ดู: 1935|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำปาก] ทำปากกระจับมา แต่ทรงแปลกมากเลย กลุ้มใจจัง

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mikaud เมื่อ 2016-3-3 10:21

สวัสดีค่ะ เราทำปากกระจับมา วันนี้ก็ได้ 12 วันแล้ว คือรู้สึกตั้งแต่หลังออกจากห้องผ่าตัดเลยว่า "ไม่ชอบทรง"
ติ่งตรงกลางมันเยอะและใหญ่มาก มุุมบนทั้งสองข้าง ตรงข้าง ๆ ติ้งอ่ะค่ะ มันเหลือน้อยมาก
มุมปากก็ห้อย ๆ เหมือนลิงเลย T^T
เลาขาของหมอที่คลินิคบอกว่า เด๋วพอหายบวมติ่งมันจะลดลงอีก
(แต่เราก็กลัวว่ามุมข้างบนก็จะลดลงไปด้วยอีก ?)

ตอนนี้ตรงติ่งยังบวม ๆ อยู่ ยังไม่ได้ตัดไหม แถมพอหุบปากแล้วมีช่องว่างข้าง ๆ ติ่งอีก หุบไม่สนิท
กลุ้มใจมากกกกก กลัวปากเป็นแบบนี้ตลอดไป

ลองดูรูปนะคะ มีใครเคยเป็นทรงคล้ายเราบ้างไม๊คะ ตอนหายแล้วเป็นแบบไหน ช่วยเราดูหน่อยนะคะ

<รูปตอนหุบปากเฉย ๆ>

<รูปตอนเผยอปากนิดนึง>

<รูปตอนยิ้มนิด ๆ ไม่กล้ายิ้มมากกลัวฉีก>

ปากเราต้องหุบไม่สนิทแน่เลย T^T ตอนนี้อายมาก ปิดแมสไว้ตลอด
หวังว่าตัดไหมแล้วจะมานวดให้มันเข้าที่  มันจะดีขึ้นไม๊คะ
ตอนนี้รู้สึกว่ายอมไม่มีกระจับดีกว่ามีกระจับแล้วเป็นแบบนี้ T^T

ขอบคุณที่เข้ามาอ่านนะคะ

IMG_6825 (Mobile).JPG (31.91 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

IMG_6825 (Mobile).JPG
เข้ามาให้กำลังใจค่ะของคุณ จขกท.เพิ่งได้12วันเอง รอหลังตัดไหม แล้วนวดๆ ตามที่คลินิคบอกนะคะ แล้วแผลจะคลายตัว ตรงติ่งก็จะยุบลงค่ะ ตอนนี้บวมยุ่เรยค่ะ รอดูเดียวปากจะ เข้าที่กว่านี้ค่ะ จากประสบการ เราก็ทำปากมาเหมือนกัน เรื่องทำปาก แต่ละคน ใช้เวลาในการดูแล ไม่เท่ากัน ต้องอาศัยเวลาค่ะ กว่าจะเข้าที่ ก็ 3-6 เดือนค่ะ ใจเย็นๆนะคะ แล้วมาอัพเดทให้เราดูด้วยนะคะ รอติดตามค่ะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-3-3 16:46:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
MAYPOP ตอบกลับเมื่อ 2016-3-3 14:13
เข้ามาให้กำลังใจค่ะของคุณ จขกท.เพิ่งได้12วันเอง รอหล ...

ขอบคุณมากนร้าคะ เรากังวลกลัวไม่สวย ศัลครั้งแรกในชีวิตไม่อยากโชคร้ายขนาดนั้น
วันอาทิตย์นี้ไปตัดไหม หวังว่าหลังจากนี้มันจะดีขึ้นกว่านี้ ลุ้นหนักมาก ^^
ทำที่ไหนค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้