ดู: 40886|ตอบกลับ: 190
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ดูแลผิว] Complette ผิวขาวสร้างได้ไม่ยาก

[คัดลอกลิงก์]

มีหลายๆ คนที่ใช้กลูต้ามาหลายยี่ห้อมาก แต่ไม่เห็นผล แต่พอเอาเข้าจริงๆ ก็พบว่าใช้ผิววิธี ผสมผิด ระยะเวลาการใช้ไม่ต่อเนื่อง

หรือ ความหวาดกลัวที่ข่าวประโคมเข้ามา สร้างกระแส ปลอม ต่างๆ นาๆ

และตัวที่โดนมากที่สุด 1 ในนั้นไม่พ้น คอมพรีส

ทั้งๆ ที่คอมพรีส จัดเป็น 1 ในกลูต้าที่ขายดีที่สุด และเห็นผลชัดเจนที่สุด

บางคนฉีดแล้วปวดหัว มึนหัว หนาวๆ ร้อนๆ จะเป็นไข้

คำถามคือ อาการนี้เกิดจากสาเหตุอะไร?

แน่นอน คำตอบที่ออกมาตอบกันแบบเข้าใจไปเอง คือ ของปลอม

แล้วปลอมจริงเหรอ ทำไมคนนึงใช้กล่องเดียวกันไม่เป็นอะไร อีกคนถึงเป็น?

และ ทำไมคนนึงใช้ได้ผล อีกคนไม่ได้ผล?

ใครจะตอบคำถามนี้ได้ บางคนอ้างไปว่ามีสารหนู ติดเชื้อ มีสารปนเปื้อนต่างๆ นาๆ ที่จะคิดกันมาได้

หรือหนักสุด คือ บอกว่า มีทรานซามิน ทั้งๆ ที่ทรานซามินก็แทบจะมีในกลูต้าทุกยี่ห้อไปอยู่แล้ว ทำไมตัวอื่นไม่เป็น

คำตอบ จริงๆ คือ การปรับตัวเข้ากับยาที่ฉีด ที่ร่างกายจะต่อต้าน และไม่ยอมรับ ซึ่งจะเกิดกับบางคน และไม่เกิดกับบางคน

และส่วนมากจะไปเกิดอาการปวดหัวช่วงเข็มที่ 4 ที่ 5 จากนั้นอาการดังกล่าวจะหายไป

แต่ก็มีบางคนอาการปวดหัวไม่หายไป จนต้องเปลี่ยน หรือหยุดใช้ไปเลยก็มี

ดังนั้น ผู้ที่มีอาการปวดหัว จึงขอให้อดทนใช้ไปต่ออีก 2-3 ครั้ง หากพบว่าอาการยังไม่ดีขึ้น ให้หยุดใช้

อาการ หน้ามืด เวียนหัว หนาวๆ ร้อนๆ จะเป็นลม เกิดจากสาเหตุหลักๆ ดังนี้

1. กลัว เพราะไม่เคยฉีดมาก่อน (ข้อนี้เป็นเกือบ 100%)

2. พักผ่อนน้อย ฉีดขณะท้องว่าง น้ำในร่างกายน้อย เลือดข้น เกล็ดเลือดต่ำหรือสูงเกินไป ความดันต่ำหรือสูงเกินไป

3. ใช้ยาเกินขนาดที่ร่ายกายจะรับได้ จนร่างกายเกิดการต่อต้านอย่างรุนแรง

4. ทานยาคุมกำเนิดติดต่อกันมาเป็นระยะเวลานาน หรือฉีดฮอร์โมนเพศกลุ่มเอสตร้าดิออส รวมทั้ง ยาต่อต้านฮอร์โมนเพศชาย เช่น แอนโดรคัวร์ ติดต่อกันเป็นระยะเวลานาน และมากเกินขนาด

และอีกหลายสาเหตุ ซึ่งเป็นเหตุส่วนตัวเฉพาะคนๆ นั้น เช่น อาการแพ้ยา หรือการเดินยาที่รวดเร็วเกินไป หรือการผสมยา เป็นต้น

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-30 19:39:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ทั้งๆ ที่คอมพรีสตัวนี้มีข้อดีมากมาย ดังนี้

เฮสเพอริดิน (Hesperidin)

-- ทำให้หลอดเลือดดำแข็งแรง ลดประสิทธิภาพโรคที่ซึมผ่านเส้นเลือดดำ เช่น ริดสีดวงทวาร ลักปิดลักเปิด แผลเน่าเปื่อยพุพอง แผลถลอก

-- แก้ไขความผิดปกติของ เส้นเลือดฝอย ความอ่อนเพลีย และตะคริวที่ขาในเวลา กลางคืน

-- ลดอาการบวมน้ำ หรือการบวมเนื่องจากการสะสมของของเหลว

-- สารเฮสเพอริดินจะทำงานดีที่สุดเมื่อมีวิตามินซีร่วมด้วย

-- เฮสเพอริดิน จะทำงานร่วมกับ วิตามินพี (ฟลาโวนอยด์) เช่น ไดออสมิน (Diosmin) มีประสิทธิภาพลดความรุนแรงของเส้นเลือดดำขอด ริดสีดวงทวารได้ โดยการช่วยลดความตึง และสร้างความยืดหยุ่นของเส้นเลือดดำ และช่วยลดการซึมผ่านของเส้นเลือดจึงสามารถลดอาการบวมน้ำได้

-- เฮสเพอริดินสามารถลดระดับพลาสมาคอเลสเตอรอล (รายงานนี้ยังไม่เป็นตัวแน่ชัด แต่มีส่วนเสริมเท่านั้น)

กรดไฮยาลูโรนิก (Hyaluronic Acid)

-- ซ่อมแซมเซลล์ผิวที่ถูกทำลาย และเร่งขบวนการหายของแผล

-- เป็นสารออกฤทธิ์ที่สำคัญร่วมกับโคเอ็นไซม์-คิวเท็น (Coenzyme Q10), วิตามิน และสารต้านอนุมูลอิสระอื่นๆ

-- ร่างกายคนเราสามารถสร้าง Hyaluronic acid ได้เอง โดยพบมากที่ผิวหนัง

-- กรดไฮยาลูโรนิกมีลักษณะหนืดข้น ละลายน้ำได้และมีคุณสมบัติอุ้มน้ำได้ดีมาก

-- ลดการสร้างอนุมูลอิสระและช่วยกรองรังสี UV

-- ช่วยชะลอความแก่

-- ช่วยให้ผิวหนังสามารถเก็บกักความชุ่มชื่นได้มากกว่าปรกติหลายเท่า โดยที่ไม่เพิ่มความมันแบบที่ไม่ดี sebum บนผิวชั้นนอก

-- กรดไฮยาลูรอนิคยังช่วยให้รักษาอาการบาดเจ็บของเซลล์ผิวหนังได้เร็วกว่าเดิมถึง 80%

-- ช่วยทำให้ผิวดูเต่งตึงขึ้น (plump effect)

-- สำหรับเซลล์ผิวที่ไม่ได้ติดต่อกับเส้นเลือดโดยตรง กรดไฮยาลูรอนิคนั้นขะช่วยเพิ่มการนำสารอาหารเข้าสู่เซลล์ผิวในส่วนนั้น และยังช่วยกำจัดของเสียออกจากเซลล์เหล่านั้น

กลูตาไธโอน (Glutathione)

-- ขจัดสารพิษ (Detoxification) กลูต้าไธโอน ช่วยสร้างเอ็นไซม์ ชนิดต่างๆ ในร่างกายโดยเปลี่ยนสารพิษชนิดไม่ละลายในน้ำ (ละลายในน้ำมัน) เช่นพวกโลหะหนัก สารระเหย ยาฆ่าแมลง แม้แต่ยาบางชนิดให้เป็นสารที่ละลายน้ำได้ดีขึ้นและง่ายต่อการกำจัดออกจากร่างกาย นอกจากนี้ยังช่วยป้องกันตับ จากการถูกทำลายโดยแอลกอฮอล์(สุรา) สารพิษจากบุหรี่

-- ต้านปฏิกริยาอ๊อกซิเดชั่น(Antioxidant) และยังส่งเสริมให้วิตามินซี และวิตามินอี ดูดซึมเข้าสู่ร่างกาย และทำงานได้เต็มที่มากขึ้น จึงช่วยลดเลือนริ้วรอยตามวัยได้

-- กระตุ้นภูมิคุ้มกันในร่างกาย (Immune Enhancer) ช่วยกระตุ้นภูมิคุ้มกันในร่างกาย โดยกระตุ้น การทำงานของเอ็นไซม์หลายชนิดเพื่อให้ร่างกายต่อต้านสิ่งแปลกปลอมรวมทั้งเชื้อแบคทีเรียและไวรัส นอกจากนี้ กลูต้าไธโอน ยังช่วยสร้างและซ่อมแซม DNA สร้างโปรตีน

-- ทำให้สีผิวขาวขึ้นได้ โดยอาศัยกลไกการทำงานที่มีคุณสมบัติในการไปยับยั้งการทำงานของ Tyrosinase ทำให้ Tyrosine ไม่สามารถเปลี่ยนไปเป็นDOPAquinone เป็นสารต้นแบบของ Dopachrome, DHI....Pheomelanin,Eumelanin (ซึ่งกลุ่มนี้เป็นสารที่ทำสีผิวคล้ำ)

m-Tranexamic Acid

-- มีผลต่อการรักษารอยแผลเป็นจากสิว ลดริ้วรอย สร้างความยืดหยุนให้ผิว

-- เป็นอาหารของเซลล์ สร้างพลังงานให้เซลล์

-- ช่วยในการผลัดเซลล์ แก้ไขโครงสร้างของเนื้อเยื้อ และอวัยวะ

-- ป้องกันไม่ให้เซลล์เสื่อมสภาพเพราะถูกทำลายจากความเครียด

--  ลด และไม่สร้างเซลล์เม็ดสีน้ำตาล หรือน้ำตาลดำ ออกมาเลย

-- ป้องกัน และรักษาโรคผิวหนังไหม้แดด เช่น กระแดด ผิวไหม้คล้ำจากรังสีอัลตราไวโอเลต และผิวเสียจากการใช้ยาในกลุ่มสเตียรอยด์ และยาเสพติด

-- กำจัดจุดด่างดำเนื่องจากการสัมผัสแสงแดด

-- ป้องกันการอักเสบของผิวหนังจากการถูกแสงแดด

-- รักษาอาการผิวหยาบจากการถูกรังสี UVA/UVB มลพิษ หรือปัจจัยภายนอกอื่นๆ

-- ควบคุมไม่ให้ผิวสร้างเมลานิน จากการถูกรังสีอัลตราไวโอเลต

-- ป้องกันการสะสมของเมลานิน

-- หยุดกระบวนการ melanocyte tyrosinase ทำให้แก้ปัญหาผิวอักเสบจากการถูกรังสีอัลตราไวโอเลต

ข้อตระหนักในการใช้

1. ไม่ควรใช้นานติดต่อกันเกิน 3-6 เดือน เนื่องจากมีทรานซามินผสมอยู่ และทรานซามินจะสะสมในร่างกายไป 1-2 เดือน จึงควรงดไป 1-2 เดือน ก่อนกลับมาใช้ใหม่

2. ไม่ควรใช้ในกลุ่มที่ไม่เคยใช้กลูต้าไธโอนแบบฉีดมาก่อน แต่หากจำเป็นต้องใช้ แรกๆ ควรใช้ในปริมาณน้อยๆ เพื่อให้ร่างกาย ค่อยๆ ปรับ

B Set 2.jpg (134.24 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 6)

B Set 2.jpg
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-30 19:39:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
การใช้ให้ได้ผลชัดเจนที่สุด

1. ใช้แค่เดือนแรกเดือนเดียว ใช้แค่ 1 ขวด ทุกๆ 4 วัน โดยผสมกับ วิตามินซีเพิ่ม 1,000-1,500mg (เช่น ลูมิสเตอร์ 2 แอมป์ หรือ ฟอร์ต 1 แอมป์ หรือโรส 1 แอมป์ เป็นต้น) หรือไม่ต้องใช้วิตามินซีผสมแต่อย่างใดก็ทำได้ ไม่มีผบให้ดีขึ้น หรือเลวร้ายลง

2. ไม่จำเป็นห้ามฉีดคู่กับพวกยาคุม หรือยาฮอร์โมนทั้งหลาย

3. ไม่แนะนำให้ฉีดทางตะโพกติดต่อกันเป็นเวลานานเกิน 1 เดือน ซึ่งการมีส่วนผสมของทรานซามินผสม อาจจะ (อาจจะ) ทำให้เกิดอาการเนื้อตายได้

4. ห้ามฉีดในช่วงประจำเดือน

5. ผลที่ชัดเจนที่สุด คือ ใช้คู่กับ พลาเซนต้า Heel Placenta หรือ Biocell Placenta ครั้งละ 2 แอมป์ โดยผสมลงในไซริงค์เดียวกันได้เลย

6. การใช้คู่กับ ลูชินี่ จะให้ผลชัดเจนมากที่สุด โดยใช้ลูชินี่ 2 แอมป์ เข้าทางตะโพก ทุกๆ 2-4 วันครั้ง จะให้ผลชัดเจนมาก รอยคล้ำใต้ตา จุดด่างดำ หน้าจะใสขึ้นอย่างชัดเจน

7. ควรทานน้ำเปล่าให้ได้ ช.ม. ละ 1 แก้ว เพื่อให้เซลล์ และร่างกายลำเลียงสารอาหารได้คล่องตัว ผิวจะขาวใสชัดเจนมาก

8. เมื่อใช้ครบ 1 เดือน ให้เปลี่ยนไปใช้ตัวที่โอเวอร์โดส เช่น Mixing White หรือตัวโอเวอร์ลิมิต เช่น 3G เป็นต้น

ทั้งหมดนี้เป็นข้อมูลที่ ฟ้า ได้ลองใช้ด้วยตนเอง และพี่ๆ หลายคนที่ลองใช้กันมาแล้ว และใช้ของแท้เท่านั้น!!

ขอให้ทุกคนที่อ่าน จงใช้สติ และวิจารณญาณในการไตร่ตรองเหตุและผล ก่อนทำการตัดสินใจ
พี่ฟ้าเก่งมากคับบบบบบบบบบ สวยมากด้วย มีข้อมูลดีๆมาเสนอ
เคยฉีด เดอม่าไวน์ มาก้อไม่ขาวแต่รุ้สึกผิวลื่นๆเวลาอาบน้ำอ่ะค่ะ ต่อมาเปลี่ยนมาฉีดเปนๆGC3000+NC24 ก้อไม่ขาว ไม่ทราบว่าตัวนี้ขาวจิงหรอค่ะ คือนู๋โดนหลอกค่ายามาเยอะมาก จนบางครั้งท้อมากอ่ะ  แม่ค้าบางรายทั้งๆที่รุ้จักสนิทกัน ยังกล้าหลอกกันได้ ช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ อยากขาวมากเพราะเปนคนชอบแต่งตัว ตัวดำแต่งตัวยากมากอ่ะ นู๋ดำมากๆๆเลยค่ะ

แสดงความคิดเห็น

รอฟังด้วยคนค่ะ  โพสต์ 2012-1-30 21:31
เคยฉีด เดอม่าไวน์ มาก้อไม่ขาวแต่รุ้สึกผิวลื่นๆเวลาอาบน้ำอ่ะค่ะ ต่อมาเปลี่ยนมาฉีดเปนๆGC3000+NC24 ก้อไม่ขาว ไม่ทราบว่าตัวนี้ขาวจิงหรอค่ะ คือนู๋โดนหลอกค่ายามาเยอะมาก จนบางครั้งท้อมากอ่ะ  แม่ค้าบางรายทั้งๆที่รุ้จักสนิทกัน ยังกล้าหลอกกันได้ ช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ อยากขาวมากเพราะเปนคนชอบแต่งตัว ตัวดำแต่งตัวยากมากอ่ะ นู๋ดำมากๆๆเลยค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย bussakorn3108 เมื่อ 2012-1-30 21:41
เคยฉีด เดอม่าไวน์ มาก้อไม่ขาวแต่รุ้สึกผิวลื่นๆเวลาอ ...

เราก้อดำมากๆเหมือนกัน แต่เกือบห้าเดือนเลยนะ กว่าจะเห็นผล

ใจเยนๆค่ะ
ตะเองฉีดตัวไหนค่ะ เค้าฉีดด้วยกินด้วย แถมไม่ตากแดดเลย พยายามดูแลตัวเองมาก แต่ก้อไม่ขาวขึ้นเลย

โอ้ว ถ้านับแล้ว p3000/สเปน/s white /proswiss /เอสเสนเชี่ยล  โพสต์ 2012-1-30 22:19
แล้วสรุป อันดีแล้วเหงผลจิงค่ะเนี่ย อยากขาวแล้ววววว

เฉพาะอันที่เหมาะกับตนเองเท่านั้นที่จะได้ผลคะ  โพสต์ 2012-1-31 10:53
ต้นฉบับโพสต์โดย bussakorn3108 เมื่อ 2012-1-30 22:53
แล้วสรุป อันดีแล้วเหงผลจิงค่ะเนี่ย อยากขาวแล้ววววว ...

ตอนแรกที่ฉีดเลย เคยฉีดตัวไหนเหรอคะ?

แล้วผิวเป็นแบบไหน..

แล้วได้เสริมพวกพลาเซนต้าบ้างไหม?
เห้นเค้าบอกคอมพีสดีขาวส่นผสมอะ ไม่ใช่แค่กลูต้ามีอย่างอื่นผสมด้วยทำให้ลดปันหาหลายอย่างแล้วขาวใส ถึงคอมพีสทำให้เราปวดแต่เราเชียคอมพีสนะเราพึ่งฉีด2แอม แต่ผิวเนียนทักตาอีกหน่อยคงเริ่มขาว
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-31 10:52:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย bussakorn3108 เมื่อ 2012-1-30 21:41
เคยฉีด เดอม่าไวน์ มาก้อไม่ขาวแต่รุ้สึกผิวลื่นๆเวลาอ ...

ฟ้าไม่เคยใช้ตัว GC หรือตัว เดอม่าร์อะคะ จึงไม่ทราบข้อมูลการใช้ 2 ตัวนี้คะ

กรณีที่ฉีดแล้วไม่ขาว ต้องบอกก่อนว่า มันช่วยได้เพียง 1-2 เฉดสี และใช้ติดต่อกันไป 3-6 เดือน

ไม่ได้ทำให้คนคล้ำจากกรรมพันธุ์ กลายเป็นคนผิวขาวขึ้นมาทันทีในได้นะคะ

คนที่ผิวหมองจากแสงแดด  ความเหนื่อยล้า จะแก้ปัญหาผิวขาว ได้ดีกว่าพวกที่เป็นโดยกรรมพันธุ์

ดังนั้น การใช้อย่างต่อเนื่อง จึงจะได้ผลดีกว่าผู้ที่ฉีดเต็มที่ อัดเข้าไปเต็มเหนี่ยวในช่วงแรกๆ

และ คิดว่าที่ไปซื้อมาพ่อค้าแม่ค้า หลอก หรือเปล่า อันนี้ฟ้าก็ตอบไม่ได้

เพราะฟ้าจะแนะนำแต่ตัวที่ฟ้าเคยใช้ และเห็นผลให้เท่านั้น และยาที่ใช้เป็นของแท้แน่นอน 100%

ที่สำคัญต้องใช้ตามวิธีการที่บอก และข้อปฎิบัติอีกด้วย เท่านั้น

ดังนั้น ผู้ที่ซื้อไปแล้วหากไม่ใช้ตามที่บอก ก็จะไม่ทำการขายให้กับคนผู้นั้นอีกคะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-31 10:54:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย boo0000123 เมื่อ 2012-1-31 00:34
เห้นเค้าบอกคอมพีสดีขาวส่นผสมอะ ไม่ใช่แค่กลูต้ามีอย ...

อีก 1 วิธี ที่ใช้แก้ไขอาการฉีดคอมพรีส หรือมิกซิ่ง แล้วปวดหัว

เนื่องจากยาเข้มข้นเกินไป

ให้ผสมน้ำกลั่นทำละลายลงไป 10-15ml เพื่อลดความเข้มข้นของยาค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย Bchic เมื่อ 2012-1-30 23:03
ตอนแรกที่ฉีดเลย เคยฉีดตัวไหนเหรอคะ?

แล้วผิวเป็นแบบ ...

ตอนแรกฉีดเดอม่าไวค่ะ ต่อมาฉีด gc3000+nc24+วิตซีอะค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย Pinkmaya เมื่อ 2012-1-31 10:52
ฟ้าไม่เคยใช้ตัว GC หรือตัว เดอม่าร์อะคะ จึงไม่ทราบข้ ...

อะเคค๊าาา ขอบคุนนะค่ะ แบบนี้ค่อยกระจ่างและโล่งใจหน่อย เด๋วยังไงหลังจากเค้าทำจมูกเสดจะสั่งของนะค่ะ ว่าแต่พี่ฟ้ามีตัวไหนแนะนำบางรึป่าวเอ่ย

ถ้าแนะนำ คงเป็นเอสเซน หรือ คอมพรีส หรือมิกซิ่งค่ะ 3 ตัวนี้จะเห็นผลชัดคะ  โพสต์ 2012-2-1 11:35
ต้นฉบับโพสต์โดย bussakorn3108 เมื่อ 2012-2-1 02:03
อะเคค๊าาา ขอบคุนนะค่ะ แบบนี้ค่อยกระจ่างและโล่งใจหน ...

ใช้คู่กับตัวไหนอะค่ะ สนใจมิกซิ่ง
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-1 17:03:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย bussakorn3108 เมื่อ 2012-2-1 11:45
ใช้คู่กับตัวไหนอะค่ะ สนใจมิกซิ่ง

ถ้าไม่เคยใช้อะไรมาก่อนไม่แนะนำมิกซิ่งนะ ควรใช้ตัวคอมพรีส หรือ TAD เพื่อปรับสภาพผิว และทำให้ร่างกายรับกับยาได้ก่อน

เดือนที่ 2 ค่อยมาใช้มิกซิ่งค่ะ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-1 17:05:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ข้อควรระวังการใช้คอมพรีสนะคะ
1. ห้ามใช้ติดต่อกันเกิน 3 เดือน
2. ห้ามฉีดในช่วงมีประจำเดือน
3. วันไหนที่เลือดข้น หรือ อาการเกล็ดเลือดต่ำ หรือเกี่ยวกับระบบโลหิต รวมทั้งไม่สบาย อาการนอนน้อย ทานน้ำน้อย หรือไม่สบายเกี่ยวกับความดัน ห้ามฉีด
4. ไม่ควรทานเหล้า หรือสูบบุหรี่ และควรหลีกเลี่ยงแสงแดดจัด ในระยะเวลาที่ฉีด
5. ห้ามฉีดยาคุมกำเนิด หรือฮอร์โมนกลุ่มเอสตร้าดิออส ในช่วงที่ใช้ยานี้
6. ห้ามใช้กับผู้ที่เป็นโรคหัวใจ หลอดเลือดหัวใจ หรือโรคที่เกี่ยวกับระบบเลือด
7. เพื่อให้ได้ผลสูงสุด ควรรับประทานน้ำเปล่าให้ได้ 1 แก้วทุกๆ 1 ช.ม. เพื่อให้ยาออกฤทธิ์ได้ดีเต็มที่
8. กลุ่มผู้ที่ไม่เคยฉีด ควรผสมน้ำกลั่นเพื่อละลายยาให้เจือจางก่อนฉีด 5-10ml ด้วยเสมอ หรือผสมยาโดยฉีดผ่านทางกระปุกน้ำเกลือก็ได้
ไม่เช่นนั้น อาจเกิดอาการ หน้ามืด หัวใจเต้นแรง ช๊อต หมดสติ หรือตัวร้อน ปวดหัวเป็นไข้ได้
9. สตรีที่มห้นมบุตร รวมทั้งกำลังอยู่ในสภาวะตั้งครรภ์ ห้ามใช้ยา โดยเฉพาะยาในกลุ่มพลาเซนต้า

หุหุ  โพสต์ 2012-4-1 23:18
แย่จัง สนใจแต่ฉีดยาคุมมานานแล้ว อดเลย ดื่มเหล้าอีก อดๆๆๆ  โพสต์ 2012-4-1 21:53
ต้นฉบับโพสต์โดย Pinkmaya เมื่อ 2012-2-1 17:03
ถ้าไม่เคยใช้อะไรมาก่อนไม่แนะนำมิกซิ่งนะ ควรใช้ตัว ...

เคยใช้เดอม่าไวน์  gc3000+nc24ค่ะ  แต่ไม่ขาว
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-1 17:16:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย bussakorn3108 เมื่อ 2012-2-1 17:07
เคยใช้เดอม่าไวน์  gc3000+nc24ค่ะ  แต่ไม่ขาว ...

ฟ้าก็ไม่แนะนำให้ใช้พวกตระกูล GC หรือ P ทั้งหลาย

เพราะที่ผ่านมามีคนออกมาบ่นเยอะมากว่าใช้แล้วไม่เห็นผล

อย่างไรก็ตาม บางคนกว่าที่จะเห็นผลก็ต้องใช้เวลาไม่ต่ำกว่า 3-6 เดือนก็มี

อย่างฟ้าเองใช้เวลากว่า 6 เดือนเลยทีเดียวค่ะ

ถ้าให้ฟ้าแนะนำ คงแนะนำคอมพรีสคู่กับวิตซีโรส ทุกๆ 4 วัน

และถ้าเป็นไปได้ให้ใช้ลูชินี่ 2 แอมป์ เข้าทางตะโพกทุกๆ 2-4 วันครั้ง จะดีกว่า Bio Placenta ค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย Pinkmaya เมื่อ 2012-2-1 17:16
ฟ้าก็ไม่แนะนำให้ใช้พวกตระกูล GC หรือ P ทั้งหลาย

เพรา ...

ค่ะพี่ฟ้า คอมพีชกับวิตซีโรส รวมเปนเท่าไหร่ค่ะ

ในข้อความส่วนตัวนะคะ  โพสต์ 2012-2-2 20:54
อยากจะกรี๊ดดังๆ กับราคากลูต้าในเว็บพี่ฟ้า  หมดกล่องเมื่อไหร่กริ๊งไปแน่นอนค่ะ
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-7 21:02:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Ployjan_tws เมื่อ 2012-2-7 20:57
อยากจะกรี๊ดดังๆ กับราคากลูต้าในเว็บพี่ฟ้า  หมดกล่อง ...

พี่ลดเพิ่มได้อีกนะคะ เพราะสั่งแบบเป็นชุดหลาย

เช่น เอสเซน จาก 1800 เหลือ 1500
คู่กับ
วิตซีฟอร์ต จาก 1500 เหลือ 1200
เอามารวมกัน 2700 แต่ลดอีกต่อเหลือ 2500-2600 อะคะ

ต้นฉบับโพสต์โดย bussakorn3108 เมื่อ 2012-1-30 21:21

เราก้อเปนคนนึงที่โดนหลอกมาเยอะอ่า แง๊...แต่ก้อนะ ไปเจอคลีนิคนึงอ่ะค่ะ คุณหมอแนะนำดี ลองมาหมดทุกอย่างแระ ท้อเหมือนกัน แต่ตอนนี้อยากจะลอง ลูชินี่อยู่ สนใจสอบถามมาได้น๊ากำลังจะไปฉีดอ่ะจร้า เราแนะนำให้ค่ะ PIN BB 26BF135C  087-5184999
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้