เจ้าของ: jthanisa
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ได้เวลา แชร์ประสบการณ์ของผมกับคุณหมอเฉลิมแล้วครับ

[คัดลอกลิงก์]
ดูดีครับ หายไวๆน่ะครับ
สวยมากเลยครับ
คุณต้อง ตัวเองทำต่อจากเรางัย จำได้เปล่าที่เราไปกับแม่กับหลานเราด้วย ตอนนี้เราก็กำลังบวมเหมือนกันเลยหง่ะ สู้ ๆ นะ
ไม่รู้จะบอกว่าไง เปลี่ยนไปเลยดีขึ้นมักๆ
จำได้เลย น้องคนนี้เอง

หน้าตามีเอกลักษณ์ เห้นครั้งเดียวก็จำได้ครับ

ดูดีขึ้น รูปทรงจมูกสวยขึ้นเยอะ
32#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-1 08:44:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถามหน่อยค่ะ ถ้าตัดปีกจมูกด้วย เสริมด้วย หมอมะได้ปิดผ้า ก๊อซให้เหรอค่ะแล้วถ้าปิด ก๊อซ ที่จมูก เวลาแกะออก ...
ต้นฉบับโพสโดย aoao เมื่อ 2009-4-30 22:14

คุณ aoao ตรงนี้ไม่ทราบนะครับ เพราะผม ก็ เสริม กับ ตัดปีก พร้อมกัน พอเสร็จคุณ หมอก็ ปิดผ้า ก๊อต ตรงปีกที่เพิ่งตัดไปเท่านั้นครับผม...แล้วเย็บเป็นไหม ละลาย ฮะ
33#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-1 08:50:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คุณต้อง ตัวเองทำต่อจากเรางัย จำได้เปล่าที่เราไปกับแม่กับหลานเราด้วย ตอนนี้เราก็กำลังบวมเหมือนกันเลยหง ...
ต้นฉบับโพสโดย pavida เมื่อ 2009-4-30 23:13

จำได้ ซิ ฮะ คุณ pavida .... วันนั้น รอกัน นานเน๊อะ...จากที่กลัวเลยเป็นไม่กลัวไปเลย....ฮ่าๆๆ....เอารูปมาลงให้ชมบ้างนะครับ...
34#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-1 09:02:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อ่ะ มา ต่อ กันนะครับบบ....ต่อไปเป็นช่วงจากหลังทำมา 24 ชม.  ครับ ก่อน นอน เลย ถ่ายมาให้ดู ...และใส่รูป การ์ตูน กุ๊ก กิ๊กลงไป....ฮ่าๆๆๆ  เผื่อ นาเนี่ย อย่างผมจะดู แอ๊บแบ๊ว  ขึ้นมาอีกนิ๊ดดด ฮะ อิอิ

แฮะๆๆๆๆ....ไม่เคยเห็นหน้าตัวเองแปลกไปได้ขนาดนี้มาก่อน เรยวุ้ย!!!! อุอุ

และรูปต่อไปเป็นวันนี้ครับ วันแรงงานแห่งชาติ เป็นวันที่ผู้ใช้แรงงานบวก กับมันสมองอันน้อยนิด อย่างผมทำมาหารับประทาน ตื่นมาทามมายกานนนน ว้า เช้า มากกกกกก 7.00 น. เพราะ นอน เยอะเมื่อวันก่อน เลย มาทำรูปและมา post ให้ ทุกท่านได้ ยล อีกคร้าบบบบ

จากรูปผมใช้ภูมิปัญญาชาวบ้าน(นอก) โดยเอาผ้าก๊อต มาชุบน้ำสะอาดแล้ว เอาเข้าช่อง แช่แข็งพอแข็งปั๊ป ก็เอามาโป๊ะ บริเวณที่บวม ฮะ พอหายเย็นก็เปลี่ยนอันใหม่ ทำไว้หลายอันครับ...และมีเป็นผ้าขนหนูผืนเล็กๆ ที่ขนาดพอดีหน้าเรา เอามาโป๊ะทับอีกที ฮะ...เย็นหน้าสบาย ดี เหมือนกัน แฮะ อิอิ....

แล้วจะมา post ต่อนะคร้าบบบ ท่านผู้ชม...

ต้อง...
ช่ายแล้ว   จะได้หายบวมไวๆโนะ   รอดูผลงานคุณหมอเฉลิมนะ  ปูเสื่อรอและ
nunana สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
หายบวมเมื่อไหร่  หล่อเลยหุหุหุ
38#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-1 12:00:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หล่อขึ้นมากมายเลยค่ะ
ต้นฉบับโพสโดย nunana เมื่อ 2009-5-1 09:54

สิ่งที่จะได้จากการ แปลงโฉม ครั้ง นี้ สงสัย จะเป็น น้ำหนัก ที่น่าจะลดลงกว่าเดิม ฮะ เพราะ กิน อะไร ไม่ค่อยได้ เลย ....จะเคี้ยว ที ลำบาก เลย ไม่เคี้ยวซะ...ตอนนี้ มี โจ๊กกระป๋อง กับ โยเกิด และ เจเล่ ไลท์ ไว้ เต็มตู้เลยเมื่อ วานไปล้างแผลที่ clinic เลยเดินเล่นที่ Lotus ซะ แล้ว ซื้อของมา ตุนไว้ อุอุ....
39#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-1 12:06:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หายบวมเมื่อไหร่  หล่อเลยหุหุหุ
ต้นฉบับโพสโดย HongRim เมื่อ 2009-5-1 11:52

สมพรปากนะคร้าบบบ(ถ้าหล่อเจงๆ จะพาไปเลี้ยง ข้าวนะ ฮ่าๆๆ)....แฮะๆๆ คุณ HongRim ก็ขอให้หล่อขึ้นอีกเยอะๆ นะครับ..ดูแล ตัวเอง มากๆ คร้าบบบบ
แต่ก่อนไปฟิตเนสด้วย แต่พอจะทำจมูก เลยหยุดเล่นสัก1 เดือนแล้วละ กล้ามยุบไปเลย รอจมูกหายดีก่อนนะ
จะกลับมาล่ำ เหมือนเดิมและอิอิ
41#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-1 12:24:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แต่ก่อนไปฟิตเนสด้วย แต่พอจะทำจมูก เลยหยุดเล่นสัก1 เดือนแล้วละ กล้ามยุบไปเลย รอจมูกหายดีก่อนนะ
จะกลับมาล ...
ต้นฉบับโพสโดย HongRim เมื่อ 2009-5-1 12:09

เหมือนกัน ครับ ...แต่ผม ขอหมอไว้ 1 week ไม่งั้น ผม ลงแดง แหงมๆ แฮะๆๆ...
อย่าเล่นหนักมากนะครับ  เดี่ยวแผลปริ ไม่รู้ด้วย อิอิอิ
wow    news look.... ถ้าหายบวมแล้ว หล่อขึ้นมากเลยหล่ะค่ะ
เอ่อ  ถามอีกอย่าง (แหะ จขกท คงว่ามันถามจิงวุ๊ย) เสริม+ตัดปีกนี่ หมอต้องนัด ล้างแผลด้วยเหรอค่ะ ประมาณกี่วันหมอนัด แล้วหลังจากผ่าตัด ประมาณ 2 weeks  เราออกกำลังกาย เช่น เดินลู่ แต่มะได้วิ่ง หรือ ฝึกโยคะได้ยังค่ะ แบบว่ากลัวอ้วนอ่ะ ถ้ารอให้หมูก ยุบ 1 เดือน นี่ ยังทำไรมะได้ แย่แน่เลย พี่น้อง คร้าบ
44#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-1 12:32:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อย่าเล่นหนักมากนะครับ  เดี่ยวแผลปริ ไม่รู้ด้วย อิอิอิ
ต้นฉบับโพสโดย HongRim เมื่อ 2009-5-1 12:26

ฮ่าๆๆ ได้ คร้าบบผม..คงเล่น แบบ พอให้ กระชับพอ ฮะ....
ดูดีมั่กๆ เลยจ้า

หายบวมเร็วๆ หล่อขึ้นไวๆ นะจ๊ะ
46#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-1 14:35:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
wow    news look.... ถ้าหายบวมแล้ว หล่อขึ้นมากเลยหล่ะค่ะ
เอ่อ  ถามอีกอย่าง (แหะ จขกท คงว่ามันถามจิงวุ๊ย) เสริม+ ...
ต้นฉบับโพสโดย aoao เมื่อ 2009-5-1 12:31

ก็หลังทำวันรุ่งขึ้นเลยครับ คุณ หมอนัดให้มา ล้างแผล ก็เป็นพี่ๆ ใน clinic หละครับ มาล้างให้ ละ คุณ หมอ ก็ มา ดูๆ ผลงานงานว่า ok ไหม ....ว่า แผลเย็บยึดติด ดี อ่ะเป่า แล้ว ก็ แอบ ทิ้ง ท้าย ว่า เดี๋ยววัน พรุ่งนี้ บวม กว่า นี้ อีก... ..เศร้า....

พอดีผมก็ชอบ ออก กำลังกายนะครับ เพราะฉะนั้น หมอ แนะ นำ ให้ ถ้า เล่น เวท อย่างเดียว อยากเล่นมากกก ขาด มิได้ ก็ ประมาณ วันที่ 4 ก็ ไปได้แล้ว ครับ...ไปแบบ บวมๆ นั่น หละ อิอิ....

แล้ว ถ้า อยาก ออกกำลังกาย แบบ เดิน หรือ yoga ผม ว่า week นึง ก็น่า จะ ok แล้ว นะครับ ...อันนี้ ตาม คำแนะ นำของ คุณหมอ ด้วยนะครับ....เพราะ 1 สัปดาห์ ต่อจาก วันที่ผม ทำ คุณ หมอ นัดให้ไปตัดไหม แล้ว ฮะ....

...ต้อง ครับ
47#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-1 14:36:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ดูดีมั่กๆ เลยจ้า

หายบวมเร็วๆ หล่อขึ้นไวๆ นะจ๊ะ
ต้นฉบับโพสโดย BarbiE เมื่อ 2009-5-1 13:32

ขอบคุณมากเลยนะครับผม
แวะมาเยี่ยมคนที่ผ่าตัดใก้ๆกัน ขอให้หายเร็วนะครับ หวังว่าเราคงจะหายเจ็บพร้อมกันนะครับ
อะจ๊ากกกก..อาหารเสริมอย่าเพิ่งเน้อ รอสัก 2-3 อาทิตย์ก่อนแล้วค่อยทาน
ไม่งั้นนะจะบวม  บวม  บวม  และก็ บวม!!! นี่ต๊ะเองว่างมะไรมาอัพรูปอีกน้า
เมเด..เมเด.. คาดว่างานนี้ พี่เอ พี่โอม โอเปิ้ล น้องบ๊อบบี้ มีคู่แข่งเพิ่มขึ้นอีกหนึ่ง 555+
50#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-1 16:15:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แวะมาเยี่ยมคนที่ผ่าตัดใก้ๆกัน ขอให้หายเร็วนะครับ หวังว่าเราคงจะหายเจ็บพร้อมกันนะครับ ...
ต้นฉบับโพสโดย Nathan เมื่อ 2009-5-1 15:58

นั่น จิ ครับ นาธาน...ขอให้หาย ไวไว เหมือนกันนะครับ....พยายามดู และ ตัวเอง มากๆ นะครับ...
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้