เจ้าของ: tspace
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

โด่งไม่พอ

[คัดลอกลิงก์]
โด่งมากกว่านี้ อันตรายนะครับมันอาจจะทะลุได้ในอนาคต  ผมว่าหมออาจมีเหตุผลบางอย่างที่ไม่กล้าทำโด่งกว่านี้
เช่นเนื้อจมูก  หรืออื่นๆ  ผมว่าถ้าทำโด่งกว่านี้ มันอาจเห็นเป็นแท่งๆ  ไม่ธรรมชาติ ก็ได้ครับ
33#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-28 20:02:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ใช่ เหมือนแบบมาก เน้นให้หมอเอาให้โด่งกว่าแบบด้วยงะ ถามแล้วถามอีก ว่าโด่งกว่า หรือเป่า
อย่างที่ เพื่อนๆ บอก อ่ะครับ มันเริ่มจาก บวม แล้ว ที่หมอทำก็ เหมือนกับแบบมากเลย แล้ว ก็ โด่งขึ้นด้วย ยังไง รอไปอีกหน่อยนะครับ ... ใจเย็นๆ นะ
อ้าว...อย่างนี้เราว่าโด่งอยู่นะ
โด่งเป็นจมูกแขกแล้วคะ ถ้ามองหน้าตรง ส่องกระจกอาจจะรู้สึกว่าไม่โด่ง

เนื่องจากโครงหน้าเราเองหรือเปล่าคะ ที่บอกแบบนี้เพราะเห็นดาราหลายคนมองหน้าตรงไม่ค่อยโด่ง..

ซึ่งเรามองจากรูปข้างๆที่คุณโพสมา โด่งมากมายเลยคะ
เท่าที่ดูจากรูปต้นแบบ และรูปน้อง

พี่ก็คิดว่าเหมือนรูปต้นแบบพอสมควร

อยากให้สังเกตุที่รูปต้นแบบด้วยครับ

ความจริงรูปต้นแบบก็ไม่ได้โด่งอะไรมากมายนะครับ

ระหว่างตาของเขาก็ไม่ได้โด่งมาก

เพียงแต่จมูกจะยาวตรงและพุ่งออกมาเท่านั้นเอง

ซึ่งของน้องตอนนี้ยังบวมอยู่มาก

ต้องรอให้จมูกยุบจะเรียวกว่านี้ครับ
28#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-28 18:44:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คิดไปคิดมา ก็คงพอแค่นี้ก่อนดีกว่า อยู่กับมัน สักปีสองปี แล้วค่อยเอาใหม่
เอาิเิงินที่คิดจะแก้ ไปทำตาดีกว่า เผื่อมันจะดีกว่านี้

ผมว่าหมอทำเหมือนจริง ๆ นะ ไม่ได้เชียร์นะเนียะ
แคทว่าที่หมอไม่ทำให้สูงเท่าแล้ว เหล่าซิลิโคนออกอีก
น่าจะเกิดจาก เนื้อปลายจมูกเรามันทำโด่งได้แค่นี้นะ
เพราะค้าผืนมันมาก ๆ อาจมีสิทธ์ทะลุได้คะ

ยังไงก็รอให้มันยุบดี อีก 1 เดือน ก็จะเห็นไกล้เคียงกับ
รูปทรงที่แท้จริง  แล้วลองปรึกษาหมอดูอีกทีก็ได้คะ
26#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-28 17:02:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
กลัวมันจะไม่สูงอะดิ นี่ขนาดบวม ๆ ยังไม่สูงเลย บอกหมอว่า เอาสูงกว่าแบบงะ..... งึม งึม
มานจะสูงกว่านี้อีกมั้ยอ่ะ
ผมว่าโด่งเพิ่มขึ้นกว่าเก่าเยอะเหมือนกันนะคับ แล้วทรงเหมือนกับต้นแบบด้วย หมอเค้าคำนึงถึงอนาคตด้วยหรือป่าวคับ ไม่ต้องกังวล เดี๋ยวต่อไปมันจะยุบอีกนะคับ ใจเย็นๆ ดูจากด้านข้างโดยรอบเหมือนยังบวมอยู่นะคับ อดใจรออีกนิดนะคับ
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-28 15:40:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ทรงจมูกไม่เปลี่ยนเลยครับ เหมือนเดิมทุกอย่าง ได้เพิ่มมานิสนึงครับ กลุ้มใจ
มาให้กำลังใจนะครับ....มั่นใจเลยว่า กำลังจิตตกอยู่ครับ ...ต้องเอง ทำออกมาใหม่ๆ รู้สึกแปลกๆ...แล้ว คน อื่นๆ รู ...
ต้นฉบับโพสโดย jthanisa เมื่อ 2009-5-28 00:06

เมื่อวานเจอนายที่ยิมด้วย แต่ไม่กล้าทัก อิอิ
หวัดดดีคับ
ผมก็เหมือนคุณเลย
จมูกทำเสร็จ
ลืมตาขึ้นมาหวังจะได้เห็นอะไรที่มันเปลี่ยนแปลง
แต่เปล่าเลย
แค่บวมๆ ตุ่ยๆ ขึ้นมานิดเดียว

ผมส่องจะจกวันหนึ่งเป็นร้อยๆ รอบหวังว่า ดูครั้งนี้มันน่าจะโด่งขึ้นมาบ้างน๊ะ 555+

แต่คนรอบข้างอ่ะคับ
เขาจะสังเกตุได้ว่าหน้าเราดีขึ้น (เราสังเกตุเองจากการเดินออกไปข้างนอกแล้วคนมอง เห่อๆๆๆ )

ยังไงรอดูตอน 3 เดือนนะคับ
เอาใจช่วยเด้อ

ยังไงรอดูตอนที่มันยุบก่อนะคับ
ให้เห็นมิติของมันให้ชัดเจนก่อน
คุณตั้มเป็นไงบ้างคะ อิอิ

เมื่อคืนว่าจะโทรฯไปถามว่าโอเคมั้ย

แต่ดูเวลาก็จะ23.30น.ละ  เลยคิดว่าไม่เอาดีกว่า

อยากเห็นๆ อ่ะคะ  อย่ากังวลไปเลยรีบๆเอารูปมาให้เพื่อนๆเค้าช่วยดูดีกว่า

รอดูจ้า..................
เอารูปมาลงสิค่ะ เพื่อนๆจะได้ช่วยคอมเม้นกันค่ะ
เนยว่าในรูป profile ก็โด่งมากๆ เลยนะ
ถ้าออกมาตามแบบก็โค.. ตร โด่งแล้วอ่ะ
โด่งมากๆ น่ากลัวออกน่า แค่ในรูปก็โด่งมากพอแล้วอ่ะ
ลองโพสรูปมาดูก่อนดีกว่าไหมค่ะ.. ตามรูปก็ดูเป็นธรรมชาติดีออก...  ผู้หญิงเราไม่ชอบผู้ชายที่จมูกโด่ง ๆ ซักเท่าไหร่หรอก แต่ชอบที่ดูมันเป็นโครงที่เหมาะกับผู้ชายคนนั้นละมากกว่า... เพื่อนผู้ชายของเราก็ไปทำมา โด่งปริ๊ด แต่งอนแบบของผู้หญิง.. บอกกง ๆ ไม่ชอบเลยฟะ..  แต่ถ้าเหมือนในรูปก็ โอนะ.. อย่าเพิ่งจิตตกไป.. เป็นธรรมชาติดีออก
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
รอดูมันเข้าที่ก่อนค่ะ เป็นกำลังใจให้
จริงๆอาจจะโด่งแล้วก็ได้นะครับ ลองถามคนที่เราว่าจมูกเค้าโด่งดูนะครับ เค้าอาจจะตอบว่าจมูกเค้าไม่โด่งก็ได้ คนเรามักยังไม่พอใจกับสิ่งที่ตัวเองมีครับ ขนาดผมโดนเพื่อนด่าทุกวันว่ามรึงจะเอาโด่งไปไหนอีกแค่นี้ก็จะทิ่มหน้ามันละ แต่ลึกๆผมก็ยังคงอยากใหโด่งอีก ยังไงใจเย็นๆๆรอสักพักนะครับแล้วมันจะโด่งเอง ผมเชื่อนะถ้าย้ำหมอว่าโด่งๆๆมันน่าจะโด่งแล้วนะครับ ใจเย็นๆๆนะครับ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-28 01:10:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนเห็นของกั้ง ทำไมกั้งโด่งมาก ๆ เลยหละครับ หรือว่าสามวันแล้ว แต่ว่า มันเลยคิ้วขึ้นมาเลยนะ โด่งมาก
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-28 01:06:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ดูกีีที กี่ทีผมก็ว่าหมอทำเหมือนมาก ๆ นะ ตามแบบที่เอาไปเลย .....  แง้.... รู้งี้เอาแบบคนอื่นไปดีกว่า

เอา dennis ไปหมอบอกว่า โครงจมูกไม่ได้เลย แบบนี้หละใกล้เคียงมาก ๆ เอาเหมือนเลยก็ได้ .... สรุปคือ เหมือนเด๊ะ เลย

เพื่อน ๆ ว่ารุป นี้ โด่งเป่า
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-28 01:04:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไปรัชโยธินแค่ อาิทิตย์ละวันเอง จะไปเจอได้ไงเล่า แต่ก่อนเจอต้องวัน พฤ ตอนนี้ก็ไม่ได้ไป พฤ แล้ว ไปวัน ศุกร์
จาเอาโด่งนิดนึง อิอิ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้