ดู: 1328|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตา/ถุงใต้ตา] กำลังจะไปทำตากะหมออธิคม เมโกะ ใครเคยทำบ้างคะ

[คัดลอกลิงก์]
1.จะบอกหมอว่าไงดี ต้องเอารูปไปป่าว

2.บวมนานปะคะ

3.หลังศัลยกรรมตา ดูแลยังไงอ่า

ยาลดบวม ของเมโกะดีปะคะ

เซลล์แนะนำให้เราทำเลเซอร์ลดบวมด้วย
ตอนเราไปทำตาที่อัคราคลินิกเราก็เอารูปไปให้หมอนะคะ แบบปรึกษาก่อน แต่ไม่ได้ทำเป๊ะ หมอเค้าก็จะประเมินให้ ตอนนั้นหมอดูแล้วปรับให้เข้ากับรูปหน้าเลย หมอมือเบามากค่ะ ไม่บวมเลย แผลหายไวมาก
ตอนเราทำตาที่ lovely eye clinic เราก็เอาแบบจมูกไปให้หมอเค้าดูให้นะคะ แล้วก็เราได้ทำตาแบบเทคนิคที่ไม่ต้องกรีดตาเยอะ หลังทำตาเลยไม่ค่อยบวม พักฟื้น หายบวมเร็ว
เราก็ทำกับหมอคมค้า ส่วนตัวเราเอารูปทรงที่เราชอบให้คุณหมอคมดูนะคะ ว่าชอบแบบไหน
เรื่องการบวมจริงๆมันแล้วแต่คนนะ อย่างของเราก็บวม ประมาน3-5วัน ค่ะ พอตัดไหมไป2วันเราก็แต่งหน้าเลยค่ะ
หลังทำเราก็ประคบเย็น กินยาลดบวมตามที่คุณหมอให้ แต่เราแนะนำตัว surgica ลดบวมนะคะ ลดไวมากปลื้มค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้