เจ้าของ: monatee
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เมื่อฉันเสียใจกับศัลยกรรม

[คัดลอกลิงก์]
ใจเย็นๆๆนะค่ะ  ลองไปปรึกษาแพทย์แผนจีนดูไหมค่ะ คือเคยเห็นดาราคนนึงมีปัญหาคล้ายแบบนี้ แต่ไม่รู้ว่าเครสเดียวกันหรือป่าวนะค่ะเพราะเค้าเป็นที่คาง หมอจีนใช้วิธีแบบธรรมชาติคือ นำป้องของต้นไผ่ขนาดเล็กไปอบให้ร้อน หลังจานนั้นนำป้องไผ่ไปทาบไว้ที่หน้าเพื่อดูดสิ่งแปลกปลอมออกจากหน้า ประมานนี้ค่ะ ลองดูน้ะค่ะ สู้ๆน่ะค่ะเป็นกำลังใจให้ค่ะ
เอาใจช่วยนะคะ

ขอให้กลับมาเป็นดั่งเดิมเร็วๆๆๆ

อย่าคิดมากนะคะ เด๊วจิตใจจะไม่สดใส  สุ้ๆๆๆ
เป็นกำลังใจให้นะคับพี่

สู้ๆ
เป็นกำลังใจให้ค่ะ ทุกปัญหามีทางออก....สู้ๆ เพื่ออุตตร้าแมนน้อยนะค่ะ
เมื่อก่อนเราก็เคยฉีดซิลิโคนเหลวที่จมูกค่ะ แต่ขูดออกหมดแล้วเพราะมันไม่สวยเหมือนเสริมซิลิโคนแท่ง
คุณมนไม่ต้องกังวลค่ะที่เราเห็นเคสของคุณมนยังแก้ไขได้ค่ะ  ถึงมันจะทะลุไปแล้วก็ยังแก้ได้ค่ะ
แต่ใจจริงเราอยากเห็นรูปชัดๆกว่านี้นะคะ  เพราะเราเองก็ขูดออกเหมือนกัน
อยากจะลองเอาไปให้คุณหมอที่เคยขูดให้เราดูว่าเขาจะทำได้ไหมน่ะค่ะ
ถ้าหมอทำได้ คุณมนก็จะได้ไม่ต้องรอไปถึงปีหน้าค่ะ
เข้ามาเป็นกำลังใจให้คุณมนอีกคนหนึ่งค่ะ  
ขอให้พบคุณหมอที่ช่วยแก้ไขให้ได้นะคะ

สู้ต่อไปนะคะ อย่างน้อยเราก้อยังมีกำลังใจคนสำคัญของเราอยู่
ก้อคือแม่กับลูกของเราค่ะ
กระทู้นี้ก้อนานมากแล้ว อยากตามผลอ่ะค่ะ ว่าตกลงคุณมลตอนนี้ได้แก้หรือยัง แล้วเป็นอย่างไรบ้างแล้ว
เป็นกำลังใจอีกแรงนะค่ะ
เป็นกำลังใจให้คะ
เป็น กำลังใจ ให้ ครับ อ่าน แล้ว รู้สึก ... เลยครับ
แล้วตอนนี้คุณมนเป็นไงมั่งคะ.....
เป็นกำลังใจให้นะค่ะ
อย่าเพิ่งท้อนะค่ะพี่
คุณมนผมน้ำตาคลอเลย ผมแนะนำว่าคุณมน ไปขูดเอาไบโอออกไปก่อน
อย่าเพิ่งห่วงว่าจมูกจะโด่งหรือไม่เรามาห่วงความปลอดภัยก่อนไหม
หาหมอเฉพาะทางเพื่อขูดเอาซิลิโคลเหลวที่เกาะรวมเป็นพังผืดออกก่อน
เท่าที่รู้มามันจะรวมกะเนื้อเยื่อจมูกหมอจะขูดออกให้หมดรอผิวหนังสร้างเนื้อขึ้นมาให้
คือให้แผลหายสนิทแล้วค่อยมาหาหมอเฉลิมตามคิวนัดเพื่อเสริมเข้าไปใหม่เนาะอย่าเพิ่งห่วงสวยตอนนี้เนาะๆ
เป็นห่วงครับ
เป็นกำลังใจให้นะคะคุณพี่ เด๋วก้อหายค่ะ สู้ๆ อย่าท้อนะ

ตอนนี้หนูก็เพิ่งไปทำจมูกมารู้สึกไม่ค่อยชอบทรง

อยากเอาออกยังกลัวเลย เข้าใจความรู้สึกค่ะ

ตอนกลางคืนจะนอนก็นอนไม่ค่อยหลับ

หลับๆ ตื่นๆ กลุ้มคิดอยู่ตลอดเวลา

เวลาจะกินก้อกินไม่อร่อย เหมือนคนทั่วไป
อย่าพึ่งสิ้นหวังนะคะ  สู้ๆค่ะ  สงสารมากๆ เลยค่ะ  เป็นกำลังใจให้ด้วยคนนึงค่ะ
มาให้กำลังใจด้วยคนค่ะ สู้ๆนะคะ
อ่านแร้ว เศร้าจัยแทนจังเรย
เปงกำลังจัยให้น๊ะค๊ะ
:)
เข้ามาเป็นอีกหนึ่งกำลังใจให้คุณมนเหมือนกันครับ ผมก้เคยประสบปัญหาคล้ายๆคุณมนเหมือนกันครับ แต่ของผม ไปฉีดซิลิโคนเหลวที่แก้ม กับ คางมา ผลออกมาตอนนี้ คางย้อยยาวมากๆเลย ผมเลยไปขูดออกที่คลีนิคแห่งหนึ่ง แต่ผลลัพก็คือว่าขูดออกมาไม่หมดแถมยังเย็บแผลได้น่าเกลี้ยดมากๆ ตรงมุมคางด้านข้าง 2 ข้างเป็นเหลี่ยมเลย ตอนนี้เลยจะไปปรึกษาต่อที่ ประตูน้ำ โพลีคลีนิค  ผมเคยจิตตกมากๆๆมาแล้ว1ครั้ง เพราะตอนที่ไปขูดซิลิโคนออก พอครบ 7 วันตัดไหม ปากผมเบี้ยวไปเลย แล้วพอไปหมอที่ขูดออกให้ผลสรุปเค้าไม่รับผิดชอบ ทีนี้ผมต้องรับผิดชอบตัวผมเองด้วยการเอาผ้าปิดจมูกมาปิดปากปิดจมูกเพื่อไม่ให้คนอื่นเห็น เพราะเราอายที่พอเวลาคุยแล้วปากเบี้ยว หลังจากนั้นผมต้องไป รพ.ราชวิถีทุกเดือนติดต่อกันเกือบ 5 เดือน จนปากหายเบี้ยว ตอนนั้นเกือบจะฆ่าตัวตายเลยพูดจิงๆ ปากก็เบี้ยวคุยกะคนอื่นต้องเอาผ้ามาปิดปากตลอด ตาอีก1ข้างก็หลับไม่ลงพอเวลาหลับต้องเอามือมาช่วยกดที่ตาให้มันปิดลงด้วย ยังไงผมขอเป็นกำลังใจให้นะครับผมเชื่อว่าเดี๋ยวนี้หมอฝีมือดีๆ-เก่งๆเยอะครับ ขนาดปากผมเบี้ยว ปากผมยังกลับมาเป็นปกติได้ภายใน4-5เดือน  ผมเชื่อครับว่าคุณต้องได้เจอหมอดีๆและคำแนะนำที่ดีๆ ยังไงก็ลองปรึกษาหมอหายๆที่ดูนะครับ จะได้เอาใว้ประกอบการตัดสินใจ ต้นเดือนนี้ผมจะไปแก้จมูกกะหมอเทพ ประตูน้ำ โพลีคลีนิค  แล้วจะให้หมอเทพดูคางด้วยว่าจะแก้ที่หมอคนเดิมเค้าขูดออกแล้วเย็บตรงมุมด้านข้างทั้ง 2 ข้างเป็นเหลี่ยมได้ยังไง
ผมเข้ามาอ่านแล้วรู้สึกถึงการที่คนเราหันหน้าไปทางไหนแล้วไม่มีใครสามารถช่วยเราได้มันรู้สึกยังไง  แต่ผมต้องขอขอบคุณ และยกย่องคุณ monatee ที่ได้นำประสบการณ์จริงมาแจ้งกับพี่พี่น้องน้องใน club เพื่อเป็นวิทยาทานและให้คนที่กำลังจะทำได้ระวัง และศึกษาข้อมูลก่อนทำ ผลเสีย ผลกระทบ และอีกหลายอย่าง

ผมขอบคุณ คุณmonatee อีกครั้ง  และขอเป็นกำลังใจให้คุณ monatee ให้สามารถแก้ไขสิ่งที่ผิดพลาดครั้งนี้ และ ให้กลับมาสวยครับ ยังไงก็อย่าคิดอะไรมากไปกว่านั้นเพราะเรายังไม่รู้และอาจจะทำให้จิตใจเศร้าหมองครับ  ลองมองไปในทางที่ดีว่า มันต้องแก้ไขได้  และทั้งหมดก็จะแก้ไขได้และออกมาด้วยดี

พ๋มจะสวดมนต์ขอพรพระให้ช่วยให้คุณมนต์หายดีและปลอดภัย เพื่อตัวคุณและลูกครับ

ขอบคุณครับ

ปล.ผมสวดมนต์เพื่อฝึกสมาธิครับ เพราะว่าเป็นคนสมาธิสั้นมากๆ พอได้สวดมนต์แล้ว ผลคือ มีความตั้งใจทำอะไรได้ยาวนาน มีจิต มีสติ และผลดีที่เห็นอีกข้อคือ ผมใจเย็นขึ้นมากครับ

ยังไงคุณมนลองฝึกดูก็ได้ครับ จะได้มีความคิดดีดีเป็นจิตแจ่มใสครับ
ไบโอหรือซิลิโคนเหลว ตอนนี้เขาเรียกชื่อใหม่ว่าไขมันเทียม หรือบางที่ก็บอกว่าคอลลาเจนคะ..ฉีดเข็มละ 1000-2000 บาท คนที่เรารู้จักแห่ไปฉีดเยอะทุกเดือนเขาบอกว่าเป็นหมอ(ไม่รู้เป็นหมอจริงๆหรือเปล่า)จะมารับฉีดให้ที่ร้านเสริมสวย เราเห็นที่ฉีดแล้วบางคนฉีดทั้งหน้าเลยผลออกมาก็สวยมากๆ...แต่คนพวกนั้นหารู้ไม่ว่าสวยได้แค่ชั่วคราวไม่คุ้มกับการสูญเสีย..เฮ้อ

คุณมนคะ ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้คุณนะคะ ปัญหาทุกอย่างมันมีทางแก้นะคะ ถ้าแก้ไม่ได้สิ่งนั้นคือไม่ใช่ปัญหาค่ะ
ค่อยๆแก้ปัญหาไปทีละนิดๆนะคะ

มันอาจต้องใช้เวลา
ขอเป็นอีกกำลังใจให้คุณมนนะคะ เคยมีปัญหากับจมูกมาแล้วเหมือนกัน ถึงจะคนละกรณีกัน แต่อาการจิตตก กินไม่ได้
นอนไม่หลับ มีเหมือนกันค่ะ เข้าใจคุณมนมากๆ อย่างที่เพื่อนๆ ทุกคนบอก ปัญหาทุกปัญหามีทางแก้เสมอค่ะ ค่อยๆ คิด
หาทาง คุณหมอช่วยได้ค่ะคุณมน พยายามต่อไปนะคะ อย่าเพิ่งท้อ และขอให้ได้แก้ในเร็ววัน แล้วกลับมาเป็นแม่มนคนสวย
ของลูกเหมือนเดิมนะคะ...
เป็นกำลังใจให้นะคะ เพื่อนเติ้ลก็ไปทำไบโอมาเหมือนกันสมัยเรียน ปีแรกมันปูดขึ้นมาตรงปลายจมูกเป็นตัว S น่ากลัวมาก แต่ตอนนี้ไปแก้แล้วค่ะ สู้ต่อไปค่ะ อย่าท้อ
อ่านแล้วเศร้าเลยคะ เปนกำลังใจให้นะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้