เจ้าของ: Bchic
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ฉีดกลูต้า แล้ว "ติดใจ"

[คัดลอกลิงก์]
ต้นฉบับโพสต์โดย Pinkmaya เมื่อ 2012-2-5 19:53
Mixing ควรจะผสมน้ำกลั่นทำละลายยาให้เจือจาง ซึ่งบนกล่อ ...

ขอบคุนค่ะ แร้วควรฉีดตัวไหนควบคู่ไปด้วยดีค่ะ ถึงขาวเร้วอ่ะค่ะ อยากขาวแบบสว่างเว่ออ่ะค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย nicezee เมื่อ 2012-2-5 22:51
ขอบคุนค่ะ แร้วควรฉีดตัวไหนควบคู่ไปด้วยดีค่ะ ถึงขาว ...

มิกซิ่งเอน ควรใช้คู่กับ วิตซีของ B.C.Forte 1-2 แอมป์ / ครั้ง / สัปดาห์

และที่ได้ผลแรงในเรื่องขาวออร่าที่สุด คือ ให้ฉีดคู่กับพลาเซนต้าของลูชินี่เข้าทางกล้ามเนื้อตะโพก 2 แอมป์ ทุกๆ 2-4 วันครั้ง

แต่ผู้ที่ได้ผลโดยส่วนมาก จะมาจากเดือนแรกใช้คอมพรีส หรือ กลูต้าของ TAD มาก่อน

ยิ่งพวกที่ใช้ TAD มาก่อน จะเห็นผลมากที่สุดค่ะ
รบกวนถามครับ ฉีดไม่ค่อยเป็นเรยไม่เห็นผลอ่าครับ

พ่อแม่จีนทั้งคู่ แต่ผิวมันขาว-เหลือง อ่าครับ อยากขาวสว่างๆออร่ามากๆ

เคยฉีดp3000ไปกล่องนึงกับPlacentex Intergro ครับแล้วไม่เห๊นผลซื้อในเวปเค้าให้ฉีดอาทิตล่ะครั้ง

ฉีดนานแล้วครับเกือบๆปี  หมอเอายากทุกตัวรวมกันเข็มเดียว

แล้วผมสั่งคอมพรีตมาฉีดใหม่3กล่องต้องฉีดไงอ่าครับตัวนี้ขาวออร่าป่าว แล้วPlacentex Intergroก้อเหลืออีก4โดส

แนะนำด้วยครับต้องสั้งตัวไหนมาฉีดเสริมกันครับถึงได้ผล แล้วถ้าฉีดวิตซีไทยต้องซื้อlumistor หรือตัวอื่นมาเสริมไม้ครับ

แล้วพลาเชตต้าตัวไหนดีสุดอ่าครับจาสั่งมาเพิ่ม แล้วมีวิธีดูว่ายาของแท้ของปลอมไหมอ่าครับ

แนะนำร้านหน่อยนะคะ เป็นคนผิวสีน้ำผึ้งอ่าค่ะเคยฉีดแต่วิตซี ไม่เห็นผลเรย เศร้ามากเรยค่ะ ไม่เคยฉีดตัวอื่นเรยเรย

แสดงความคิดเห็น

เจ้าของกระทู้แนะนำน่ารักมากเรยค่ะ ช่วยแนะนำทีนะคะ  โพสต์ 2012-2-6 02:48
อยากฉีดด้วยค่ะ อยากขาวเว่อ ขาวออร่าอ่ะ ซื้อที่ไหน
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pinkmaya เมื่อ 2012-2-7 23:18
ต้นฉบับโพสต์โดย omeza13 เมื่อ 2012-2-6 00:39
รบกวนถามครับ ฉีดไม่ค่อยเป็นเรยไม่เห็นผลอ่าครับ

พ่อ ...

ตัว Placentex ควรใช้ทำเมโสที่หน้ามากกว่า

กรณีฉีดเพื่อหวังผิวใสมีออร่านั้น จำเป็นต้องใช้ 2 แอมป์ต่อครั้ง เข้าทางกล้ามเนื้อตะโพกเท่านั้น

การฉีดเข้าทางหลอดเลือด นอกจากจะไม่เกิดผลแล้ว ยังเกิดอันตรายได้ เนื่องจากเป็นพลาเซนต้าที่มีโมเลกุลใหญ่เกินกว่าร่างกายจะดูดซึมได้หมด

จึงอาจเกิดปัญหา เส้นเลือดตีบตันได้ เมื่อใช้ต่อเนื่องไปนานๆ

คอมพรีส เหมาะกับการปรับ และเพิ่มระดับกลูต้า ไม่เหมาะกับการใช้อย่างต่อเนื่องเพื่อให้ผิวขาวใส

การใช้ให้ได้ผล จำเป็นต้องใช้แบบถูกวิธี ด้วยการเพิ่มระดับกลูต้า ให้ร่างกายค่อยๆ รับได้อย่างต่อเนื่องไปเรื่อยๆ และทำโอเวอร์โดสเกิดขึ้น

จึงจะเกิดผลดี และได้ผลชัดเจน

เพราะความขาวขึ้น จากผลข้างเคียงของการฉีดกลูต้า คือ การใช้แบบเกินลิมิตร จนเกิดอาการโอเวอร์โดสเกิดขึ้นเท่านั้น

ส่วนหากฉีดกลูต้า แต่รักษาระดับไปเรื่อยๆ จะได้ผลเพียงแค่ใส เนียนธรรมดาเท่านั้น
ขอถามผู้รู้หน่อย ตัวคอมพีซ มันมีลักษณะเป็นน้ำใสๆ ไม่ทราบบว่ามันจะมีกลิ่นหรือมีรสชาติยังไงรึป่าว เพราะเปิดขวดมามันไม่มีกลิ่น
ต้นฉบับโพสต์โดย Pinkmaya เมื่อ 2012-2-7 23:17
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pinkmaya เมื่อ 2012-2-7 23:18

แล้วต้องฉีดไงอ่าครับ เดือนแรก ฉีดคอมพรีตครั้งล่ะ2โดส ทุกๆ3-4วันเรยหรอครับ

หรือ ครั้งล่ะโดส ทุกๆ3-4วัน แล้วเดือน2-3ค่อยเปลื่ยนเป็นมิกซิ่งเอนใช่มั้ยครับ

แล้วพลาเชสต้า ควรฉีดตัวไหนถึงได้ผลดีอ่าครับ แล้วจำเป็นต้องสั่งวิตซีนอกมาฉีดเสริมด้วยเปล่าครับ

หรือแค่วิตซีไทยก้อพอ อยากขาวออร่าอ่าครับ ขอบคุนครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย somplanglid เมื่อ 2012-2-8 00:28
ขอถามผู้รู้หน่อย ตัวคอมพีซ มันมีลักษณะเป็นน้ำใสๆ ไม ...

ไม่มีกลิ่นอยู่แล้วค่ะ ถ้าชิมรสจะออกฝาดๆ ขมๆ เจื่อนๆ เปรี้ยวไม่ค่อยมีค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย omeza13 เมื่อ 2012-2-8 00:29
แล้วต้องฉีดไงอ่าครับ เดือนแรก ฉีดคอมพรีตครั้งล่ะ2โ ...

วิตซีไทยก็พอค่ะ มิกซิ่งมีวิตซีอยู่แล้ว 500 ใช้วิตซีไทยเพิ่ม 3-5 แอมป์ได้ค่ะ (1,500-2,500mg)

ส่วนวิตซีนอกที่นิยมเพราะผสมน้ำกลั่นมาอยู่แล้ว และมีคอลลาเจนผสมอยู่ด้วย ทำให้ได้ความขาวใสที่มากกว่า

กรณีผสมวิตซีไทยไป ให้ใช้น้ำกลั่น หรือน้ำเกลือ ทำละลายไปด้วยซัก 5-10ml เพื่อป้องกันอาการหน้ามืด ปวดเส้นเวลาฉีดนะคะ

คอมพรีส ใช้ 2 ขวด/สัปดาห์ จะแยกขวดละทุกๆ 3-4 วัน หรือ ครั้งเดียว 2 ขวด/สัปดาห์ในเดือนแรกก็ได้ค่ะ

กรณีที่จะขาวใสออร่า วิตามินซีจะต้องเป็นเสมอ หรือ ไม่เกิน 2 เท่าของปริมาณกลูต้าเสมอ

โดยอาจฉีดเอา หรือทานเอาก็ได้ค่ะ

และมีพลาเซนต้าเพื่อสร้างเซลลืผิว ผลัดเซลลืผิวลงไปด้วยนะคะ

ดีสุด ราคาไม่เวอร์ ก็ ลูชินี่ เท่านั้นค่ะ  โพสต์ 2012-2-9 16:14
ขอรบกวนอีกเรื่อง ช่วยแนะนำพลาเซนต้าให้ด้วยครับควรฉีดตัวไหนดี  โพสต์ 2012-2-9 01:45
ต้นฉบับโพสต์โดย Pinkmaya เมื่อ 2012-2-8 02:01
ไม่มีกลิ่นอยู่แล้วค่ะ ถ้าชิมรสจะออกฝาดๆ ขมๆ เจื่อน ...

ขอบคุณนะค่ะคุณฟ้า

จร้า  โพสต์ 2012-2-9 16:14
อยากฉีดเหมือนกันค่ะ ไม่เคยฉีดเลยและไม่รู้จักทีซื้อด้วยช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

ต้องดูสภาพผิว และพื้นเภส่วนต่างๆ ก่อนนะคะ  โพสต์ 2012-2-9 16:14
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย omeza13 เมื่อ 2012-2-9 03:20

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย omeza13 เมื่อ 2012-2-9 02:13

รบกวนหน่อยครับ ใครรู้จักที่ฉีดโบท๊อก ที่ บางแสน ชลบุรีมั้ยครับ

ขอที่ๆสะอาดๆ คลินิคดีๆ หมอฉีด มีมั้ยครับ ไม่อยากฉีดพวกเถื่อนๆที่ฉีดข้างนอกอ่าครับกลัว

ช่วยแนะนำพลาเซนต้าให้ด้วยครับควรฉีดตัวไหนดี

แพวกกลูต้า พลาเซนต้า วิตซี โบท๊อกอ่าครับ ต้องเก๊บยังไงอ่าครับ ต้องเอาเข้าตู้เย็นไหมครับ

แล้วตอนที่ฉีดพลาเซนต้าเข้าสะโพกอ่าครับต้องผสมวิตซีด้วยรึป่าวครับ

ขอบคุนครับ
ช่วยแนะนำด้วยค่าป  ผิวขาวอยู่แล้วออกเหลืองนิดๆ มีริ้วรอย ผิวไม่สม่ำเสมออ่ะค่าป  และอยากให้ผิวเป็นสีเดียวกัน มีออร่า เปร่งประกายค่าป   และ ที่ซื้อขายด้วยนะค่าป หลังไมค์น๊า  สถานที่ฉีดให้ด้วยนะค่าป  เอาแถวรังสิต กับอนุนะค่าป  บอกเป็นสูตร เดือนๆเลยนะค่าป แบบว่าจัดเต็มเลยค่าป แต่เอาไม่แพงน๊า

แถวรังสิตมีที่ฉีดอยู่ ค่าฉีด 150 ค่ะ ลองโทรมาสอบถามก็ได้นะคะ  โพสต์ 2012-2-9 16:16
มิกซิ่ง ไม่ก็ มัลติไวทัล ฉีดคู่วิตซี และลูชินี่ สูตรนี้จะวิ้งๆ ดีมากค่  โพสต์ 2012-2-9 16:16
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย omeza13 เมื่อ 2012-2-10 01:42

[quote]ต้นฉบับโพสต์โดย omeza13 เมื่อ 2012-2-9 02:00

คลินิคฉีดโบท๊อกแถวไหนมีอ่าครับ แถวอนุสาวรีมีป่าวครับ
เพื่อนผมอยากได้สูตรบ้าง สีผิวแทนแดง ไม่แทนมากนะค่าป
ขอสถานที่ซื้อด้วยค่ะ ข้อความมานะคะ
อยากลองเหมือกันค่ะ ส่วนตัวเป็นคนผิวขาวเหลือง แต่อยากได้ขาวซืดเหมือนผิวฝรั่งอ่ะT^T  หนูอยู่ใกล้ๆเสาวรีนะค่ะ มีที่ฉีดไหมค่ะ แล้วยานี้คือเราต้องซื้อเป็นของตัวเองก่อนใช่ไหมค่ะ??  เเล้วเอิ่มม ควรเริ่มจากตัวไหนก่อนอ่ะค่ะ ฉีดเเล้วอยู่ได้นานไหม คืออยากลองดูน่ะค่ะ เคยกินแบบเม็ดเเต่มันก้ไม่ค่อยเห็นผลชัดเจนเท่าไหร่ = =" เลยอยากเปลี่ยนวิธีดู ยังไงก็ฝากนำแนะนำด้วยนะค่ะ เอ่อทีนขอทิ้งเมล์ไว้ให้พี่ได้ไมยังไงช่วยแอดมาคุยทีนะคะpossibility_pepteen@hotmail.com  
ต้นฉบับโพสต์โดย Bchic เมื่อ 2012-1-3 10:13
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Bchic เมื่อ 2012-1-3 10:13

ตอบกระทู้ tayut ...

เป็นคนผิว แทน ค่ะ 2 สี อ่ะค่ะ เคยฉีด ของ swhitening = gluta 600 mg + vit c 1000 mg ตอนฉีดก็ใสขึ้นค่ะ แต่ไปเที่ยวทะเล สงสัยคงโบ๊ะกันแดดไม่ดี กลับมาดำปี๋เลยค่ะ ทำแบบใครเห็นก็ตกใจอ่ะ...ตอนนี้คิดอยากจะไปฉีด แนะนำหน่อยค่ะ ว่าฉีดตัวไหนดี แล้วหาซื้อยาได้ที่ไหนบ้างค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้