ดู: 8032|ตอบกลับ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

หน้าไม่เนียน ขรุขระ มีกระเนื้อ กระสี รอยสิว ผดผื่น ควรรักษาด้วยเลเซอร์อะไรด

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ  เห็นเพื่อนๆ ในเวปดั้งโด่งหน้าใสกันเยอะมาก ๆ   อยากหน้าเนียน ใส กะเค้าบ้าง
ปัญหาคือว่า  หน้าไม่เนียน  ขรุขระ  มีกระเนื้อ กระสี  รอยสิว  ผดผื่น  แล้วตรงใต้ตาก้อจะมี เม็ดเล็ก ๆ อยู่
ไม่รู้เค้าเรียกว่า  ต้อหิน  หรือ สิวหิน  ส่วนแก้ม จับดูตรงแก้มเมื่อไหร่
ก้อจะสัมผัสได้กับความขรุขระ เหมือนถนนลูกรังเลยอ่ะ   เศร้าจัง   ใครพอจะมีความรู้ ประสบการณ์เรื่องเลเซอร์ผิวหน้าบ้างคะ
รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะคะ   อยากหน้าสวย เนียน ใส กะเค้าบ้าง   ^^

แสดงความคิดเห็น

กระเนื้อเริ่มเป็นตอนอายุเท่าไหร่คะ จะได้ระวังไว้คะ  โพสต์ 2011-3-4 22:49
เป็นเหมือนกันเลยคะ รอยดำ กระ หน้าไม่เนียน รอฟังผู้รู้ด้วยคนจ้า

เลเซอร์นี่ต้องทุกๆ กี่ปีคะ  โพสต์ 2011-3-4 13:00
เราก็เป็นค่ะ ทำเลเซอร์ co2 กับคุณหมออนันต์ สามย่าน หน้าดีขึ้นมากเลยค่ะ  โพสต์ 2011-3-4 12:55
ตอบกระทู้ butsara ตั้งกระทู้

เลเซอร์นี่ต้องทุกๆ กี่ปีคะ

ปกติเลเซอร์พวก ipl nd-yag เค้าทำกัน2อาทิตย์-1เดือนครั้งนะคับ  โพสต์ 2011-3-4 14:59
เราก็มี กระเนี่ย... เบื่อมันมากเลย iplช่วยไม๊อ่า เห็นเพื่อนเคยแนะนำ
เราก็มีกระตื้น เป็นปื้นตรงแก้มด้านซ้าย

สวยล่ะเบื่อ กิกิกิ  โพสต์ 2011-3-4 13:49
เป็นกระเนื้อเหมือนกันแต่ไม่เยอะมากจิ้มกรดเอายังไม่ถึงกะเลเซอร์:)
กระเนื้อเหมือนกัลทำไงดี...
เหนคนที่ทำไอพีแอลหน้าใสกิ๊กเลยค่ะ แต่เรื่องกระหรืออย่างอื่นที่เปนมากหน้าจะเลเซอร์ค่ะจะช่วยได้อีกเยอะค่ะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-4 17:34:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มีใครทำเลเซอร์แล้วได้ผลดีบ้างไหมค่ะ
ถ้าเป็นกระ ต้องCo2 Laser ครับ ส่วนหลุมสิวต้องเลเซอร์ก็พวกตระกูลFraexel,FineScan,Co2 Fractional laser,Pixel ครับ ขึ้นอยู่กับความลึกของความขรุขระ ถ้าลงลึกสุดก็ตัว Fractional Co2  แต่เสี่ยงดำนิดนึง แต่ผมทำมาก็ไม่ดำนะคับ หน้าดีขึ้นมากครับ ส่วนสิวหินหรือสิวข้าวสารอาจต้องจี้เลเซอร์หรือกดออกครับ(ใช้เข็มจี้ก่อนค่อยกดออกครับ) ยังไงลองปรึกษาคุณหมอที่เชี่ยวชาญด้านเลเซอร์ดูนะคับ ขอให้สวยๆครับ
เราก็เป็นถ้าเป็นมากก็ต้องเลเซอร์นะ แต่เราเข้าคอร์สของวุฒิศักดิ์ ก็โอนะ ช่วยหน้าหมอแต้มกระให้แต่กระเนื้อไม่ทราบเหมือนกัน
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-5 17:27:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ kingv6 ตั้งกระทู้

ขอบคุณค่ะ  ^^
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-5 17:29:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย annmilky เมื่อ 2011-3-4 21:25
เราก็เป็นถ้าเป็นมากก็ต้องเลเซอร์นะ แต่เราเข้าคอร์ส ...

ต้องเข้าเป็นคอร์สเหรอค่ะ  มีแบบทำครั้งเดียวไม่ต้องหายก้อได้ แต่ให้มันดีขึ้น เพราะว่าไม่ได้อยู่เมืองไทยน่ะค่ะ   กะว่าจะกลับไปทำคราวหน้า แต่คงมีเวลาแค่ 2 อาทิตย์เอง
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-5 17:36:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ใครพอจะทราบบ้างไหมค่ะ ว่าเชียงใหม่ เลเซอร์ที่ไหนดี

ขอบคุณคร้า... ^^  โพสต์ 2011-3-6 18:00
แต่ถ้าเยอะจิงๆก้เลเซอร์ก้ได้นะ ผมหา ราชเทวี กาดสวนแก้วอะ  โพสต์ 2011-3-5 21:57
กระเนื้อผมใช้จิ้มกรดเอานะเพราะหมอบอกเป็นนิดเดว  โพสต์ 2011-3-5 21:57
เคยรูขุมขนกว้างมาก เป็นกระบ้างเล็กน้อย แต่พอทำ Ultima Laser สัก 2-3 ครั้ง หลังทำไม่มีแผล ออกไปข้างนอกต่อ

ได้สบาย เห็นผลตั้งแต่ครั้งแรกที่ทำ ขนรูขุมเล็กลงเลยค่ะ แต่ถ้ากรณีกระเนื้อลองศึกษาในเวปไซค์หรือโทรปรึกษาคุณ

หมอดูค่ะ เผื่อมีคอร์สที่ตรงกับ จขกท ต้องการ http://www.doctormildclinic.com 02-682-6488
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้