ดู: 8385|ตอบกลับ: 16
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ลดน้ำหนัก/ดูดไขมัน] ฉีดไขมันตัวเอง

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ ซื่อตั๋นค่ะเป็นสมาชิกใหม่  มีใครพอจะรู้เกี่ยวกับการฉีดไขมันตัวเองที่หน้าบ้างค่ะ  และหมอคนไหนที่เก่งด้านนี้ค่ะ
ฉีดไขมันตัวเอง(ขอให้เฉพาะข้อมูลบางส่วนนะคะ)...เท่าที่เผชิญกับตัวเอง + ความรู้ที่ถามหมอมานะคะ...

1. ไขมันตัวเองที่เอาออกมาต้องเป็นไขมันชั้นดี..ซึ่งต้องมีลักษณะสีเหลืองเป็นก้อนๆจะคงทนกว่าไขมันเหลวสีแดงๆ
2. ไขมันของตัวเองที่เดิมเต็มเข้าไปในส่วนของร่างกายนั้น...ไม่สามารถกำหนดรูปแบบได้เพราะไขมันไม่สามรถปั้นได้..
    ดังนั้นทรงที่ออกอาจจะไม่ได้ดั่งที่ต้องการ..
3. ไขมันที่ฉีดเข้าไป..เมื่อผ่านไปประมาณ 1 เดือน..ปริมาณไขมันอาจจะฝ่อและสลายไปได้มากถึง 70% หรือน้อยกว่านั้น

ส่วนหมอท่านไหนเก่งทางด้านนี้...ต้องลองไปคุยกะคุณหมอแต่ละท่านด้วยตัวเองจะดีที่สุดค่ะ..เพราะเราสามารถจะถามคำถามที่เราอยากทราบได้....ส่วนมากหมอที่สามารถทำด้านนี้ได้จะเป็นหมอด้านศัลยกรรมทั่วไปค่ะ...
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-23 12:54:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากค่ะ white_vanilla
ผมก้อยากไปทามเหมือนกันคับ  ได้ข้อมูลดีๆๆเผื่อกันบ้างนะคับ
เคยรู้มาว่าคุณหมอที่ Siam swan ที่สยามแสควร์
ซอยอะไรจำไม่ได้ แถวๆร้านวัตสัน แกถนัดเรื่องนี้นะครับ
เคยรู้มาว่าคุณหมอที่ Siam swan ที่สยามแสควร์
ซอยอะไรจำไ ...
ต้นฉบับโพสต์โดย aikon เมื่อ 2010-5-18 15:00

จริงหรอค่ะ เราก็กำลังศึกษา ข้อมมูลอยู่ อยากได้รายละเอียดเพิ่มเติมค่ะ ขอคุณล่วงหน้าค่ะ
อยากไปฉีดไขมัตัวเองที่หน้าเหมือน กันค่ะ เราเองก็กำลังศึกษา เจ้าของกระทู้ค่ะ ถ้าแวะมาดู รบกวน ทิ้งเมลล์ไว้ให้เราด้วยได้มั้ยค่ะ เผื่อจะ แบ่งปันข้อมูลดีๆๆให้แก่กัน
ตอนนี้เราสนใจสยามสวอน ค่ะ  http://www.siamswan.com/facial_contour_surgery.html
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-7-14 22:03:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มีอะไรก็ Mail มาแนะนำกันได้นะคะ
E-Mail : Chotirosc@gmail.com
สนใจมากค่ะใครพอทราบข้อมูลแนะนำบ้างนะค่ะ
ไปทำมาเหมือนกันค่ะกับหมอที่ออกทีวี แบบว่าแทบไม่ได้คุยกับหมอเลย โทรไปก็มีแต่เลขารับเรื่องทั้งนั้น วันๆๆหมอก็เข้าห้องผ่าตัด ไม่ออกมาให้เราปรึกษาเลย เลขาก็บอกว่าเด๋วหมอดูให้เองว่ายังไงดูดี แล้วก็หลวมตัวเข้าไปผ่า

ออกมาหลายเดือนผ่านไป ไขมันยุบเกือบหมด เหลืออยู่นิดเดียวเอง โทรไปถามเลขาบอกว่าไปใส่ใหม่ได้ แต่ถ้าจะใช้เปนสิลิโคนหรือไฮยา หมอจะคิดแต่ค่าวัสดุ ประมาณ15000  คิดๆๆอยู่ว่าไปทำอีกแล้วถ้ามันเหมือนเดิมจะไม่เจ็บตัวฟรีรึไง  

ถ้าจะใช้สิลิโคน เราไปทำตั้งแต่แรกแล้วไม่ดีกว่าเหรอ  ส่วนไฮยา เลขาบอกว่าอยู่ได้ 10ปี ไม่ค่อยอยากเชื่อเลย ต้องเสียเงินเพิ่มอีกต่างหาก

ค่าห้องพยาบาลก็ต้องเสียเพิ่มเอง ไม่มีบอกก่อนล่วงหน้า คือหมอเค้ามีคลินิคนะ แต่ว่าเลขาแนะนำให้มาทำที่รพ.ด๊กว่าอ่ะ เค้าว่าเหมือนกัน แต่จะสะดวกกว่า พอมาอ่านที่คุณที่เคยทำบอก ว่าใส่สิลิโคนใหม่ออกมาแย่มาก ก็เลยคิดว่าด๊แล้วที่ไม่ไปทำอีก เสียทั้งเงินทั้งเวลา เจ็บตัวอีกต่างหากเปนแผลเปนด้วย โทรไปก็รับแต่ลูกค้า ไม่ได้ให้คำปรึกษาอะไรเลย รับแต่เงินๆๆ แพงก็แพง เซงมากกกกกกกก

ขอบอกว่าอย่าได้ไปทำเลยค่ะ แพงก็แพง 35000 ++ค่าห้องผ่าตัดอีก กะหมอที่ออกทีวีอ่ะ ไม่น่าไปหลงเชื่อเลย แพงค่าโฆษณาซะมากกว่า -*- แต่ก้แล้วแต่ไขมันแต่ละคนนะ เพราะเค้าว่ายิ่งอายุเยอะ เปอเซนที่จะสลายจะยิ่งน้อยอ่ะ
ตอบกลับ 10# kattosan

คุณไปฉีดที่ไหน และ ฉีดส่วนไหนมาค่ะ
ตอบกลับ 10# kattosan

อยากเห็นริวิวจังเลยค่ะ เพราะตอนนี้ก็กำลังศึกษาข้อมมูลอยู่
เราเคยไปฉีดที่ ร.พ.ยันฮีมา  ตอนนี้ก็เหลือหน่อยหนึ่งนะประมาณ  10 %  เดือนเดียวยุบเลยหมดไป 14,000.-
ผมอยากฉีดไขมัน ตรงจมูก

แต่กลัวไม่สวย เห็นบอก รูปร่างของจมูกอาจไม่ได้ตามต้องการ
ต้นฉบับโพสต์โดย kattosan เมื่อ 2010-9-5 00:12
ไปทำมาเหมือนกันค่ะกับหมอที่ออกทีวี แบบว่าแทบไม่ได้ ...

รบกวนถามเรื่องคุณหมอที่ไปทำมาหน่อยค่ะ
ส่งข้อความส่วนตัวไปหาแล้ว รบกวนตอบกลับหน่อยนะค่ะ
ถือว่า แลกเปลี่ยนความรู้กันและกันนะค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย piglet_ps เมื่อ 2010-9-28 21:56
เราเคยไปฉีดที่ ร.พ.ยันฮีมา  ตอนนี้ก็เหลือหน่อยหนึ่งน ...

เท่าที่เห็นคนไปทำฉีดไขมันมา ส่วนมากกลับมาเป็นเหมือนเดิมเร็วจังเลยอ่าค่ะ เป็นเพราะคุณหมอไม่เก่งหรือว่าเกี่ยวกับการดูแลตัวเองหลังทำอ่าคะ

ทีแรกอ่านเจอกระทู้ของพี่ที่ไปทำกับหมอวี บางแสนมาก้เกือบไปทำแล้วอ่าค่ะ เพราะดูดีขึ้นสุดๆเลยค่ะ แต่ดูไปดูมานับจากเวลาและรูปที่เห็น รู้สึกว่าจะหายไปแยะแล้วก้เร็วเหมือนกัน ครึ่งปีก้ต้องไปเติมกันอีกรอบทั้งนั้นเลย ทั้งเจ้าของกระทู้และคนที่ไปทำตาม ผลที่ออกมาก้ไขมันฝ่อไวยังไม่ทันได้สวย *-* แต่พอจะหาทางอื่นเติมแก้ม ก้มีคนมาแนะนำวิธีอื่นกันน้อยเลยไม่มีทางเลือก >.<

ส่วนตัวเราว่าฉีดไขมันยังไม่มีหมอที่เชี่ยวชาญคัดไขมันดี ที่เก่งพอนะคะ ถ้าคิดทำตอนนี้คงต้องได้ไปเติมกันใหม่ภายในปีนึงกันแน่ๆอ่าค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maleena เมื่อ 2011-2-23 12:29

เอาข้อมูลมาฝากคะ ฉีดไขมันและทำตาสองชั้นคะhttp://www.dungdong.com/forum.ph ... 5&fromuid=47562
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้