ดู: 80913|ตอบกลับ: 111
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เสริมหน้าอก ร.พ.เลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]
ตัดสินใจเสริมหน้าอก กับ ร.พ.เลอลักษณ์ ตั้งแต่ต้นเดือน ที่ผ่านมา ภาพรีวิวนี้ ทำได้ประมาณ 16 วันค่ะ  ลองพิจารณาดูนะคะ ก่อนทำ พนักงานให้บริการได้ดีมาก มีนำเสนอข้อมูลให้เราคลายความกังวลไปได้มาก  แต่หลังทำ........ขอหลังไมค์นะคะ

หลังจากทำแล้ว หมอนัดตรวจเช็ค  5  วัน วันที่เข้าตรวจเช็ค หมอไม่ได้มาดูให้ แต่เป็นเจ้าหน้าที่มาดูแทน  เราได้ถามกับเจ้าหน้าที่ถึงความผิดปกติของหน้าอก ซึ่งเจ้าหน้าที่บอกว่า ปกติดี เท่ากันดี ??!!  อาจเพราะยังบวมอยู่มั้ง ..

หลังกลับมาได้สองวัน พบความผิดปกติที่เห็นชัดมากขี้นเรื่อยๆเลยตัดสินใจเข้าไปพบหมอ  หมอบอกว่า ไม่ต้องซีเรียสอะไร เพราะเนินนมเท่ากัน ??  แต่ฐานไม่เท่า ไม่ต้องซีเรียส ......(ขอหลังไมค์ค่ะ)  ฟังแล้วสะอื้น  แต่เราก้อไม่ยอม หมอเลยดันนมให้  (หมอดันนมข้างซ้ายขึ้น ทั้งที่จริง ข้างขวาเราดูแล้วมันเว้าแปลกๆ แต่ส่วนตัวเราว่าข้างซ้ายดูปกติกว่า หมอจะดันทำไม ?? ) และให้เรากลับบ้านไป หลังจากมาถอดผ้าที่พันไว้หลังดันนม  วันนั้น เหมือนทรงมันจะคล้ายๆกัน แต่หลังจากนั้น สองวัน เหมือนเดิม และชัดขี้นๆ

กลับไปหาหมอใหม่  หมอบอกว่า อีกสามเดือน นัดพบเพื่อดูหน้าอกอีกครั้ง ....หมอบอกว่า อาจเพราะยังบวมอยู่ รอดูทรงก่อน ...หรืออาจเพราะพังผืด เพราะนมแข็ง....( 16 วันที่ผ่านมา ข้างที่ดันนม ข้างซ้าย หมอไม่ให้นวดให้นวดข้างเดียว คือข้างขวา (คือข้างที่เรามองว่าเป็นปัญหา) ส่วนข้างซ้ายที่หมอดันนมไว้ หมอไม่ให้นวด )

ณ.วันนี้ 20 กว่าวัน หัวนมไม่เท่ากันทั้งสองข้าง ยิ่งใส่เสื้อสายเดี่ยว โนบรา จะเห็นหัวนมไม่เท่ากันชัดมากๆ ก้อได้แต่รอยุบให้หมดจะได้ดูว่าจะยังไงต่อ ...ไว้มารีวิวเรื่อยๆค่ะ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ตอนนี้ จขกท.ไปแก้หน้าอกมาหรือยังคะแล้วไปแก้ที่ไหนอยากเห็นอัพเดทอ่ะค่ะ พอดีเพื่อนเราก็ไปทำที่เลอลักษณ์กับหมอกิตติศักดิ์เหมือนกัน แต่ไม่มีปัญหาอะไรนะคะหน้าอกชิดสวยเป็นธรรมชาติทั้ง2ข้างค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย tai779 เมื่อ 2012-5-5 16:04
ค่ะ หมอกิตติศักดิ์ เมื่อก่อนเป็นคลีนิค ตอนนี้เป็นโ ...

แก้หมอเทพถูกสุด ราคาเดียวกันหมดลูกค้าใหม่ 45000
ต้นฉบับโพสต์โดย tai779 เมื่อ 2012-5-5 16:04
ค่ะ หมอกิตติศักดิ์ เมื่อก่อนเป็นคลีนิค ตอนนี้เป็นโ ...

แก้หมอเทพถูกสุด ราคาเดียวกันหมดลูกค้าใหม่ 45000
ต้นฉบับโพสต์โดย tai779 เมื่อ 2012-5-4 09:51
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tai779 เมื่อ 2012-5-4 09:52

...

แก้ทั้งสองเต้าค่ะ เลาะโพรงต่ำมาก จุกนมชี้ฟ้า แบบนี้ความผิดหมอค่ะ ไม่ได้มาจากฟื้นฐานนมเราไม่สวย สู้ๆค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย tai779 เมื่อ 2012-5-4 09:51
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tai779 เมื่อ 2012-5-4 09:52

...

แก้ทั้งสองเต้าค่ะ เลาะโพรงต่ำมาก จุกนมชี้ฟ้า แบบนี้ความผิดหมอค่ะ ไม่ได้มาจากฟื้นฐานนมเราไม่สวย สู้ๆค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย Sadgirl2011 เมื่อ 2012-7-24 15:20
อาจต้องแก้รอบที่สามค่ะ นมสองข้างไม่เหมือนกัน เริ่ม ...

หมอเทพ หมอธี ใน กทม ราคาย่อมเยาว์ ฝีมือดี หมอดูแลหลังการผ่าดีทั้งสองท่านค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย Sadgirl2011 เมื่อ 2012-7-24 15:20
อาจต้องแก้รอบที่สามค่ะ นมสองข้างไม่เหมือนกัน เริ่ม ...

หมอเทพ หมอธี ใน กทม ราคาย่อมเยาว์ ฝีมือดี หมอดูแลหลังการผ่าดีทั้งสองท่านค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย pypy เมื่อ 2012-7-19 09:25
พอดีอยู่ ตจว คุณหมอที่เราไปปรึกษา ใช้ซิลี่ 2 แบบ ของจ ...

เห็นด้วยกับคุณ aomsiriluk ซิลิจีนบีบได้เยอะ ไม่น่าคิดหรอคะว่าความยืดหยุนมันจะยืดย้วยทำให้นมเสียรูปเมื่อทำไปในระยะเวลาหนึ่งค่ะ จากกลมก็เป็นทรงไรไม่รุ้ซะแล้ว อาจจะเป็นเราก็ได้ที่เป็นคนที่โชคร้าย จะเสี่ยงหรือ ??
ต้นฉบับโพสต์โดย pypy เมื่อ 2012-7-19 09:25
พอดีอยู่ ตจว คุณหมอที่เราไปปรึกษา ใช้ซิลี่ 2 แบบ ของจ ...

เห็นด้วยกับคุณ aomsiriluk ซิลิจีนบีบได้เยอะ ไม่น่าคิดหรอคะว่าความยืดหยุนมันจะยืดย้วยทำให้นมเสียรูปเมื่อทำไปในระยะเวลาหนึ่งค่ะ จากกลมก็เป็นทรงไรไม่รุ้ซะแล้ว อาจจะเป็นเราก็ได้ที่เป็นคนที่โชคร้าย จะเสี่ยงหรือ ??
ทำหน้าอกมาได้22วัน นมข้างซ้ายตรงร่องกลางหน้าอกพอดี เปนรอยเหมือนขอบซิลิโคนพับ ไม่เปนรอยกลมๆเหมือนอีกข้าง เวลานวดหน้าอกถ้าดันเข้าจะเห็นได้ชัดมากๆมีวิธีแก้ไขยังงัยบ้างคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย lelux_hos เมื่อ 2012-7-31 17:54
ดิฉันเป็นตัวแทนจาก โรงพยาบาลเลอลักษณ์นะคะ ขอสอบถาม ...

งั้นอยากทราบว่า ในเมื่อซิลิโคนจีนไม่ปลอดภัยและไม่ผ่าน อย. ทำไมทางโรงพยาบาลถึงนำเข้ามาผ่าเสริมหน้าอกให้กับคนไข้คะ ตลอดมาทางโรงพยาบาลอ้างว่าไม่เคยแนะนำให้ใช้ของจีนแต่ก็ยังใช้ซิลิโคนจีนเป็นทางเลือกให้คนไข้ ถ้าไม่ปลอดภัยจริงก็ไม่ควรนำเข้ามาตั้งแต่แรกอยู่แล้วค่ะ
น่าเห็นใจนะคะ คนเราอยากสวยทุกคน ไม่ได้คิดหรอกว่าทำแล้วนมจะไม่เท่ากัน. เก็บเงินไว้จ่ายหลายหมื่นก็เพื่อสิ่งนี้. แต่พอคุณบอกว่าไม่ได้รับประกันเรื่องผังผืดฟังแล้วแทบหมดกำลังใจ.   แล้วเราจะรู้มั้ยเนี่ยว่าไอ้ผังผืดมันจะเกาะนมข้างไหนก่อน.  
เราทำตอนที่ยังเป็นสวยงามคลีนิคอ่ะ ใหม่ๆๆนมก็ไม่เท่ากัน เป็นคลื่นๆ หมอทำให้ใหญ่มาก แต่พอนวดไป ปล่อยเลยตามเลย มันก็ดีขึ้นมาเอง แล้วก็เท่ากัน แต่ขนาดต่างกันนิดหน่อย ใหญ่ข้าง เล็กข้างไม่เท่ากันหรอก เพราะนมเสริมต้องเข้าใจเนาะ อีกอย่างก่อนทำมีนมอยู่แล้ว ก็ไม่เท่ากันแต่แรกอยู่แล้ว เวลามันจะช่วยให้อาการทั้งหลายดีขึ้น มั้นนวด คลึงบ่อยๆเถอะค่ะ ไม่มีใครทำมาแล้วเป๊ะหรอกค่ีะ เพราะเป็นการผ่าตัดมันตรงมีบ้าง ทำใจและยอมรับเถอะค่ะ
ขอตอบคุณ sad girl 2011 คะ ปัญหาที่เกิดขึ้นของคุณ sad girl. เกิดจากปัญหาผังผืดยึดเกาะจึงทำให้หน้าอกเสียรูปซึ่งปกติทางโรงพยาบาลไม่ได้รับประกันเรื่องการเกิดผังผืด แต่ในกรณีของคุณ sad girl ทางโรงพยาบาลก็ได้รับผิดชอบให้ โดยให้จ่ายเพียงค่ายา ซึ่งในกรณีที่แก้แล้วยังเกิดอีก ก็ขอให้คุณ sad girl ลองเข้ามาพบแพทย์อีกครั้งคะ
ขอชี้แจงเรื่อง อาการบิดเบี้ยงของหน้าอกหลังการทำ หรือกรณีสูงต่ำไม่เท่ากัยภายหลังการทำอาจเกิดจากสาเหตุของการเกิดผังผืดที่มารัดถุงนมที่ใส่เข้าไป เพราะถุงนมคือสิ่งแปลกปลอม ซึ่งการเกิดผังผืดมีโอกาสเกิดได้กับทุกคน. ซึ่งผังผืดมี 4 ระดับ คือ 1-2 หน้าอกยังนิ่มอยู่ ระดับ 3 ยังสามารถนวดให้นิ่มได้ ระดับ 4ต้องเลาะออก ซึ่งการเกิดผังผืดไม่ได้เกิดจากการทำงานผิดพลาดของแพทย์แต่เกิดจากร่างกายสร้างผังผืดขึ้นเอง เมื่อเกิดผังผืดจะมีอาการนมแข็งและผังผืดจะดึงรั้งทำให้ฐานนมสูงต่ำไม่เท่ากันหรือดึงรั้งทำให้นมเบี้ยวได้ส่วนมากการเกิดผังผืดมักจะเกิดเพียงข้างเดียว ใน100 เกิดได้ 5 คน ที่โรงพยาบาล(คลีนิคสวยงาม) ทำหน้าอกมาเป็นเวลา กว่า 10 ปีมีลูกค้าจำนวนมากเกิดจากการบอกต่อกันมาโดยตลอด แต่กรณีที่ทำงานจำนวนมากก็ย่อมเป็นธรรมดาที่จะมีปัญหา ซึ่งส่วน ใหญ่เกิดจากการเกิดผังผืด ซึ่งโรงพยาบาลจำเป็นต้องคิดค่าใช้จ่ายในการเลาะผังผิด เนื่องจากผังผืดไม่ได้เกิดจากความผิดพลาดของแพทย์ แต่โรงพยาบาลจะรับผิดชอบให้โดยไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆในกรณีที่เกิดการอักเสบ

แสดงความคิดเห็น

ผีงผืดสามารถเกิดขึ้นได้ภายในสี่หรือห้าวันหลังการผ่าตัดเลยหรือคะ?  โพสต์ 2012-8-8 02:15
สำหรับเรื่อง Botox จีน ทางโรงหยาบาลเลอลักษณ์ขอชี้แจงว่า Botox. ของโรงพยาบาล ใช้แค่ 2 ตัวค่ะคือ allergan by maxim ของอเมริกา และ dyspot ของอังกฤษเท่านั้นคะ สามารถตรวจสอบจากตัวแทนจำหน่ายได้เลยค่ะว่ายอดซื้อกับทางบริษัทของเราซื้อจำนวนมากในขณะที่บางแห่งซื้อปริมาณน้อยเพื่อบังหน้าพอเวลาฉีดนำของจีนมาฉีดแทน และสามารถขอดูขวดได้ค่ะว่าของเราดูดยาออกมาจากขวดนั้นจริงๆ
ปัจจุบันมี Botox จีน เลียนแบบเป็นจำนวนมาก ควรสังเกต ที่ชื่อ เช่น allergan ของแท้จะมี by maxim.   ต่อท้าย

ยกตัวอย่างคลีนิคบางแห่งฉีด Botox ลดกรามในราคาแค่เพียง 5000 กว่าบาทและบอกว่าใช้ Botox America ซึ่งการฉีดกราม ใช้ 50 unit. ตนทุนก็ 6000 แล้ว แค่คิดก็ขาดทุนแล้วคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย milk_325 เมื่อ 2012-7-15 11:25
เลอลัก มีเคสทำหน้าอกแล้วเด็กเสียเลือดเพราะเลือดไห ...

ดิฉันเป็นตัวแทนจากโรงพยาบาลเลอลักษณ์นะคะ ที่โรงพยาบาลทำ หน้าอกโดยคุณหมอ กิตติศักดิ์ ซึ่งมีคนชมมากว่าทำสวย คุณหมอจบศัลยกรรมตกแต่ง เฉพาะทางคะ
เมื่อหลายปีก่อน มีคนไข้ที่มีปัญหาเกี่ยวกับโรคมะเร็งเม็ดเลือดขาวแต่ไม่ได้แจ้งทางโรงพยาบาล คุณหมอ ทำผ่าตัดเสริมหน้าอกให้ พบว่าคนไข้ซีดมาก โรงพยาบาลต้องการความปลอดภัยให้กับคนไข้ จึงได้ส่งเข้ารับการรักษาตัว ในโรงพยาบาลที่มีดูแลกลางคืนเนื่องจากเลอลักษณ์เป็นโรงพยาบาลศัลยกรรมตกแต่งจึงเปิด เฉพาะช่วง 9.00-21.00
โรงพยาบาลดูแลคนไข้อย่างดีที่สุด รับผิดชอบค่าใช้จ่ายหลายแสนบาทแทนคนไข้ ซึ่งคนไข้เองก็ได้ชื่นชมและขอบคุณโรงพยาบาลที่ดูแลให้ พร้อมกับขอโทษทางโรงพยาบาลที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบเรื่องเป็นมะเร็งเม็ดเลือขาว
เรื่องนี้เป็นจึงเป็นอุทาหรณ์ ให้ทุกท่านที่อยากทำศัลยกรรม ควรแจ้งโรคประจำตัวให้ทางโรงพยาบาลและแพทย์ทราบทุกครั้งก่อนจะทำศัลยกรรมค่ะ

ดิฉันเป็นตัวแทนจาก โรงพยาบาลเลอลักษณ์นะคะ ขอสอบถามหน่อยคะว่า ที่คุณหมอที่แนะนำให้ใส่ซิลี่จีนนี่ เป็นคุณหมอของที่ไหนคะ เพราะที่โรงพยาบาลของเราไม่แนะนำให้ใช้ของจีนนะคะเพราะของจีนไม่ปลอดภัยและไม่ผ่าน อย. คะ
ปัจจุบัน โรงพยาบาลของเรามี การจัดราคา โปรโมชั่น silicone. Brazil ยี่ห้อ silimed. ผ่าน อย จากราคา 49900 เหลือ 39900 มีค่าตรวจร่างกาย + x-ray 3000. ถ้านอนค้าง 1 คืนรวมค่าอาหารคิดเพิ่ม 3000         
เป็น 45500 โปรโมชั่นถึง 31 สิงหาคม 2555 ค่ะ ดังนั้นดิฉันคิดว่า ราคาเท่ากัน ใส่ซิลิโคน บาลซิล มี อย ดีกว่าของจีนนะคะ
ติดตามมาตลอดจนดีใจด้วยที่รพ.รับผิดชอบ แต่ก็ใจหายเนอะที่ยังต้องแก้ซ้ำอีก ยังไงก็เอาใจช่วยนะค่ะ สู้ ๆ
เข้าใจนะค่ะว่า เครียดมาก ค่อยๆคิด ไปปรึกษาหมอดูหลายๆท่านเพื่อเป็นทางเลือกนะค่ะ เป็นกำลังใจนะค่ะ

แล้วคุณหมอ ไม่แก้ให้เราหรอคะ ต้องเสียงเงินอีกรอบหรอเนี้ย แล้วกี่เดือนคะที่เห็นว่าหัวนมไม่เท่ากัน
เป็นกำลังใจให้นะคะ ค่อย ๆ คิด หาข้อมูลหมอดี ๆ และแก้ไขใหม่ค่ะ
89#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-24 18:55:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nusaa เมื่อ 2012-7-24 18:08
เข้าใจความรู้สึกค่ะ น้องสาวเราเสริมหน้าอกที่โรงพย ...

ที่น้องสาวคุณบอกมา ก้อเจอกับตัวเหมือนกันค่ะ แล้วก้อเสียค่าแก้อีก 3 พัน ทั้งที่ปัญหามันเกิดตั้งแต่อาทิตย์แรกที่นัดเช็คแล้ว แต่เราก้อยังแก้ที่เดิม เพราะคิดว่า เคสพลาดแบบนี้ มันเกิดขึ้นได้ ให้โอกาสหมอได้แก้ไข และคิดว่า หมอคงไม่ได้ตั้งใจให้เกิด แต่ก้อ...นะ -*-
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้