เจ้าของ: วุ่น
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

มาแชร์กัน ตรงโลชั่นยี่ห้อไหนใช้แล้วขาวสุด?จากประสบการณ์ตรง!!

[คัดลอกลิงก์]
51#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-7 22:09:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย numcha19 เมื่อ 2011-2-5 04:05
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย numcha19 เมื่อ 2011-2-5 04:15

แวะมาเก็บข ...

เนียน จิง ๆ ด้วยค่า  ขอบคุนนะค๊ ที่มา แชร์กัน
52#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-7 22:26:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แต่ จขกท ใช้ เภสัช สีชมพูนะ คะ  ไม่ได้ใช้สี ฟ้า    อืมอืม งั้น อยากรู้แล้วซิ เภสัชสีชมพู กับสีฟ้าสีไหนขาวกว่ากัน  เดี๋ยวจะเอาเภสัชชมพูทาแขนซ้าย เภสัชสีฟ้าทาแขาขวา   ข้างไหนจาขาวกว่ากัน แล้วจามาบอกนะคะ  แต่ว่า   จขกท ไม่ชอบกลิ่น เภสัชสี ฟ้าเรยง่ะ

เอาน่าเอาน่า ลอง ทนๆดูซักตั้ง

แสดงความคิดเห็น

ลองด่วนนนน  โพสต์ 2011-6-28 08:06
เค้าลองใช้สีฟ้าที่มันทาได้ทั้งกลางวันกลางคืนอ่ะ ก็ขาวนะ ^^  โพสต์ 2011-2-24 11:03
53#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-7 22:29:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ใช้เภสัช แร้วขนย๊าววววยาวววว   ขนแขนยาวเค้าว่าเซ็กซี่ แต่ขนขายาวนี่ซิ  เค้า จาว่าเป็นกะเตยยยย
เภสัชลองแล๊ว  ใช้แล๊วขนยาวมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  แต่ขาวจิง

มีสูตรมะขามเปียกเม้นล่าง ที่เพื่อนๆเอามาแชร์ ก้อน่าสนนะคะ  โพสต์ 2011-2-23 18:02
เพื่อนๆใช้สีชมพูกันเหรอคะ เรายังไม่เคยลองใช้เลย เราอยากขนยาวเดี๋ยวจะลองเอามาใช้เปรียบเทียบกับสีน้ำเงินดู ตอนนี้ใช้สีน้ำเงินอยู่แต่ขนแทบไม่มีเลย
เรื่องกลิ่นถ้าไม่ชอบเนี่ยก็ลำบากเนอะ เพราะทาแล้วเราต้องทนดมสักพักกว่ามันจะหายไป เดี๋ยวพรุ่งนี้ไปทดสอบกลิ่นสีชมพูด็ก่อน 55

ส่วนตัวแล้วไม่ค่อยชอบน้ำหอมค่ะ ถ้ามะมีกลิ่นเลยจะชอบมากกว่านี้ค่ะ 55  โพสต์ 2011-2-23 19:39
กลิ่นหอมอ่อนๆค่ะ หอมกว่าแต่ว่ากลิ่นอยู่นานกว่าสีฟ้า  โพสต์ 2011-2-23 19:38
ลอง ใช้ยัง คะ เป็นงัย กลิ่น หอม กว่า สีฟ้า ปะคะ  โพสต์ 2011-2-23 17:59
ผมใช้ aviacne Whitening Moisture Body Lotion ครับผม

มีสูตร มะขามเปียก เม้นล่าง เพื่อนๆเอามาแชร์ ก้อน่าสนนะคะ  โพสต์ 2011-2-23 18:01
ผมใช้ NIVEA BODY WT SERUM คับ เวิคมากๆ ใช้คนเดียวอาทิตย์ละหลอด

ช่ายค่ะ ตัวนี้ดีจิงๆ  โพสต์ 2011-2-24 11:04
รูป โปร น่า ใส มาก ๆ เรย ค่า  โพสต์ 2011-2-23 17:58
Aloe Magic ของ Synergy ผสมกับ Hand & Body llotion ของ Synergy

สยบทุกปัญหาผิว
เราทำสครับเองค่ะ คือเทน้ำร้อนใส่มะขามเปียก + ผงขมิ้นชันหรือขมิ้นอ้อยก็ได้ค่ะ +เกลือของมิตรผลค่ะละเอียดดี+ น้ำผึ้งของจิตรลดาหลอดละ30บาทใน7-11ค่ะ แล้วก็ดึงก้านและเม็ดมะขามเปียกออกแล้วคลุกเคล้าให้ทั่วเป็นเนื้อเดียวกันเก็บใส่ขวดโหลพลาสติกใช้ใยบวบขัดกับผิวค่ะ อาบน้ำเช้า-เย็น
เนียนค่ะ ใสด้วย เพื่อนเราไปฉีดผิวขาวมา10เข็มเพื่อนยังไม่ขาว+ใสเท่าเราเลยค่ะ อันนี้เพื่อนเราพูดเองค่ะ และเพื่อนคนอื่นๆก็ทักว่าไปทำอะไรมาแอบกินอาหารผิวหรือว่าไปแอบฉีดผิวมา อิอิ เราลงทุนไม่ถึง100เลยค่ะ ทำครั้งเดียวก็ใช้ได้เกือบเดือนค่ะ ปล.เคยกินDHCอาหารผิวค่ะ รู้สึกว่าผิวจะลื่นแต่ไม่ขาวไม่ใสก็เลยเลิกทาน แต่พอมาทำสครับใช้เองอารมณ์ประมาณว่าทานDHCเลยค่ะ แต่ขาว+ใส และผิวลื่นค่ะ

ช่วงที่เราใช้มะขามขัดตัว เวลาออกแดดจะแสบผิวมากเลย เป็นเหมือนกันไหม  โพสต์ 2011-2-23 19:43
เห็นด้วยค่ะว่ามะขามขาวจริง แต่เวลาออกแดดแสบผิวไหมคะ  โพสต์ 2011-2-23 19:41
ยืนยันอีกคนค่ะเราก็ทำครายๆกันแต่เราเพิ่มน้ำมันมะกอก ผิวนุ่มขาวผ่อง  โพสต์ 2011-2-23 19:13
60#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-23 17:56:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ska เมื่อ 2011-2-23 14:18
เราทำสครับเองค่ะ คือเทน้ำร้อนใส่มะขามเปียก + ผงขมิ้น ...

ชอบจังเลยค่ะ  สูตรนี้  น่าสน น่าสน  อิอิ  ขอบคุณมากมายค่า  เดี๋ยว วุ่นจาลองทำดูนะคะ  จาได้ขาวขึ้น ขาวขึ้น
เราไม่แสบผิวค่ะ จะทาโลชั่นที่มีSPF++++ค่ะ
เรามีหลายสูตรเลยรู้สึกว่าจะโพสต์ในบอร์ดนี้แหล่ะค่ะลองค้นๆดูนะคะ
ตอบคุณ paxky อีกสูตรนึงของเราจะใช้เบกกิ้งโซดา+น้ำมันมะกอก ขัดอาทิตย์ละ2ครั้งค่ะ
ผิวนุ่มลื่นเนียนดีค่ะ
เราใช้ cutepress มอยเจร์มิล สูตรVit C X3 ขวดละ สองร้อยกว่าๆ จริงๆมันสำหรับทาหน้า ช่วยให้หน้าขาวและเฟริม แต่เราเอามาทาตัวอ่ะ ก็ขาวขึ้นแถมรูขุมขนกระชับขึ้นด้วย เวลาไปห้างจะเจอพวกบูทขัดผิว คนขัดผิวจะทดลององขัดด้วยสมุนไพรด้วยขมิ้น เขาบอกว่าผิวเราไม่มีขี้ไคลเลย ถ้าเป็นคนอื่นขัดออกมาแล้วจะน้ำดำๆออกมากับครีมขัดเลย

2009-02-11_132340_milk_for_face.jpg (8.31 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

เคยลองมาแทบทุกชนิด
เภสัช ขาวจิง แต้ต้องขยันทาหยุดทาแล้วคล้ำ และเหนียวๆ
กานิเย่ ไม่ค่อยเท่าไหร่
บีไนซ์โลชั่นดิขาวจิงซึมง่ายหอม หยุดทาแล้วยังไม่ดำ แต่ที่เราอยู่หาซื้อไม่ค่อยได้
เภสัช สีน้ำเงิน ค๊  ตัวเก่ากลิ่นจะแปลกๆ แต่ขาวจริงไรจริง อิอิ

ไม่รู้แพคเกจใหม่สีน้ำเงินยังเป็นครีมตัวเดิมหรือเปล่า (ชอบแบบเก่า)  โพสต์ 2011-2-27 00:31
สีน้ำเงินแบบเก่ายังมีอยู่เหรอ เราหาซื้อไม่ได้แล้วอ่ะ  โพสต์ 2011-2-27 00:30
เราก็คิดว่าเภสัช ค่ะ ของเค้าดีจริงค่ะ
จะรีบไปซื้อด่วนเลยค่ะ ได้ผลยังไงจะบอกนะคะ
ตกลง เภสัช สีฟ้าหรือชมพูล่ะเนี่ย - -'
เภสัชสีชมพู ที่มีรูปผู้หญิงอ่ะคับ :)

เวิร์คสุดๆเน้อ  

แต่ขนหน้าแข้งยาวเร็วมากกกกกกก
นี่เลยเอาไปลอง ราคาประมาณ 50 กว่าบาท เปรียบเทียบได้เลย ทาแขนหนึ่งข้างแล้วเทียบกัยอีกข้างที่ยัง ไม่ทา ออกแดดยังวิ้ง กิกิ

ละอีกอันก็ เภสัช ขวดสีชมพู

แต่ใช้ดีจริงนะ วิ้งเลยไม่เชื่อลองออกแดดยิ่งผ่อง  โพสต์ 2011-2-28 01:56
โลตัสไง ไม่โลตัสก็วัตสัน  โพสต์ 2011-2-28 01:55
ซื้อมาให้โหน่ยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  โพสต์ 2011-2-28 01:02
เภสัช อีกเสียง จ้า ^^
ต้นฉบับโพสต์โดย วุ่น เมื่อ 2011-1-26 17:01
โลชั่นที่มีขายตามห้างสรรพสินค้าทั่วไป เอาแบบพูดชื่ ...

เห็นด้วยค่ะ กับ วาสลีน เฮลธี้ ไวท์ ขวดชมพูค่ะ  
ครีมเภสัช หาซื้อได้จากที่ไหนค่ะ ไม่รู้จักอ่ะค่ะ ขายที่เมืองไทยที่เดียวใช่ไหมค่ะ เดี๋ยวจะได้ฝากให้เค้าหิ้วมาฝาก ขอบคุณค่ะ
.วาสลีน เฮลธี้ ไวท์ สูตรแอคทีฟไวท์เทนนิ่ง ซิสเต้ม ใช้มาหลายปีแล้วคะเปลียนหลายยี่ห้อแต่หนีไม่พ้น นี่แหละเหมาะกะเราที่สุดดูขาวขึ้น:)
มายืนยันเรื่องครีมเภสัชอีกคนค่ะ เพื่อนที่ใช้เค้าใช้มาเกือบ10ปีแล้วค่ะ ขาวมากกกกก (ส่วนเรื่องขนไม่ได้สังเกต อิอิ ) ก่อนใช้เค้าเป็นคนผิวขาวเหลืองออกหมองๆ แต่พอใช้แล้วมันออกเป็นขาวๆใสๆบอกไม่ถูกอะค่ะ คือ ดูแล้วใสๆไม่หมองอะ

แต่ส่วนตัวเราตอนใช้มันก็โอนะ เราเป็นคนผิวคล้ำตอนใช้มันจะออกแนวใสๆเนียนๆอะ ก็ดูเหมือนจะขาวขึ้นนิดๆ แต่ที่หยุดใช้เพราะเราเป็นคนผิวแห้งมากกกกกก ใช้เภสัชแล้วต้องทาซ้ำบ่อยมาก หมดเร็วสุดๆ เลยเปลี่ยนมาใช้จอห์นสันสีม่วง เน้นชุ่มชื่นแทน ก็โอค่ะ

พิมพ์มาซะยาว สรุป เภสัชค่ะ เพื่อนใช้มาเกือบ10ปีแล้ว แปลว่าน่าจะดีจริง ฟันเฟิร์ม!!! อิอิ
สำหรับคนที่ งบ น้อย และ ทนกลิ่นได้ แนะนำ เภสัช ค่ะ ขาวจริงแต่ถ้าออกแดดต้อง ทากันแดดด้วย

นะคะ เพราะทำให้ขาวได้ง่าย ก็ดำได้ง่ายด้วยคร่า (ส่วนตัวนะคะ)

อีกตัว คือ แนะนำ ครีม Milk White Glow Body cream ครีมตัวขาวเนื้อเข้มข้นมากค่ะ กลิ่มนม

หอมมาก แต่เนื้อจะค่อนข้างข้นมาก ต้องทาหลังอาบน้ำเส็ดแบบตัวยังไม่แห้งดีค่ะจะทาง่ายขึ้น

แต่ถ้า อยากขาวตัวนี้ก็โอเคนะคะ ราคาค่อนข้างสูง ประมาณ 500 บาท ส่วนตัวเราใช้ได้ประมาณ

2 เดือนค่ะ เพราะเนื้อมันข้นมาก ยังไงก็ดูนะคะ เราใช้แล้วเห็นผลก็บอกต่อจ้า

- มีอีก สูตร ค่ะ คือซื้อ ครีม ป๊อบ มาปั่นผสมกับครีมที่เราใช้อยุ่ทั่วไป เช่น เอาป๊อบมาผสมกับซิตตร้า

สูตรนี้ น้องที่เป็น สาว 2 บอกมา เค้าขาวมากนะคะ มากถึงมากที่สุด แต่เค้าฉีดด้วย แนะนำมา

ว่าลองใช้ดู ขาวจริงแต่อาจจะทายากหน่อยแนะนำ ทาก่อนนอนนะคะ ^^

ครีม ป๊อบ มันคือ ครีมอารัยง่าคะ ^^  โพสต์ 2011-9-10 13:23
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้