ดู: 3845|ตอบกลับ: 16
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ดูแลผิว] อยากผิวขาวใสแนะนำหน่อย

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะทุกคน เห็นหลายๆคนในเว็บ ผิวสวยหน้าใสกันทังนั้นเลยอยากสวยกับเค้ามั้ง จากประสบกาณร์ที่ผ่านมานะค่ะ

- เคยฉีด nc24  1 กล่อง ปรากฎว่า เฉย !!!!
- p3000 3 กล่อง ปรากฎว่า ไม่สะเทือน !!!!!  คนที่ฉีดเข้าบอกว่า ถ้าฉีดกลูต้าอย่างเดียวไม่ขาวเด้ง ต้องผสมนู้นนี้นั้น เช่น พลาเซนต้า โคจิก วิตอี เยอะแยะตาแปีะขายไก่ไปหมด มันจะไปทำปฏิกิริยากัน หมดไปเป็นหมื่นๆค่ะ ( ตอนหลังเล่าให้เพื่อนฟังเพื่อนด่ากลับมาว่า ไม่สวยแล้วโง่อีกนะ เงินเป็นหมื่นเอาไปเข้าคอร์สขัดตัวดีกว่า แหะๆๆ )

เลยจะเปลี่ยนมากิน แนะนำหน่อยนะค่ะ สนใจตัว Profimin อยู่ และอยากถามอีกนิดนึงว่า กลูต้าถ้ากิน 3 เดือน เว้น 1 เดือน สามารถกินได้ตลอดปีตลอดชาติเลยป่ะค่ะ จะได้สวยไปตลอดปีตลอดชาติเลย  ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
เรื่องฉีดเห็นเค้าว่ากันว่า หยุดฉีดเป็นหยุดขาว ต้องจ่ายไปตลอดถ้าคิดจะขาวแบบฉีด
ไม่ลองvp ดูหละค่ะเห็นเขาบอกกันว่าได้ผลนะนี่ก็ว่าจะฉีดตัวนี้เหมมือนกัน
กินต่อเนือง ติดกัน3-5เดือนก็แค่ใสๆนิดหน่อยอ่ะค่ะ การทำตัวขาว มีหลายวิธี กิน ฉีด ลอก แต่ถึงยังไงก็ต้องดูแลตัวเองควบคู่ไปด้วย อันนี้สำคัญค่ะ เช่น ไม่กินเหล้า ไม่นอนดึก ดิ่มน้ำเยอะๆ ขัดผิวบ้าง  ไม่งั้น เงินที่ลงทุนในขั้นต้น ก็เสียเปล่า  
ส่วนในเรื่อง ฉีดผิว ถ้าคิดจะฉีด ต้องเตรียมงบไว้เลย เพราะถ้าไม่ฉีดครบสูตร ไม่ต่อเนื่อง หรือไม่รู้หลักวิธี ก็เสียเปล่าเช่นกันค่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-16 09:31:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สนใจลอกผิวค่ะ มีรายละเอียดห้ป่าวค่ะ ขอบคุณทุกความเห็นนะค่ะ
ลอกผิว คือการผลัดเซลผิวชั้นหนังกำพร้า อย่างรวดเร็ว แต่หลักสำคัญที่จะให้ขาวคือ ผิวที่เกิดใหม่ต้องเป็นผิวที่ดี นั้นคือ ต้อง บำรุงจากภายในเผื่อให้ผิวที่เกิดใหม่ ใส ขาว เช่น ทานวิตามินต่างๆ หลีกแสงแดดอย่างเคร่งครัด  คนผิวคล้ำ ต้องลอก3ครั้ง ขึ้นไป ถึงจะเห็นผลต่าง  ถ้าคนทีขาวอยู่แล้ว ลอกแค่1-2ครั้ง ก็ใสปิ๊งแล้วค่ะ  แต่ที่ขอย้ำ การลอกผิว ต้องดูแลผิวอย่างเคร่งครัดมากๆ  ทั้งกิน ทั้งโบะครีมกันแดดค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย poonya เมื่อ 2011-1-17 14:06
ลอกผิว คือการผลัดเซลผิวชั้นหนังกำพร้า อย่างรวดเร็ว  ...

ช่ายๆ เห็นด้วยอย่างแรง
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-18 00:47:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกคำตอบที่มีประโยชน์นะค่ะ  ลอกแล้วผิวขาวเลยหรอค่ะ  เห็นในกระทู้นึงลอกแล้วขาวอมชมพูเลย  
ลอกรอบเดียว ไม่ใช่จะเห็นนะ

ลอก มันต้อง สามรอบ สีจะต่างชัดเจน  

สี่รอบ ลดไปอย่างต่ำ 2-3 ระดับ จ้า

แต่ต้องบำรุงด้วยนะ เพพราะหลังลอก ผิวต้องการบำรุง และการดูแลจ้า
ตอบกระทู้ IceS ตั้งกระทู้

อย่าลอกเลยนะค่ะ เราเคยลอกผิวแล้ว ช่วงแรกยอมรับว่าขาว แต่พอผ่านไปกลับมาผิวเดิม แถมผิวแดงง่าย ผิวบางลงอีกต่างหาก

แสดงความคิดเห็น

ใช่แล้วค่ะ  โพสต์ 2011-1-21 09:50
เหมือนกันเลยเรานึกว่าเราจะฉีด 10 เข็มแล้วไม่ขาวอยู่คนเดียวบนโลก
ดีใจที่มีคนไม่ขาวเหมือนกันแล้ว
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-8 18:55:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pinkcute เมื่อ 2011-2-6 01:58
เหมือนกันเลยเรานึกว่าเราจะฉีด 10 เข็มแล้วไม่ขาวอยู่ค ...

แหะๆๆ สงสัยคงไม่ถูกกับเราสองคนมั้งค่ะ
จากรูปก็ขาวอยู่แล้วนะคะ แต่ถ้าอยากได้ผิวสวย และอยากทานจริงๆ ก็ลอง Ivory cap ดูค่ะ ตัวนี้ดังมาก กระแสตอบรับเยอะ แต่ของปลอมก็เยอะ ก่อนซื้อต้องดูให้ดี และที่สำคัญต้องไม่เป็นซอฟเจล ของแท้ต้องแคปซูลเท่านั้น และต้องทานร่วมกับ วิตซี หรือ ALA ด้วยนะคะ จะเห็นผลดี
และที่สำคัญ อาหารเสริม ต้องทานแล้วเว้นบ้างนะคะ อย่าทานติดต่อกันนานๆ ซัก 3 เดือน เว้น 1 เดือน ก็จะดีค่ะ ผิวสวยแล้ว ก็รักษาด้วยการบำรุงนะคะ ถ้าจะทานต่อ แค่วิตซี + วิตอี ก็น่าจะพอแล้วค่ะ
อิอิอิ คุณน้องลองอัดโปรตีนแบบพี่ดูไม๊ค่ะ
กระปุกแรก อัดเข้าไปทุกวัน วันละ 3-4 แก้ว หมดใน12วัน 555++
ตอนนี้ลดระดับมาเหลือวันละ 1-2 แก้ว แล้วค่ะ
หลังจากทานไป 1 กระปุก = สดชื่นกระปรี้กระเปร่า หลังตื่นไม่งัวเงีย ทั้งๆที่นอน 5 ชั่วโมงเหมือนเดิม
หลังจากทานไป 2 กระปุก = เพื่อนที่เคยขาวกว่าเรา ลองเทียบแขนดู 555+เราผ่องกว่าแล้ว
หลังจากทานไป 3 กระปุก = หน้าใสวิ๊งๆ รอยตกกระมันจางๆลงด้วยแฮะ อิอิอิ
ตอนนี้พึ่งเปิดกระปุก 4 แต่คุณแฟนแอบแย่งทานด้วยแล้ว ทั้งที่ตอนแรกค้านหัวชนฝา ฮ่าฮ่าฮ่า
ก็ลองดูนะคะ เพราะพี่ก็ได้สิ่งดีๆ คำแนะนำดีๆ จากเพื่อนๆบอร์ดนี้แหละค่ะ
ตอนนี้ก็หวังผลที่ตั้งเป้าไว้อยู่ที่เรื่อง หน้าโทรมนี่กลับมาปิ๊งๆแล้ว ตาโรยๆนี่ดูสดใสขึ้นเยอะค่ะ
หมดไปแค่ประมาณ 5,000 ได้มาขนาดนี้ในช่วงเวลา 2 เดือนกว่านี่ พอใจสุดๆค่ะ
สุขภาพดี ผิวดี แถมไม่ต้องเสี่ยงด้วย ชอบค่ะ
ตอบกระทู้ IceS ตั้งกระทู้

ใช่ค่ะ แย่เลย T^T
โปรตีนแอมเวย์ใช่ไหมค่ะ
จริงๆขาวแบบผิวใสสุขภาพดี ก็น่าจะเพียงพอแล้วค่ะ

ทานอาหารที่มีประโยชน์ พักผ่อนให้เพียงพอ

อาจมีบางครั้งที่เข้าสถาบันเสริมความงามบ้าง เนื่องจากที่ดูแลอยู่ทุกวันไม่เพียงพอ

ตัวเราก็ทำแบบนี้มาตลอด

และทำ Ultima Laser ที่ Doctor Mild Clinic  ไม่รู้สึกเจ็บขณะทำ ถึงแม้เคยทำเป็นครั้งแรก

ขนาดเราเป็นคนผิวบอบบางแพ้ง่าย โอเคคมากค่ะ ลองโทรไปปรึกษาคุณหมอดูค่ะ 02-682-6488
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้