ดู: 12020|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำปาก] ฉีด botox แล้วยิ้มมุมปากตกแก้ยังไงดี

[คัดลอกลิงก์]
    ได้ซื้อ deal ของ ensogo มาครับ 100 ยูนิต แล้วไปฉีดดู โดยให้กัดกราม แล้วก็ฉีดไปตรงกรามที่ปูดๆ นั้นหล่ะเหมือนกันทั้งสองข้าง ข้างละสองจุด ใกล้ๆ กัน อาทิตย์แรกยังไม่รู้สีกอะไร มาเริ่มเป็นอาทิตย์ที่สองเริ่มตีงๆ ซีกขวา (ซีกซ้ายปกติมาก ยิ้มได้เหมือนเดิม) พอมาสังเกต ชัดเลย ซีกขวายิ้มแล้วไม่ไป มุมปากเบี้ยวเลยทีเดียว แล้วรู้สีกตีงๆ ที่ซีกขวาจนถีงใบหูเลยครับ พอได้สองอาทิตย์กลับไปหาหมอ คุณหมอบอก ไม่เป็นไร เดี๋ยวก็ดีขี้นใจเย็นๆ แล้วคุณหมอก็ฉีดซ้ำด้านขวา เพราะเวลากัดกรามซีกซ้ายลดไปแล้วแต่ซีกขวายังปูดๆ อยู่ (พี่งมารู้ทีหลังว่ารอบแรก ฉีดไปแค่ 60 ยูนิต ซีงรวมตรงย่นคิ้วกับหางตาด้วย หมอเค้าบอกว่าเหลือ อยากฉีดตรงไหนอีก ผมเลยบอกแล้วแต่หมอเลยครับ รอบสองเลยฉีดแต่ซีกขวา 30 ยูนิตเหลืออีก 10 ยูนิต ถ้าไม่มารอบสองผมก็ไม่รู้ว่ามันเหลือเค้าก็ไม่บอกว่าเหลือ)

ปัญหาเลยอยากจะถามว่า
1 มันคงไม่ดีขี้นแล้วใช่ไหมครับ คงต้องรออีกห้าเดือนให้สลายไปเอง การที่คุณหมอฉีดย้ำครั้งที่สองแล้วบอกเดี๋ยวมันก็ดีขี้น นี่ไม่จริงหรือเปล่า
2 เท่าที่ผมอ่านมา การจะทำให้สลายเร็วขี้น ต้องใช้ความร้อนพวก ไอออนโตนวด แบบนี้คงต้องนวดให้สลายทั้งสองข้างใช่ไหมครับ ถ้านวดข้างเดียว เดี่ยวข้างหนี่งบวมข้างหนี่งเล็ก
3 ถ้าผมไปฉีดที่ใหม่่ มันจะเกิดเหตุการแบบเดิมหรือเปล่าครับ แล้วสาเหตมันเกิดจากอะไร เกี่ยวกับฝีมือหมอหรือไม่ (หมอฉีดสองข้างตรงกรามเหมือนกัน ปริมาณไม่รู้ แต่มันก็ไม่ใกล้ปากเลย หรือแก้มเลยทำไมมันไปโดนอะไรทำให้ยิ้มไม่ไป)
จากปัญหานี้ลองไปปรึกษาผู้เชี่ยวชาญด้าน โบท๊อก ฟิลเลอร์ดูนะค่ะว่าจะแก้ไขอะไรได้บ้าง แนะนำให้ปรึกษากับYasashii Japan ส่วนเวลานี้อย่าเพิ่งทำอะไรค่ะ ลองปรึกษาคุณหมอมันจะชัวร์กว่าค่ะ หายเร็วๆนะค่ะ
ทางที่ดีแนะนำให้มันสลายไปเองดีกว่าครับ มันอาจจะยังไม่เข้าที่หรือยังไม่เซทตัวนะครับ ใจเย็นๆ ไหนๆก็เสียเงินไปแล้วรอดูสักพักก่อนนะครับ ทิ้งเวลาสัก1เดือนถ้ายังไม่ดีขึ้นแนะนำให้ไปหาหมอท่านเดิม ท่านน่าจะแก้ปัญหาได้นะครับ
ฉีดของอะไรคะ มันเกิดจากการกระจายตัวของยาที่มากเกินไป  เคยเจอเคสส่วนมากจะใช้ของเมกา เนื่องจากการกระจายตัวยาดี ผลดีคะ แต่อาจจะไปส่งผลต่อกล้ามเนื้อมัดอื่น ถ้าอยากให้หายเร็วลองเข้าพวกวาวน่า อาบน้ำอุ่นอาการก้จะดีขึ้นเรวคะ
เราก็เป็นแบบเธออาการเหมือนกันเลยไม่กล้ายิ้มเลย มุมปากข้างนึงตก ข้างนึงเชิดเลย ยิ้มไม่สุด เราหยุดไม่ทำไร ไม่กล้ากับไปหาคลินิกเก่า (ถ้าไม่ยิ้มก็ปกติหน้าเรียวเล็ก) รอเวลา 1 เดือนมันก็จะค่อย ๆ คลายจนตอนนี้เกือบปกติแระ ถ้ายังไงลองเข้าไปซาวหน้า หรืออาบน้ำอุ่นอย่างที่รีบนแนะนำน่าจะดีขึ้น ครั้งหน้าสำหรับเราคงหาคลินิกใหม่ไม่กล้ากลับไปที่เดิมแระกลัวเป็นแบบเดิม
รอให้สลายไปเอง หรือใช้ความร้อนนวดคะ ^6
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-25 12:08:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ของ เมกา นี่หล่ะครับ
รอ 1 เดือนเร่ิมคลายเหรอครับ ค่อยอุ่นใจ ตอนนี้ผ่านมาสามอาทิตย์แล้ว
หลังฉีดต้องงดนอนราบ 2-3 ชั่วโมงนะคะ ได้นอนรึป่าวยาไหลรึเปล่าคะ หรือไม่ยาก็กระจายตัวค่ะ
วิธีที่จะให้โบท็อกสลายก็ทำเลเซอร์เยอะๆค่ะ หรือไม่ก็ปั่นRF ค่ะ จะช่วยค่ะ เคสนี้มีบ่อยค่ะ
จขกท กี่วันหายค่ะ อยากทราบค่ะ ตอนนี้เป็นแบบจขกท เปี้ยบเลยค่ะ เครียด ยิ้มไม่ได้เลย ปากเบี้ยว
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้