123
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: crabby
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รักษาแผลคีลอยด์แบบไม่ต้องผ่าตัดค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ดีมากเลยคับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลน่ะครับ ผมก็เป็น เกลียดมันมาก ได้เวลาจัดการกับมันสักที
อีกตัวนึงแผลนูนและมีสีก็หายชื่อคอนโดลิซ่าหลอดละ1500บาทของเราเปนแผลเย็บที่นูนและดำอ่ะ แผลยาวประมาน3-4 ซมอ่ะ มันหายดีขึ้นเยอะเลยใช้ไปหลอดเดวเอง ซื้อที่ศิริราชราคาถูกว่าทั่วไป
แนะนำให้ไปซื้อร้านคลังยาบางปะกอกค่ะ  ราคาถูกพอๆกับศิริราชค่ะ

จำได้ว่าเคยซื้อ mederma ในราคา 630 จาก ราคาพันเศษๆ แต่ทาแผลที่หางตา

มา ปีกว่า ไม่เห็นหายเลยค่ะ  ตอนนี้กำลังลองพวก สกาเจลอยู่ หลอดละ150 บาท

ไว้ถ้าใช้ดีจะมาบอกนะคะ  
ดีค่ะ เด๋วไปทำมั่ง ที่ตาค่ะ มีเครื่องอยู่แล้ว ฮิตทำเป็นพักๆ ต่อไปนี้จะพยายามทำทู้กวัน
เราเป็นที่หัวไหล่เหมือนกัน ใส่เสื้อโชว์ไหล่ไม่ได้ไม่มั่นจัยเลยเพราะเป็นแผลค่อนข้างใหญ่
เคยไปผ่าตัดมาครั้งนึงแผลเป็นใหญ่กว่าเดิมจริงๆ ตอนนี้เลยหันมาฉีดยาแทน ครั้งละ 200 บาท
เอง 3-4 อาทิตย์ฉีดทีก็ค่อยๆยุบนะแต่ก็ยังมองเห็นเป็นแผลเป็นเหมือนเดิมนั่นแหละ การผ่าตัด
ด้วยเลเซอร์น่าสนจัย แถวกรุงเทพมีมั้ยราคาเท่าไหร่ และจะเป็นแค่รอยขาวจริงป่าว
ก่อนอื่นขอขอบพระคุณเจ้าของกระทู้มากค่ะที่มาให้วิทยาทาน
ตอนนี้เราทำงานอยู่ที่อินเดียค่ะ ฝากเราซื้อได้ค่ะ

Merderma 10 Gram ราคา Rs. 300./
Merderma 20 Gram ราคา Rs. 500./ ค่ะ

ลง e-mail ไว้แล้วเดี๋ยวดิฉันติดต่อกลับไปค่ะ เดี๋ยวอาทิตย์หน้าดิฉันจะบินกลับประเทศไทย จะส่งทางไปรษณีย์ไปให้ค่ะ
ขอบคุณคะสำหรับข้อมูลเจ๋งๆๆนี้คะ,จะลองนำไปใช้ดูได้ผลเช่นไรจะมาบอกกันทีหลังนะคะ
ขอบคุณคะสำหรับข้อมูลเจ๋งๆๆนี้คะ,จะลองนำไปใช้ดูได้ผลเช่นไรจะมาบอกกันทีหลังนะคะ
สั่งออนไลน์กับ amazon สิครับ ถ้ารู้จัุกใครในเมกา แล้วให้เค้าส่งมาให้อีกทีนึง ถูกกว่าเห็นๆ
50g ตก 700 บาท ซื้อครึ่งโหล ค่าส่งอีกสามร้อยกว่าบาท (ค่าส่งในเมกาฟรี) ไม่ก็ลองหาบริษัทที่รับส่งต่ออีกที
ซึ่งต้องเสียค่าถือของต่างหาก (ประมาณ 5% หรือไรนี่แหละ จำไม่ได้)
http://www.amazon.com/s/ref=nb_sb_noss?url=search-alias%3Daps&field-keywords=mederma&x=0&y=0
เราเป็นมาสิบกว่าปีแล้วอ่ะ  ยังจะใช้ได้ผลรึเปล่าอ่ะ ใครรู้ช่วยตอบที  ขอบคุณครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พิม. เมื่อ 2011-5-2 05:42

เป็นมาสิบกว่าปีแล้ว mederma จะยังใช้ได้ผลรึเปล่า ใครรู้ช่วยตอบที ขอบคุณมากมายครับ
แล้วตอนนี้หายหมดหรือยัง
อยากรู้ด้วยคน คับ
อยากฉีดเลยได้ไหมค่ะ  แผลเป็นคีลอยด์  มีที่ไหนแนะนำหน่อยค่ะ  เอาจนเราไม่กล้าใส่ขาสั้นเลยค่ะ
เราก็เป็นแต่แผลน่ากลัวก่า จขกท. ขนาด 9x14cm. แผลเป็นนูน1ml. ขูดเนื้อทิ้ง แผลหายเลยเป็นแผลน่าเกลียดมากๆ ปรึกษาหลายที่หละ ส่าจะไปผ่าตัดออกเก็บทะยอยๆ 3-4ครั้ง ในระยะเวลารวม 2ปี ผ่าครั้งแรก 15,000.- ไว้เราทำจะมารีวิวให้ดูคะ กะจะผ่าตัดเดือนธันวาคม พักผ่อนำด้เยอะหน่อย เป็นช่วงต้นขาเหมือน จขกท. คะ
อยากรู้ว่าเครื่องอัลคราโซนิค ที่พี่ใช้เป็นแบบไหนค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย shine555 เมื่อ 2011-11-9 09:41

Fractional Laser พวก Fraxel หรือ Finescan ช่วยได้ครับ
ทำควบคู่ไปกลับ การฉีด steroid จะได้ผลดีมาก
ส่วนการทา Vitamin E ไม่มีหลักฐานที่ชัดเจนใด ๆว่ารักษาแผลอะไรได้ครับ
แผลหลุมใช้ได้หรือป่าวคะ..
mederma ใช้แล้ว  ไม่หายอ่ะ แค่นิ่มๆขึ้น
เป็นที่หน้าอกคะ เครียดมากเลยเริ่มขยายใหญ่ขึ้นเรื่อยๆๆคะ ไปฉีดสเตอรอยมาเจ็บสุดๆๆเลยคะ แต่ไม่หายไม่มีผลอะไรเลยคะ มีแต่ความเจ็บปวด เครียดสุดๆๆใส่เสื้ออะไรก็ไม่ได้
กำลังเป็นแผลที่หัวเขาพอดีเลย ขอบมากค่ะ ต้องซื้อมาลองซ่ะแล้ว
มีแผลคีลอยด์ค่ะ เคยทาเมเดอร์ม่าเหมือนกัน แต่มันยุบลงหน่อยเดียว เลยลอง search ดูเจอกระทู้นี้ นึกขึ้นได้พอดีมีเครื่องอุลตร้าโซนิคอยู่ แต่ว่าซื้อมานานแล้วเป็นเครื่องรุ่นเก่ามาก ลองใช้ดูยุบเร็วจริงค่ะ แต่ยังไม่เรียบเร็วเท่า เพราะแผลเรานานประมาณ 4 ปีแล้ว หรืออาจจะเพราะเป็นเครื่องรุ่นเก่า แล้วก็ไม่ขยันทาเท่าไหร่แต่ก็เห็นผลชัดเจนกว่าทาโดยไม่ใช้เครื่องค่ะ

ปล. ตอนที่ใช้เครื่องจะรู้สึกเจ็บจี๊ดๆ เจ็บเกือบเท่าตอนไปฉีดคีลอยด์เลย
123
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้