12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: opor18
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ดูแลผิว] ดารา พริตตี้ ทำไมผิวออร่ากันจัง

[คัดลอกลิงก์]
มีน้องที่รู้จักเป็นพริตตี้ แต่ดูใกล้น้องเขาก็ไม่ได้ขาวอะไรมาก แต่เขามีวินัยดูแลตัวเองดี แต่พออยู่กะไฟกะแสงมันก็ช่วยให้ขาวเข้าไปอีก แล้วเวลาทำงานเขาก็ลงแป้งที่ตัวด้วยนะคะเหมือนแป้งที่นางงามใช้ประกวดอ่ะค่ะ แต่วิตามินเขาก็กินผิวก็ฉีดก็ทำทุกอย่างเพราะเขาต้องใช้หุ่นหน้าตาทำงาน แต่น้องพริตี้เขาจะเป็นคนเป๊ะกันไม่มีหลุด ออกจากบ้านไปเดินห้างเดินตลาดแถวบ้าน ก็แต่งตัวแต่งหน้า ชม.นึงอ่ะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ยาคุมช่วยได้จริง ๆ ค่ะ แนะนำเลย ออยเลซ์ ดีที่สุด
แนะนำค่ะ เมื่อก่อนเป็นแอร์ บินไปบินมา หน้าหมอง ไม่ค่อยได้นอน ผิวมันแห้งอ่ะ พอดีมีรุ่นน้องเขาเป็น pretty มาบอกว่า เขาไปทำ ที่ กีรติคลินิก ตรงซอยทองหล่อ 13 เขาชื่อคอร์สว่า aura now เลยอ่ะ น้องไม่ขาวขนาดนั้น เพราะเด็กๆเจอที่โรงเรียนก็ไม่ได้เด่นมากอ่ะ แต่พอมาเจอ มันออกแนวผ่องอ่ะ บอกไม่ถูก คือผิวขาวผ่องๆ ก็เข้าใจเลยว่า อ๋อ ออร่าคืออารมณ์นี้นี่เอง เราเองไม่ได้อยากขาวซีดๆอ่ะ เห็นเขาฉีดกลูต้ากันแล้วมันขาวแปลกๆอ่ะ  คืออยากขาวผ่องๆ แบบดูมีน้ำมีนวล น้องเขาบอกว่าที่คลินิกเขาทำให้ผ่องทั้งตัว คือในโปรแกรมมีเลเซอร์ทั้งรูขุมขน รอยสิว กระ ฝ้า(พอดีเรากระเยอะ) มีใช้เครื่องทำอะไรไม่รู้ให้กระตุ้นคอลลาเจน และก็ให้วิตามินนี่แหละ ตอนนี้ทำสามครั้งแล้วค่ะ ชอบอ่ะ ผม กะ เล็บอะไรงี้ มันดูเหมือนดีขึ้นอ่ะ เราทำผมตลอด ไม่เคยดูแล พอพวกวิตามินเข้าไปมันช่วยได้ทั้งตัวเลย รู้สึกดี ลองแนะนำดูอ่ะค่ะ เผื่อสนใจกัน ส่วนตัวเราชอบ อยู่ตรงปากซอยทองหล่อ 13 เลยค่ะ ที่นั่นเขาเป็น anti-aging and holistic centre ด้วยค่ะ

ต้นฉบับโพสต์โดย nammon14 เมื่อ 2012-2-1 20:16
แนะนำค่ะ เมื่อก่อนเป็นแอร์ บินไปบินมา หน้าหมอง ไม่ค่ ...

ไม่นะ ฉีดกลูต้า มันก็กรดอะมิโนที่อยู่ในร่างกาย

มันได้ทั้งขาวผ่อง ขาวมีน้ำมีนวล ผิวพรรณสดชื่นมีชีวิตชีวา

ไม่ได้เป็นสารแปลกปลอมอะไรเข้าไป หรือสารกำหนดให้สีผิวเป็นแบบนั้นแบบนี้

เพราะส่วนมากจะเข้าใจผิด คิดว่า กลูต้า คือสารกำหนดสีผิว ให้ขาวแปลกๆ

จริงๆ แล้วมันไม่ใช่

ฟ้าฉีดมาจะ 3 ปีแล้วค่ะ ไม่มีทางขาวแปลกๆ แน่นอน ยืนยัน
เห็นด้วยค่ะ แต่แนะนำว่าให้ทำโดยแพทย์ก็ดีค่ะ ที่ที่มนไปทำ กีรติคลินิกที่ว่าเขาก็มีตัวที่ช่วยให้ผิวขาวค่ะ  แต่แพทย์จะสั่งให้ใช้ตามความเหมาะสมและผสมกับวิตามิน และสารลดอนุมูลอิสระอื่นๆค่ะ หมอจะตรวจก่อนว่าเราสุขภาพเป็นไง คือ ก็ขาวด้วย สบายใจด้วย และ ทำโดยแพทย์ค่ะ พอดีมนเองก็ต้องทำงานอยู่ เอาชัวร์และปลอดภัยก่อนอ่ะค่ะ (บางท่านอาจมีประสบการณ์มากกว่า อันนี้ด้วยความเคารพค่ะ) แต่พอดีที่ไปทำที่นั่น หมอดูแลใกล้ชิด ฉีดโดยพยาบาล แล้วได้เรื่องอื่นๆด้วย ขาวมีออร่าเลยชอบค่า
สนใจฉีดผิวกลุต้า โดยพยาบาล รับโซน บางพลัด/วงสว่าง/ปิ่นเกล้า /จรัญสนิทวงศ์/ แจ้งวัฒนะ
ไลน์ไอดี    best_yanhee

สนใจฉีดผิวกลุต้า โดยพยาบาล รับโซน บางพลัด/วงสว่าง/ปิ่นเกล้า /จรัญสนิทวงศ์/ แจ้งวัฒนะ

http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=34134 ลองเข้าไปอ่านข้อมูลแล้วปรึกษาได้นะคะ
12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้