12345678
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: W.P.
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เลเซอร์ สิวอุดตันคะ (ใจไม่กล้าพอห้ามเปิด)

[คัดลอกลิงก์]
สู้ๆนะเป็นกำลังใจให้เจ้าค่ะ ไม่น่าป็นสิวเลยเนอะ
หาเป็นรอยแดงไวไวนะคะ  เอาใจช่วยค่ะ
กี่วันหายอ่ะครับ สนใจอยากทำอยู่เหมือนกัน
เราก็เคยทำค่ะ...เราทำที่ราชเทวีคลีนิค  เราแพ้ครีม picco ok สิวอุดตันขึ้นแทบจะทุกรูขุมขนบนหน้า  เราโดนไป 128  shot ก่อนศึกษาหาข้อมูลตาามเวปต่างงๆ  เค้าว่าหน้าจะระบมประมาณ สองสามวัน  หลังจากนั้นสะเก็ดจะขึ้นก็ทาครีมรักษาสะเก็ดไว้ให้อยู่บนหน้าเราให้นานที่สุด  เกิน สิบงันได้ยิ่งดีนะคะ  เพราะพอสะเก็ดหลุดจะไม่ค่อยทิ้งรอยไว้  แต่สำหรับเราซวยมากๆเลยเพราาะพอเลเซอร์เสร็จ  หมอให้ทำทรีทเม้นacne ต่อเลยซึ่งพอทาครีมลงไปปรากฎว่ามันลงไปในรูหลุมเลเซอร์แทบทุกเม็ดเลย  รุ่งเช้าบางเม็ดก็อักเสบเพราะไอ้ครีมเขียวๆที่ทำทรีทเม้นนี่แหละ  ทำให้น้ำเหลืองขึ้นมาเต็วรูช้้าลงไปอีก  เรานะคิดผิดมากเลยแอบโกรธหมอที่จะขายแแต่คอร์สทรีทเม้นท์  ซึ่งจริงๆแล้วแผล้ลเซอร์เค้าไม่ให้โดนน้ำ 24ชม.ด้วยซ้ำ  แต่พอสะก็ดขึ้นบางเม็ดก็เป็นรอยแดง  บางเม็ดก็ไม่เป็น  ซึ่งหมอก็ขายคอร์สเลเซอร์ลบรอยดำอีก  แต่คราวนี้เราไม่เชื่อแล้ว  เรามารักษาด้วยวิธีธรรมชาติดีกว่า  ทร Scacare gel เยอะๆ  พอกหน้าด้วยสมุนไพรขมิ้นวันเว้นวัน  mask หน้าด้วย SKII วันเว้นวัน  รอยก็ค่อยๆหายไปสิริใช้เวลาเดือนนึงเต็มๆนับตั้งแต่วันยิงเลเซอร์  ซึ่งตอนที่หมอจะขายคอร์สเลเซอร์ลบรอยดำนี่เกือบห้าหมื่น  หมอบอกว่ารอยจะค่อยๆจางใช้เวลาประมาณสองเดือน  เราก็เลยรอดจากการเป็นเหยื่อขายคอร์สทรีทเม้นท์  จริงๆแล้วเราชอบราชเทวีมากนะคะ  เราว่ายาทาเค้าดี  ติดตรงรำคาญที่ชอบยัดคอร์สให้เนี่ยแหละ  ว่าไปหลังจากเลเซอร์แล้วแต่งหหน้าง่ายขึ้นมากเพราะมันไม่เป็นเม็ดๆอุดตันแล้วหลังจากนัั้นต้องรักษาควาทสะอาดหน้าดีๆนะคะ  ล้างเครื่องสำอางค์ออกให้หมดทุกครั้งก่อนทาครีมบำรุง  ส่วนเราติดการพอกหน้าไปเลยหลังจากนั้นพอกแทบทุกวัน  เดี๋ยวนี้ใครๆก็ทักว่าหน้าดีขึ้นมาก  เราว่าพอกหน้าด้วยสมุนไพรเนี่ยเวิร์คสุด  ไม่แพงด้วย  เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้นะจ๊ะ
สู้ๆนะค่ะเด๋วก็สวยแล้ว แต่ก่อนเราเป็นเยอะมากๆๆๆเหมือนกับของตัวเองเลย เลเซอร์หมดไปเป็นหมื่นที่พรเกษมอ่ะแพงจิงๆแหละแต่ตอนนี้ก็หายแระ
พอทราบไหมคัฟว่าลดลิ้วรอยเท่าไหร่ รบกวนขอเบอคลีนิคกับเบอหมอหน่อยนะคัฟ
เลเซอสิวอุดตัน แล้วมันจะกลับมาเป้นรูเหมือนเดิมไหมอะ
เราก็เปนคนนึง และชอบบีบสิว ทำไห้รูขุมขนกว่้างกลายเป้นว่าสิวอุดตันเพิ่มขึ้น เราก้หาทางแก้อยู่
แต่อยากได้หายถาวรไม่ใช่หมอเลี้ยงไข้ อยากไห้รูขุมขนเล็กลง
โทรหาคลีนิค มิได้เลยง่า..
มีเบอร์คุณหมอไหมค่ะ
มีเบอร์ติดต่อคุณหมอ หรือ คลีนิค ไหมค่ะ อยากทำฝุดๆ
12345678
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้