เจ้าของ: zugustzaa
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ดูดไขมัน/ทำ VASER] เมโสลดไขมันข้างแก้ม หมอภูค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
อยากเอามาฉีดแขนฉีดขา...อร๊าาคคค..ต้องใช้เป็นโอ่งเลยป่ะเนี่ย
..กว่าจะได้เรียวเป็นนางแบบ...

แสดงความคิดเห็น

คงแพงใช้ได้อ่ะค่ะ อิอิ  โพสต์ 2011-1-30 03:41
หน้าเรียวอย่างเห็นได้ชัด ถ้าเกิดว่าเป็นส่วนอื่นของร่างกายได้ไหมค่ะ

ได้ค่ะ  โพสต์ 2011-1-30 03:41
กรีส เจอแล้วเมโสช่วยเราได้ แป๊กหน้ากลมมากอ่ะค่ะเอากะละมังครอบยังไม่มิดเลยมั้งคงจะไม่มีกล้ามเนื้อ ไขมันล้วนๆ อยากฉีกมั่งจัง ว่าแต่มันไม่เป็นอันตรายนะค่ะ อิอิ
แล้วไขมันมันหายไปไหนคะ หรือว่าไม่ได้หายแค่ยุบตัวลง พอเวลาผ่านไปก็กลับมาเป็นเหมือนเดิม

ถ้าน้ำหนักขึ้น มันก็กลับมาค่ะ  โพสต์ 2011-2-1 19:27
หน้าแบบนี้ไปทำได้มั้ยคะ แล้วจะเป็นยังงัย

ถ้าเกิดจากไขมัน ก็ทำได้ค่ะ  โพสต์ 2011-2-1 19:28
ตอนฉีดเจ็บมั้ยคะ รู้สึกยังไงเอ่ย แบบว่าแสบ ๆ ร้อน ๆ ปวด ๆ ฯลฯ กำลังจะไปฉีดแก้ม + คางค่ะ เลยมาขอ Survey ก่อน >_<

คิดจะทำศัลยกรรม อย่ากลัวเจ็บค่ะ ^^  โพสต์ 2011-2-1 19:26
แต่ว่าหน้าตอบๆ ก็ดูเป็นนางแบบดีนะครับ ฮี่ๆ
โอวววววว  หน้สเล็กจังอ่ะคะ   อยากได้ๆๆๆๆๆ
ตอนเน้โบทอกซ์เกือบ 2 อาทิตแระ  ก็ได้แต่รอๆๆๆ
ฉีดลดไขมันใต้คางได้ไหมคะ

ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2011-2-2 09:33
ได้ค่ะ  โพสต์ 2011-2-1 19:26
ก้อแล้วแต่ใครจะคิดและพอใจกะรูปหน้าของตัวเองนะคะ อย่างเรา เราไม่ได้อยากหน้าเรียวเล็ก บานแบบนี้มีเอกลักษณ์มากกกกกกกก 555555 แต่ไม่พอใจส่วนอื่นแทนเช่น จมูก, หน้าอกที่แบนขนาดจอ LCD ยังอาย และหนังตาที่ตุ่ยๆทำให้ชั้นหลบในไปเกือบมองไม่เห็นว่าชั้นตาอยู่ไหนหว่า ประมาณนี้ค่ะที่อยากทำสวย นอกนั้นมันก้ออยู่ที่จายยยยย ขอให้ทำแล้วสวยๆกันทุกคนนะคะ
ถ้าฉีดแล้วจะทำให้โหนกแก้มมันชัดขึ้นกว่าเดิมหรือป่าวค่ะ เพราะโหนกแก้มใหญ่อยู่แล้วอ่ะคะ
เห็น จขกท ฉีดแล้วหน้าเล็ก เลยโทรไปจองคิวเลย ได้คิววันศุกร์ แต่พอมาอ่านกระทู้อีกที ฉีดแล้วจะทำให้โหนกแก้มมันชัดหรอค่ะ งั้นก้อไม่ดีอ่ะซิ กลัวแก้มตอบอ่ะ แต่เราเป็นคนแก้มเยอะมากอ่ะ เพราะเคยไปฉีดไขมันตัวเองเข้าแก้ม แต่ไม่ชอบอ่ะรู้สึกว่าหน้ามันบาน เลยจะเอาออกนิดนึงอ่ะค่ะ แต่กลัวฉีดแล้วมันจะหายไปหมดทำให้แก้มตอบ
บวม2-3วันเลยหรอค่ะ บวมเยอะมั้ยอ่ะ จะได้เตรียมใจ
ขอดูรูปล่าสุดหน่อยได้ไหมคะ เราก้อแก้มบานเลย
ไปฉีดมาแว้วว วันนี้เองค่ะ เจ็บๆๆพอทนได้

มีรูปให้ดูมั้ยคะ แร้วหน้าบวมกี่วัน เผื่อเสาร์นี้จะได้ไปฉีดบ้าง  โพสต์ 2011-2-9 09:54
ปกติ เมโสจะใช้ลดไขมันที่สะสมใต้ผิวหนัง หรือ cellulite คะ
เข้าใจว่า ที่ใช้ฉีดลดต้นขา ต้นแขน น่องหรือว่าหน้าท้อง ก็จะเป็นตัวยาเดียวกันคะ
โดยปกติแล้ว เมโสจะประกอบด้วยหลายๆ ตัวยา ขึ้นกับสูตรของแต่ละคลินิค ดังนั้น ประสิทธิภาพและราคาจะไม่เท่ากันนะคะ ขึ้นกับต้นทุนของส่วนประกอบของเมโสสูตรนั้นๆ คะ หรือก็คือ การที่มีราคาถูกกว่า ก็ไม่ได้หมายความว่าจะดีมาก เพราะตัวยาอาจจะเป็นแบบถูกๆ ซึ่งประสิทธิภาพก็ตามคุณภาพของยา จึงเป็นได้ว่า คนที่ฉีดเมโส (ฉีดสม่ำเสมอด้วยนะคะ) อาจจะได้เมโสสูตรที่ไม่ค่อยดีเท่าไร
ขณะที่โบท็อกจะใช้สำหรับลดกล้ามเนื้อคะ โดยปกติ จะฉีดหน้า หรือน่องขา

โดยส่วนตัวทำเมโสลดต้นขาคะ ได้ผลดีมากกกกกก ลดได้หลายนิ้วในการฉีดไม่กี่ครั้ง แต่ปริมาณยาของแต่ละคนที่จะใช้ ก็ขึ้นกับปริมาณเซลูไลด์ด้วยคะ
ว้าว น่าสนมาค่ะ ตอนแรกว่าจะไปฉีดBotoxแล้ว ราคาโปรโมชั่น3ครั้ง9,000 แต่คงเปลี่ยนใจไม่ไปแล้ว ที่ว่าเจ็บมากกก เนี่ยค่ะ เจ็บโคตะระเลยเหรอค๊ะ แอบกลัวแล้วอ่ะค่ะ
คืออยากถามเจ้าของกระทู้ ว่า ต้องการเรียวนิดเดียวแล้วบอกไห้หมอฉีด นิดเดียวได้ไหม ครับ เพราะหน้าเรียวอยู่แล้ว แต่อยากเรียวอีกนิด อะครับ - -
ฉีดมาครั้งเดียวแล้วเห็นผลนี่ดีจริงๆนะคะ  ขอให้สวยๆ กันทุกคนค่ะ
เราก็ฉีดกับหมอภูมาเหมือนกันค่ะ เพิ่งได้ 2 วันเองค่ะ ยังบวมๆ อยู่เลย เห็นเค้าบอกต้องดื่มน้ำเยอะๆนะคะ เพราะจะช่วยในการทำให้ไขมันขับออกมากับปัสสาวะ ได้เยอะขึ้น (ไม่ค่อยแน่ใจว่าใช่มั๊ย)
อยากไปฉีดบ้างจังเลย จขกท.หน้าบวมกี่วันค่ะ แร้วคุงหมอให้ยามาทานหรือป่าว
เราก็เคยฉีดเหมือนกันคะ กลับมาบ้านแก้มบวมและปวดมากจนต้องกิน ซาร่าไป 2 เม็ด แต่ปัจจุบันไม่ฉีดแล้วคะ
49#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-16 01:16:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
นี่เป็นรูปล่าสุดนะคะ ฉีดไปเข็มเดียว ยังไม่ได้ฉีดเพิ่มเลยค่ะ
แต่คงจะไปฉีดย้ำอีกซักเข็ม ไขมันจะได้ไม่กลับมาอีก

50#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-16 01:22:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เอามาเทียบให้ดูนะคะ

ก่อนฉีดค่ะ

หลังฉีดนะคะ

แหะๆๆ น้ำหนักขึ้นค่ะ หน้าเลยดูอิ่มๆช่ายม๊า  โพสต์ 2011-2-16 11:30
แต่รูปหลังฉีด(ปัจจุบัน)สวยจังเลยนะค่ะ อธิบายด่วน อิอิ  โพสต์ 2011-2-16 03:29
อ้าวสรุปคือจาฉีดเพิ่มหรอค่ะ แต่สงสัยจังทำไมเข็มแรกแก้มตอบมากโหนกชัด  โพสต์ 2011-2-16 03:28

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้