ดู: 154|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดลดโหนกแก้ม/กราม] รีวิว ผ่าตัดกราม+ลดโหนกแก้ม หลังเรียนจบที่เกาหลี

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ ชื่อพลับนะคะ เราตัดสินใจผ่าตัดโครงหน้าที่รพ.บาโนบากิ

เลยจะมาเขียนรีวิวให้คนกำลังสนใจได้อ่านกันค่ะ
ก่อนอื่นต้องบอกก่อนว่าเราเริ่มสนใจเรื่องรูปร่างหน้าตาของตัวเองตั้งแต่ม.ต้น หรือม.ปลายนี่เองค่ะ
คิดมาตลอดว่ากรามตัวเองใหญ่ อยากให้หน้าเรียวกว่านี้

เวลาส่องกระจกทีไรก็คิดตลอดว่ากรามเล็กลงกว่านี้น่าจะดี...
ตั้งแต่ตอนนั้นเราก็ตั้งตารอให้อายุครบ 20ปี จะได้ศัลยกรรมหน้าสักที แต่พอถึงเวลาได้ทำงานก็ยุ่งๆ
ยังไม่มีเวลามาทำหน้าเลยค่ะ T^T

ได้จังหวะเหมาะมีช่วงวันหยุดยาวพอดี เลยหาเวลามาปรึกษากับคุณหมอ และก็ตัดสินใจจองวันผ่าตัดเลยค่ะ
เพราะว่าที่รพ.บาโนบากิมีคุณหมอที่เก่งและเชี่ยวชาญด้านศัลยกรรมโครงหน้า
เราเชื่อใจฝีมือคุณหมอ และคุณ-ังไม่เคยมีเคสหลุกเลยค่ะ
วันนี้เอารูปก่อนผ่าตัดมาให้ดูก่อน แล้วทุกคนน่าจะเข้าใจว่าทำไมเราถึงอยากตัดกราม 555555
อ่อ คุณหมอมีการแนะนำให้ลดโหนกแก้มด้วยนะคะ
ไหนๆจะทำอยู่แล้วก็ทำพร้อมกันไปเลย จะได้พักฟื้นทีเดียวค่ะ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ เมื่อวานซืน 17:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fortunemoon เมื่อ 2024-10-24 17:10

สวัสดีค่ะ พลับกลับมาอัพรีวิวหลังผ่าตัดโครงหน้าได้ 1อาทิตย์แล้วค่ะ

แป๊ปเดียวผ่านไปหนึ่งอาทิตย์แล้ว เร็วมากๆ

เราผ่าตัดโครงหน้า 2 จุด มีโหนกแก้ม กับกรามไปค่ะ

เพิ่งผ่าตัดมาได้อาทิตย์เดียว อยากบอกว่าสำหรับเราเจ็บและทรมานมาก T^T

เราเริ่มเจ็บตั้งแต่ยาสลบหมดฤทธิ์เลย แอบร้องไห้ไปด้วยเพราะทนไม่ไหว 5555555

พี่พยาบาลบอกว่าถ้าร้องหน้าจะยิ่งบวมนะ เลยพยายามฮึบอยู่ค่ะ

สุดท้ายเราก็อดทนผ่านมามันได้แล้ว

รูปนี้ถ่ายก่อนยาสลบจะหมดฤทธิ์ ตอนแรกก็คิดว่าไม่ค่อยเจ็บเท่าไหร่ พอทนไหว

แอบตลกตัวเอง ตอนแรกก็ขำๆ เพราะยังมียาอยู่ ในหัววิ๊ง มึนๆ เหมือนเมาค่ะ

ตั้งแต่วันที่2 ค่อยๆ เริ่มบวมแล้ว

วันที่2รู้สึกว่าเหนียงเราจะบวมกว่าหน้าด้วย เหมือนบวมไปถึงคอ ความรู้สึกเหมือนหลอดลมแคบลง 555 น่าจะบวมมากค่ะ

พอแกะเทปใต้คางออกได้เห็นสันกรามใหม่ของตัวเองครั้งแรกรู้สึกปลื้มปริ่ม ถึงจะบวมอยู่ก็เถอะ

วันที่5 ทานโจ๊กได้แล้วค่ะ

ก่อนหน้านี้เรากิยได้แต่น้ำ ของเหลว และก็เต้าหู้นิ่มๆค่ะ

อ้อ แล้วก็วันนี้เราเริ่มไปทำงานแล้วค่ะ

เราว่าพอไปทำงานได้ขยับร่างกาย รู้สึกว่าลดบวมได้ไวขึ้นด้วย เหมือนที่คุณหมอบอกเลยว่าเดินเยอะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้