ดู: 3485|ตอบกลับ: 25
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำจมูกกับหมอบุญถิ่นดีมั้ยครับใครเคยทำบอกหน่อยนะนะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีครับชาวดั้งโด่งคือผมมีสันดั้งแต่ปลายจมูกมันบี้ไม่คมอยากทำจะทำจมุกปิดเทอมนี้แต่คิดอยู่สองที่คือมิราเคิ้ลคลินิคกับหมอบุญถิ่นทำไหนดีอะ

379360_507557222628286_299006317_n (1).jpg (53.51 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 8)

379360_507557222628286_299006317_n (1).jpg
ดี ถูกและดีค่ะ เพื่อนทำมาน่ะ
ถ้าปลายจมูกสวยๆ เราแนะนำคุณหมอ ยุท มิราเคิลคลีนิคนะคะ จากที่ดูรีวิวหลายๆท่านประกอบกับเพื่อนสาวไปทำมา สวยเชียว คุณหมอจะทำมีปลายหยดน้ำให้อยุ่แล้วค่ะ
ส่วนคุณหมูบุญถิ่นเท่าที่เห็นมาปลายจะสั้นคุณหมอไม่ค่อยทำให้ด้วยอ่ะจ่ะ อิอิ
ความคิดเราเองนะคะ ขอให้ทำออกมาดูดีนะ ^^
ต้นฉบับโพสต์โดย มะขิ่น เมื่อ 2013-2-20 16:06
ถ้าปลายจมูกสวยๆ เราแนะนำคุณหมอ ยุท มิราเคิลคลีนิคนะ ...

เห็นด้วย
เราเห็นด้วยกับ คุณมะขิ่นนะ เพราะเราเนี่ยละไปทำมาไม่โด่งเลยธรรมชาติมาก ถามว่าสวยไหมมันก็ไม่สวยอะปลายจมูกทื่อหมอไม่ิบิ้วปลายให้เลยคิดดีดีนะคะเพราะเรากำลังจะไปแก้
ต้นฉบับโพสต์โดย มะขิ่น เมื่อ 2013-2-20 16:06
ถ้าปลายจมูกสวยๆ เราแนะนำคุณหมอ ยุท มิราเคิลคลีนิคนะ ...

คุณหมอยุท อยุ่แถวไหนเหรอคะ
เห็นด้วยอีก 1 เสียงง ยังไงก็ขอให้ทำมาหล่อๆนะค่ะ
ราคาไม่แพงค่ะ
ตัดสินใจดีๆละก็ดูรีวิวเยอะๆน่ะครับ หมอหลายท่านทำสวยๆต่างเทคนิคกันไป ขอให้หล่อๆน๊าค้าบบ
ดีทั้งสองที่ค่ะ ราคาไม่แพง
เดิมก็หล่ออยู่แล้วนะครับ ได้จมูกอีกหน่อยสมบูรณืแบบแน่ๆครับ
ถ้าทำก็ตัดปกจมูกด้วยนะจะได้เป๊ะเลยเจ้าค่ะ เราเชียร์หมอบุญถินมากกว่านะมิราเคิลเห็นเคสหลุดบ่ายมาก ยังไงก็ลองศึกษาดีๆก่อนทำนะจ๊ะ
หมอบุญถิ่นแต่งปลายสั้นคะ ยิ่งปลายจมูกเดิมสั้นอยู่แล้วไม่น่าไปทำคะ ไปมิราเคิลดีกว่านะ
การผ่าตัดทำเช่นไร

การดูดไขมันเพื่อเตรียมฉีด

ผมใช้เทคนิคดูดไขมันตามปรกติ ไม่ว่าจะเป็นเครื่องดูดไขมัน หรือ Syringe ดูด โดยเลือกบริเวณต้นขาด้านนอกเป็นอันดับหนึ่ง เพราะเซลล์ไขมันมีผนังแข็งแรงและเลือดออกไม่มาก หัวดูดไขมันมีขนาดตั้งแต่ 3.7-4.6 มม. เพื่อให้ได้ขนาดเซลล์ไขมันที่ดี
                 จากนั้นทำการคัดกรองเอาสิ่งเจือปนอันได้แก่ ยาชา, เลือด, น้ำเกลือ ฯลฯ ออก โดยใช้เครื่องกรองพิเศษ คล้ายตะแกรงที่มีรูขนาด 3 มม.
                 เมื่อเซลล์ไขมันล้วนๆ ถูกกรองผ่านตระแกรงแล้ว จึงนำไปใส่ใน Syringe ฉีด ขนาด 10 มม. ที่ต่อเข้ากับปืนฉีดไขมัน ผ่านหัวเข็มสำหรับฉีดไขมันขนาด 3.0 มม. โดยเฉพาะ
                 ปริมาตรการฉีดไขมันขึ้นอยู่กับพื้นที่ดังในรูป

เทคนิคการฉีดไขมัน

เป็นช่วงที่มีผลต่อการสลายตัวของไขมันภายหลังการผ่าตัดมากส่วนหนึ่ง
                 หลังจากได้กำหนดและวาดโดยใช้สีที่บริเวณที่ต้องการฉีดในท่านั่งหรือยืนแล้ว จึงให้ยาชาเฉพาะที่ จากนั้นจะเจาะแผลเล็กๆ ขนาด 5 มม. ในบริเวณที่มองไม่เห็น การฉีดโดยใช้เทคนิคฉีดหลายๆ แนว และหลายๆ ระดับ เพื่อให้ไขมันมีส่วนสัมผัสกับเลืดที่มาเลี้ยงมากที่สุด จะลดการสลายตัว (การตายของเซลล์ไขมัน) หลังผ่าตัดลงไปมาก
                 โดยทั่วไปผมจะฉีดเกินปริมาตรที่ต้องการประมาณ 20% เพื่อชดเชยการสลายตัวภายหลัง ซึ่งพบประมาณ 30-40% ของปริมาตรไขมันที่ปลูกถ่าย
                 เมื่อสิ้นสุดการฉีด จะติดเทปเพื่อทำให้เกิดความกดและป้องกันการไหลไปกองของไขมันที่ฉีดไว้ประมาณ 24-48 ชม.

คุณจะรู้สึกเช่นไรหลังผ่าตัด

บริเวณที่ฉีดไขมันจะบวมขึ้นประมาณ 2-3 วัน แต่อย่างไรก็ตาม การเขียวช้ำไม่ค่อยพบ เนื่องจากการใช้เทคนิคในปัจจุบัน การบวมอาจจะอยู่ถึง 1-2 สัปดาห์ได้ คุณไม่สมควรนวดไขมันโดยแรงถ้าไม่จำเป็น ยกเว้นแต่ไขมันไปจับตัวผิดที่และไม่เรียบ เพราะว่าการทำเช่นนั้น จะเพิ่มการสลายตัวของไขมันได้
                 จากประสบการณ์ที่ผ่านมา พบว่า การปลูกถ่ายไขมันของตัวเองโดยการฉีดในบริเวณหน้า ได้ผลดีมากในเรื่องของการศัลยกรรมความงาม ถ้าทำถูกวิธี
เราดูจากทรงจมูกแล้วไม่แนะนำหมอบุญถิ่นค่ะ เพราะเราไปทำกับหมอบุญถิ่นมา แต่งปลายได้สั้นมาก แรกๆดูไม่ค่อยออกพอทำได้ซักปี จมูกเห็นสันซิลโคนชัดมาก ปลายแหลมและเชิดเหมือนจมูกหมูอ่ะค่ะ ที่สำคัญเห็นแท่งเบี้ยวชัดเจน เข็ดเลยค่ะทนอยู่ได้3ปี เลยไปแก้ที่ใหม่มาเรียบร้อยแล้วค่ะ แต่มันก็อยู่ที่ทรงจมูกคนด้วยเนอะ ถ้าคนจมูกยาวหน่อยทำกับคุณหมอจะดูสวยค่ะ
http://www.dungdong.com/forum.ph ... &extra=page%3D1

รีวิวเราทำกับหมอบุญคะ

หมอบุญไม่แต่งปีกจมูกให้ค่า แต่ถ้าเนื้อเยอะทำกับหมอบุญจะดีเนื้อบางไม่ดีเพราะจะใส่ได้ไม่เยอะ
จริงๆถ้าอยากได้โด่งๆหมอบุญทำตามเนื้อจมูกเรา คือถ้าเนื้อเยอะใส่โด่งเยอะ ถ้าเนื้อน้อยใส่โด่งน้อย
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-21 08:52:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณครับที่ช่วยแนะนำผมจะศึกษาให้เยอะๆๆครับ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-21 08:53:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อยากได้ปลายจมูกที่คมๆๆ
ไปหมอชาตรีสิคะอยากได้โด่งๆคมๆรับรองไม่ผิดหวังไม่ได้เป็นหน้าม้านะคะไม่เชื่อลองดูรีวิวได้เลยคะหมอทำจมูกผู้ชายโด่งได้ใจสุดๆ
หมอบุญไม่แต่งปีกจมูกไม่แต่งปลายจมูกค่ะ
ถ้าปลายสวยอยู่แล้ว ทำได้เลย แต่ต้องเน้นโด่งสุดขีดนะคะ

เราพร้อมกับเพื่อนอีก 2 คน ของเราทำมาไม่สวยอะ แต่ของเพื่อนสวยเว่อร์เกินราคา
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-21 15:15:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หมอชาตรีอยู่ที่ไหนอะครับบอกทีแพงมั้ยอะไรยัง
ไงครับ
ยอมเพิ่มเงินอีกนิด ดูรีวิวหลายๆที่ พยายามดูคนที่ทรงจมูกคล้ายๆกับเรา จะช่วยได้มากค่ะ และแนะนำให้ดูหมอที่เค้าแต่งปลายจมูกให้เราด้วยนะคะ จะได้ออกมาสวยถูกใจ ส่วนเราไปแก้กับหมอยุทธพงษ์มา สวยถูกใจมากเลยค่ะ ตัดสินใจดีๆนะคะจะได้ไม่ต้องเจ็บตัวแก้หลายรอบ
ส่วนตัวแล้วคุณหมอที่บอกมาทั้งสองที่ทำสวยทั้งคู่นะ แต่ในใจชอบมิราเคลคลีนิคมากกว่า  เพราะมีสโลป และปลายจมูกสวยกว่า ดูเนี๊ยบกว่าอ่ะ  ยังไงก็ชั่งใจดูเอานะคะ ค่อยๆศึกษาข้อมูล ถูกใจค่อยตัดสินใจทำ
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-22 10:26:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ผมลองดึงปลายจมูกทดสอบความโด่งมันดึงหนังตาอะมันจะมีปัญหาอะไรปะครับ
ลองปรึกษาคุนหมอศรันย์ดูมั้ยค่ะ ธรรมชาติมีหยดน้ำแต่ก้อต้องดูว่าเนื้อพอมั้ย
แต่ถ้าชอบโด่งๆคมๆ แนะนำหมอชาตรีค่ะ แกทำได้โด่งได้จัยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้