เจ้าของ: Alian
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ตัดปีกกับคุณหมอ "ปรีชา PAI" มา 2ปีกว่าค่ะ แค่ยังเป็นแผลแบบนี้ ทำอย่างไ

[คัดลอกลิงก์]
เอาใจช่วยนะคะ ไม่รู้ว่าเลเซอร์จะหายใหม ยังไงก็สู้ๆ ค่ะ
เห็นด้วยกับ  ศัลยกรรม  =  หมอ  +  ดวง
เพราะเราก็เสริมกับหมอปรีชาเหมือนกัน ตอนนี้ก็ทำมา 2 อาทิตย์แล้ว ก็โอนะ  แต่ยังไม่โด่งเท่าที่ควร
แต่พี่ ๆ พยาบาลบอก จะเห็นชัดหลัง 3 เดือน ก็รอเวลาอยู่  สำหรับเรา ๆ ค่อนข้างประทับใจคุณหมอ
เพราะเข้าไปตรวจครบ 7 วัน คุณหมอพูดดีมาก เรากังวลกลัวเบี้ยว คุณหมอวัดให้แล้วบอกไม่เบี้ยว
แถมยังบอกว่า ถ้ากลับไปแล้วดูว่าเบี้ยว ก็ให้เข้ามาหาได้ตลอดเวลาเลย ไม่ต้องนัดก็เข้ามาได้
แต่ถึงตอนนี้ 2 อาทิตย์แล้ว ยุบหมดแล้ว ดูไม่เบี้ยวจริง ๆ ค่ะ   ก็เห็นใจ และเอาใจช่วย ขจกท.
นะค่ะ  ขอให้ค้นพบทางแก้ไข ไว ๆๆ  นะค่ะ
ตั้งใจว่าจะตัดปีกจมูกเหมือนกัน  แต่ก็กลัวจะเป็นรอยแผลเป็นเหมือนกัน
ขอบคุณมาก ๆ  นะคะ  สำหรับรีวิว  ตอนนี้คงต้องหาข้อมูลเยอะๆ  หน่อย

เป็นกำลังใจให้ค่ะ  ลองเลเซอร์ดูค่ะ  น่าจะช่วยได้
นาเห้นใจ

เห็นชัดมากๆๆๆๆ
อย่าไปมองมันดิมองแล้วนอย
เลเซอร์จะหายมั้ยคะ อยากให้จขกท.หายไวๆ เป็นเราคงกังวลเหมือนกันคะ
เราไม่เคยตัดปีกค่ะ แต่ดูเจ้าของกระทู้แล้วจมูกก็ไม่ได้บานนี่คะ อย่าตัดเพิ่มเลยค่ะ หาวิธีแก้แผลเป็นก่อนดีกว่า ลองปรึกษาหมอผิวหนังดูนะคะ หมอน่าจะมีทางออกที่ดีให้ค่ะ
ตัดใหม่ก็น่าจะดีนะคะ
ผมว่าหมอไม่น่าตอบง่ายๆอย่างนี้เลยคับ
ตอนเก็บเงินก็เต็มที่แต่พอเสร็จไม่ดูดีเลยแย่มากไม่สมกับราคาเลย
ผมว่าลองปรึกษาหมอท่านอื่นเลยคับว่าไงดี
รอยแผลเป็นเป็นยังไงบ้างคัรบผม
123#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-29 20:22:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เรามาให้กำลังใจคุณ จขกท นะคะ เราเองก้อตัดปีกมาแล้วเหมือนกันแต่หมอตัดตรงรอยหยักข้างจมูกนะคะ ไม่ค่อยเห็น ...
ต้นฉบับโพสโดย dollface เมื่อ 2009-12-29 10:42

ขอบคุณมากค่ะ

น่ารักกมากๆๆ
เรามาให้กำลังใจคุณ จขกท นะคะ เราเองก้อตัดปีกมาแล้วเหมือนกันแต่หมอตัดตรงรอยหยักข้างจมูกนะคะ ไม่ค่อยเห็นแผลเป็นแต่มันก้อมีบ้างแหละ นานๆมันก้อเลือนไปเอง เราสงสัยจังว่าทำไมหมอปรีชาแกตัดให้คุณแบบนั้นอ่าเพราะมันไม่ได้ซ่อนรอยแผลเลยนะเนี่ย ไม่แนะนำให้ไปตัดใหม่นะคะเพราะกลัวว่าแผลจะแย่กว่าเดิม ลองไปทำเลเซอร์ดูค่ะ แนะนำที่รมย์รวิทนทร์เพราะเราเคยเป็นลูกค้าที่นั่นเหมือนกัน ค่อนข้างเชื่อถือได้นะคะ บริการก้อดีค่ะ หรือจะลองเปรียบเทียบราคากะที่อื่นก่อนก้อได้เพราะราคาอาจจะต่างกันพอสมควร
อย่ากังวลนะคะเรื่องรอยแผลเป็นเพราะอายุยังน้อย นานๆไปมันก้อดีขึ้นเองนะคะ สีของแผลเป็นก้อจะจางลงจนเหมือนสีผิวปกติเองค่ะ อาศัยการแต่งหน้าช่วยนะคะ อ้อ ไม่ทราบว่าจะใช้วิธีฉีดให้มันยุบได้หรือเปล่านะคะเพราะเคยรู้มาว่ามียาฉีดให้เนื้อที่ปูดขึ้นมายุบลงได้อ่าค่ะ แต่ต้องไปปรึกษาหมอดูนะคะ เราไม่ทราบรายละเอียดมากเท่าไหร่ เอาใจช่วยค่ะ
แแนะนำให้ไปเลเซอร์ค่ะ รักษาอยู่กับหมอนิวัติ พลนิกร ที่เกษมราษฎร์ ไปให้คุณหมอดูแผลก่อน

ไม่แนะนำให้ตัดซ้ำค่ะ จะยิ่งไปกันใหญ่
แล้วยี่ห้อสการนี่ลบแผลเป็นจากสิวได้เปล่าครับ
เอ้อ อีกเรื่องเพิ่งเห็นที่ว่า ยาลบรอยแผลเป็น อันนั้นสำหรับแผลที่ตัดไหมแล้วไม่นานน่ะคับ หากนานมาแล้วแบบปี สองปี ยังไงก็ไม่หายคับ คงต้องเลเซอร์อย่างเดียว

สำหรับยาลบรอยแผลเป็นที่ดี ๆ ก็หลอดสีน้ำเงิน ฟ้า ๆ คับ ของเยอรมัน ชื่ออะไรจำไม่ได้ skar อะไรนี่แหระ ตอนนั้นผมผ่าซีสท์ที่คอ ทุกวันนี้รอบแผลเป็นแทบจะกลืนไปเลยคับ แต่หลอดนึงแพงอยู่ เมื่อสองปีที่แล้วหลอดหนึ่ง 700 กว่าบาท อันนี้แนะนำสำหรับเพื่อน ๆ ที่มีแผลผ่าตัดใหม่ ๆ และต้องการลบรอย รับรองได้ว่าแผลเป็นยุบเยอะมาก ๆ ดีกว่าฮีรูดอย
ถ้าตัดปีกอีกครั้งคงต้องเลือกหมอฝีมือเนียนๆนะ  เห็นหลายคนที่ตัดปีกกับหมอเฉลิมไม่เห็นแผลเป็นเลยซะคนนะ  
...
ต้นฉบับโพสโดย ming2007 เมื่อ 2009-11-16 22:49

เป็นครับ ผมก็ตัดกับหมอเฉลิม มีแผลเป็น แต่ก็พอรับได้ ไว้จะลองไปยิงเลเซอร์ดูครับ
ประสบการณ์ของผมนะคับ ผมตัดปีกกับหมอธีร์ บางกอกศัลยกรรม พระราม 2 หมอคิดที่ 5,000 ไม่มีใครเห็นรอยแผลเลยคับ

ไม่บอกว่าไปตัดปีกมาไม่มีคนรู้ ยังมีคนนึกว่าไปทำหมูกด้วยซ้ำ เพราะหมอธีร์ยกปลายให้ด้วย

ทุกวันนี้ ผมก็เชียร์อัพหมอธีร์อยู่ เสริมทำจมูกแกคิดที่ 8,000 เองมั้ง ไม่แพงมากทำสวยจากที่ดูคนที่เข้ามาที่คลินิค แต่หมอธีร์จะเสียอย่างคือ เวลาทำการน้อยมาก ๆ อยากทำบางทีลางานไม่ได้ก็เซ็ง
เห็นผลชัดเจน
ลองดูหมออื่นซิ
mederma ใช้อยู่ไม่หาย เราก้อตัดปีกนะเป็นรอยเหมือนกัน เด๋วจะไปทำเลเซอร์เหมือนกัน

เด๋วผลเป็นไงแล้วจะมาบอกนะ

หัวนม เอ๊ย หัวอกเดียวกัน สู้ๆ
113#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-20 23:02:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณสำหรับกำลังใจค่ะ
112#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-20 23:02:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ลองใช้ ยาตัวนี้ดูนะครับ ชื่อ mederma หาซื้อได้ตามร้านขายยาทั่วไป เนื้อเป็นเจลใส ๆ ไม่แน่ใจเหมือนกันว่า มันจ ...
ต้นฉบับโพสโดย heypee เมื่อ 2009-12-14 23:32

ใช้ดีจริงๆ เหรอคะ
111#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-20 23:02:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แย่จังเลยนะคะ

ถ้าแบบนี้ต้องลองไปเลเซอร์เหมือนที่คนอื่นบอกแล้วละคะ

สู้ๆนะคะ ...
ต้นฉบับโพสโดย happi_alone เมื่อ 2009-12-14 23:21

ขอบคุณมากค่ะ
ลองใช้ ยาตัวนี้ดูนะครับ ชื่อ mederma หาซื้อได้ตามร้านขายยาทั่วไป เนื้อเป็นเจลใส ๆ ไม่แน่ใจเหมือนกันว่า มันจะใช้ได้ผลหรือไม่ครับเพราะว่ามันเนินนานมาตั้งสองปีแนะ มันเหมาะกับแผลที่หายไปได้สัก สองสัปดาห์อ่ะครับ  ถ้าซื้อที่ บูท วัสสัน หลอด 10 กรัม ประมาณ 580 ร้านข้างนอก ถูกสุด 350 มั้งครับ ลองดูนะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้