ดู: 2100|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เปลี่ยนแปลงชีวิตกับคุณหมอทนงศักดิ์ที่โรงพยาบาลเอเชีย

[คัดลอกลิงก์]
เราอยากมาแชร์ประสบการณ์เสริมจมูกของเราค่ะ เสริมไปได้สักพักแล้วเลยอยากมาลองเขียนแชร์ประสบการณ์ดูบ้างค่ะจริงๆแล้วไม่เคยเขียน แจ่อยากลองมาเริ่มกันเลยดีกว่าค่ะ ก่อนเสริมเราชอบไปอ่านรีวิวต่างๆที่เพื่อนๆเขียนเล่าไว้อ่านแล้วดูเป็นประโยชน์ดีค่ะ พอเราเสริมมาเลยอยากมาเล่าบ้าง เราเองก็อยากเสริมจมูกเป็นทุนเดิมอยู่แล้วเลยหารีวิวดูแล้วก็ดูที่ๆเราอยากเสริมก็ไปโดนใจกับที่โรงพยาบาลเอเชียคอสเมติก ก็ไปหาประวัติหมอประจำที่โรงพยาบาล คือหมอทะนงศักดิ์ ดูหน้าเฟสผลงาน สถานที่ ห้องพัก พอได้วันที่เราพร้อมก็โทรไปปรึกษาเจ้าหน้าที่ว่าถ้าเราสนใจเราต้องเตรียมพร้อมอะไรบ้างราคาเท่าไหร่ พักฟื้นกี่วัน พอเราได้ปรึกษาเบื้องต้นแล้วเราก็นัดวันและโอนมัดจำไปเป็นการจองคิวด้วยค่ะ จากนั้นเราก็นัดเพื่อนเพื่อไปปรึกษาที่โรงพยาบาลเอเชีย เราเดินทางไปถึงประมาณ9โมงกว่าๆแล้วค่ะพอเข้าไปเจ้าหน้าที่ก็สอบถามเราเพราะเราได้จองคิวไว้ล่วงหน้าแล้วค่ะ ก็มากรอกประวัติเบื้องต้น ถ่ายรูปก่อนเสริมค่ะ จากนั้นก็รอเวลาประมาณ40นาทีค่ะ เจ้าหน้าที่ก็พาขึ้นไปเจอกับคุณหมอค่ะ เราก็ได้เตรียมคำถามมาแล้วค่ะที่อยากปรึกษาคุณหมอคือเราอยากเสริมแบบธรรมดาเลยค่ะ เพราะไม่เคยทำศัลยกรรมมาก่อนอยากเสริมให้โด่งแบบธรรมชาติ เพราะโด่งไปเราก็กลัวจะทะลุ คุณหมอก็จะดูจากโครงหน้าเราเนื้อจมูกของเราว่าสามารถเสริมได้มากน้อยแค่ไหน คุณหมอบอกว่าเนื้อเราก็พอดีพอมีเสริมได้สบายมากค่ะ จากนั้นก็นัดวันเสริมค่ะ พอวันนัดเราก็ให้เพื่อนตามมาทีหลังเรามาก่อนเจ้าหน้าที่เขาก็จะแจ้งการเตรียมตัวก่อนผ่าตัดเราเราต้องเตรียมตัวอย่างไรบ้างงดอะไรบ้าง พอเรามาถึงก็11โมงเช้าค่ะ มาวัดความดันนั่งรอเข้าห้องผ่าตัด ไม่นานเจ้าหน้าก็พาเราขึ้นไปเตรียมตัวเข้าห้องคือพี่เจ้าหน้าที่เขาก็ให้เราไปล้างหน้าทำความสะอาดหน้า ถอดเครื่องประดับทั้งหมดฝากเพื่อนไว้ค่ะ ใส่เสื้อที่สวมใส่ง่ายสะดวกในการเปลี่ยนแนะนำเป็นเสื้อแบบกระดุมค่ะ จากนั้นก็จะมีหมอวิสัญญีพยาบาล พี่เขาก็จะมีหน้าที่หลักๆเลยคอยดูแลเรื่องดมยาสลบระงับความเจ็บปวดของเรา ฉีดยาชาเฉพาะที่จากนั้นก็จะเป็นหน้าที่ของหมอเจ้าของเคสค่ะที่ทำหน้าที่เนรมิตดั้งใหม่ให้เราค่ะแต่ณเวลานั้นเราก็จะไม่ค่อยรู้สึกและไม่เจ็บแล้วนะค่ะแล้วเราก็จะมารู้ตัวอีกทีก็หลังเสริมเสร็จแล้วค่ะพี่เจ้าหน้าที่เขาก็จะปลุกเราหลังจากที่เรานอนพักฟื้นแล้วก็พอลุกขึ้นเดินลงมาหาเพื่อนข้างล้างได้ค่ะ หรือจะนอนต่อก็มีห้องพักให้แต่เสียค่าใช้จ่ายเพิ่มเราก็เลยกลับมาพักต่อที่บ้านค่ะ
ก่อนทำ

หลังทำ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้