ดู: 2639|ตอบกลับ: 15
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] มีนัดกับหมอพี วันที่ 20 ธันวานี้ ^^

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fonoxy เมื่อ 2011-12-3 20:29

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fonoxy เมื่อ 2011-12-3 20:11

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fonoxy เมื่อ 2011-12-3 20:10

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fonoxy เมื่อ 2011-12-3 20:10

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fonoxy เมื่อ 2011-12-3 20:07

ในที่สุดเราก็มีนัดกับหมอพี ที่ นนทเวช วันที่ 20 ธันวานี้ 11 โมง ^^ หลังจากที่อ่านดั้งโด่งสักพักใหญ่ P^^q..... หมอแนะเป็นทรงหยดน้ำน่าจะเหมาะกับเรา เพราะหมอบอกว่าถ้าทรงกลมเราจะเป็นถ้วย ด้วยเราเนื้อน้อยมากถึงมากที่สุด เพราะเราสูง 160 หนัก 41 เอว 23 ข้างนึงเป็น 255 อีกข้างนึงเป็น 270 ทำออกมามันจะหนักต่างกันมั้ย ใหญ่ไปมั้ย จะธรรมชาติป่าว ตื่นเต้นมาก ถ้าผอมขนาดนี้จะเจ็บกว่าคนอื่นมั้ย เราผ่าตรงฐานหน้าอกง่ะ รบกวนด้วยนะคะ (แล้วใครเคยมีปัญหาเหมือนเราป่าว เราไปตรวจเลือดมา แล้ว ร.พ. บอกว่า เลือดเราหยุดไหลช้ากว่าคนปกติ หมอพีแนะว่า ให้เอาใบรับรองแพทย์ว่าผ่าตัดได้ มาให้หมอด้วยง่ะ แต่ไม่น่าจะมีปัญหามั้งคะ --?)
สู้ๆนะคะ เป็กำลังใจให้ เตรียมตัว เตรียมใจ พร้อมสวยได้เลยค่ะ
ทรงหยดน้ำเหมาะวสำหรับคนมีเนื้ออกน้อยอยู่แล้ว
ขนาดที่ไม่เท่ากันของซิลิโคนไม่น่าต่างกันมาก เพราะปกติหน้าอกคนเรา 2 ข้างไม่เท่ากันอยู่แล้วค่ะ
ใส่ไปขนาดที่พอดีๆกำลังสวย น่าจะออกมาบีถึงซีนะคะ
ผ่าฐานหน้าอกไม่เจ็บมากเท่าไหร่ค่ะ แต่ที่กังวลคนส่วนมากผ่าบริเวณนี้จะกังวลรอยแผล
ยังไงค่อยๆรอแผลหายแล้วทายา แปะซิก้าแคร์ ดูแลตัวเองดีๆก็เนียนสวยได้คร่าา
สู้ๆๆนะค่ะ   สวยแล้วมาโชว์มั่งนะค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-4 22:28:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fonoxy เมื่อ 2011-12-4 22:52

ขอบคุณทั้งสองคนนะคะ จะเตรียมตัวให้พร้อมเลยค่ะ แต่ตอนนี้เริ่มลังเลว่าจะผ่าตรงรักแร้หรือใต้ฐานหน้าอกดี เพราะยิ่งอ่านเยอะก็ยิ่งลังเลง่ะค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย fonoxy เมื่อ 2011-12-4 22:28
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fonoxy เมื่อ 2011-12-4 22:52

ขอบคุณทั้งส ...

ถ้าคุณหมอให้เลือกแผลได้ลองคิดๆเล่นๆก่อนก็ได้นะคะแต่รักแร้เหมือนหลายๆคนบอกว่าเจ็บกว่าค่ะ
มันรวดร้าวเพราะให้ลองนึกภาพที่กล้ามเนื้อต้องโดนแซะเป็นทางยาวกว่าจะถึงจุดที่วางซิลิโคน
พอผ่่เสร็จก็ต้องกายภาพต่อยกแขนให้ได้เร็วๆ

ส่วนเรื่องรอยแผลถ้าดูแลดีๆตรงไหนก็เนียนได้ค่ะเพราะสามารถทาได้ทั้งยาและทำเลเซอร์ลบรอย
ตัวของเราทำมาผ่าปานนมค่ะเลยไม่รู้ว่าข้อดีเสียของผ่าตรงอื่นเป็นยังไง
ลองรอท่านอื่นๆที่มีประสบการณ์ผ่าทั้ง2แบบนี้มาตอบน่าจะเคลียร์กว่าจ้า

6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-5 09:48:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณนะคะ ที่แนะนำข้อคิดดีๆ ค่า ^^
สู้ๆนะคะสนใจทำหน้าอกเหมือนกันดูๆคุณหมออยู่คะทำแล้วได้ผลยังไงเอามาลงให้ดูด้วยนะคะ  เนื้อน้อยเหมือนกันคะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-9 23:43:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fonoxy เมื่อ 2011-12-10 00:07

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fonoxy เมื่อ 2011-12-10 00:06

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fonoxy เมื่อ 2011-12-10 00:04

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fonoxy เมื่อ 2011-12-9 23:56

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fonoxy เมื่อ 2011-12-9 23:53

ขอบคุณนะคะ วันนี้ไปคุยกับคุณหมอพีมาอีกหนึ่งรอบ คุณหมอใช้ซิลิโคนยี่ห้อ Silimed ทรงหยดน้ำ (ทรงสูง) ข้างนึง 255 อีกข้างนึง 270 คุณหมอบอกว่า ยี่ห้อนี้ดีที่สุดและนิ่มดูเป็นธรรมชาติ และเราก็มีคำถามมากมาย ซึ่งคุณหมอพี ก็ตอบเราอย่างใจเย็นและสุภาพมากมาย...
- ส่วนตัวเราเป็นคนที่กังวลมากกับแผลเป็น แต่เมื่อคุยกับคุณหมอและทำให้มั่นใจขึ้นว่า คงจะผ่าที่ใต้ฐานหน้าอก ดีที่สุดแล้ว เพราะเราเป็นคนชอบใส่แขนกุดและชุดว่ายน้ำ (two pieces) แผลเป็นที่รักแร้คงไม่เหมาะ ถ้าเป็นแผลฐานหน้าอก เและใส่ทูพีชแบบธรรมดา แผลก็ไม่เห็นอยู่แล้วค่ะ คุณหมอแจงว่านอกจากเราจะเป็นนางแบบ (ซึ่งไม่ใช่ ^^) ที่ต้องโชว์ฐานหน้าอกเยอะ อย่างนั้นคงเห็นแน่นอน...
- คุณหมอแจงว่าแผลใต้รักแร้ถ้าคิดเป็น % เป็นพังผืดมากกว่า 1 %  ของแผลเป็นใต้ฐานหน้าอก
- เนื่องจาก Case ของเรา เราเป็นคนผอมมาก และเนื้อน้อย การเสริมหน้าอกมีเปอร์เซ็นที่จะคลำซิลิโคนเจอ มากกว่าคนที่มีหน้าอกอยู่แล้วแล้วไปทำค่ะ แต่ก็ยังดูเป็นธรรมชาติอยู่ ซึ่งตรงนี้เราเตรียมใจไว้แล้ว และหมอพีบอกว่าจะทำให้ดีที่สุดค่ะ ^^ และบอกว่าหน้าอกที่ทำแล้วจะไม่ใหญ่โดดเด่นอะไรมาก (หมายความว่าไงหว่า....แต่คงไม่เล็กเท่าหูมดนะคะ....เราต้องเชื่อคุณหมอ P^^q)
-ซิลิโคนนั้นสามารถอยู่ได้ตลอดชีวิตของเรามั้ย อยู่ได้ค่ะ โดยไม่ต้องเปลี่ยน แต่คุณหมอแจงก่อนว่า แต่ในกรณีเมื่อซิลิโคนมีอายุการใช้งานมาก จะเกิดการหดตัวของซิลิโคนเล็กน้อย ไม่ได้น่าเกลียดอะไร ซึ่งถ้าคนไข้รับได้ก็โอเคค่ะ แต่ถ้าไม่...ก็เปลี่ยนใหม่ง่ะค่ะ (แต่เราว่าเรารับได้นะ ^^)
- และการทาน vitamin E เรารู้แล้วทำไมหมอเค้าให้หยุดทานก่อนตรวจซักระยะ... บอกก่อนว่าเราทาน Vitamin E มาเป็นปี เพื่อทำให้หน้าผ่องใส จากหมอผิวหนังค่ะ และเมื่ออาทิตย์เราไปตรวจเลือด ปรากฏว่าผลออกมาคือ เลือดไหลหยุดช้ามากกว่าปกติ หมอเลยให้หยุดทานยา แล้วมาตรวจใหม่ พอมาตรวดอีกที ไม่เป็นอะไรเลย คราวนี้เลยรู้เลยว่าเกิดจากสาเหตุอาราย ต่อไปนี้จะไม่ทานยาซีซั๊วแล้วค่าาา...
-เอ...ไอเราก็สงสัยว่าทำไมคุณหมอไม่ใส่ซิลิโคน ให้เราเยอะกว่านี้ คุณหมอบอกว่าถ้าใส่มากมากกว่า อาจจะเกิดซิลิโคนทะลุได้ เลยไม่แนะนำ และคุณหมอโชว์รูปตัวอย่างให้ดู ว่ามีคนไข้รายนึง (ไม่เห็นหน้านะคะ)  ทำมาจากที่อื่น ตัวบางร่างน้อยเหมือนกัน แต่ทำใหญ่เกินตัว สรุปคือ พอทำแล้ว ตรงหน้าอกเค้าคล้ายรอยแตกลาย (เหมือนท้องลายซะงั้น) คุณหมอเลยบอกว่า Case นี้จะคล้ายของเรา ถ้าต้องการใหญ่กว่านี้ และมีทางเดีียวที่จะแก้ได้คือทำใหม่ O.o..... เราเลยกลัวเลย คือตอนนี้คุณหมอว่าไงว่าตามกันค่า ลุยยยย!!
- การนวดทรงหยดน้ำ ที่จริงคุณหมอบอกว่าไม่ต้องนวดก็ได้ เพราะทรงนี้ม้นนิ่มของตัวมันเองอยู่แล้ว แต่ถ้าอยากนวดเพราะกังวลพังผืด คุณหมอแนะนำพี่แป้นและของคลินิกของคุณหมอเอง ในกรณีของพี่แป้นคุณหมอแนะนำว่า OK แต่บ้านเราไกลกันเหลือเกิน สงสัยจะบุณมีที่ได้รู้ว่าพี่แป้นเป็นนักนวดมือทอง แต่กรรมบังมากที่บ้านไกล.... คงต้องนวดที่คลินิคค่ะ เพราะคุณหมอไม่แนะนำให้ไปนวดสะเปะสะปะ คนที่นวดอย่างนี้ได้ต้องได้รับการฝึกฝนมาอย่างดี....

คราวนี้ก็ต้องมานับวันถอยหลังละ ว่าเมื่อไห่จะถึงวันที่ 20 ธันวา ^^

เราเพิ่งผ่ากะคุรหมอพีระมาได้เกือบเดือนแล้วค่ะ ฟื้นตัวเร้วมากตอนแรกก้อกลัวนะว่าจะเจ้บไรงี้พอผ่าออกมาก้อรุ้สึกว่ามานเจ้บแบบทนได้ ออกจากห้องผ่าตัดมาห้องพักฟื้น ตื่นมาดุนมก่อนเลยเห้นว่าใหย่ขื้นแล้วก้อหลับต่อเราผ่าตอนสี่โมงเย็น ผ่าเสร้จหลับยาวเลยค่ะ เราผ่าได้สามวันก้อขับรถได้แล้วทำตัวปกติ ไม่สำออย แรก ๆก้อยังไม่ชิดเดินหุบแขนไม่ได้ ลืมบอกไปเราได้ ทรงกลม 260 เอเลเก้นนะค่ะตอนแรกแอบขอหมอเยอะกว่านี้แต่พอทำมาแล้วเออ มานดูสมตัวธรรมชาติดี คุรหมอบอกว่าถ้าเยอะกว่านี้เดี๋ยวจะเป้นสองลอนหรือไม่ก้อจะคลำเจอขอบ ปล fonoxy คงผ่าเสร็จแล้วเนอะคงอยู่าในช่วงของการพักฟื้น มีไรสอบถามได้นะค่ะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-21 17:20:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณนะคะคุณ giggu2 ผ่าเสร็จแล้วค่ะ ถ้าถามว่าเจ็บมั้ย ไม่เจ็บเหมือนโดนรถทับที่เค้าว่า แต่ระบมมากกว่าค่ะ เราใช้ทรงกลมข้าวซ้าย 250 ข้างขวา 270 ค่ะ ตอนฉีดสลบเข้าเส้นเจ็บไทั้งตัวเลย พอฟื้นขึ้นมาเราแพ้มอร์ฟีนคันทั้งตัวเลย เมื่อคืนต้องให้แม่เกาทั้งคืน มีพยาบาลมาเปลี่ยนเสื้อให้ ขอดูก่อนเหมือนกัน ฮาาาา... เมื่อพอผ่าเสร็จซัก 5 ชม.  ก็เดินลุกเข้าห้องน้ำเลย แต่ตอนเดินระบบตั้งแต่คอถึงหลังเลย พอมาวันนี้หมอพีเข้ามาดู บอกว่ารูปทรงเป็นเหมือนที่ตั้งใจเอาไว้ และบอกว่าเนื้อเราน้อยมากจะระบบประมาณ 3 เดือนค่ะ อ๋อ ลืมถามไปคุณ giggu2  ตอนทำแรกๆรู้สึกเจ็บแปลบๆมั้ยคะ เพราะของเราเจบทางด้านขวาแว้บๆ ตอนนี้ก็เมื่อยทั้งคอ ปวดหลัง แต่อีเดี่ยวไม่นานคงจะหายค่ะ แล้วอังคารหน้าก็จะได้ตัดไหมแ้วววว ตื่นเต้นจังค่ะ ^^
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-21 19:10:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โอ้ขอแก้ว่าใช้ทรงหยดน้ำค่ะ :p
ทำแล้วนี่ เป้นไงบ้างมารอให้กำลงใจ อยากเห็นจังสวยไหมทรงหยดน้ำนะคะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-29 20:17:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้ยังบวมตุ่ยอยู่เลยค่าาา เจ็บแปลบตลอดเว....ตอนหลังปีใหม่จะเริ่ม update ให้ดูนะคะ ยังเที่ยวต่างจังหวัดอยู่เลยค่ะ :).... แต่โชคดีที่แผลไม่ช้ำเลย แต่ปวดหลังเหมือนคนชราเลยค่า
อยากดู Review ทรงหยดน้ำ หมอพีระ รอชมคะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-30 13:23:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนแรกช่างใจว่าจะ post รูปดีรึป่าว แต่ว่าอ้าวน่ะ คนอื่นลงรูปเลย ^^ ตาม Link นี้ เลยนะคะ ^^ หวังว่าน่าจะเป็นประโยชน์
http://www.breastgossip.net/webboard-ทำหน้าอกกับหมอพีมาได้10วันแล้วค่ะ^^-1-581099-1.html
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-30 14:37:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอโทดด้วยนะคะ ที่ทำ Link ไป อีก web นึง เนื่องจาก Low Tech มาก เอารูปลงที่นี่ไม่เป็นค่าาา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้