ดู: 2850|ตอบกลับ: 13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

มาแชร์กัน....เรื่องเลเซอร์

[คัดลอกลิงก์]
ผมได้ไปทำเลเซอร์ขนที่หน้า + หนวด + เครา มาที่คลีนิคแห่งหนึ่ง

เปนระยะเวลา ปีครึ่ง  ทำทั้งหมด 12 ครั้ง

ไม่จำกัดนัดยิง  ตอนแรกคุณหมอบอกว่า ขนจะหมด 100 เปอร์เซ็นต์

แต่พอทำได้ถึงครั้งที่ 10

คุณหมอก็บอกว่า  เราคงต้องลงคอร์สเำพิ่ม

ผมงงมาก  จ่ายเงินไปก็แพงมาก

เหมาจ่ายอะครับ  ลองคิดดูนะครับ

แร้วก็ทำครบ 12 ครั้งแร้วตอนนี้

ผมก็ยังมีหนวดเคราเยอะเหมือนเดิม

จะทำไงดีอะครับ  จะร้องเรียนกับทางคลีนิคได้ยังไง

ปล.ใครเปนคนไข้ที่คลีนิคนี้ ลองไปปรึกษาให้หน่อยนะครับ

เพราะสาขาผมไม่รับผิดชอบเรย  แย่มาก

แสดงความคิดเห็น

ถึง 10 ครั้งยังไม่หายนี่ โอ้โหมันมากไปอะค่ะ  โพสต์ 2011-4-27 18:41
ร้องเรียนได้คะ  คุยกับคุณหมอ ให้ ทำใหม่

เพราะ  มันไม่ได้ผล อย่างที่เขา พูดไว้คะ

เป็นกำลังใจให้นะคะ

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-27 17:32:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ ss14 ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากนะครับ

คุณหมอสาขาผมไม่เคยจะอยู่เท่าไหร่งะ

ส่วนมากเค้าจะให้แต่คุยกะพนักงาน

ผมสงสารพี่พนักงานเค้าอะ

เพราะเค้าก็โอเคนะ
เคยทำเหมือนกันค่ะ แต่คงจะคนละที่  แค่หนวด หรอมแหรม เอง อ่ะ  บนล่าง ครั้งละ 3000   ไม่เห็นจะได้ผล เสียดายตังมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
เคยทำที่ขาเหมือนกันคะ ไม่เห็นได้ผลเลย แว็กเอาดีกว่า
เสียดายเงินแทนจังเลยคะ

ขอเบอร์คุณหมอ แล้วคุย ดีกว่านะคะ

เคยทำกับขนจักเเร้อะค่ะ มันไม่หายนะเเต่มันขึ้นช้า เเต่เราไม่ไปให้ครบคลอสมันก็กลับขึ้นมาเหมือนเดิมอะค่ะ
เราว่ามันขึ้นอยู่กับประเภทเครื่องเลเซอร์ที่เขาใช้ด้วยอะ เพราะมันมีหลายเเบบ หลายเกรด
เช่น
เครื่องเลเซอร์กำจัดขนชนิดหนึ่งมีชื่อว่า Gentle YAG (เจ็นเทิลแย็ก) เครื่องนี้เป็นเครื่องเลเซอร์ซึ่งได้พัฒนาเทคโนโลยีในการกำจัดขนถาวร สามารถกำจัดขนได้หลายๆ ส่วนของร่างกายและทุกประเภทของขน ทุกสีผิวโดยไม่ทำลายรูขุมขน ดูว่าจะใช้ง่ายกว่าการถอนขนเอง สะดวกและไม่กินเวลานาน
Gentle YAG กำจัดขนได้อย่างไร
เจ็นเทิลแย็ก (Gentle YAG) เป็นเลเซอร์ที่มีความเข้มข้นของแสงสูง เลเซอร์ที่ใช้ในการกำจัดขนจะปล่อยพลังงานในช่วงความถี่ ซึ่งสามารถเผาผลาญและทำลายรากขนซึ่งเป็นแหล่งกำเนิดของเส้นขน โดยไม่ทำลายผิวหนังบริเวณข้างเคียง ระหว่างการยิงเลเซอร์จะมี Dynamic Cooling Device (DCD) ซึ่งเป็นแก๊สเย็นออกมาพร้อมๆ กับเลเซอร์ เพื่อทำความเย็นให้กับผิวชั้นบน และปกป้องผิวด้านบนให้ปลอดภัย นอกจากนี้ ท่านยังรู้สึกสบาย ดังนั้นจึงเป็นเลเซอร์ที่แพทย์นิยมใช้ทั่วโลกในการกำจัดขน
Gentle YAG สามารถรักษาอะไรบ้าง
กำจัดขนถาวร (Permanent Hair Removal) ขนคุด (PFB)
รักษาเส้นเลือดขอด (Leg Vein) ที่มีขนาดเล็กกว่า 2.5 ม.ม.ตามใบหน้าและร่างกาย
รักษาริ้วรอยเหี่ยวย่น (Wrinkles)
รอยดำชนิดตื้น เช่น กระ
เกร็ดน่ารู้เกี่ยวกับเลเซอร์ Gentle YAG
ระยะเวลาที่ใช้ในการกำจัดขนด้วยเลเซอร์ ขึ้นอยู่กับขนาดของพื้นที่ที่ต้องการจะกำจัด เช่น ขนเหนือริมฝีปาก ใช้เวลาประมาณ 1-2 นาที ขนรักแร้ประมาณ 5 นาที เป็นต้น
โดยปกติเส้นขนแต่ละเส้นจะมีระยะเวลาช่วงที่งอกตัว และช่วงพักตัวก่อนที่จะหลุดร่วง และมีขนใหม่งอกมาแทนที่ แสงเลเซอร์จะทำลายเฉพาะเส้นขนส่วนที่งอกตัวเท่านั้น เพราะฉะนั้นการกำจัดขนด้วยเลเซอร์จำเป็นต้องรักษามากกว่า 1 ครั้ง โดยทั่วไปจะรักษาประมาณ 3-4 ครั้ง แต่ละครั้งห่างกัน 4-6 สัปดาห์

การกำจัดขนด้วยเลเซอร์เจ็นเทิลแย็ก (Gentle YAG) เป็นวิธีการที่มีประสิทธิภาพและความปลอดภัยสูง ระหว่างทำท่านจะรู้สึกเจ็บเพียงเล็กน้อย ซึ่งระดับความเจ็บปวดจะแตกต่างกันไปแต่ละบุคคลและบริเวณที่กำจัดขน
หลังการทำการรักษาจะไม่มีรอยแผลแต่อย่างใด สามารถกลับไปทำงานต่อได้ทันที

เเต่ราคาต้นทุนเครื่องนี้ราคาเเพงมหาโหด เเต่มีการันตีจากอเมริกากับเยอรมันว่าปลอดภัย มีไม่กี่เครื่องในไทย เเต่การรักษาค่อนข้างเเพงกว่าเครื่องรุ่นอื่นทั่วไป
โดยส่วนมากบ้านเราจะนำเข้าของประเทศจีน เพราะราคาถูกกว่าเเต่เรื่องคุณภาพนั่นก็ไม่ได้มาตฐานอะเพราะพี่จีนก๊อปเเหลก
หรือไม่ก็ใช้เครื่องรุ่นอื่นที่มีประสิทธิภาพ มีการันตีเเต่ราคาถูกกว่า
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-28 08:39:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ alexandra ตั้งกระทู้

แต่ผมทำครบแร้วนะครับ

ปัจจุบัน

ยังต้องโกนขนทุกวันเหมือนเดิม

อยากจะบ้าตาย  โพสต์ 2011-4-29 12:03
เเหงะ เเพมก้ขนเยอะกว่าเก่าอีกค่ะ โกนทุกวัน เช่นกัน  โพสต์ 2011-4-28 14:15
เจ้าของกระทู้ เลเซอรืกำจัดขนด้วยเครื่องอะไรหรอครับ IPL หรือ YAG
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-28 11:10:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ turbox ตั้งกระทู้

ไม่ใช่ไอพีแอลอะครับ

เปลี่ยนเครื่องยิงเรยอะครับ

เจบมากกกกกกกกกกกก
ลองโทรไปร้องเรียนที่สาขาใหญ่ๆสิคับ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-29 12:02:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ g9bh] ตั้งกระทู้

โอเคครับ
เข้ามาป่วนคะ

โกนเอาสิคะ ผูชายมีเคราสิคะดี

+5555555555  โพสต์ 2011-4-29 14:28
แนะนำคลีนิคที่เพิ่งเปิดใหม่ ดอกเตอร์มายด์คลีนิค เราทำ  Ultima Laser  โอเคเลยค่ะ

เห็นผลดี ลองโทรสอบถามคิวปรึกษาคุณหมอดู เพราะตอนนี้ลูกค้าเริ่มเยอะแล้วค่ะ

02-682-6488 หรือลองดูข้อมูลได้ในเวปไซค์ค่ะ http://www.doctormildclinic.com โ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้