ดู: 8745|ตอบกลับ: 26
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ลูกค้าหมอบุญถิ่นเชิญทางนี้ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
คือว่าเราสนใจจะทำจมูกกับหมอบุญถิ่น แต่มีข้อมูลบางอย่างที่อยากทราบก่อนตัดสินใจน่ะค่ะ
1. ทำไมราคาถูกกว่าหมอท่านอื่นๆเยอะเลย
2. คุณภาพของซิลิโคนโอเคมั้ยคะ
3. ระยะเวลาของการรอคิวนานรึป่าว
4. เพื่อนๆพี่ๆทำจมูกมาเป็นระยะเวลานานแล้วยัง แล้วมีผลข้างเคียงอะไรบ้างมั้ยคะ
ปล. ช่วยกันแสดงข้อมูล และความคิดเห็นด้วยนะคะ จะได้ใช้ในการตัดสินใจน่ะค่ะ...ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
ของพี่ พอประมาณปีนึง เริ่มเบี้ยวชัดขึ้น เห็นขอบซิลิโคนชัดมาก ปลายใสค่ะ แต่ทรงสวยนะคะ แล้วแต่วิจารณญาณนะคะ หมอทุกคนก็มีหลุดเหมือนกันทุกคนแต่แล้วแต่การตัดสินใจของเราค่ะ ขอให้น้องเน้นปลอดภัยไม่ต้องโด่งมากนะจ๊ะ

แสดงความคิดเห็น

ตามนั้นคับ  โพสต์ 2011-5-30 12:59
ผมก็กำลังจะไปทำเหมือนกันครับ สนใจของหมอบุญถิ่น เพราะว่ารูปที่เค้าเอามาลงตามเว็บไซด์ จมูกทรงของผู้ชายที่ทำสวยมากครับ ก็เลยอยากจะไปทำ แต่มีเหตุผลอยู่ที่ว่า ใช่ฝีมือของหมอบุญถิ่นจริงๆหรือป่าวครับ

ของผมหมอบุญถิ่นจริงคับ ของท่านอื่นไม่ทราบ  โพสต์ 2011-5-30 12:59
1. ถูกเพระเราเลือกทรงไม่ได้หมอทำมทรงเก่าและก็เสริมอยางเดียวไม่ตกแต่งกระดูกให้
2. ซีรีโคนที่ใช่เป็นแบบมีขาคุณภาพถือว่าดีในระดับนึงแบบว่าออน่บิดไปมาได้เหมือนราคาหมื่นอัป
3. การโทรไปจองคิวใช่เวลาประมาณ 1 เดือน แต่ถ้าโทรไปถามทุกวันอาจฟลุกได้วัน่อวันเลย ถ้าบุกไป        ก่อนร้านเปิดได้ทำแน่แต่อาจจะนั้งรอนานหน่อยอาจจะถึงเย็นเลย
4. ทำมาไม่นานค่ะทำวันที่ 5 นี้เองไปแบบบุก ได้คุยกับคนที่ทำมาเป็นปีด้วยเขาบิดเขาขยี่ให้ดูเลยแถมสวยเป็นธรรมชาติสุดสุดไว้ลงรูปเป้นแล้วจะลงรูปให้ดูค่ะ อ๋อขอบอกอีกอย่างไม่เจ็บอย่างที่คิดแถมเราไม่เขียวเลย

ตามนั้นคับ  โพสต์ 2011-5-30 13:27
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-9 15:06:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกข้อความนะคะ...ว่าแต่ เลือกทรงจมูกเองไม่ได้จิงๆเหรอ ว้า!!!
เลือกทรงไม่ได้ครับ  หมอไม่รับดูแบบ  เเต่พัตก็ทำมาเเล้วครับ

โดยส่วนตัวพอใจฝีมือหมอมาก แต่ไม่พอใจพนักงานอย่างแรง

พนักงานคนอื่นสำหรับเราโอเคหมดแต่ตรงเค้าเตอร์แย่มากๆควรจ้างใหม่ด่วน  โพสต์ 2011-12-29 16:34
เหมือนกันค่ะ ไม่พอใจพนักงานโดยเฉพาะคนที่แคะจมูกนะคะ ก้วนส้น....  โพสต์ 2011-12-25 01:14
ที่เป็นแท่งเพรา ไฮไลท์เเล้วก็ เฉดดิ้งหนะครับ  โพสต์ 2011-5-31 21:00
เห็นด้วยตรงไม่พอใจ พนง ครับ  โพสต์ 2011-5-30 22:17
หมูกสวยดีคับ แต่เปนแท่งไปหรือป่าวคับ กี่เดือนแล้วอะ  โพสต์ 2011-5-30 13:27
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-11 19:49:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่สามารถเลือกทรงเองได้ แต่หมอจะทำให้เข้ากับหน้าของเราช่ายมั้ยคะ
ใช่ค๊าบหมอจะทำให้เข้ากับหน้าเรา
ก่อนอื่นหมอจะดูแล้วจะบอกว่าควรทำแบบไหน
โดยจะเน้นธรรมชาติที่สุด
ที่อื่นๆที่ว่าแพง จะเน้นสไตล์เกาหลี ซึ่งบางครั้งใบหน้าของเราออกแนวเกาเหลาซะมากกว่า

ชอบ ชอบ คำว่าแนวเกาเหลาอ่ะ 5555 ได้ใจมาก  โพสต์ 2011-5-11 21:23
ตอบกระทู้ ing__id ตั้งกระทู้

อันนี้ของบอกว่าจริงคะ
อยากทำอยู่นะคับ แต่ตอนนี้ รู้สึกกลัวอ่าคับ....
ถ้ามีปัญหาหมอไม่ค่อยรับผิดชอบ อย่างมากแบบเคสผมหมอคืนแค่เงิน

ของเราคิดว่าไปเอาเงินคืนคงไม่คุ้มกับค่ารถไปครับ ห้าๆๆๆ  โพสต์ 2011-5-30 22:36
จมูกเป็นอะไรหรอครับ อยากรู้ อิอิ เพราะเราก็มีปัญหาครับ  โพสต์ 2011-5-30 22:33
อย่าไปทำเลยคะ ไปที่อื่นดีกว่า มีคนจะไปทำมาถาม เราเยอะแยะ ทรงสวยนะคะ แต่เรื่องการเอียง 70 % นานไปเอียงแน่คะ เราก็หมอบุญ อีกไม่นานคงต้องไปแก้ใหม่แน่นอนคะ  กำลังดูว่าจะไปที่ไหนดีคะ
เราก็ไปทำกะหมอบุญถิ่นมาเหมือนกัน..ก็พอใจระดับหนึ่งนะ
จากกะทู้ผม พี่ผู้หญิงท่านนึง เอาคำพูดคุณหมอมาแจ้งว่า

"เคสเน่าไม่เคยมี แต่เคสเอียงประมาณ 60%"

เหอๆๆๆ

5555555+  โพสต์ 2011-5-31 01:15
กันเองเพิ่มให้เป็น 80%เลยครับ อิอิ  โพสต์ 2011-5-30 22:37
ตอนนี้เราก็หาข้อมูลแก้ค้า

เอาใจช่วย ดูรีวิวเยอะนะคะ  โพสต์ 2011-5-31 15:57
เพราะอยากทำแบบเอากระดูกอ่อนหลังหูมาทำครับ เลยมองๆคุณหมอจำรูญไว้  โพสต์ 2011-5-31 08:37
อ่อ สนใจคุณหมอฉันทัศเหมือนกันครับ แต่คงสู้ราคาไม่ไหว  โพสต์ 2011-5-31 08:37
ตอนนี้สนใจคุณหมอศรันย์กับคุณหมอฉันทัสค่ะ  โพสต์ 2011-5-30 22:55
ตอนนี้ออฟเทใจให้หมอจำรูญ ครับ ราคาพอสู้ไหวและยังได้ทรงที่ชอบ  โพสต์ 2011-5-30 22:38
นี้ก็ทำหมอบุญ แต่ไม่พออยากไปทำที่เสาวรีคลีนิคอ่ะ แต่ค่าเอาออกแล้วรวมทำใหม่ 38000 เลยเอาไว้ก่อน555
ทำกับหมอบุญครับ มาปีกว่าแล้ว กำลังจะแก้ครับ
เพราะเบี้ยวมากครับ
ค่าทำ 5000 แต่ค่าแก้หลายหมื่นครับ แต่เราก็ไม่เสียใจครับที่ทำจมูก
แต่เสียใจที่ไม่หาข้อมูลให้ดีๆก่อน เพราะเราไม่เคยรู้มาก่อนว่าจมูกตัวเองเบี้ยว
จนกระทั่งทำจมูกมานี่แหละครับถึงรู้ว่าเบี้ยว เพราะหมอบอกเราเบี้ยวอยู่แล้ว
อ่อ ของหมอทำทรงสวยครับ ธรรมชาติดี จนที่ีบ้านและที่คณะไม่มีใครดูออก
จนบางครั้งตัวเองก็ลืมไปว่าทำจมูกมา

ใช่ค่ะหมอบุญทำทรงสวย แต่แกนเล็กไปไม่เข้าหน้าหน่ะค่ะ ก้อเลยจะแก้  โพสต์ 2011-5-30 22:56
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย patszajung เมื่อ 2011-5-31 21:02

ตอนนี้จมูกพัต จะครบ 1 ปีเเล้วครับ
อืม ทำมา 2-3 ปีละ
ตอนแรกก็ดีโอเคทุกอย่าง  ตอนหลังรุ้สึกว่าหัวตาโยกได้  เริ่มจะโยกมากขึ้้น ไม่เอียงนะ ทรงก็แบบเดียวกันหมด เลือกไม่ได้เพราะราคาเดียว ตามที่หลายๆ คนว่า มา  ถ้ามีเงินนะ แนะำนำให้หาข้อมูลจากหลาย ๆ ท่านแล้วทำกับคุณหมอที่เชี่ยญชาญเลยเจ็บที่เดียว  ของเรากำลังหาข้อมูลแก้ อยู่
ที่หมอบุญถิ่นมาค่ะ วันนี้เอง ตอนแรกได้คิวที่ยันฮีเหมือนกัน ห้าพันเป็นซิลิโคนญี่ปุ่น แบบแข็ง ถ้าจะเอาเมกาประมาณหมื่นห้า ก้อเลยชั่งใจ ถ้าหมื่นห้าจะไปถึงยันฮีทำไม แถวบ้านก้อมีนี่หว่า สุดท้ายเช็คหมอบุญถิ่น 5000แต่เป็นซิลิโคนเมกา แบบนิ่ม (ต่างกันมากกกก อันที่จิงซิลิโคนราคาไม่ถึงพันบาท ที่เหลือหมื่นกว่าค่าหมอ บวกค่าโฆษณา) ไปถึงหมอก้อจับวัดๆ แล้วก้อให้เลือกว่าจะเอาสูงแค่ไหน โด่งตรงไหน หัวตา กลาง หรือปลาย(หมอจะดูค่ะว่าสามารถทำได้แค่ไหน แล้วก้อบอกเราว่าได้แค่นี้ๆนะ แล้วเราก้อเลือกเอาเองว่าจะเอาแบบไหน) หมอก้อดูๆให้ เลยบอกหมอว่า เอาโด่งทั้งสามที่เลยค่ะ เหอะๆ(โลภมาก เผื่อยุบด้วย) ซักพักหมอไล่ไปกินข้าวก่อนเพราะถ้าทำเสด อาจจะมีอาการคลื่นไส้ กินข้าวไม่ได้(ก่อนทำจะมียาให้กินสามเม็ดค่ะ) เสดแร้วรอซักพักก้อไปล้างหน้าสามรอบ แล้วเจ้าหน้าที่ก้อมาเช็ดจมูกให้ แล้วก้อไปนั่งรอคิวขึ้นเขียงค่ะ ระหว่างรอคุยกะพี่คนหนึ่งเขาบอกว่ามาจากระยอง ตั้งแต่ตีห้า เราก้อแบบว่าว่า โห มาไกลจัง พี่เขาบอกว่าเพื่อนมาทำแล้วสองคน สวยทุกคน เลยมาดูมั่ง(ในใจก้อแอบคิด แสดงว่าหมอบุญถิ่นนี่ชื่อเสียงดังไกลแฮะ ไม่ต้องโฆษณา คนก้อรู้จัก ใจชื้นขึ้นมาอีกนิดนึง) ซักพักพยาบาลก้อเรียกให้เข้าไปนอน แล้วก้อมัดมือ เอายามาเช็ดที่หน้า ที่รูจมูก(ยานี่ดีนะ สิวแห้งด้วย)ปิดหน้า เหลือแค่ช่วงตากะจมูก(น่าจะปิดหูด้วยนะ) แล้วฉีดยาชา เจ็บมากกกกกกกกกกก ขอบอก รอจนยาออกฤทธิ์ ได้ยินเสียงหมอเหลาซิลิโคนดังแกรกกกกกกๆ ข้างๆหู ซักพักเหมือนอะไรมาจี๊ดๆแถวปลายจมูก ไม่เจ็บค่ะ แต่ได้ยินเสียง แล้วหมอเอาซิลิโคนใส่ โอ พระเจ้า หมอดึงซิลิโคนดังกรืกๆๆๆๆ เหมือนว่าเอาเชือกร้อยแล้วสอดเข้ารุแคบๆ แล้วดึงๆๆๆ ไม่เจ็บค่ะ แต่รู้สึกสยองมาก หูมันได้ยิน ตาเราก้อหลับ เราก้อจินตนาการตามที่หูได้ยิน ใจงี้เต้นตุบๆ เกร็งขา เกร็งแขน ซักพักก้อเข็ด เกือบตายเพราะเสียงนี่แหละ(ถึงบอกไงว่าน่าจะปิดหูด้วย) เสดแร้วพยาบาลก้อเย็บๆปิดแผล เป็นอันเสด กลับบ้านได้ กลับถึงบ้านก้อรีบเอาผ้าเย็นประคบใต้ตา กินยา จมูกบวมเป็นอวตาร แต่ไม่ปวดเท่าไหร่ แค่จี๊ดๆตรงแผลที่เย็บ ส่วนเสียงครืดดดดดดๆยังก้องอยู่ในหู สยอง เหอะๆ  ปล.พนักงานที่นั่งหน้าเคาน์เตอร์ต้องไปศัลยกรรมนิสัยด่วน พูดจาแย่มากกกกกก แค่ถามว่าจ่ายเลยมั้ยค่ะ แค่นั้นแหละค้อนปะหลับปะเหลือก บอก นั่งรอๆ  อยากจะเอาเงินห้าพันไปแลกเป็นเหรียญบาทมาจ่ายจิงๆ นับกันให้ตายไปข้างนึง

ใช่ ๆ คนนี้มองคนไข้เหมือนตัวอะไรเลย พูดไม่ดี ถามอะไรก็ไม่อยากตอบ  โพสต์ 2012-2-1 08:37
ทุกอย่างโอเคยกเว้นพนักงานเค้าเตอร์กวนมาก คนที่ผมสั้นทำสีผมแย่มาก  โพสต์ 2011-12-29 16:31
ทำกะคุณหมอคะ จะ 8 เดือนวันที่ 30/12 นี้แว้วคะ ก็พอใจนะคะ อีกอย่างตอนที่ภรรยาคุนหมอตรวจก็คือของเราเบี้ยวไม่เยอะ แล้วพอทำมาประมาณ 1 สัปดาห์ก็เริ่มดัดจมูกเบาๆ เวลานอนก็ไม่เอียงรึตะแคง ก็โอเคนะคะ อยู่ที่พื่นฐานเดิมเราด้วยนะคะ สู้ไคะ
ของเราทำมาได้2เดือนแล้วหมอบุญเหมือนกัล ก้อไม่มีปัญหาไรนะ
สนใจคุณหมอเหมือนกัน ค่ะ แต่พุดถึงปัญหาต่างก้มีทุกหมอเหมือนกันแต่เราว่า หลักๆๆก้คงน่าจะอยู่ที่เรา และโชคชะตาด้วย ^^ เพราะบางคนไม่มีจมูกเลยทำออกมาสวยไม่มีปัญหาอะไร แต่บองคนจมูกพอมีบ้างทำออกมาปัญหาเพรียบเลย ยังไงก็คงดูข้อมูลเยอะๆๆน่ะค่ะ
เราก้อทำหมอบุญได้3อาทิตย์แระ  เข้ามาดูรีวิวได้ค่ะ

http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=33546
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้