ดู: 53310|ตอบกลับ: 32
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ใครเคยใช้ครีมของวุฒิศักดิ์คลินิกบ้าง

[คัดลอกลิงก์]
เรากำลังหาครีม Whitening ตัวใหม่อยู่อ่ะ ..เห็นมึคนบอกว่า ของวุฒิศักดิ์ก็โอเคเลยละ อาร์บูติน และก็วิตามินซี เพื่อนๆคนไหนเคยใช้บ้าง มาแชร์กันดูนะ
เข้ามาแอบดู แบบว่ายังไม่เคยใช้ง่ะ กิกิกิ
...ยัังเลยเหหมือนกัน มีี ใครพอบอกได้ป่ะเนี่ย เผื่อ ไปถอยมาใ้ บ้าง อิอิ
เรารักษาคอร์สสิว  เดอร๋มา อ่ะค่ะ ไปหาหมอมาสองอาทิตย์ ให้ทั้งยากิน ยาทา ไม่น่าเชื่อ สิวหายเกือบหมดเลย เหลือแต่สิวอุดตันที่ต้องไปกดออก หน้าดีขึ้นจริงๆ แต่อาทิย์นี้ว่าจะไม่ไป เพราะครีมที่ได้จากอาทิตย์ที่แล้วยังไม่ได้ใช้เลย เค้าให้มาทาค่อนข้างเยอะ ประมาณว่าใช้ได้ถึงสองสัปดาห์เลยแหละ แต่อยากรู้ว่าของนิติพลดีรึป่าวราคาถูกกว่ากันไหมอ่ะคะ
ตอบกลับ 4# Pancatxx

เคยเข้าคอร์สของนิติพลครับใช้ครีมที่นั่นด้วย ตอนที่ทำหน้าก็ใสนะครับ
คอร์สทำหน้าแล้วครีมที่นิติพลแพงกว่าครับ แต่ไม่แน่ใจว่าเจ้าของคนเดียวกันรึป่าวน่า
นิติพลแพงกว่าค่ะ แต่เราก็รักษาหลายคอร์สที่วุฒิศักดิ์ อาบูติน ดีจริงค่ะ หน้าใสมาก ๆ
แบบมือใหม่ค่ะ เข้าไปปรึกษาเลยเหรอคะ
ว่าอยากได้ อาบูตีนมาทาหน้า....อยากสวยค่ะ
หน้าใสขึ้นจริง ๆ ค่ะ เราหามาคอร์สนึง beauty perfect ตอนนี้ซื้อยาใช้อย่างเดียว
เคยใช้แต่ของนิติพลคับ
ไม่กล้าเข้าวุฒิศักดิ์คับ ดู business เกินไป
ใช้whitening gel (Kojig acid + Vit C) 150บาท
กับ brightening ( 5% alpha arbutin) 180 ครับ
พอดีผิวมันใช้แบบครีมไม่ได้เลย ใช้แล้วสิวบุกคับ
เลยใช้แบบเจลมาตลอด
ที่ใช้ตลอดจะมี Collagen with vit A & C (320) อันนี้ใช้ดีมากๆครับ แนะนำเลย
แล้วก้อใช้ก่อนล้างหน้ากันสิวขึ้นครับ
ตอนนี้หน้าก้อใสดีคับ
ถ้าของวุฒิศักดิ์ตัวไหนดีบอกด้วยครับ อยากลองๆ
แต่ไม่กล้าเข้าไปถาม เด๋วโดนขายคอร์สอ่าา
ใช้อยู่คับ  ใช้ AHA 20% ทาทิ้งไว้ 10 นาที แล้วล้างออกด้วยน้ำป่าว
จากนั้นก็ทาด้วย arbutin cream คับผม หน้าใสขึ้นจริงคับ
แนะนำอีกอย่าง ใช้กันแดดด้วยนะคับก่อนออกจากบ้าน
วุฒิศักดิ์  โรงงานผลิตเค้าเลิศอยู่นะคับ  ชื่อว่า  บริษํท โอโอทรี บิวตี้      
ส่วนครีมที่แนะนำคือ   อาร์บูตินครีม นะคับ   วิตซีไม่อยากแนะนำ   เพราะแบบทาไม่ค่อยได้ผล  เพราะไม่เสถียร  เพราะแบบสเถียรจะแพงมาก   แบบเสถียรจะเรียกว่า AA2G    และ ascorbyl phosphase  ซึ่งมีราคาแพง  แต่ขาวนะคับ  ดีทีเดียว
ดีค่ะเพื่อนๆ
คือแบบว่า เราก้อใช้อยู่น่ะค่ะ ของเค้าดีจริงๆ ค่ะ สิวหายไว
พี่สาวเค้าก้อใช้ค่ะ
แต่รอบนี้ หล่อนชื้อมาจำนวนเยอะ กลัวใช้ไม่ทัน เพื่อนๆ คนไหนสนใจ ขอเราแบ่งซื้อได้ จะขายให้ในราคาที่ลด 15% สภาพครีมยังครบร้อยเปอร์ไม่มีการแกะใดๆ
เรามี ตัว whitening 6 หลอด ลบรอยดำ 3 หลอด และ เมลานิสอีก 3 หลอด
อยากให้เพื่อนๆ ได้สวยหล่อกันทั่วหน้า สนใจติดต่อได้ที่ zizauninety_nun@hotmail.com แอดมาถามได้ค่ะ
เราชื่อ นันท์

ผมก้อใช้อยุ่ครับ...โอนะ
เลี้ยงไข้ครับแรกๆไสวิ้ง หลังๆ เริ่มหนักขึ้น
เอาไงกันละเนี่ย ว่าไปหาอยุ่พอดี
ใช้ AHA arbutin Vit C แล้วก็กันแดดค่ะ
หน้าเนียนมาก ผ่องขึ้นด้วยค่ะ
ซื้อกันแดดตุนไว้เยอะมาก ใครสนใจ PM มานะ ช่วงนี้ช็อต TT
อาร์บูติน วุฒิศักดิ์คลินิก เท่าไหร่คะ ?
เคยใช้ค่ะ ตอนนี้เริ่มคอร์สใหม่แล้ว  หลังจากเคยเข้าคอร์สไปนานแล้ว 2 ปี  ตอนนี้กลับมาเข้าใหม่
คนที่ไปทำหน้าต้องมีความที่จะตั้งใจทำจริงๆ  ยาที่ใช้จึงจะได้ผล  คือเช่น ไม่ใช้ยี่ห้ออื่นให้มั่ว  แต่ก่อนเคยเป็นสิว แล้วมีรอยดำที่เกิดจากสิว  เลยไปเข้า beauty perfect 6000 บาท ทำหน้า 10 ครั้ง ฟรี 1 ครั้ง  4สัปดาห์แรก ไปทุกสัปดาห์  แต่ต่อไปก็ 2 - 3 สัปดาห์ไปครั้ง  มีแต่คนบอกว่าหน้าใสขึ้นมาก  แต่ตอนนี้เข้า ultra deep  เพิ่งไปมาครั้งเดียว  แต่ก็โอเคอยู่คะ  เวลาแต่งหน้าเครื่องสำอางค์ติดเรียบเนียบ  แต่งหน้าขึ้นเลยค่ะ
เราชอบอาร์บูตินจร่ะ
เคยรักษา เดอมาร์ไวท์ครับ ดีีครับ ส่วนยาผมว่าถ้าคู่ไปกับการทำหน้าเห็นผลชัดเจนกว่า
เราใช้อัลฟ่าอาร์บูตินซื้อจากเน็ตร้านนึงค่ะ  ขาวใสขึ้นจิงนะ  ที่เราใช้คือเช้า อัลฟ่าอาร์บูติน ครีมมะละกอ ครีมกันแดด  เย็น ไนท์  ตามที่เราใช้นะ
แล้ว cs laser ของนิติพลละ่ครับใครเคยมั้ง ผมว่าจะไปเป็นหนูทดลอง เพราะตอนนี้หน้าผมมันโตเกินแค่ whitening แล้วละ แต่ก้อยังกลัวไม่ได้ผล อยากขอความเห็นหน่อยอะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maprangzaa เมื่อ 2011-11-8 22:55

เราใช้whitening ของวุฒิศักด์ ใช้คู่กะ Spf 70 ใช้ดีมาก แฟนเราก้อใช้เค้ามีฝ้าที่จมูกดำมากมันจางไปมากเลยเหมือนไม่เปนฝ้าเลย...เคยครีมตามท้องตลาดใช้แล้วฝ้าที่จมูกไม่หายค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NiiDA_zii เมื่อ 2011-11-10 12:51

ใช้เป็นเซ็ตหน้าใสค่ะ 1950 บาท ใช้ดีค่ะ ใช้ได้เป็นเดือนเลย มันจะค่อย ๆ ใสขึ้น แบบค่อยเป็นค่อยไป ต้องใช้เวลาค่ะ แล้วแต่สภาพผิวค่ะ
เซตนี้มีครีมกันแดดให้ด้วย SPF ตั้ง 100 แน่ะ
เราก้อใช้อยุใช้ ไวเทนนิ่ง  อาบูติน เมลานิส เจลล้างหน้าด้วยจ้า แต่แอบหมดไว โดยรวมแล้วเราชอบเมลานิสน่ะหน้าขาวดี
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้