ดู: 17814|ตอบกลับ: 177
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

REVIEW : เลี้ยงส่งพี่หญิง วันเสาร์ ที่ 30 ที่ผ่านมานี้คัฟ

[คัดลอกลิงก์]
จากการที่หญิงจะกลับต่างประเทศ

น้องๆเลยอยากเลี้ยงส่งพี่หญิงกัน

โดยอยากเริ่มจากการทำบุญไหว้พระกันก่อน

พี่เลยคิดว่า น่าจะเจอกันประมาณ 17.00 น

ที่วัดปทุมวนาราม ติดกับพารากอน ลง BTS แล้วเดินอีกไม่กี่ก้าวก็ถึงวัดแล้ว

ถ้าจำไม่ผิด วัดนี้สร้างราวๆรัชกาลที่ 4 ตอนนี้กำลังมีการบูรณะซ่อมแซมอยู่

สามารถร่วมทำบุญกับทางวัดได้ เพราะกว่าจะบูรณะอีกทีไม่รู้เมื่อไหร่

จึงเป็นโอกาสอันดีที่จะได้ร่วมซ่อมสร้างถาวรวัตถุในครั้งนี้

มีทั้งการบริจาค ปูน ทราย กระเบื้องหลังคาโบสถ์ ซึ่งสวยมาก

มีกระเบื้องหลังคาหลายแบบให้ทำบุญ เพราะ ได้ไปทำมาแล้วในช่วงวันวิสาขบูชาที่ผ่านมา

และยังมีการร่วมสร้างช่อฟ้า ฯลฯ อีกหลายรายการ

อานิสงส์ในครั้งนี้คงส่งผลให้ผู้ที่กำลังคิดจะซ่อมแซมหน้าตาให้ดูดี จะได้สวยๆหล่อๆกันทุกคนนะครับ

วัดนี้เป็นวัดปฎิบัติ พี่มาที่นี่ประจำเป็นเวลาหลายปีแล้ว

เป็นวัดที่มีสวนป่าร่มรื่นที่บางคนคาดไม่ถึงว่า จะมีสวนป่าอยู่ใจกลางเมืองหลวงแบบนี้

และมีศาลาพระราชศรัทธาที่ในหลวงทรงให้สร้างไว้ให้คนมาปฎิบัติธรรม ฯลฯ

บนศาลามีสิ่งศักดิ์อยู่มากมาย อาทิเช่น พระบรมสารีริกธาตุ ที่ประดิษฐ์อยู่บนศาลาที่เพิ่งปรับปรุง

เปลี่ยนแปลงใหม่ มีความสวยงามเป็นอย่างมาก และยังมี พระพุทธรูปและสิ่งศักดิ์อีกมากมายที่หาดูได้ยาก

ว่ากันว่า บนศาลานี้มีเทวดาอยู่มากมาย มีการเปิดเทปธัมมะทั้งวัน มีคนหนุ่มสาวไปปฎิบัติสมาธิ

ถือศีลกันมากมาย  แค่ได้ขึ้นไปบนศาลาก็จะได้รับพลังบุญพลังกุศลให้ได้แช่มชื่นหัวใจ

กันเป็นอย่างมากแล้วครับ ที่นี่ยังมีสวนป่าที่มีพระพุทธรูปศักดิ์สิทธิ์ และ รูปปั้นของเหล่าพระสงฆ์ที่เป็น

ที่เคารพของชาวพุทธให้กราบไหว้อย่างนับไม่ถ้วน และยังมีถ้ำโบราณซึ่งเป็นสถานที่ปฎิบัติธรรมที่ยังอยู่

มาจนทุกวันนี้ เรียกว่า ใครได้มาที่นี่ที่เดียวก็อิ่มบุญกันไปอีกนาน

เล่าคร่าวๆเท่านี้ก่อน ยังมีอีกมาก ใครที่ได้มาคราวนี้ พี่จะพาชมให้ทั่ววัดพร้อมบรรยายให้เสร็จสรรพเลยครับ

พออิ่มบุญกันแล้ว หลังจากนั้นก็จะพาไปsurway สถานที่ที่จะจัดมีตติ้งใหญ่ของเวบในเร็วๆนี้

เป็นทั้งร้านอาหารหรือจะเป็นแบบคาราโอเกะที่มีบรรยากาศและมีระบบเสียงอย่างดี

มีเพลงให้เลือกมากมายพร้อมอาหารรสเลิศ อยู่แถวรัชดา สามารถเดินทางโดยรถไฟฟ้าใต้ดินได้อย่างสะดวกสบาย

ใครอยากจะมาร่วมงานนี้ ก็เข้ามาเช็คชื่อด้วยนะครับ

จะได้ทราบจำนวนคนที่แน่นอน มาทำความรู้จักกัน

หรือใครอยากเห็นใครในเวบนี้ หรือ อยากชมผลงานของคนไหนก็แวะมาทักทายกันได้นะครับ

คิดว่า สถานที่นัดพบน่าจะเป็นบริเวณภายในวัด ซึ่งด้านหน้าจะเป็นลานจอดรถรอบสระบัวของวัดนะครับ

หาไม่ยาก แล้วพบกันนะครับ

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

อยากไปอ่า  แต่ไม่รุจักครายเรยอะ  เขิลลลลลล
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-29 04:14:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาได้เลยครับ ไม่ต้องเขิน

เดี๋ยวก็คุ้นเคยกันไปเองนะครับ
ลงชื่อ 1 เสียงครับ พี่โอม
ไปๆๆ คัฟ

อิ อิ
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
เจอกันพรุ่งนี้คร้าบบบ
ว้าเย็นจังคงไม่ว่างไปแระ คิดว่าบ่ายๆ
แง้ๆๆ อยากไปด้วยจัง แต่วันเสาร์ทำงาน T^T
ใครสนใจจะมาพบกันก็ลงชื่อบอกด้วยนะครับ
ทางทีมงานจะได้จัดเตรียมอุปกรณ์ และสถานที่ให้ครับ(เสื่อ 1ผืน,หมอน 1ใบ)
อิอิ ล้อเล่นจ้า

อยากให้ลงชื่อจะได้ทราบจำนวนคนที่จะไปอ่า
ดันให้ แต่คงไม่ได้ไปด้วยอ่ะ

เสียดายจัง
อยากไปด้วยจังเรย

ไปไม่ได้ขอส่งกำลังใจมาแทนได้มะ ขอให้น้องหญิงเดินทางโดยสวัสดิภาพนะจ๊ะ

เอาไว้ถ้ามีโอกาสมาเจอกันใหม่นะจ๊ะ อิอิ..เด๋วพี่หนิงจะรีบทำสวยตามน้องหญิงให้ทันนะ
เค้าติดนัดมีตติ้ง อีกบอร์ด ของเค้าอะ แต่ก็ไม่ไกล กันมาก อยู่ที่เซ็นทรัลเวิลด์อะ{:13_853:}
เค้าติดนัดมีตติ้ง อีกบอร์ด ของเค้าอะ แต่ก็ไม่ไกล กันมาก อยู่ที่เซ็นทรัลเวิลด์อะ{:13_853:} ...
ต้นฉบับโพสโดย santababe เมื่อ 2009-5-29 23:01

แง้ๆ สาวสวยโดนแย่งตัว

ฝากบอกบรรดานางฟ้าทั้งหลายด้วยน๊าคัฟว่า

ว่างๆ ก็แวะเวียนมาทักทาย เพื่อนๆชาวดั้งโด่ง ที่บอร์ดนี้ได้น่ะคัฟ

แล้วก็ฝากจุ๊บๆ ทุกๆๆคนด้วยคัฟ

อิ อิ

ไหวม่ะ จุ๊บให้หมดทุกคนเรย

อิ อิ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-30 00:51:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้น่าจะ 8 คนแล้ว มี

เอ หนึ่ง บอบ เจได ทราย โอเปิ้ล หญิง แล้วก็พี่

มีใครสนใจจะไปอีกมั้ยครับ
ถ้ามีอะไร ดีดี อย่าง ทานเลี้ยง หรือ ทำบุญบอกเลยนะครับ(ชอบทำบุญ มั๊กๆครับ) คราวนี้อาจจะยังไม่ได้เจอนะครับ .... ครั้งหน้า...ถ้ามีโอกาส ยินดี ครับผม
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-30 01:15:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มีแน่ครับต้อง

แต่ตอนนี้เอาแบบง่ายๆไม่เป็นทางการมากนัก

แต่อีกซักพักคงจัดแบบเต็มที่จริงๆ

เชิญล่วงหน้าเลยครับ
เด่วบอกให้บ๊อบบี้ไปจุฟ เองละกันนะ {:13_847:}

จินมีสองมีตติ้งอ่ะ แต่รอบเช้าไม่ได้ไป เขานัดกันตั้งสามสิบคน {:13_918:}
เด่วบอกให้บ๊อบบี้ไปจุฟ เองละกันนะ {:13_847:}

จินมีสองมีตติ้งอ่ะ แต่รอบเช้าไม่ได้ไป เขานัดกันตั้งสามสิบคน {:13_ ...
ต้นฉบับโพสโดย santababe เมื่อ 2009-5-30 06:34

ง่าให้บอบไปจุ๊บเอง

นางฟ้าจะวิ่งหนีมั้ย

อิ อิ

ถ้าวิ่งหนี ก็จะวิ่งไล่ตามนางฟ้า

อิ อิ
มีแน่ครับต้อง

แต่ตอนนี้เอาแบบง่ายๆไม่เป็นทางการมากนัก

แต่อีกซักพักคงจัดแบบเต็มที่จริงๆ

เชิญล่วงหน้าเ ...
ต้นฉบับโพสโดย mystically เมื่อ 2009-5-30 01:15

ขอบคุณครับ พี่โอม ไป ทำบุญเมื่อไหร่ บอกเลยนะครับ
อิอิ ตื่นเต้นจังครับ มีเวลาอีกแค่ 4 ช.ม. จะเตรียมตัวทันมั้ยเนี่ย แค่อาบน้ำนมก็ปาเข้าไป 3 ช.ม.แล้วอ่า
อาบน้ำนม- -* พี่เอ จะผิวสวยไปถึงไหนครับ
วินอาบน้ำแร่ แช่น้ำมันเครื่องดีกว่า จะได้ผิวเข้มๆๆ 555555
อาบน้ำนม- -* พี่เอ จะผิวสวยไปถึงไหนครับ
วินอาบน้ำแร่ แช่น้ำมันเครื่องดีกว่า จะได้ผิวเข้มๆๆ 555555 ...
ต้นฉบับโพสโดย HongRim เมื่อ 2009-5-30 13:37

น้ำมันเครื่องไม่ได้เอาไว้อาบอ่ะ เอาไว้ดื่มครับ
เด๋วขอโอเปิ้ลไปอาบน้ำปะแป้งมั่งดีก่า
คนอื่นเค้าอาบน้ำแร่ แช่น้ำนมยังใช้เวลากานขนาดนั้นเยย
โอเปิ้ลแค่อาบน้ำปะแป้ง สงสัยต้องใช้เวลามากก่าแน่ ๆ (ม่ะยอมแพ้ หุหุ)
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้