เจ้าของ: W.P.
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เลเซอร์ สิวอุดตันคะ (ใจไม่กล้าพอห้ามเปิด)

[คัดลอกลิงก์]
แฟนปลาก็เปนแบบนี้เรย ย้ำแบนี้เรยค่ะ  ไปเลเซอมา ที่หมอโมนา  ตงแถวโรงแรมดุสิตธานีอ่ะค่ะ  หมดไป18000  หายแร้วค่ะตอนนี้  เหลือแค่สิวเมดเลกๆ ทำมะดาค่ะ  หลังๆ มาให้ฉีดกลูตา รกแกะ คอลลาเจน  ที้งกินทั้งฉีด หน้านี้ใสกิ๊งค่ะเด่ววันหลังจะลงรูปให้ดูนะคะ  เด่วไปขออนุยาดแฟนก่อน  จาเอารูปมาลงให้ดูน้า
สู้ๆ   สวยแน่ๆ
เราก็เคยเป็นเยอะมากๆเหมือนกัน เพราะตอนนั้นแพ้ duo ของ laroch  สิว + ผื่นขึ้นเต็มหน้า เราก็ทำทรีทเมนต์แล้วก็เลเซอร์รักษาเหมือนกัน มันจาค่อยๆดีขึ้นเอง เราเอาใจช่วยนะเพราะเคยเป็นเยอะเหมือนกัน ถ้าเราไม่กังวลมากมันก็จะไม่ค่อยขึ้น เลเซอร์มันจะแดงมากๆช่วงแรกอ่าจ่ะ เดี๋ยวซักพักก็แดงน้อยลง แล้ว จขกท ก็จาสวยเหมือนเดิมแล้วค่า เป็นกำลังใจให้นะ เราแนะนำนะว่า เวลาเลเซอร์แล้วผิวจะบางลง ต้องระวังแดดด้วยน๊า
ขอบอกว่าหลังการรักษาสวยมากเลยคะหน้าเนียนใสเอามากๆเลย
เราเคยยิงที่พรเกษม ครั้งเดียวหมดไป4000 บาท ยิงตรงแก้มกะคาง. จำนวนสิวดูแล้วพอๆกันเลย แต่เรายิงเสร็จแล้วก้อมานอนให้เค้ากดสิวต่อ หน้าเราก้อไม่แดงช้ำขนาดนี้นะ การเลเซอร์อย่านึกถึงแต่ราคาให้นึกถึงความชำนาญของหมอและคนกดสิวด้วย. ถ้าหมอไม่เก่งเรื่องการยิงเลเซอร์จะยิงไม่ถูกหัวสิว สิวไม่ออกแถมหน้าจะเป็นรอยแดงช้ำ. หน้าเป็นหลุมด้วย และคนที่กดสิว ถ้ากดไม่ดีเอาแต่เค้นสิว(กดที่เดิมหลายๆรอบ). ทำให้หน้าเป็นหลุม ต่อให้หายจากรอยแดงรอยดำก้อต้องมานั่งรักษารอยหลุมที่ไม่มีทางหายได้100%(การเลเซอร์ช่วยได้แค่ทำให้รอยหลุมดูตื้นขึ้นเล็กน้อยเท่านั้น)
ใครคิดจะทำควรดูคลีนิกว่ามีความชำนาญมั๊ย?  ก่อนที่จะตัดสินใจ
ยิงเลเซอร์ --> สิวออก/สิวไม่ออก --> สิวออกไม่ต้องกดซ้ำ/ถ้าไม่ออกต้องมากดออก --> สรุป หน้าแดง ทิ้งรอยดำ แผลรอยหลุม --> ต้องมารักษาต่อ ทำให้หน้าเรากลายเป็นหลุมอุกาบาทเลย

ทางที่ดี หาหมอทาครีมอย่างเดียว เพราะหมอบอกเราว่าถ้าเป็นสิวห้ามทำอะไรทั้งนั้น
เราหาหมอที่ ลุมพินีคลีนิค. ชื่อหมอ วิรัช ลองหาข้อมูลดู

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nattanan เมื่อ 2011-1-20 01:03

โห....... พอ ๆ กับน้องสาวเลยค่ะ แต่ของน้องสาวเราทำให้เองอ่ะ ทำเมโสด้วย Heel ปัจจุบัน่ หายสนิทเลยค่ะแทบไม่เหลือร่องรอยแผลจากสิวเลยหล่ะ
อยากทำเกี่ยวกับสิวเสี้ยนที่แพนคลินิกดีไหมคะ
เราไปพรเกษม ประมาน 3-4 อาทิตได้ แต่จ่ายแต่ละทีแพง ยาติวสีชมพูกินแล้วหน้าใส  แต่เหมือนร่างกายเรามีความต้องการทางเพศมากขึ้นนนะ   และรอคิวนานมาก  ก้อเลยไม่ไปล่ะตอนนี้  ซักพักไปต่อที่นิติพล  3-4อาทิตได้  หมอให้กินยาเม็ดสีแดงๆ พอกินจะมีสิวออกมาเยอะมาก ก้อต้องไปทำ AHA บ่อย เหนื่อยไม่ไป  ก่ะจะรองล้างหน้าด้วยน้ำมะนาวดู ท่าจะดี
โห วิ้งเลยครับ ตอนเปิดมารูปแรก ผมตกใจหมดเลย -*- สิวโคดโหดเลย T-T พอหายแล้วสวยแบบงงครับ ไม่น่าเชื่อว่าสิวจะหายไปได้ขนาดนี้ เยี่ยมไปเลยครับ
จะไปหาคุณหมอบ้างเเล้วคับ เคยโทรเข้าไปคลีนิคเเล้วเเต่ยังไม่ได้ไป เพราะสิวอุดตันที่เคยเป็นเม็ดๆมันอักเสบเพราะไปกดคับ เเต่ไปทำที่อื่นมานะคับ อยากจะไปพรเกษมอยู่เเต่ไม่ไหวมีหวังสิวไม่หายเเพงไป  คิดว่าจะมาหาคุณหมอวิบูล   ดีกว่าเห็นจากรีวิวเเล้วดีขึ้นมากๆ ราคาก็พอสู้ได้ รอยเเดงที่ว่านานนี่ นานประมาณกี่เดือนคับ อยากหายไวๆ
เป็นกำลังใจให้หายไวๆนะคะ
วันนี้ไปหาคุณหมอวิบูล ที่ ล่าวิลล่าอารีย์ มาเเล้ว ประทับใจคุณหมอมากคับ คนเต็มคลินิกเลย เห็นเเล้วตกใจเยอะกว่าที่คิดเอาไว้จิงๆ
สุดยอดอ่า อยากเห็น ตอนหาย แล้วอ่า
ตอบกระทู้ pgori ตั้งกระทู้

เจ้าของกระทู้หน้าเด้งไปแล้วคับ ลองเปิดดูหน้าต่างๆเอานะคับ ขอตอบเเทนๆ ประทับใจหมอ ช่วยผลักดันเต็มที่ อิๆ
141#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-22 22:54:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย armykubpom เมื่อ 2011-3-22 13:40
ตอบกระทู้ pgori ตั้งกระทู้

เจ้าของกระทู้หน้าเด้งไปแล้ ...

555 ขอบคุณคะ  มีช่วยดันกระทู้ พอดีไม่ค่อยได้เข้ามาตอนนะคะ

ใครได้ไปสำผัสกับคุณหมดมามั้งแล้วก้ช่วยตอบกันหน่อยนะคะ ^^
ตอบกระทู้ W.P. ตั้งกระทู้

ยังไปใช้บริการที่คลินิคอยู่หรือป่าวครับ
หน้าใส เนียนเลย สวยค่ะ
144#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-31 20:30:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย armykubpom เมื่อ 2011-3-23 14:05
ตอบกระทู้ W.P. ตั้งกระทู้

ยังไปใช้บริการที่คลินิคอยู่ ...

ใช้คะ  ซื้อยา  ทำเลเซอร์บ้าง กดสิว  ทรีตเมน  ก็ไปที่นี่อย่างเดียวเลย
เค้าก้อเคยทำ ที่ราชพฤกคลินิก เหมือนกัน เป้นแบบเนี้ยเลย น่ากัวมาก ออกมาแฟนตกใจเลย

ตอนนี้สิวเริ่มขึ้นอีกแล้ว แต่เรามทายาสิวตลอดเลย เป็นสิวอุตตันเหมือนกัน หมอบอกว่าต้องทำทุกเดือน

เพราะว่าเราเป้นคนผิวมัน แอบเซ็งนิดนุง แต่ก้อทำใจ เฮ้อ!!! ตอนนี้อยากเลซอร์กระชับรูขุมขน มีที่ไหนแนะนำไหม
เคยดูของฝรั่ง  เอามีดเจาะและกดสิวที่หลัง  สยองมากครับ  ไขมันกระจาย  
เด๋วก็หายค่ะ ใจเย็นๆน่ะค่ะ ถ้ารอนานแล้วก็ลองเปลี่ยนคลินิกดูค่ะ ที่ mayrisaclinic หมอรับปรึกษาปัญหาเรื่องผิวหน้าด้วยค่ะ ทำมาจากที่อื่นคุณหมอก็ให้คำปรึกษาน่ะค่ะ อยู่แถวพระรามเก้า หรือดูใน facebook.com/mayrisaclinic ก็ได้ค่ะ เราแนะนำเพราะที่นี่ดีจิงๆ ลองดูน่ะค่ะ
อยากให้สิวอุดตันหายอะคับ แต่ผมก้อเกือบรับไม่ไหว เพราะผมก้อเปนเยอะๆ ค่อยเป็นค่อยไปดีกว่า ก่อนอื่น ไปกรีดสิวก่อน อิอิ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้