ดู: 22974|ตอบกลับ: 15
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[รักษาสิว] คลีนิคที่ไหนรักษาสิวดีที่สุดค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
คือต้องนี้เราเป็นสิวเยอะมากเลยอยากทราบว่าคลีนิคที่ไหนรักษาสิว
ได้ดีที่สุดค่ะ
-ขอบคุณมากค่ะ
ที่ใหนดีสุด อันนี้ก็ไม่ทราบเหมือนกันนะครับ

แต่แน็กซ์ไปหาที่ราชเทวีคลินิคอะครับผม

ก็ดีนะ คุณหมอ และพนักงานก็ใจดีครับ
ลองใช้ proactiv ดูนะครับ

แสดงความคิดเห็น

เคยใช้เหมือนกันค่ะ หายนะ แต่ถ้าเป็นเอยะคงต้องใช้เวลาหน่อย  โพสต์ 2011-2-14 22:07
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย viri เมื่อ 2011-2-14 22:05

ขอตอบทั้งหมดรวดเดียวเลยจ้า  เคยตอบในพันทิพย์แบบสั้นๆ แล้วมีเพื่อนๆมาถามต่อ เราเองกก็ไม่ได้เข้าเวบทุกวัน กลัวรอนานจ้ะ

แนะนำ ษิตาวรรณคลีนิค  ผู้ซึ่งมีสาขาเดียว คุณหมอคนเดียว หายเร็วแน่นอน หมอรักษาแบบ ให้รีบหายๆไป ถ้าเชื่อหมอกินยา ทายา(พอหายแล้วเราก็ไม่ทาต่อ หน้ามันแห้งอ่ะ)  และ ทาโทนเนอร์(โทนเนอร์ดีมากๆ สำหรับหน้ามันๆอย่างเรา )
คนรอยาวเหยียด  ไม่มีจองคิว walk inไปได้เลย   คลีนิคจะไม่เริศหรูเท่าไหร่นะคะ แต่คนเยอะและรักษาหายแน่นอน มีผมร่วง ฝ้า กระ อะไรพวกนี้ด้วยนะ

มา รถฟฟ้าใต้ดิน ห้วยขวาง  คลีนิคอยู่ตรงข้าม ตลาดห้วยขวาง (อยู่ในซอยตลาดห้วยขวาง เลี้ยวซ้ายเข้าไปเลย - ทางเข้ามา เป็นศาลพระพิฆเนตรใหญ่ๆ คนมาไหว้เยอๆอ่ะค่ะ)  นั่งมอไซด์เข้าไปค่ะ  10 บาท อิอิ

ถ้ามาเอาคิวแรก หมอมา 5 โมงก็มาให้ถึงหน้าร้าน ซักบ่ายโมงค่ะ  มาเขียนชื่อ

เพื่อนๆก็...ลองกะเวลาเอาค่า  พนักงานจะบอกอะไรไม่ได้ เพราะลูกค้าเยอะมาก   
จองคิวพบหมอแล้ว ก็ไปเดินเล่น เอสพลานาร์ดรอได้เลย อีกสามชั่วโมงค่อยมานั่งรอคิว  

หรือ จะเหมือนเราก็ได้ ตอนที่ต้องรักษา ให้หมิดูหน้า เรามาโน่น ดึกๆ เที่ยงคืน ได้หาตอนตี 1 หรือ ตี สอง  เอาเกมส์ไปนั่งเล่นรอ 555
หรือจะแวะมาหน้าร้าน  ถามหา แม่ค้าแถวนั้น จ้างคนเฝ้ารอคิวก็ได้  เราไม่เคยจ้างจ้า

อันนี้ ที่คนพูถึงในพันทิพจ้า

http://www.atriumtech.com/cgi-bin/hilightcgi?Home=/home/InterWeb2000&File=/home2/searchdata/Forums2/http/www.pantip.com/cafe/woman/topic/Q5641628/Q5641628.html

ก๊อปมาจ้า ข้อมูลของทางร้าน
ษิตาวรรณ คลีนิก (รักษา โรคผิวหนัง สิว ฝ้า)

เวลาทำการ   : วันจันทร์ – ศุกร์    16.30 – 23.00 น.

วันเสาร์             (เปิดขายยาอย่างเดียว)

วันอาทิตย์ 8.00 – 18.00 น.

โทรศัพท์    : 02 – 6928238-9
รักษาแล้ว เห็นเค้ามีรับจ้างส่งไปรษณีย์ด้วย  ดูเอานะคะว่า เชื่อถือได้ไม้อ่ะค่ะ  ส่วนตัวอล้ว ทำงานดึกๆจะแวะไปซื้อเอง ชิวๆมากกว่าค่ะ  ขอให้หายไวๆนะคะ
ของผมรักษาราชเทวีมา7ปีแล้วครับ หมอมีจรรยาบรรณ ไม่ยัดเยียดเรื่องยาและเลเซอร์

เลเซอร์หากเป็นนักศึกษาหมอจะคิดให้ในราคาถูกมาก

หมอของราชเทวี จะต้องผ่านการอบรมหลักสูตรทางด้าผิวหนังของคลินิคเป็นระยะเวลา2ปี และต้องทำวิจัยใน1เรื่องทุกคน หากไม่ทำไม่ผ่านการอบรมหลักสูตรนี้ และงานวิจัยของหมอที่นี่ ได้รับการแสดงต่อแพทย์ผิวหนังทั่วโลกทุกปีครับ...หมอที่นี่เก่งมาก และยาก็ดีทุกตัว
ษิตาวรรณคลินิคค่ะ เริดมากรักษาอยู่ตอนนี่ไม่มีสิวแร้วค่ะนานๆจะขึ้นสักทีหรือเวลานอนดึกหรือกินเหล้าแต่ขอบอกว่าราคาถูกเว่อเคยลงคอรมาหลายคอรสจากที่อื่นก้อดีเฉพาะทำแต่เลิกหาแร้วก้อเหมือนเดิมขึ้นยิ่งกว่าเดิมอีกค่ะแต่ษิตาวรรณหมอทำเองหมดทุกอย่างแต่พนักงานหน้าร้านเค้าจะกวนๆหน่อยอ่ะคะแต่ก้อรักษามาหลายที่หายที่ษิตาวรรณอ่ะค่ะคอนเฟริม
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-17 22:55:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณค่ะ แต่คลินิตบางทีไกลเกินที่จะไปมาเลยอ่ะ
แต่เราลองไปถามเพื่อนดู บางคนบอกว่าพรเกษมบางคนบอกว่ารมรวิทย์
เราเลยอยากรู้ว่าอันไหนรักษาสิวดีกว่าอ่ะค่ะ
ตอนนี้ที่ Le bangkok มีโปรแกรมรักษาสิวครบวงจรนะคะ ทั้ง กดสิวแล้วก็มาร์คหน้า สนใจเขามาดูก่อนได้นะคะ เพราะโปรมนี้สามารถทำได้ 7 ครั้งนะคะ ราคาอยู่ที่ 5000 บาทคะ สนใจมาใช้บริการกันได้นะคะ
เรารักษาเลเซอร์คลินิกค่ะ ราคาไม่แพง สิวอักเสบหมดในอาทิตย์แรก รอยแผลเป็นไม่ค่อยมี ถ้ามีกจะทำแอดวานซ์ไอพีแอล หมดค่ะ ไม่มีจริงๆนะ  แต่ตอนนี้แก่แล้ว หน้าเริ่มด้าน สิวไม่ขึ้นแล้ว ฮ่าๆๆๆๆๆๆ
ตอบกระทู้ Bowty ตั้งกระทู้

ษิตาวรรณคลีนิค

ดีจิงค่ะ.. เริ่ดเลย แต่ต้องไปหาด้วยตัวเองก่อนนะ
อย่าแบบว่าฝากซื้อ แล้วเลือกเองตามสภาพผิวที่คิดว่าอย่างนั้นอย่างนี้

มันไม่ได้เปนไปตามทฤษฎีเป๊ะๆ .. ให้หมอแนะนำให้ ดูให้ดีจิงๆๆๆจ้าาา
ต้นฉบับโพสต์โดย Bowty เมื่อ 2011-2-14 16:42
คือต้องนี้เราเป็นสิวเยอะมากเลยอยากทราบว่าคลีนิคที่ ...

ไม่ทราบอยู่แถวไหนค่ะ
หนูไปรักษาที่ doctormildclinic หนูว่าเขารักษาดีมากๆๆๆค่ะ ถ้าใครสนใจจะรักษาสิวที่ doctormildclinic ก็เป็นอีกทางเลือกหนึ่งที่น่าสนใจราคาไม่แพง บริการดี เพราะหนูไปรักษาเองกับตัวหนูเลยอยากแนะนนำให้ลองไปรักษากันดูนะค่ะ
ใช้ๆๆค่ะเหมือนหนูเลยหนูก็ไปรักษาสิวที่doctormildclinicมาเหมือนกันโอมากๆๆชอบคลินิกนี้ค่ะบริการประทับใจมากอีกอย่างราคาไม่แพง สบายกระเป๋าด้วย เดินทางบีทีเอสลงช่องนนทรีแล้วนั่งวินมอไซต์หรือแท๊กซี่บอกว่ามา อิ้น เลยกรุงศรีสำนักงานใหญ่มาหน่อยเราไปรักษามาแล้วโอมากกๆๆๆ
เรารักษาที่ The loft คลินิก ลาดพร้าววังหิน 77  คุณหมอใจดี เก่งมากๆๆๆเลย บริการก็ดี
ไว้เป็นทางเลือก ลองดูนะคะ 097-0988897
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย komkrit_s เมื่อ 2014-11-15 15:59

การรักษาสิว ต้องดูที่ต้นเหตุนะครับ ถ้าเป็นสิวฮอร์โมน ถ้าไม่แก้หรือปรับฮอร์โมนเรา ยังไงก็เป็นอีกครับ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้