เจ้าของ: puwiss
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดลดโหนกแก้ม/กราม] ไม่ทราบว่าหมอจุฑารับตัดกราม วีไลน์ ที่โรงพยาบาลด้วยไหมค๊ะ

[คัดลอกลิงก์]
โทรไปคลีนิคตอนนี้.น่าจะติดต่อได้ค่ะ.เบอร์เดิมนั่นแหละค่ะ
แจ้งข่าวค่ะ.สำหรับคนที่รอ.และมั่นใจ.ในตัวหมอจุฑานะคะ
หมอจะเปิดคลีนิคอีกที.ที่เดิมค่ะ.2 อาทิตย์ข้างหน้า
แต่ไม่ผ่าตัดตลอดเดือนตุลา.2014 ไปผ่าอีกที.เดือน.พย.2014 ค่ะ. เราโทรไปถามช่วงบ่าย.
พนักงานบอก.คุณหมอเข้าขี้แจ้งแพทยสภาแล้ว.(ถ้าจำไม่ผิดนะคะ)
eyesonme ตอบกลับเมื่อ 2014-10-2 12:46
ก้อตอนนี้รอข่าว.ถ้าหมอเปิดอีกครั้ง.ก้อรอคิวที่ทำก่อ ...

ขอไลน์หน่อยได้มั้ยค่ะ เอาไว้ติดต่อคุยกัน เราเองก็อยากทำกับหมอจุมากก
เพิ่งโทรไป ไม่มีใครรับเหมือนกันคะ  เราได้คิว 17 ตุลา 57 แอบลังเลอีกใจก็อย่าเลื่อน อีกใจก็จะได้สวยแล้ว
มีใครได้คิวเดือนตุลาอีกไหมคะ
ก้อตอนนี้รอข่าว.ถ้าหมอเปิดอีกครั้ง.ก้อรอคิวที่ทำก่อนหน้าม่าอัพเดตว่า.หมอเปิดแล้ว.เปิดวันไหน เรียกไปแล้วกี่คิว.ถ้าเราได้ทำจะมาอัพเดทอีกที.(เราคิดเองว่า.หมอน่าจะปิดไม่เกินเดือน.เพราะอาจจะมีค่าใช้จ่ายเรื่องเงินเดือนพนักงาน.เป็นต้น)
เราก็มัดจำไปแล้ว ได้คิวเดือนพฤศจิกายนนี้  ยังไม่รู้เอางัยต่อดีจะทำต่อดีมั้ย
เราก็มัดจำไปแล้วอะค่ะ ได้คิวธันวา โทรไปไม่มีคนรับเลยอ่ะค่ะ อยากทำกะคุณหมอมาก
ใครพอรู้ว่าคลีนิคจะปิดหรือเปิดยังไงรบกวนบอกด้วยนะคะ line id : niiwsohappy ค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
อีกนานมั้ยนะ กว่าจะเปิดอีก อยากทำกับหมอจุมากกก หวังว่าคงไม่ปิดถาวรนะ
เงินมัดจำก้อจ่ายไปแล้วเศร้าจิงๆ

แสดงความคิดเห็น

ติดต่อขอรับเงินมัดจำได้ค่ะ.พอถึงวันที่นัดคิว.จะมีคนโทรมา.โทรไปตอนนี้ไม่มีใครรับ ตอนเค้าโทรมาเราบอกไปว่า.ถ้านัดคิวอีก.หรือเปิดบริการอีก.ช่วยลัดคิวให้ด้วย.อยากทำมาก  โพสต์ 2014-10-2 06:01
eyesonme ตอบกลับเมื่อ 2014-10-1 18:02
เห็นด้วยกัยความเห็นคุณมาก. จริงๆๆๆ. หมอท่านเป็นคนละเ ...

คุณ eyesonme อ่านๆอยู่มือเผลอไปโดนปุ่มคัดค้าน ไม่ได้ตั้งใจขอโทษนะคะะ
คุณ eyesonme อ่านๆอยู่มือเผลอไปโดนปุ่มคัดค้าน ไม่ได้ตั้งใจขอโทษนะคะะ

ไม่เป็นไรค่ะ...แสดงความคิดเห็นกัน ค่ะ...อย่าซีเรียสนะคะ...  โพสต์ 2014-10-1 20:15
80#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-1 18:20:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
natty0077 ตอบกลับเมื่อ 2014-10-1 14:57
ช่วงบ่ายที่ผ่านมาดูข่าว ช่อง 3 ตามไปที่คลินิค คลินิค  ...

โรคนี้ ไม่เกี่ยวกับเคยวางยาแล้วหรือเปล่าน๊ะค๊ะ เพราะแพทย์บอกถ้าเคยผ่านยาสลบมาแล้วก็อาจเป็นได้ค๊ะ
เพราะตอนแรกเราคุยกับเพื่อนผู้ตายก็ตกใจเหมือนกันเพราะเค้าบอกเคยทำหน้าอกมาดมยาสลบแล้ว
เราเลยไปหาข้อมูลค๊ะ ว่าคนที่เคยผ่านยาสลบมาแล้วไม่เปนอะไร ไม่ได้หมายความว่าครั้งต่อไปจะไม่เป็นค๊ะ
เด๋วเอาข้อมูลมาแป๊ะให้น้า แต่ดูให้ดีระมัดระวังดีที่สุดค๊ะ
เห็นด้วยกัยความเห็นคุณมาก. จริงๆๆๆ. หมอท่านเป็นคนละเอียดนะ. เคสนี้สุดวิสัยจริงๆๆๆ. เป็นที่ทราบกันในกลุ่มวิสัญญี

แต่ข่าวออกเพราะ.ไม่รู้.โจมตีคุณหมอซะเละ. เราว่าไม่เป็นธรรมเลย. สงสารทั้งคนเสียชีวิต.และคุณหมอ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Aharoxy เมื่อ 2014-10-1 15:59

เราดูข่าว ช่องสาม ตอนกลางวัน สัมภาษณ์ หมอสมศักดิ์ นายกแพทยสภา
คุณหมอระบุเลยว่าเคสนี้ สุดวิสัย

เพราะเป็นโรคทางกรรมพันธ์ อาจจะเป็นหนึ่งในห้าพัน หรือหนึ่งในแสนคนก็ได้

สำหรับการเตรียมความพร้อมก่อนตรวจ จะตรวจหาไม่เจอว่าเป็นโรคนี้หรือไม่

ที่คลีนิคจึงมีเครื่องมีและกำลังคนช่วยเหลือไม่พอ

แต่ *** ถ้าผ่าตัดที่โรงพยาบาลก็จะมี ยาสลบอีกชนิดหนึ่งให้แทน โดยอยู่ในการควบคุมของวิสัญแพทย์
แน่นอน เหตุการณ์นี้ไม่มีใครอยากให้เกิดขึ้น

คือจะบอกว่าหมอประมาท ประมาทตรงไหนคะ ตรงที่ไม่เตรียมยา ให้ 1 ใน ห้าพันคน 1 ในห้าแสนคนหรอคะ
เราไม่ได้เข้าข้างหมอนะคะ แต่บางที คนอ่านก็ไม่คิดวิเคราะห์ เลย
ทางแฟนเค้าและนายกแพทยสภาก็ออกบอกมาแล้ว  ตอนข่าว เที่ยงวันทันเหตุการณ์ วันที่ 1 กันยา 57

" ว่ามันเป็นภาวะไม่พึงประสงค์ "

สำหรับเรา เราก็ยังมั่นใจหมอจุฑาเหมือนเดิม เพราะเคสนี้ เกิดจากที่ตัวคนไข้มีโรค และทางคลีนิคไม่ได้เตรียมยาสำหรับคนเป็นโรคนี้ไว้ให้
ไม่ใช่ว่า หมอทำชุ่ย จนเกิดเรื่องนี้

สำหรับเราก็เสียใจกับผู้ตายด้วยค่ะ
ตอนนี้เรื่องใหญ่มากๆๆๆ
ช่วงบ่ายที่ผ่านมาดูข่าว ช่อง 3 ตามไปที่คลินิค คลินิค ปิดแล้วค่ะ ตามข่าวที่ดู และที่ข่าวรายงาน ที่คลินิค เอาป้ายออกหมดแล้ว ไม่มีหมายสารค้น เลยไปค้นไม่ได้ น่าจะเรื่องใหญ่น่าดู เหมือน น่าจะมีคณะกรรมการ เกี่ยวกับเรื่อง ศัลยกรรมเข้ามาตรวจสอบด้วยค่ะ
เอาจริงๆ ไม่รู้ว่าเค้าตายเพราะ โรคที่ว่าหรือ เป็นเพราะความผิดหมอ กันแน่
เพราะถ้า คนที่เสียชีวิต เคยทำหน้าอกแล้ว เค้าก็วางยาสลบ เหมือนกัน แต่ไม่ตาย
ลองคิดดูดีๆนะคะ ไม่อยากให้เสี่ยงกัน เราก็อยากทำเหมือนกันค่ะ แต่ไม่คิดกับทำกับหมอจุแน่นอน
eyesonme ตอบกลับเมื่อ 2014-10-1 14:35
คือ.โทรไปคลีนิคมาค่ะ. ไปโทรบอกอยากเลื่่อนคิวเข้ามาท ...

เราว่าจะโทไปอยู่เลย ค่อยยังชั่ว ที่เค้ายังแค่ปิดชั่วคราว เพราะเราเองก็เชื่อมั่นในฝีมือหมอ และยังอยากทำกับหมออยู่ ถ้าปิดไปจิงๆ ก็ไม่รู้จะไปทำกับที่ไหนดี ยังดีที่แค่ปิดชั่วคราว
คือ.โทรไปคลีนิคมาค่ะ. ไปโทรบอกอยากเลื่่อนคิวเข้ามาทำเร็วๆๆ. ทางคลีนิคชี้แจงว่าปิดชั่วคราว.เพราะข่าวดังมาก.ทำให้โดนโจมตีมากๆ.ปิดชั่วคราว.พอข่าวเงียบลง.จะเปิดให้บริการอีกครั้งค่ะ
เราเสียดายมาก. อยากรีบทัน. คุยกับเพื่อนๆๆที่ทำแล้วในกระทู้.เค้าปลื้มกับผลงานคุณหมอ. และก้อห่วงคุณหมอมากค่ะ.เกี่ยวกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Toeys เมื่อ 2014-10-1 13:57

ไม่แน่ใจอะค่ะ เลยมาถามคนในนี้ว่าจิงมั้ย เว็บไซต์ของคลีนิกเข้าไม่ได้แล้วอะค่ะ เหมือนลบออกไปแล้ว
Toeys ตอบกลับเมื่อ 2014-10-1 12:42
อ่านในเว็บข่าวสด เหมือนเค้าบอกว่าคลีนิกปิดตัวลงแล้ ...

จิงหรอคะ
Toeys ตอบกลับเมื่อ 2014-10-1 12:42
อ่านในเว็บข่าวสด เหมือนเค้าบอกว่าคลีนิกปิดตัวลงแล้ ...

จิงหรอคะ

อ่านในเว็บข่าวสด เหมือนเค้าบอกว่าคลีนิกปิดตัวลงแล้วนี่จริงรึป่าวคะ

http://www.khaosod.co.th/view_newsonline.php?newsid=TVRReE1qRXlPVEExTmc9PQ%3D%3D&sectionid

คือ.โทรไปคลีนิคมาค่ะ. ไปโทรบอกอยากเลื่่อนคิวเข้ามาทำเร็วๆๆ. ทางคลีนิคชี้แจงว่าปิดชั่วคราว.เพราะข่าวดังม   โพสต์ 2014-10-1 14:36
โนรี ตอบกลับเมื่อ 2014-9-29 21:05
ทำทั้งหมดนี้ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่คะ

170000 คะ แต่ก่อนทำเคยเสริมซิลิโคนคางมาอะคะ แต่คุนหมอก้อเอาออกให้ ไม่คิดค่่าใช้จ่ายเพิ่มนะคะ
ส่วนใหญ่เลื่อนกันหมด...ซาวเสียงค่ะ...
เหลือใครทำช่วง 1-10 ตุลา 2014 บ้างคะ...มาอยู่เป็นเพื่อนกันค่ะ

ได้เลยค่ะ  โพสต์ 2014-9-30 08:37
ตัวเองถ้าตัวเองทำแล้วอย่าลืมมาเล่าให้ฟังด้วยนะค่ะ ให้คนที่จะทำต่อไปอุ่นใจขึ้น ได้บุญด้วยเน้อ ✌️✌️  โพสต์ 2014-9-29 23:28
เราก้อเลื่อนจากธ.ค.57ไปเป็นเม.ย.58 เลย ต้องดูอีกทีเราเลื่อนมา3รอบแล้วนะคะ เพราะใกล้ๆถึงคิวเราทีไรชอบมีข่าวนู่นนี่นั่นให้เรากลัวและถอดใจตลอด แต่เราเชื่อมั่นในตัวคุณหมอมากแต่ก้อกลัว (สับสนกับตัวเอง) แต่ยังงัยก้อขอให้คนที่ทำอยู่ตอนนี้หรือใกล้ๆกันนี้ขอให้ทำผ่านไปด้วยดี สวยๆไม่มีอุปสรรคใดๆ นะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้