เจ้าของ: mystically
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ขอเชิญสมาชิกทุกท่านไปถวายเงินที่ได้จากงานมีตติ้งกัน อังคารที่ 20 ต.ต. นะครับ

[คัดลอกลิงก์]
ไม่ได้ไปง่ะคะ แต่ขออนุโมทนา ร่วมบุญ สาธุ ด้วยนะค่ะ
สาธุ.....ร่วมอนุโมทนานะคะ

ปายไม่ได้......ติดส่งของให้ลูกค้า....
คงไม่ได้ไปอะ
ตอนนี้ไข้กำลังจะขึ้น

ยังไม่หายไข้เลย
เป็นไรอ่ะครับ

ไปหาหมอยังเอ่ย

31#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-20 23:21:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เพิ่งกลับจากวัดปทุมวนาราม

โชคดีมากมายที่ได้ไปวันนี้

ได้ทำสิ่งที่เป็นสิริมงคลหลายอย่าง

เอาบุญมาฝากทุกคนด้วยนะครับ

abbr_ce70ee850ed606d4d4ce7a7c03c089ea.jpg (27.04 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

ชี้แจงรายละเอียดของเงินทำบุญทอดกฐินนะครับ

รายรับ

จองบัตร+เสื้อผ่านทางธนาคาร          44,243

ขายบัตร+เสื้อหน้างานมี๊ตติ้ง             14,720

พี่โอมบริจาคเพิ่มเพื่อให้เป็นเลขกลมๆ       437

รวมรายรับ                                        59,400

หักรายจ่าย

ค่าอาหาร+เครื่องเสียงในงาน            26,320

ค่าผลิตเสื้อจำนวน 82 ตัว                 12,080

รวมรายจ่าย                                      38,400

สรุป เงินทั้งหมดเพื่อทอดกฐิน                          21,000
ขออนุโมธนาบุญ ด้วยครับ สาธุ
แก้ไขล่าสุด plaa เมื่อ 2009-10-21 13:07

การที่ ปลาจะไม่ไป ด้วยสาเหตุของปลาที่ยกมาบอก ปลาว่ามันเพียงพออ่ะค่ะกับการปิดทองหลังพระ เพราะถ้าไม่ได้คนปิดทองหลังพระ องค์พระคงสร้างได้ไม่สมบูรณ์ เรยมีความคิดว่า ตัวปลาเองไม่จำเป็นต้องไป แล้วก้อไม่ได้ยุยง หรือห้ามใครไปหนิคะ ปลาเปนแค่เมมเบอร์ตัวเล็กๆคงไม่สามารถไปบังคับใครให้มาเห็นชอบกับปลาด้วยได้หรอกค่ะ

เพราะเมื่อวานเวลานั้น ต้องไปพารากอนพอดีเพราะนัดกับตั้มไว้ ว่าจะไปเดินเล่นกันอ่ะค่ะ
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
อนูโมธนาสาธุคราฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ
การที่ ปลาจะไม่ไป ด้วยสาเหตุของปลาที่ยกมาบอก ปลาว่ามันเพียงพออ่ะค่ะกับการปิดทองหลังพระ เพราะถ้าไม่ได้ค ...
ต้นฉบับโพสโดย plaa เมื่อ 2009-10-21 13:03

อร้ายยยย ปิดทองหลังพระ ทำประจำคะ หนูเสนอหน้าไม่ค่อยเป็นด้วยคะ
ขออนุโมธนาบุญ ด้วยครับ สาธุ
อร้ายยยย ปิดทองหลังพระ ทำประจำคะ หนูเสนอหน้าไม่ค่อยเป็นด้วยคะ
ต้นฉบับโพสโดย earthty เมื่อ 2009-10-21 17:29

น้อง earth ที่รัก

ของอย่างนี้เราต้องฝึกฝนครับ

เด่วก้อดีเองครับ

โลกเปลี่ยนเราต้องเปลี่ยนตัวเองเพื่อให้เข้า กับ สถานะการ อิอิ

หากเราไม่ชิน  งั้น พี่ขอ เสนอหน้าแทนแล้วกานน่ะ อิอิ
41#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-22 00:15:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
การที่ ปลาจะไม่ไป ด้วยสาเหตุของปลาที่ยกมาบอก ปลาว่ามันเพียงพออ่ะค่ะกับการปิดทองหลังพระ เพราะถ้าไม่ได้ค ...
ต้นฉบับโพสโดย plaa เมื่อ 2009-10-21 13:03

ไม่เป็นไรปลา

พี่ก็ไม่ได้คิดอะไร

แต่บังเอิญวัดนี้ก็อยู่ติดพารากอนพอดีด้วยซิ

พี่ได้แต่ให้คำแนะนำที่ดีกับน้องๆ

แต่ใครจะเลือกเดินทางไหน

ก็เป็นสื่งที่แต่ละคนต้องเลือกเอง

ทำไมพี่ปลาไม่ชวนน้องงงงงนี่

น้องกินซิสเล่อร์อยู่เซ็นทรัลเวิลด์พอดี
มีอาราย กันเหรอครับ มัวอ่านเรื่องปิดทอง เลยตามไม่ทัน

ล่าหลังงงงงงงงงงงงงง ตามเคย  คนข้างหลัง อิอิ

น้องกินซิสเล่อร์อยู่เซ็นทรัลเวิลด์พอดี ...
ต้นฉบับโพสโดย dodoe เมื่อ 2009-10-22 00:18

เออ คือว่าสงสัย ปลา คงมัวแต่ติดทองอ่ะครับ เลยไม่ได้ บอกครายยยย
แก้ไขล่าสุด plaa เมื่อ 2009-10-22 00:25
เออ คือว่าสงสัย ปลา คงมัวแต่ติดทองอ่ะครับ เลยไม่ได้ บอกครายยยย
ต้นฉบับโพสโดย achita เมื่อ 2009-10-22 00:20

คงงั้นนะคะพี่อชิ พอดีโดนสั่งสอนเรื่องปิดทองหลังองค์พระมาเยอะอ่ะค่ะ เลยคิดว่า ควรกระทำเยี่ยงนั้น เพราะคนที่สอน เค้าก้อสอนตลอดว่าการทำสิ่งนี้ถือเปนการทำให้องค์พระปฏิมา ออกมางดงามสมบูรณ์
นู๋เข้าใจแบบนั้นนะคะพี่อชิ ไม่รู้ว่านู๋ตีความหมายผิดไปหรือเปล่า
ถ้านุ่เข้าใจผิด พี่อชิ ช่วยตักเตือนนะคะ -/\-
น้องกินซิสเล่อร์อยู่เซ็นทรัลเวิลด์พอดี ...
ต้นฉบับโพสโดย dodoe เมื่อ 2009-10-22 00:18

อ่ะ ก็โทรหาแล้วนี่ บอกแล้วว่าอยู่พารากอน แกดันติดไรอยู่ CW ล่ะ
บอกแล้วด้วย ว่าเขาไปทำบุญที่วัดปทุม อยากได้บุญ ต้องไป .... ไม่รู้จักจำ
แก้ไขล่าสุด dodoe เมื่อ 2009-10-22 00:29
อ่ะ ก็โทรหาแล้วนี่ บอกแล้วว่าอยู่พารากอน แกดันติดไรอยู่ CW ล่ะ
บอกแล้วด้วย ว่าเขาไปทำบุญที่วัดปทุม อยากไ ...
ต้นฉบับโพสโดย king_sun เมื่อ 2009-10-22 00:25

อ้าวน้องไม่รู้นี่นา เเบบว่ากินอยู่เลยไม่ได้ไปอ่ะค๊าฟ
ถ้ารู้ว่าไปเดินสวยกับพี่ปลากานที่พาราก้อนน้องจะได้เเบกถ้วยซุปต้มยำเจไปเดินด้วยย

อ้าวผมลืมเวลางานบุญอ่า ส่งใจไปเเทนไม่สายหรอกเนาะ
ขอหลังพระด้วยคนนะค๊าฟ ไม่เเสดงออกให้ใครเห็นเเต่รู้อยู่เเก่ใจเนาะ
บอกแล้วด้วย ว่าเขาไปทำบุญที่วัดปทุม อยากไ ...
ต้นฉบับโพสโดย king_sun เมื่อ 2009-10-22 00:25

อึม คือว่าบางเรื่องก้อลืมจริงๆ คือว่าจำไม่ได้  แต่บางเรื่องก้อ แกล้ง จำไม่ได้อ่ะ อ่ะ อิอิ
คงงั้นนะคะพี่อชิ พอดีโดนสั่งสอนเรื่องปิดทองหลังองค์พระมาเยอะอ่ะค่ะ เลยคิดว่า ควรกระทำเยี่ยงนั้น เพราะ ...
ต้นฉบับโพสโดย plaa เมื่อ 2009-10-22 00:24

อึมอย่างว่าแหล่ะน่ะ

คนเรา กรรม จริง ๆๆ
50#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-22 00:30:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสโดย earthty เมื่อ 2009-10-21 17:29

นี่กลายเป็นว่า

การที่พี่เชิญสมาชิกไปร่วมถวายปัจจัยที่ได้มาเป็นการเสนอหน้าไปแล้วเหรอนี่

เพิ่งรู้ตัวว่า พี่ทำผิดนะนี่

ถ้าคนที่คิดจะเสนอหน้า เอาดีเข้าตัว คงไมป่าวประกาศ

เชิญคนที่มีส่วนร่วม และ ไม่มีส่วนร่วม ไปด้วยกัน

ป่านนี้คงเสนอหน้าไปถวายคนเดียวไม่ดีกว่าหรือ

พี่ว่า การนำเงินไปถวายวัดเป็นสิ่งที่ต้องทำอยู่แล้วเมื่อเสร็จงาน

ยังมองไม่ออกว่า ไปเกี่ยวกับการปิดทองหลังพระแล้วไม่ต้องไปก็ได้ๆยังไง

แต่อย่างน้อยพี่ก็เห็นว่า กระทู้ชวนคนไปถวายเงิน

ก็แรงสู้กระทู้ชวนคนไปเมาส่งน้องข่านไม่ได้

กระทู้นั้นประสบความสำเร็จไม่น้อยเลย

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้