1เฟรม
ดู: 188|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[อื่นๆ] ส่อง! ไอเทมเด็ดกำจัดสิว ด้วยสบู่รักษาสิว Oxe'cure SULFUR SOAP

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีสาวๆ ที่น่ารักทุกคนค่า วันนี้เราจะมารีวิวสบู่รักษาสิวที่หลัง ตัวที่ใช้แล้วได้ผล เอามาแชร์ให้สาวๆ ที่กำลังเจอปัญหาสิวโดยเฉพาะสิวที่หลัง และกำหลังมองหาตัวช่วยดีๆ อยู่ ตัวนี้ตอบโจทย์มากๆ เลยค่ะ และสบู่รักษาสิวที่ว่านี้ก็คือออ Oxe'cure SULFUR SOAP นั่นเองค่า
OXE’CURE SULFUR SOAP (สบู่อ๊อกซีเคียว)
        สำหรับสบู่ตัวนี้ สาวๆ อาจจะเคยเห็นมาบ้างแต่หลายคนคงยังไม่เคยลองใช้
เอาเป็นว่าเราลองไปดูสรรพคุณของเจ้าสบู่รักษาสิวก้อนนี้กันดีกว่าค่ะ
สำหรับสบู่รักษาสิวก้อนนี้ สามารถใช้ได้ทั้งผิวหน้าและผิวกาย เหมาะสำหรับสาวๆ
ที่มีปัญหาเรื่องผิวพรรณ หรือ มีผิวที่บอบบาง แพ้ง่าย เป็นสิว ผดผื่น
เพราะสบู่เค้ามีสารซัลเฟอร์ถึง 3% ช่วยเปลี่ยนผิวเก่าที่หยาบกร้าน แห้งเสีย เป็นผิวใหม่ที่สดใส
ศัตรูตัวร้ายของเจ้าพวกผดผื่นและสิวบนผิวกาย เพราะตัวนี้เค้ามีส่วนประกอบหลักจากธรรมชาติ คือ
Camellia Sinensis Leaf Extract : สารสกัดจากใบชาเขียว
Garcinia Mangostana Peel Extract : สารสกัดจากเปลือกมังคุด  

ซึ่งทั้งสองตัวนี้มี Mild Anti-fungal และ Anti-bacteria มีสรรพคุณช่วยฆ่าเชื้อโรค
ที่เกิดจากเชื้อรา ตัวการของการเกิดผดผื่น สิว นำไปสู่การอักเสบของผิวบอบบาง

วิธีใช้ก็ง่ายๆ เลยค่ะ เพราะตัวนี้สามารถใช้ทำความสะอาดผิวหน้าหรือผิวกาย วันละ 2-3 ครั้ง เท่านี้ก็ช่วยลดปัญหาสิว ผดต่างๆ ได้แล้วล่ะค่ะ แต่หลังทำความสะอาดผิวเราขอแนะนำให้ทาครีมบำรุงผิวเพิ่มเพื่อความชุ่มชื่นค่ะ ส่วนความรู้สึกหลังใช้ผิวดูสะอาดมากขึ้นค่ะ ช่วงที่เพิ่งล้างออกก็แอบมีสงสัยนิดนึงว่าหมดหรือยังนะ >< เพราะเนื้อค่อนข้างใส ลื่นๆ และฟองน้อยกว่าสบู่ทั่วไป แต่พอล้างแล้วก็รู้สึกว่าผิวหน้าสะอาดดีค่ะ ทั้งหน้าทั้งผิวกายไม่แห้งตึงแต่กลับนุ่ม ผิวสดชื่นสุดและใช้ไประยะเวลาหนึ่งพบว่าไม่มีอาการผดผื่นหรืออาการของการเป็นสิวที่หลังเลยค่ะจากที่เมื่อก่อนแอบมีขึ้นที่หลังบ้างเล็กน้อย

และนี่ก็คือสบู่รักษาสิวที่เราอยากแนะนำค่ะ ใครกำลังมีปัญหาสิวหลัง สิวผดตามร่างกายลองไปหาซื้อมาใช้กันนะคะ รับรองว่าลืมเรื่องสิวไปได้เลย
ขอบคุณข้อมูลรีวิวดีๆจาก https://pantip.com/topic/38092435
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้