ดู: 3342|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] อยากทำคางใหม่ กับจมูกใหม่ ทำงัยดี

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะเพื่อนๆๆ เราชื่อปูนะค่ะ พอดีเราได้ไปทำจมูกมาค่ะ แต่ว่าปลายไม่มีหยดน้ำเลย  ตัดหายไปเลย  ดูเหมือนจมูกแว่งตรงปลาย รูปทรงก็สวยดีอยู่อะค่ะ แต่ว่าคนทักเยอะมาก อยากทำใหม่ให้มีหยดน้ำ และเป็นทรงเคริฟด้วย  รบกวนเพือนๆๆ ช่วยเเนะนำหน่อยคร้าว่าทำกับหมอไรดี

อีกอย่างค่ะพอดีเราก็ได้ไปทำคางมาด้วยไม่ยาวเลยอะเสียดายตังจังเลย หน้าไม่เรียวยาว  คางยังสั้นอยู่ดี เราเลยอยากถามเพือนๆๆ ว่าที่ไหนทำคางสวยๆๆ ยาวๆๆ ได้บ้าง  หรือว่าฉีดฟิวเลอร์เพิ่มได้มัยค่ะ ทั้งคางและปลายจมูก

แต่ว่าเราเคยถามหมอแล้วหมอบอกฉีดปลายจมูกได้ ฉีดคางไม่ได้มันจาไปติดกับซิลิโคน  และหมอบอกอีกว่าถ้าฉีกทำใหม่ดีกว่า  

รบกวนด้วยนะค่ะ
ตัวเองไปทำคางที่ไหนมาอะ
หมอพิสุทธิ์ สะพานควายค่ะ ลองหารีวิวดูนะคะ
แต่ตอนนี้อยากไปแก้คางกับหมอสุชาติ อนุสาวรีย์ชัยมากๆ

ใช้ซิลิโคนนิ่มทำคาง จับดูไม่รู้ว่าทำคาง นึกว่าเป็นเนื้อคางเราจริงๆ
เทพมาก ไม่เคยรู้เลยว่ามีงี้ด้วย อยากแก้มากๆ อันนี้ม้นก็จะเป็นแข็งๆ ทื่อๆ
ไม่นิ่มเหมือนเนื้อจริงอ่ะ รู้สึกมันเป็นส่วนเกินด้วยอ่ะ ไงไม่รู้
ต้นฉบับโพสต์โดย Arnon เมื่อ 2012-6-3 21:16
ตัวเองไปทำคางที่ไหนมาอะ

หมอพิสุทธิ์ บีทีเอสสะพานควายจ้า
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-4 10:06:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ที่ทำอยู่ก็สวยแล้วนะ  เราทำไม่เห็นยาวแบบนี้เลย  หมอสุชาติทำสวยหรอ
แล้ว หมอ สุชาติ กับหมอ พิสุทธิ์ อันไหนดีกว่ากันอ่ะค่ะ  แล้วค่าทำเท่าไร (ทั้งสองคนเลย)เราหาดูรีวิว คาง
หาดูยากมากเลยอ่ะ ส่วนมากจะเป็น จมูก กะปาก อ่ะ คางนี่หาได้น้อยมากกกกก  ก็เลยลองถามดูอ่ะจ๊ ถ้าตอบได้ก็ขอบคุณนะค่ีะ  ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นรายจร้าาา  ถ้ามีเบอร์ ก็ดีนะค่ะ  
ซิลิโคนนิ่มๆนี่เหลาให้ได้ทรงยากนะคะ ต้องชำนาญมาก เคยมีเพื่อนทำจมูกใช้ซิลิโคนนิ่มมาก หมอเหลาช่วงกลางจมูกสะดุดนิดนึงเวลาลูบสันจมูกดูจะรู้ แต่คางนี่ไม่รู้เหมือนกันรึเปล่า ถ้าคางนิ่มแต่ทรงไม่สวยก็ขอเอาแบบแข็งแต่สวยดีกว่าค่ะ เท่าที่ดูรีวิวมา หมอที่ทำคางแค่อย่างเดียวแล้วหน้าเปลี่ยนไปเลยนี่หายากนะคะ ส่วนมากต้องทำจมูกควบคู่หรือไม่ก็ทั้งหน้าเลย ตา ปากบางด้วย เห็นของ จขกท.นี่แหละทำอย่างเดียวลงตัวเป๊ะ
โทษทีพิมพ์ผิด ไม่ใช่เจ้าของกระทู้ แต่คางของคุณอาร์ที่เป็นเจ้าของกระทู้รายงานคางหมอพิสุทธิ์น่ะค่ะ คางเค้าสวยมากเลย
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-16 11:41:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณค่ะ  เราทำที่สวยงาม  ไม่ได้คุยกะหมอเลย คุยกะคนข้างล่าง  ออกมาสั้นมากๆๆๆ
แต่หน้าก็เปลี่ยนนะ  สวนจมูกทำที่ยันฮี สวยดีค่ะ  แต่ไม่มีหยดน้ำ  อยากได้แบบยาวๆๆ มี
หยดน้ำและก็เป็นทรงเคิฟค่ะ
อยากได้หยดน้ำต้องดูพื้นฐานจมูกด้วยค่ะ หาหมอที่เสริมซิลิโคนแบบมีขาจะช่วยให้มีหยดน้ำขึ้นนะคะ^^
ค่อยๆศึกษาข้อมูลนะคะ มันขึ้นอยู่กับโครงจมูกเดิมเราด้วย ปรึกษาหลายๆคุณหมอดูค่ะถูกใจคุณหมอท่านไหนค่อยตัดสินใจทำนะคะ เอาใจช่วย
มีรูปแบบชัดๆหั้ยดูมั้ยคะ? ไม่ทราบว่าไปทำที่ไหนมา นานรึยังเอ่ย...เราเคยเหนรีวิวทำคางของคุนหมอหลายท่านเยอะนะคะ ลองเข้าไปดูรีวิวก่อนนะคะ คือไม่กล้าแนะนำค่ะ เพราะบางคนก้อทำสวยบางคนก้อไม่สวยอ่ะค่ะ แต่หมอเก่งๆก้อมีเยอะ อยู่นะคะ ที่เก่าๆไม่แก้หั้ยเหรอคะ เสียดายเงินทำใหม่จังเลยค่ะ / เรื่องฉีดฟิลเลอร์ เราเหนเพิ่ลๆก้อไปฉีดมานะคะ ส่วนใหญ่จะยาวแหลมเปนตัววีเลยค่ะ ไม่รู้คุนปูจะชอบรึป่าว แต่ต้องหาคลินิคเชื่อถือได้นะคะ เพราะว่าบางคนไปฉีดแบบไม่ดี คางมันย้อยอ่ะค่ะ  ยังงัยก้อขอหั้ยโชคดี ดวงดีนะคะ

จขกท อยากเห็นรูปชัดๆนะค่ะ แต่จากที่ดูจากรูปในกระทู้แล้วแกนก็สวยดีแต่ติดตรงไม่มีหยดน้ำไช่ไหมค่ะ  ถ้ายังลองวิธีตัดแต่งปลายจมูกด้วยกระดูกหลังใบหูดูสิค่ะ อาจจะช่วยได้และไม่ต้องไปเอาซิลิโคนออกด้วย ส่วนทำคางเราและนำให้ทำใหม่เลยค่ะ แนะนำคุณหมอพีระพันธืนะค่ะ ทำคางได้สวยมากลองดูรีวิวในเพจของเฟสบุ๊คได้ค่ะ ส่วนไอ้เรื่องที่ฉีดเติมได้ไหมอันนี้ไม่แน่ใจนะค่ะ ลองปรึกษาคุณหมอที่เชี่ยวชาญก่อนสิค่ะจะได้ความชัวร์มากกว่า ฟังความเห็นของหลายๆท่านจะดีกว่านะค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้