ดู: 60923|ตอบกลับ: 138
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

การร้อยไหมละลาย เทคนิค Beaute lift ดึงยกกระชับใบหน้า โดยไม่ต้องผ่าตัด นวัตกรรมจา

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dermalink เมื่อ 2012-1-14 13:24

[url=http://www.daradvd.com[/url] ฝากรูป
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-14 14:33:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
การร้อยไหมละลาย เทคนิค Beaute lift ดึงยกกระชับใบหน้า โดยไม่ต้องผ่าตัด นวัตกรรรมที่ดังที่สุด จากเกาหลี โดยมี

Dr.Kim Dong Jun มาสเตอร์เทรนเนอร์ จากประเทศเกาหลีใต้ มาเป็นครูสอน การร้อยไหมละลาย เทคนิค Beaute lift ให้กับ คุณหมอที่สนใจ ในเทคนิคนี้ และ มาให้ความรู้และเทคนิคเกี่ยวกับ นวัตกรรมการร้อยไหม พร้อมกับ ให้ผู้เข้ามาร่วมงานทุกท่าน
ได้รับชม และ ทำทรีตเม้นต์ โดยการใช้ ไหมละลาย Beaute lift จากประเทศเกาหลี

สถานที่ การอบรม โรงพยาบาล ปิยเวท พระรามเก้า  
มีแพทย์ที่สนใจและเข้าร่วมการอบรมทั้งหมด 20 ท่าน   

มีดารา นางแบบ เข้ามาร่วมงานกัน และ สนใจในเทคนิคนี้ เป็นจำนวนมากนะค่ะ

การร้อยไหมละลาย ในวงการแพทย์ ประเทศไทย  ก็เริ่มมีการแพร่หลายมากขึ้น ที่สำคัญ การร้อยไหมละลาย ในประเทศไทย ก็ผ่าน มาตรฐานจากทั่วโลก รวมถึง ผ่านมาตรฐาน องค์การอาหารและยา แล้ว ด้วยนะค่ะ

เป็นนวัตกรรมที่ ปลอดภัย ผลข้างเคียงน้อย เจ็บน้อย ไม่ต้องผ่าตัด ไม่ต้องพักฟื้น แต่ที่สำคัญที่สุด คือ จะต้องรับการบริการจากแพทย์ผู้เชี่ยวชาญและมีประสบการณ์ เท่านั้นนะค่ะ   

ยุคนี้ใครๆก็พูดกันถึงแต่ ร้อยไหมดึงหน้า กันทั้งนั้น เพราะ K-Cosmetic มาแรง แซงโค้งไปแล้ว เกาหลีคือผู้นำและเป็นเผยแพร่วิธีการนี้สู่สากล แถมได้รับความนิยมจากสาวไทยซะด้วย ทั้งที่จริงๆแล้ว อิทธิพลจากหนัง ซีรี่เกาหลี อาจมีส่วนทำให้สาวไทย หนุ่มไทย เทใจ เชื่อมั่นในการทำศัลยกรรมของเกาหลีโดยไม่มีข้อกังขาใดๆทั้งสิ้น เพราะเกาหลี เปลี่ยนคนธรรมดา ให้กลายเป็นดาราในเวลาสั่นๆได้ ด้วยการทำศัลยกรรม คำถามคือ แล้วถ้าหน้าเหี่ยวหละ อยากจะหน้าเต่งตึงบ้าง ร้อยไหมเกาหลีนี่ ทำได้ไหม มันคืออะไร อันตรายไหม สารพันคำถาม ลองมาหาคำตอบกัน
หลักการง่ายๆ ของการร้อยไหมดึงหน้า คือ

บริเวณใต้ผิวหนังที่ร้อยไหมเข้าไป จะถูกกระตุ้นให้เกิดการอักเสบ ทำให้เกิดการสร้างเส้นเลือดใหม่ มีผลทำให้เกิดการสร้างคอลลาเจนรอบๆเส้นไหม จึงเกิดการยกกระชับมากขึ้น เห็นผลครั้งแรกหลังทำและเห็นผลได้ชัดเจนขึ้นในอีก 1-2 เดือนถัดมา โดยจะเห็นผลสูงสุดที่ 3 เดือน จากการที่ไหมไปกระตุ้นกระบวนการซ่อมแซมต่อเนื้อเยื่อให้มีการกระตุ้นการสร้างคอลลาเจนใต้ผิว ช่วยฟื้นฟูเซลล์ผิวให้แข็งแรง ทำให้เห็นผลยกกระชับที่เพิ่มขึ้น วิธีนี้ไม่ใช่การผ่าตัด จึงไม่มีแผลขนาดใหญ่ อาจมีรอยมีดกรีดเล็กๆ หรือ บางแบบอาจมีแค่รอยเจาะของเข็มเพียงเล็กน้อย หลังจากการทำไม่ต้องพักฟื้น แต่อาจมีรอยเขียวช้ำเกิดขึ้นได้ เพียงเล็กน้อย

แสดงความคิดเห็น

ติดต่อฝ่ายบริการลูกค้า และ สอบถามนวัตกรรมต่างๆได้ที่ คุณ ศรัณ 083-248-8897  โพสต์ 2012-1-14 14:44

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-14 14:33:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่ ให้ความรู้แก่ประชาชน และ แนะนำ นวัตกรรมใหม่ๆ เพื่อให้เกิดประโยชน์และความรู้ในการเสริมความงาม ใหม่ๆ  ซึ่ง การเข้ารับบริการการร้อยไหม จะต้องทำโดยแพทย์ ผู้เชี่ยวชาญและผ่าน การรับรอง เท่านั้น  
สามารถตรวจสอบรายชื่อแพทย์ ผู้เชี่ยวชาญได้ที่

www.dermalink-thailand.com

Dr.kim dong jun  มาสเตอร์ เทรนเนอร์ PDO Thread Beaute lift company จากประเทศเกาหลี บินมาให้ความรู้ คุณหมอในประเทศไทยเกี่ยวกับ การร้อยไหมละลาย เทคนิคที่ดีที่สุด Beaute lift หรือ การร้อยไหมคอลลาเจน เข้าสู่ผิวหน้า ซึ่งเป็นนวัตกรรมที่ดังมากๆที่เกาหลี และเป็นที่นิยมและแพร่หลายไปทั่วโลก  

Dr.kim กำลัง Design รูปหน้า นางเอกสาวสวย 2000 ปี  ให้เด็กตลอดไป ซึ่งการใช้ เทคนิคbeaute lift  ก็เป็นเทคนิคที่ ไม่บวก ไม่เจ็บ และ ทำให้ใบหน้า ตึงกระชับ ขึ้นมาทันที แทนที่เราจะ กินคอลลาเจน หรือ ทา คอลลาเจน หรือฉีด ใช่มั้ย ค่ะ  ช้าไปแล้วค่ะ  เอาไหมคอลลาเจน ใส่ไปใส่ในชั้นผิว ตึงทันที เลยนะค่ะ

พี่ต้อม รัชนีกร  บอกว่า อายุก็เป็นเพียงตัวเลขเท่านั้นนะค่ะ  เพราะมี นวัตกรรมดีๆที่จะทำให้ย้อนอายุได้ เห็นมั้ยค่ะ มุกปากด้านซ้ายและแก้มด้านซ้ายยกขึ้นแล้วค่ะ การร้อยไหมละลายเทคนิค beaute lift เพียงแค่ 5 นาที ก็สามารถปรับรูปหน้าให้ ตึงกระชับ สวยได้รูป โดยไม่ต้อง ไปดึงหน้าแบบผ่าตัด ให้เจ็บตัว มีแผลเป็น อีกต่อไปค่ะ

4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-14 14:34:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dermalink เมื่อ 2012-1-14 14:42

Make up artist ชื่อดัง  คุณเอกกี้  Big Boss จาก Phoenix Hair studio  ที่ดาราดังหลายๆคนต้อง ให้เทอแต่งหน้าและ ทำผมให้เท่านั้นค่ะ

คุณ ลูกตาล ฉโลมจิต  มาเป็นแขกรับเชิญในงาน work shop ครั้งนี้ด้วยค่ะ  สวยไม่รู้จักคำว่าแก่เลยนะค่ะ

น้องปุยฝ้าย ก็มาเป็นแขกรับเชิญ ในงาน การร้อยไหมละลาย เทคนิค beaute lift   เป็นนักร้องที่ชอบดูแลตัวเอง ทำให้ยิ่งอยู่ในวงการบันเทิง ยิ่งสวยขึ้นทุกวันๆ เลยนะค่ะ

​Make up artist ชื่อดัง  คุณแจ็ค  Big Boss จาก Phoenix Hair studio  ที่ดาราดังหลายๆคนต้อง ให้แต่งหน้าและ ทำผมให้ เพราะที่นี่ เป็นแหล่งรวม ของ Hair studio ที่ ดีที่สุด และเริดที่สุด แล้วนะค่ะ  ถ้าใครต้องการดูแลเส้นผมถึงขีดสุด ที่นี่คือคำตอบค่ะ

นายแพทย์ อดิศร ศิริสรรหิรัญ  AMED CLINIC แพทย์ผู้เชี่ยวชาญด้านการร้อยไหม และ Design รูปหน้าโดยไม่ต้องผ่าตัด   ก็มาเรียนและรับความรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับเทคนิค beaute lift  ในการยกกระชับใบหน้า และ การใช้ไหมละลาย เพื่ีอทำให้หน้า เรียวเล็ก และ ดูเด็กลง

นายแพทย์ นิติธรรม   รัตกสิกร  นิติธรรม คลินิก  จากพิษณุโลก  แพทย์ผู้เชี่ยวชาญด้านการร้อยไหม และ Lasers center   ก็มาเรียนและรับความรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับเทคนิค beaute lift  ในการยกกระชับใบหน้า และ การใช้ไหมละลาย เพื่ีอทำให้หน้า เรียวเล็ก และ ดูเด็กลง

แพทย์ หญิงธนีศา  ธนีศา คลินิก  และ พญ  พิรัมภา จากชุมพร  ทั้ง 2 ท่านนี้ หลังจาก เรียนรู้เทคนิคต่างๆเสร็จเรียบร้อย ก็มาลงมือทำกัับเคสคนไข้  ในการร้อยไหมลายละลาย ดึงยกสะโพก ให้สวยได้รูป และทำให้สะโพกตึงกระชับ  เห็นได้ชัดเลยค่ะว่า  สะโพก ยกขึ้นและ ตึงกระชับขึ้นมาทันทีเลย

นี่คือ การร้อยไหม เทคนิค Beaute lift ในการยกสะโพก แก้ปัญหาสะโพกขาดความกระชับ  และ หลังจากการร้อยไหมก็ ทำให้ กล้ามเนื้อเกิดการหดเกร็งและทำให้ สะโพก ยกกระชับขึ้น

รายชื่อแพทย์ ที่เข้าร่วมการอบรม ทั้งหมด และผ่านการอบรม พร้อมกับได้รับ ใบCertificate  มีดังต่อไปนี้นะค่ะ

เดี๋ยวจะมาอัฟเดท กันนะค่ะ

กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่ ให้ความรู้แก่ประชาชน และ แนะนำ นวัตกรรมใหม่ๆ เพื่อให้เกิดประโยชน์และความรู้ในการเสริมความงาม ใหม่ๆ  ซึ่ง การเข้ารับบริการการร้อยไหม จะต้องทำโดยแพทย์ ผู้เชี่ยวชาญและผ่าน การรับรอง เท่านั้น  
ทำที่ไหนบ้าง ราคาเท่าไรค๊ะ
อยากทำด้วยคร้า..

คุณหมอที่เก่งเรื่องเทคนิค beaute lift มี 20 ท่านในประเทศไทยครับ  โพสต์ 2012-1-14 16:16
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-14 16:17:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่ทราบว่า อยู่จังหวัดอะไรครับ เดี๋ยวพีทจะ ติดต่อและแนะนำ ให้ได้นะครับ ขอบคุณครับ

พีท 083-248-8897

ที่มาเรียนกับทางบริษัท Dermalink นะครับ  โพสต์ 2012-1-14 20:53
รบกวนส่ง เบอร์มือถือเข้ามาที่ 083-248-8897 นะครับ ที่หาดใหญ่ มีคุณหมอเก่งมาก  โพสต์ 2012-1-14 20:53
อยู่ หาดใหญ่ ค่ะ ราคาค่อนข้างสูงมั้ยค่ะ  โพสต์ 2012-1-14 16:32
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-14 20:59:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบให้แล้วนะครับ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-15 10:50:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ส่งเบอร์คุณหมอที่ หาดใหญ่ให้แล้วนะครับ  คุณหมออบรมกับทางบริษัท ติดต่อคุณหมอได้เลยครับ  บอกว่า มาจากพีทนะครับ จะได้ราคาพิเศษครับ  

ขอบคุณครับ
แล้วแถว สาธร มีตรงไหนบ้างค่ะ   เพื่อนไปยกหน้าดึงหน้าด้วยไหมเทคนิคนี้แล้ว ชอบมาก หน้าตึงเป๊ะเลยค่ะ  แล้วไม่ทราบว่า ไหมคอลลาเจน นี้  เหมือนกันหรือเปล่าค่ะ กับไหมละลาย  

อยากลดน่อง ลดต้นแขน ต้นขา แล้วก็ทำหน้า วีเชฟ เท่าไหร่ ค่ะ  ขอราคาเหมา และขอ เบอร์โทรคุณหมอ และ สถานที่ด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ
อยากทราบราคาอ่ะค่ะ          ร            
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-16 19:14:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เทคนิค beaute lift. มีการทำหลายจุด.  ราคาขึ้นอยู่กับปัญหาหาของใบหน้าและที่สำคัญ ฝีมือแพทย์สำคัญมากครับ

นวัตกรรมสมัยนี้ไม่ผ่าตัดแล้วนะครับ

ขอเบอร์คลินิกใกล้ท่าพระมีมั้ยค่ะ แล้วมีราคาพิเศษให้หรือป่าวค่ะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-17 14:30:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบให้แล้วนะครับ  ขอบคุณครับ

สนใจค่ะ อยากทราบรายละเอียด ค่ะ
อยากทราบ ราคา กับสถานที่เบอร์โทร ค่ะ พอดีอยู่ ตจว จะได้ศึกษาหาข้อมูล

อยากทราบว่า ถ้าเพื่อนอยู่พัทยา  ติดต่อคลินิกอะไรค่ะ  รบกวนด้วยค่ะ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-17 20:41:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ส่งข้อมูลให้หมดแล้วนะครับ   สำหรับ คนที่ต้องการ อัฟหน้าสวย  ที่อยู่ ต่างจังหวัด ขอบคุณครับ  

ส่งข้อมูลแพทย์ที่ พัทยาให้ด้วยนะค่ะ   ยังไม่ได้รับกล่องข้อความเลยค่ะ  ขอบคุณค่ะ
ขอข้อมูล ด้วยค่ะ อยู่ฝั่งธนฯ มีตรงจุดไหนบ้างคะ ขอบคุณมากค่ะ (ขอทราบราคาด้วยนะคะ)
ส่งข้อมูลให้ดวยค่ะสนใจมากๆ tontalkp@Gmail.com ค่ะ  ขอบคุณค่ะ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-20 12:27:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ครับ เดี๋ยวพีท ส่งรายละเอียด ชื่อคุณหมอ ที่ผ่านการอบรม เทคนิค Beaute lift  ที่ดาราทุกคนต้องทำเทคนิคนี้ ทั้งดาราไทย ดาราเกาหลี  ที่เกาหลีดังมากครับ  ใจเย็นๆนะครับ พีท จะส่งข้อมูลให้ครับ

ขอบคุณครับ   

พีท 083-248-8897
www.dermalink-thailand.com
วันจันทร์ที่ 30 มกรานี้เรานัดไปทำที่เอเมด คลีนิกแถวสีลมแล้วเด๋วมาเล่าให้ฟังกันนะคัฟ แต่มีเพื่อนไปทำที่พฤกษาสาขาสยามมาก็โออยู่
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-26 11:04:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คุณหมอที่ผ่านการอบรม การร้อยไหม ปรับรูปหน้า และ การยกกระชับใบหน้า และสลายไขมันที่หน้า  ด้วยเทคนิค beaute lift มีที่จังหวัด  กรุงเทพ หาดใหญ่ โคราช ชลบุรี พัทยา ชุมพร ภูเก็ต พิษณุโลก

พีทส่งข้อมูลเข้าทาง ข้อความให้แล้วนะครับ   ขอบคุณครับ

กรุณาส่งข้อมูลท่ี waranich@hotmail.com รบกวนหน่อยนะค้ะ  โพสต์ 2013-5-4 23:51
ขอชื่คุณหมอและคลีนิคท่ีพัทยาและชลบุรีได้ไหมค้ะ สนใจอยากทำค่ะ  โพสต์ 2013-5-4 23:49
ขอข้อมูลคุณหมอด้วยคะพร้อมราคานะคะคุณพีท ที่ bgroup.3@hotmail.com คะ  โพสต์ 2012-1-26 11:26
อยากลองบ้างจัง ขอศึกษาหาข้อมูลก่อนนะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้