัวพันกันจริงๆหรอค่ะ อยากรู้จักทำไมถึงเข้าตรวจสอบที่สยามที่เดียวหรอ ที่คลีนิคอื่นเข้าได้เข้าไปตรวจสอบมาตรฐานหรือไม่ ใครทราบบอกกันบ้างสิค่ะ อึดอัด เครียด บอกไม่ถูกปวดดั้งจังช่วงนี้
ทุกคนอยากสวยอยากดูดีขึ้นกันทั้งนั้นอ่ะค่ะ อย่างเช่น ถ้าคุณรู้เลยว่า เค้า พ่อค้าขายข้าวแกง แต่ทำจมูกสวย กับ หมอที่มีใบรับรองแจ่มแจ้ง การันตี คุณจะเลือกทำกับใครอ่ะค่ะ ทำไมเงินเดือน หมอ กับ พยาบาลถึงไม่เท่ากันค่ะ ทำไมพยาบาลไม่สามารถทำงานใหญ่เหมือนหมอได้อ่ะค่ะ หือออ ! ตอนนี้เราเหมือนคนที่ทำจมูกกับพยาบาลไม่ใช่หมออ่ะค่ะ เพราะไว้วางใจไม่เต็ม 100 เปอร์เซนต์
ต้นฉบับโพสต์โดย moomuailek เมื่อ 2013-7-17 20:06
สรุปสองคลันิคนี่ เค้ามีส่วนพัวพันกันจริงๆหรอค่ะ อยา ...

เนื่องจากเราก้อไม่วามารถจะตอบได้ค่ะ ว่าเกี่ยวข้องจริงหรือปล่าว หรือไม่เกี่ยวกันก็ตามค่ะ แต่ตามที่หาเจอในเนตนะค่ะ คือ หมอยุทธ เคยเป็นลูกศิษย์ หมอชาตรีค่ะ แล้วเราก้อพึ่งไปแก้ดั้งกับหมอยุทธมา แต่ไม่เคยมีใครรู้ ชื่อจริง นามสกุลจริงของหมอเรยค่ะ แต่ว่าไม่ใช่ไม่พอใจนะค่ะ เราพอใจนะค่ะ  พูดตรงๆ แต่ว่าของบนหน้าคุณ คุณอยากเชื่อใจเต็ม 100 ป่าวอ่ะค่ะ
ตอนนี้หรอ กังวลมาก กลัวว่าจะเกิดปัญหากะชีวิต จิตวิตก บอกได้แค่นี้ แต่สภาพชีวิตที่ผ่านมา 1 ปี กะการมีดั้งบนหนังหน้ามันรู้สึกดีค่ะ เพราะตัวเองดูดีขึ้น แต่ตอนนี้เรารู้สึกปวดตรงปลายจมูกหน่วงๆ เลยหาข้อมูลว่า ถ้าทำดี้งใส่ซิลิโคน ไม่ได้มาตรฐาน อาการกะผลข้างเคียงเป็นยังไง เกิดอาการช้าหรือเร็ว ประมาณนี้ค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย moomuailek เมื่อ 2013-7-17 21:23
ตอนนี้หรอ กังวลมาก กลัวว่าจะเกิดปัญหากะชีวิต จิตวิต ...

ไม่น่าจาเป็ยอารัย นะค้า อยู่บนหน้ามาเป็นปีแล้วร่างกาย น่าจารับได้นานแล้ว ถ้าเราแพ้คงสวยไม่ได้นานขนาดนี้หรอกค่ะ 5555 จริงจริ้ง อย่าพึ่งคิดมากนะค่ะ ใจร่มๆ เอาใจช่วยค่ะ สู้ๆ
72#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-17 23:01:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pukkys เมื่อ 2013-7-17 20:15
เนื่องจากเราก้อไม่วามารถจะตอบได้ค่ะ ว่าเกี่ยวข้อง ...

นี่เขาเรียกว่า "ไม่โปร่งใส" น่ะ
74#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-17 23:17:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แบบนี้ก็ชัดเจนแล้วว่าเขาไม่โปร่งใส ไม่จริงใจกับลูกค้า เขาทำออกมาสวย เราก็ช่วยบอกต่อ แต่กับแค่ขอความโปร่งใส เขาไม่สามารถชี้แจงได้ แค่นี้ก็ทราบแล้วค่ะ ว่าอะไรเป็นอะไร
รอติดตามข่าวนะครับ จิตตกกับข่าวที่เกิดมาก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้