ดู: 10560|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดปีกจมูก] เนื้อจปลายจมูกใหญ่+ปีกจมูกบาน หมอไหนดีสุดคะ ?

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีคะ พอดีหาข้อมูลคุณหมอมานานแล้ว แต่มันงงจนไม่รู้จะทำหมอไหนดี 555+
เลยว่าจะตัดสินใจเด็ดขาดไปเลย เริ่มเลยดีกว่า พอดีเราเป็นคนมีสันจมูกอยู่บ้าง แต่เนื้อปลายจมูกค่อนข้างใหญ่
และปีกจมูกกว้างหรือประมานว่า เหมือนเป็นเนื้อตรงช่วงปีกจมูกนิดหน่อย อยากจะถามข้อมมูล
สำหรับคนที่มีประสบการณ์ที่เคยทำมาแล้ว โดนตรง อยากได้หมอที่ราคาไม่แพง เอาแบบสมเหตุสมผล

อยากจะทราบว่าเราควรแก้โดยวิธีไหนถึงจะเหมาะสมสุดคะ และหมอท่านไหนดีและเชี่ยมชาญด้านปัีญหานี้สุดคะ
หวังว่าจะได้คำแนะนำที่ดีนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าคะ :)

103524073.jpg (44.75 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 8)

เราประมานนี้อะคะ แต่ใหญ่น้อยกว่านี้นิดนึง ...

เราประมานนี้อะคะ แต่ใหญ่น้อยกว่านี้นิดนึง ...
แนะนำหมอสำรวยค่ะ หมอมีความรู้และความเชี่ยวชาญในด้านนี้มากเราเองก้อไปทำกับหมอสำรวยมาเพราะเราเองก้อมีเนื้อตรงปลายจมูกเยอะมากอีกทั้งเนื้อตรงปลายจมูกยังย้อยลงมา หมอยังทำออกมาได้ดีและทำให้จมูกเชิดขึ้นได้ดูดีขึ้นมากเลย ลองโทรไปปรึกษาหมอดูนะค่ะ ชื่อหมอสำรวย รัตนโกสินต์คลีนิค จรัญ 53 ค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-19 03:45:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย beet116 เมื่อ 2012-7-19 03:38
แนะนำหมอสำรวยค่ะ หมอมีความรู้และความเชี่ยวชาญในด้า ...

อ่อ ราคาอยู่ที่ประมานเท่าไหร่อะคะตอนนี่ ?
ตัวเองทำอะไรมาคะ แล้วตอนนี่มีแผลเป็นไหม. ขอบคุณล่วงน่าคะ:)
ตอนนี้ราคาอยู่ที่ 15,000. ทำจมูกเหมือนกันค่ะไม่มีแผลเป็นค่ะ ทำมาแล้วไม่ช้ำด้วยแค่บวมทำออกมาเพื่อนๆที่ทำงานยังชอบเลยและยังทักอีกว่าทำไมหายไวจังไม่ช้ำเลยไม่เหมือนของคนอื่นพอดีที่ทำงานมีคนทำจมูกเยอะคน เลยเห็นความแตกต่าง
ลองศึกษา หมอศรัณย์ อินทามระ43 ดูนะคับ

หมอพรีเซ้นท์ เรื่องการทำจมูกสไตล์เกาหลี

มีเทคนิด เสริมจมูกแบบเปิด(open) ใช้แก้ไขจมูกใหญ่ เนื้อเยอะ ฐานใหญ่ อะไรประมาณนี้ (แต่งปลาย)

ใช้กระดูหลังหูมาแต่งปลาย

ราคา 25000-50000 แล้วแต่เคส

**ส่วนตัวผมก็เลือกไปแก้จมูกกับหมอ เพราะผมมีปัญหานี้เหมือนกัน จมูกใหญ่ ปลายใหญ่ เยอะ
หมอก็แนะนำทำแบบโอเพ้นคับ ราคาของผมก็ 25,000 (ไม่คิดค่าแก้เลย คิดว่าเปนข้อดีนะครับ)

ยังไงก็หารีวิวของหมอท่านอื่นๆมาเปนข้อมูลเยอะๆก่อนตัดสินใจนะครับ
เพราะผมก็ศึกษาข้อดีข้อเสียต่างๆเยอะเหมือนกันก่อนจะตัดสินใจไปปรึกษาหมอ

โชคดีคับ

แสดงความคิดเห็น

ผมยังไม่ได้ทำเลยคิวอะ12 มค56แต่ก็ได้คิวเลื่อนเปน23ตค55นี้คับ เด่วอัพแน่  โพสต์ 2012-8-3 08:32
หืม ราคาน่าสนนะคะ คุณ yahooJD ไม่ทราบมีรูปให้ดูไหมคะ กำลังหาที่แก้อยู่เลย  โพสต์ 2012-8-2 23:20
อยากทำบ้าง หมอไหนดรแนะนำหน่อย
เราเคยทำกับ หมอทรงยศ ที่ยศยา คลีนิคอ้ะ ประทับใจจิงๆๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้