เจ้าของ: mystically
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

มาดูจมูก เป็นแท่ง กับ เป็นสัน ว่า ต่างกันอย่างไร

[คัดลอกลิงก์]
พี่โอมจัยดีมั่ก ๆ เลยคัฟ น่ารักที่ซู้ด.....
52#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-13 04:24:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พี่โอมจัยดีมั่ก ๆ เลยคัฟ น่ารักที่ซู้ด.....
ต้นฉบับโพสโดย 0pEL เมื่อ 2009-5-9 09:46

brabus_pop สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
54#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-14 00:51:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พี่ได้สิทธิ์นั้นเดี๋ยวนี้ ................อันที่สามโอเคเลยทีเดียวครับ แหมมม แก้มาตั้งสามครั้ง นับถือครับพี่ ...
ต้นฉบับโพสโดย brabus_pop เมื่อ 2009-5-13 22:04

นี่แหละครับถึงเอามาเป็นประสบการณ์ให้ทุกคนไว้ศึกษา

จะได้ไม่ต้องทำหลายหน แก้หลายครั้งแบบพี่

เสียเงิน เสียเวลา เสียสุขภาพจิต

ขอให้ทำออกมาสวยๆหล่อๆ ภายในหนเดียวทุกๆคนเลยนะครับ
ครั้งที่สามจมูกสวยมากๆ เลยคะพี่ mystically
56#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-14 22:09:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ครั้งที่สามจมูกสวยมากๆ เลยคะพี่ mystically
ต้นฉบับโพสโดย อิง เมื่อ 2009-5-14 17:11

ขอบคุณครับน้องอิง

สำหรับคนที่ทำมามีปัญหา

หรือทำมาแล้วยังไม่ถูกใจ

ก็อย่าเพิ่งท้อ วันนึงต้องประสบความสำเร็จ

ขอเพียงหาข้อมูลให้มากๆกับหมอหลายๆท่าน

สิ่งที่เคยหวังก็ไม่ไกลเกินเอื้อม

ขอเป็นกำลังใจให้ทุกๆคนครับ
พี่โอมครับ กิวก็ตัดปีกจมูกมาแล้วสองครั้ง  นี่ก็นัดคุณหมอเฉลิมทำจมูกเร็วๆ นี้แล้ว
ม่ะรู้ว่าผลจะมาเป็นงัยก็ไม่รู้ .... แบบว่าเสียเปรียบคนอื่นๆ ที่เขาเลือกทรงได้
แต่กิวคงเลือกไม่ได้ครับ เพราะคงแล้วแต่หมอจะเห็นสมควรนะก๊าบ ....

แอบเศร้านิดๆ
58#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-14 23:40:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พี่โอมครับ กิวก็ตัดปีกจมูกมาแล้วสองครั้ง  นี่ก็นัดคุณหมอเฉลิมทำจมูกเร็วๆ นี้แล้ว
ม่ะรู้ว่าผลจะมาเป็นงั ...
ต้นฉบับโพสโดย TITAN เมื่อ 2009-5-14 23:05

ไม่ต้องกังวลไปครับ

ถ้าทำแล้วไม่ดีกว่าเดิม

คุณหมอคงไม่ทำให้

อีกอย่างพี่ก็ไม่ได้มีทางเลือกมากนัก

แค่ตัดปีกจมูกไปหนเดียว ก็ทั้งหุบทั้งย้อย

แต่คุณหมอยังสามารถแก้ให้พี่ได้

พี่ว่า รอดูผลตอนทำเสร็จแล้วดีกว่า

อาจได้ความรู้สึกเดียวกับพี่ คือ ดีเกินคาด

และพี่ก็ขอให้เป็นอย่างนั้นด้วยนะครับ
อยากได้สูตรหน้าเด็กม้าง

บอกมาเดี๋ยวนี้น้าาาาค้าาา อิอิ
พี่โอมมาบอกสูตรหน้าใส หั้ยน้อง ๆ หน่อยน้าคัฟ คริ คริ
จามาขอสูตรหน้าใสกะพี่โอมค่า^^
62#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-25 01:49:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้องได้เห็นหน้าก่อนครับ ต้องวิเคราะห์ผิวแต่ละคน

ผิวต่างกัน สูตรก็ต่างกันครับ

ส่วนของโอเปิ้ล ตอนเจอกันหนล่าสุด ผิวก็ดีขี้นแล้วนะครับ:)
เริ่ดมากเรยคะพี่ ตอนเอาอันเก่าออกนี่เจ็บป่าวคะ
64#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-28 00:28:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เริ่ดมากเรยคะพี่ ตอนเอาอันเก่าออกนี่เจ็บป่าวคะ
ต้นฉบับโพสโดย miinniie เมื่อ 2009-5-27 13:47

ยืนยันเลยครับว่า ไม่เจ็บเลย

ขนาดตอนเอาของครั้งแรกออก

หมอทั้งดึงทั้งกระชากยังไม่เจ็บเลยครับ

แค่รู้สึกว่า ถูกคุณหมอกดหัวแล้วดึงสุดแรง2-3หนกว่าจะออก

แต่ก็เข้าใจ อันแรกอยู่ตั้ง20กว่าปี มันก็เอาออกยากอยู่แล้วครับ

ยาชาหมอฤทธิ์ก็ไม่เจ็บ ไม่ต้องทานยาแก้ปวดด้วยครับ

ส่วนครั้งหลังทำมาแค่ปีเดียว ตอนแก้ยิ่งเอาออกง่าย ไม่รู้สึกเลยครับ
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
66#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-28 00:49:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อันนีมาเฟริ์ม เพราะ ไม่รู้สึกเจงๆตอนทำ

แต่ก้งขอยาแก้ปวดดีก่า กันไว้
ต้นฉบับโพสโดย GhongTawaN เมื่อ 2009-5-28 00:30

ของกั้งเป็นการตัดต่อกระดูก คงเจ็บบ้าง

แต่ถ้าลองงดยาแก้ปวดดู เผื่อไม่เจ็บมากก็จะได้ไม่ต้องทานนะครับ
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
68#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-28 01:03:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
กั้งงดแล้วพี่โอม 5 วันแล้ว กินต่อตับพังพอดี ยาแก้ปวดก็มีข้อเสียเหมือนกัน ...
ต้นฉบับโพสโดย GhongTawaN เมื่อ 2009-5-28 00:54

ใช่ครับ ถึงอยากให้กั้งงดทาน

ถ้าไม่ปวด หรือ ปวดแบบพอทนได้

ขึ้นชื่อว่า ยา ก็มีทั้งข้อดีและข้อเสียนะครับ
พี่โอมค่ะ โฟร์รบกวนมีคำถามค่ะ ครั้งแรกที่พี่โอมทำผ่านมา 20 ปีแล้วหรอคะ มันจะเกี่ยวหรือเปล่าคะ ว่าระยะเวลามันทำให้รูปจมูกเปลี่ยนไปมันถึงเห็นเป็นแท่ง แล้วครั้งแรกที่ทำออกมาเห็นแล้วชอบหรือเปล่าค่ะ แล้วนานๆ มันจะเปลี่ยนรูปทรงหรือเปล่าคะ พี่โอมบอกว่าทำกับหมอเก่งๆ ทุกคน ตอนนั้นราคาทำก้อสูงอยู่ พอถอดซิลิโคนออกมาดูคุณภาพเหมือนกับครั้งที่ 3 ที่ทำหรือเปล่าค่ะ เพราะขอบอกว่าครั้งที่3 ที่ทำสวยมาก ดูไม่รู้ธรรมชาติมากค่ะ ดูหน้าในปิ๊งส์เลยอ่ะ แล้วพี่โอมเลือกซิลิโคนแบบ 12 15 หรือ 18 ค่ะ กลัวจริงๆ ค่ะ ว่าจะอยู่กับเราได้นานแค่ไหน โฟร์เชื่อว่าทุกคนก้ออยากทำแค่ครั้งเดียว (มันเจ็บ) ค่ะแต่ก้ออยากสวย แล้วถ้าเราเกิดเบื่อไม่เสริมเอาซิลิโคนออก จมูกเราจะเหมือนเดิมหรือเปล่าค่ะ ยังสงสัยอีกเรื่องนึงค่ะ เวลาเสริมจมูกคุณหมอเค้าเซาะกระดูกอ่อนเราออกไปหรือเปล่าค่ะ(ตรงสันจมูก) แล้วยัดซิลิโคนเข้าไปหรอคะ ถ้าเข้าใจผิดอธิบายให้ฟังหน่อยนะคะ ขอบคุณพี่โอมมากๆ คะ
70#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-28 01:50:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พี่โอมค่ะ โฟร์รบกวนมีคำถามค่ะ ครั้งแรกที่พี่โอมทำผ่านมา 20 ปีแล้วหรอคะ มันจะเกี่ยวหรือเปล่าคะ ว่าระ ...
ต้นฉบับโพสโดย PERFECT เมื่อ 2009-5-28 01:08

ครั้งแรกนี่เมื่อ 25 ปีที่แล้วครับ

ที่คุณโฟร์ถามมา ใช่เลยครับ ระยะเวลามีผลครับ

เพราะ เนื้อคนเราจะบางลง เมื่ออายุมากขึ้นครับ

ตอนทำใหม่ๆก็ดูดี โด่งดีครับ แต่ยังไม่เป็นแท่ง ผ่านไป 10 ปีเริ่มชัด

แต่ซิลิโคนสมัยนั้นก็ดีสุดตอนนั้น คงเทียบกับตอนนี้ไม่ได้ครับ

ตอนถอดออกมา พี่ก็ดูนะครับ มันก็ยังเป็นรูปทรงปกติ

แต่มีหินปูนกับตะไคร่เกาะ ซึ่งคุณหมอบอกเป็นปกติ ร่างกายเราจะสร้างมาห่อหุ้มซิลิโคนไว้

แต่ตอนพี่แก้ครั้ง2 ซิลิโคนก็อย่างดี ผ่านมา 1 ปี ถอดออกมายังใหม่กริบ

หนสุดท้ายใช้แบบ 18000 พังผืดจะไม่ค่อยเกาะแบบซิลิโคนสมัยก่อนโน้น

โอกาสเป็นแท่งน้อยลง ข้อสำคัญคือ พี่ไม่ได้ทำโด่งมากเท่าเก่า แต่ก็ยังโด่งอยู่นะครับ

ที่ถามว่า ถ้าเอาออก จมูกจะเปลี่ยนรึป่าว อยู่ที่ตอนทำว่า มีแต่งกระดูกรึป่าว

ของพี่เมื่อ 25 ปีก่อน พี่มีกรอกระดูกข้างจมูกที่หนาๆ ให้บางลงทั้ง 2 ข้าง ถ้าเอาซิลิโคนออก

พี่ถามหมอแล้วก่อนหมอจะใส่ให้ใหม่ครั้งที่2นะครับ หมอบอกก็แบนๆอ่ะครับ

แต่2ครั้งหลัง พี่มีพี่เซาะปลายด้วย เดิมปลายโด่งอยู่แล้ว พอเซาะออกแล้วแทนที่ด้วยซิลิโคน

ก็ดูดีกว่า แต่ถ้าไม่ใส่เข้าไปใหม่ก็แบนแน่นอน ส่วนคนที่ไม่ได้แต่งกระดูกบริเวณจมูกเลย

ถ้าเอาซิลิโคนออก จมูกก็เหมือนเดิมครับ

บางคนจมูกได้รูปอยู่แล้วก็ไม่ต้องทำอะไรมาก ถ้าไม่โด่งก็แค่เหลาซิลิโคนใส่เข้าไป ก็โอแล้วครับ

จริงครับ ทุกคนอยากทำครั้งเดียว พี่ก็เคยคิดแบบนั้นเหมือนกัน

แต่ที่ทำมา หนสุดท้ายนี่ได้รูปทรงที่สุด ส่วนซิลิโคนก็คุณภาพดีเหมือนครั้งที่ 2 เพราะ ทำห่างกันแค่ปีเดียว

แต่คุณภาพของซิลิโคนคงต่างจากครั้งแรกมากนะครับ เพราะผ่านมา25ปี คงพัฒนาขึ้นเยอะ

และการเหลาก็มีส่วนมากครับ เทคนิคของหมอแต่ล่ะท่านต่างกัน

ครั้งนี้จึงได้จมูกที่ต่างจากครั้งก่อนๆเป็นคนละเริ่องเลยครับ

มีข้อสงสัย ถามได้นะครับ ไม่รบกวนหรอกครับ

ถ้าพี่รู้ ยินดีให้ความกระจ่างครับ:)
แก้ไขล่าสุด sownoi เมื่อ 2009-5-28 11:56

ขอบคุณที่พี่ให้ความรู้น้อง ๆ นะค่ะ.. ดีใจด้วยค่ะ ครั้งที่สามทำให้ดูดีขึ้นจริงๆ และพี่ช่วยให้น้องๆ อีกหลายคน
ได้ตัดสินใจว่า ควรไปหาคุณหมอไหนดี.. ..  อยากทราบว่า ซิลิโคนราคา 18,000 ที่พี่บอกว่าพังผืดไม่เกาะ
สรุปแล้วมันดีกว่าใช่ไหมค่ะ..  กำลังตัดสินใจระหว่าง 15,000 กับ 18,000 ค่ะ

จะเป็นไรไหมค่ะ..ถ้าจะถามว่าของคุณหมอกมลที่ราคา 30,000 กับของคุณหมอเฉลิม ราคา 18,000
ทำไมราคาถึงต่างกัน..  เป็นไปได้หรือไม่ค่ะว่า.. ของแพงกว่าก็จะดีกว่า
73#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-28 16:54:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณที่พี่ให้ความรู้น้อง ๆ นะค่ะ.. ดีใจด้วยค่ะ ครั้งที่สามทำให้ดูดีขึ้นจริงๆ และพี่ช่วยให้น้องๆ อีกหลา ...
ต้นฉบับโพสโดย sownoi เมื่อ 2009-5-28 11:48

เท่าที่ทราบมา ราคาไม่ได้ต่างที่ซิลิโคนหรอกครับ

พี่ทำกับหมอกมล ซิลิโคน 30000 ค่าแก้ 5000

ซิลิโคน 30000 ก็คุณภาพเดียวกับ 18000 พังผืดเกาะน้อยเหมือนกัน

ยังเก็บซิลิโคนที่ทำกับของหมอกมลไว้เป็นที่ระลึกอยู่เลยครับ

ที่แพงกว่า ไม่ได้แปลว่า คุณภาพดีกว่า

เป็นเพราะ มีปัจจัยอื่นร่วมด้วยนะครับ
พี่เกิด ปี1960 ปีนี้ 2009

ลองบวกลบดูนะครับ
ต้นฉบับโพสโดย mystically เมื่อ 2009-5-5 02:33

5555
ผมเกิด 1969 ง่า ดีจังมีคนแก่กว่า อิอิ
เท่าที่ทราบมา ราคาไม่ได้ต่างที่ซิลิโคนหรอกครับ

พี่ทำกับหมอกมล ซิลิโคน 30000 ค่าแก้ 5000

ยังเก็บซิลิโคนที่ ...
ต้นฉบับโพสโดย mystically เมื่อ 2009-5-28 16:54

ขอบคุณพี่โอมค่ะ.. get เลยพี่..  แจ่มแล้ววว...  เลือกหมอได้แล้วค่ะ..
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้