เจ้าของ: mystically
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รีวิว แก้จมูกครั้งที่ 4 โดยค

[คัดลอกลิงก์]
ซี ชอบ ลายโดราเอม่อน หร่า - -* แอ็บแบ๋ว นะ
ต้นฉบับโพสโดย HongRim เมื่อ 2009-8-19 12:50

ใช่คับ ฮ่าๆๆๆ
ทามมายเค้าเจอกันด้วยอยากเจอเพอื่นๆในเวปนี้บ้างจัง ทำไงดี
พี่โอม จมูกใหม่สวยมากค่ะ
พักผ่อนเยอะๆ หายไวไวนะค่ะ :)
ขอให้หายไวไวนะคะคุงโอม.. รอดูตะหมูกหล่อๆ อยู่ค้า..
พิมพ์รึเปล่าอชิ

ตกลง อย่า หรือ อยาก แก้
ต้นฉบับโพสโดย mystically เมื่อ 2009-8-19 11:23

ช่ายแล้วครับ อยาก ไม่ช่าย อย่า อิอิ
พี่โอม  หน้าใสมากๆๆ

หนิง ขอเป็นกำลังใจให้อีกคนนะค่ะ
พี่โอมครับ หวัดดีครับผมชื่อตั้มน่ะครับ ผมได้คิววันที่24 ตุลาตอนทุ่มครึ่งครับ  ผมมีคำถามจะถามพี่โอมตามมนี้น่ะครับ
   1.แนะนำหน่อยว่าผมต้องไปตอนกี่โมง
   2.ผมไม่มีแบบไปด้วยครับเพราะไม่รู้ว่าเอาแบบไปให้คุณหมอดูแล้วมันจะเข้ากับหน้าเรารึเปล่า
   3.จมูกผมค่อนข้างโด่งอยู่แล้วคือมีสัน  รูจมูกกว้าง ปลายเป็นใหญ่ๆ เนื้อเยอะครับจับดูแล้ว  ทรงจมูกสั้น  ผมควรเสริมแบบไหนดี อยากตัดปีก แต่กลัวหน้าเปลี่ยนไปในทางไม่ดีหนะครับ
   4.ผมฝึกงานวันที่ 1 พฤศจิกาหลังจากทำ มันจะหายช้ำทันมั๊ยครับ เพระพี่แดงนัดตัดไหมวันที่ 31  ครับ จากนั้นก็บินไปฝึกงานครับ หรือว่าควรพักฟื้นก่อนซัก2 อาทิตย์
    5. อันนนี้ข้องใจมาก หลังจากทำมาแล้วกี่วันโดนน้ำได้ และที่สำคัญผมควรนอนยังไง คือนั่งหลับหลังพิงโซฟา ฟรือว่านอนเลย (ผมข้องใจตรงนี้แหละ   
      6. ผมมัรูปมาให้ดูครับ

รูปครับเมื่อกี้ไม่ขึ้น

untitled.JPG (8.2 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 13)

3.JPG (7.77 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 12)

พี่โอมครับ บ บ บ  บบ จมูกโด่งสวยมากครับ ๆ
สวยจริงๆครับ เสียดายไม่ได้ไปส่งพี่โอม
เห็นแค่รูปก็ตาร้อนผ่าวๆๆ แล้วอะ เห็นตัวจริงคงต้องอิจฉามากๆแน่ๆเลยครับ
555+

ยังไงก็ขอให้จมูกพี่โอมเข้าที่ไวๆนะครับ
สวยมากๆเลยคร่ะทรงสวยว่าแต่เอาแบบไหนให้คุณหมอดูคร่ะ.จาได้หาไปบ้าง.ขอย้ำว่าสวยมากๆคร่ะ
โอ๊ววววววว  พี่ ขา พี่ ต้อง อธิบาย ให้ ละเอียด เลยนะคะ ว่า ตัดทำไม ตัดยังไง บอกหมอ ว่า แบบไหน เสริม ยังไง ทรงไหน  หนู ชอบ ดั้ง อันใหม่ ของพี่ มากๆๆ เลยค่ะ อันสุดท้าย เนี่ย สวยที่สุดเลย ค่ะ เท่าที่ดู มาตั้งแต่ แรก ทรงเป็น จมูกที่สุดเลย
วันนี้เปงงัยมั่งคะพี่โอม หายไวไวนะค้า นุ้งสาวตัวกะเปี๊ยกเปงห่วงนะคะ
88#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-19 15:39:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พี่โอม  หน้าใสมากๆๆ

หนิง ขอเป็นกำลังใจให้อีกคนนะค่ะ
ต้นฉบับโพสโดย ning-ning เมื่อ 2009-8-19 14:17

ขอบคุณน้องหนิงมากครับ
จมูกสวยเจงๆๆๆๆๆๆ   

ชอบจมูกพี่โอมจัง
ตอนพี่โอมเข้าไปไม่เห็นอ่ะ แต่ตอนออกมานะ ยังกับฝรั่งลงมาจากเตียงเลยอ่ะ ผมทอง ผิวขาว จมูกสวยพุ่ง ต้องบอกเลยว่าครบถ้วนสมบูรณ์แบบของความลงตัว ต้องบอกคำเดียวว่า อิจฉาพี่โอมอ่ะ 5555++
แต่ยังไงก็เป็นกำลังใจให้เหมือนเดิมนะก๊าบ พักผ่อนให้หายไวๆๆ ก๊าบปม
91#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-19 16:04:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พี่โอมครับ บ บ บ  บบ จมูกโด่งสวยมากครับ ๆ
สวยจริงๆครับ เสียดายไม่ได้ไปส่งพี่โอม
เห็นแค่รูปก็ตาร้อนผ่าวๆๆ  ...
ต้นฉบับโพสโดย lifealone เมื่อ 2009-8-19 14:30

จะตาร้อนทำไมอ่ะ

แบงค์ไม่ต้องทำอะไรก็ดูดีอยู่แล้ว

น่าจะดีกว่านะ
92#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-19 16:08:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สวยมากๆเลยคร่ะทรงสวยว่าแต่เอาแบบไหนให้คุณหมอดูคร่ะ.จาได้หาไปบ้าง.ขอย้ำว่าสวยมากๆคร่ะ ...
ต้นฉบับโพสโดย enjoyza เมื่อ 2009-8-19 14:32

แบบของจมูกผู้หญิงกับผู้ชายทรงจะไม่เหมือนกัน

ลองหาแบบที่ชอบไปปรึกษาคุณหมอ

ถ้าผู้หญิงใช้ทรงจมูกผู้ชายหน้าจะดูแข็งๆ

ในขณะทีผู้ชายใช้ทรงจมูกผู้หญิง หน้าจะออกหวานๆนะครับ
93#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-19 16:11:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โอ๊ววววววว  พี่ ขา พี่ ต้อง อธิบาย ให้ ละเอียด เลยนะคะ ว่า ตัดทำไม ตัดยังไง บอกหมอ ว่า แบบไหน เสริม ยังไง ทรง ...
ต้นฉบับโพสโดย 27Beloved เมื่อ 2009-8-19 15:19

ขอบคุณที่ติดตามดูมาตลอดนะครับ

พี่ก็เอาแบบที่พี่ชอบไปทั้งด้านตรง และ ด้านข้าง

ส่วนปีกจมูกก็ตัดข้างที่เกินออก

แค่นี้เองครับ
94#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-19 16:13:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้เปงงัยมั่งคะพี่โอม หายไวไวนะค้า นุ้งสาวตัวกะเปี๊ยกเปงห่วงนะคะ
ต้นฉบับโพสโดย plaa เมื่อ 2009-8-19 15:32

ตอนนี้ก็บวมแค่ช่วงหัวคิ้วนะปลา

ไม่รู้พรุ่งนี้จะบวมขึ้นอีกรึเปล่า
95#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-19 16:13:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จมูกสวยเจงๆๆๆๆๆๆ   

ชอบจมูกพี่โอมจัง
ต้นฉบับโพสโดย achita เมื่อ 2009-8-19 15:44

จมูกอชิตอนนี้ก็สวยแล้วนี่
96#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-19 16:16:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนพี่โอมเข้าไปไม่เห็นอ่ะ แต่ตอนออกมานะ ยังกับฝรั่งลงมาจากเตียงเลยอ่ะ ผมทอง ผิวขาว จมูกสวยพุ่ง ต้องบอกเ ...
ต้นฉบับโพสโดย pingpong1006 เมื่อ 2009-8-19 15:54

พี่รู้แต่ว่า จมูกเปลี่ยนไป

แต่ที่รู้ว่า จมูกพุ่ง ก็เพราะ น้องๆบอกนี่แหละ

ตอนพี่เห็นปิงปองมายังแปลกใจเลย
ตอนนี้ก็บวมแค่ช่วงหัวคิ้วนะปลา

ไม่รู้พรุ่งนี้จะบวมขึ้นอีกรึเปล่า ...
ต้นฉบับโพสโดย mystically เมื่อ 2009-8-19 16:13

ไม่น่าจะบวมเยอะมั้งคะ ถ้าบวมขึ้น คงนิดหน่อยเองมั้งคะ นู๋อัพรูปวันนี้แย้วค่า ไม่ค่อยบวมอีกแย้ว แต่แอบมีม่วงๆหางตาซ้ายหน่อยนุง ว่างๆเรียนเชิญไปวิจารณ์หน่อยนะค้า
เอารูปหนุ่มๆ มาฝากพี่โอมด้วยครับ คริคริ

dungdong1.jpg (286.84 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 12)

99#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-19 16:34:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พี่โอมครับ หวัดดีครับผมชื่อตั้มน่ะครับ ผมได้คิววันที่24 ตุลาตอนทุ่มครึ่งครับ  ผมมีคำถามจะถามพี่โอมตามมน ...
ต้นฉบับโพสโดย tsuke เมื่อ 2009-8-19 14:27

1. ไปตามเวลาที่นัด แต่อาจต้องนั่งคอย

เพราะ แต่ละเคสใช้เวลาต่างกันแล้วแต่ความยากง่าย

2. หาแบบที่ชอบไปอย่างน้อย 2-3 แบบ แล้วคุณหมอจะปรับให้เหมาะกับหน้าเรา

แต่ต้องมีแบบไปให้คุณหมอรู้แนวทางว่า เราชอบประมาณไหน

3. จมูกสั้นก็ต้องทำแบบเรียวยาว แต่ถ้าโด่งอยู่แล้ว มีสันและเนื้อเยอะก็ยากกว่า

คนที่ไม่มีสันและมีเนื้อไม่มากไม่น้อย เนื้อจมูกเยอะและหนาก็ทำให้สวยยาก

เนื้อจมูกน้อยและบางก็เช่นกัน จะทำให้โด่งมากก็ไม่ได้

ส่วนรูจมูกกว้าง ถ้าตัดปีกแล้วไม่เหมาะสม คุณหมอก็คงไม่แนะนำให้ตัดนะครับ

4. ถ้าไม่ช้ำมาก ก็หายทัน เรื่องบวมช้ำของแต่ละคนมากน้อย ช้าเร็วใช้เวลาไม่เท่ากัน

แต่ถ้าได้พักฟื้น 2 อาทิตย์ย่อมดีกว่าแน่นอนครับ

5. ประมาณ 5-7 วัน ก็โดนน้ำได้แล้วครับ เวลานอนควรหนุนหมอนให้สูงกว่าปกติ

และไม่ควรนอนตะแคงในช่วงสัปดาห์แรก

6. รูปเล็กไปครับ ถ้าดูจากรูปเล็กที่โพสต์มา ก็ดูดีอยู่แล้ว

ต้องหารูปใหญ่กว่านี้มาให้ดูนะครับ
โด่งแล้วหน้าลูกครึ่งมากๆขอบอก  ยิ่งหน้าด้านข้างยิ่งสวย ('-^)
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้