ดู: 18859|ตอบกลับ: 18
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตา/ถุงใต้ตา] มีใครรักษาผมร่วงที่ษิตาวรรณ หรือมีที่ดีๆแนะนำไหมครับ

[คัดลอกลิงก์]
มีใครรักษาผมร่วงที่ษิตาวรรณ หรือมีที่ดีๆแนะนำไหมครับ

ตอนนี้มีปัญหาผมร่วงครับ กำลังจะซื้อยา Finasteride มากินเอง แต่ในใจอยากรักษากับหมอมากกว่า ได้ยินมาว่าษิตาวรรณรักษาดี

อยากรู้ว่ามีใครรักษาที่นี่ได้แล้วผลดีบ้างครับ

ปล. ใครที่่รักษาด้วยการกินยาเอง หรือมีคลินิคดีๆแนะนำ โพสท์ตอบได้นะครับ  ขอบคุณมากๆ
ใช่ตรงห้วยขวางหรือป่าวครับ ถ้าใช่ผมร่วง นี่ไม่รู้นะครับ เคยแต่ไปหาหมอ รักษาสิวน่ะครับ ก้อรุ้สึกว่า ok แต่ขี้เกียจ รอคิว ไปให้คนอื่นต่อคิวให้ 100 นึงแน่ะ แม่ค้าทุเรียนหน้าร้า่นอ่ะคับ เซ้งเป็ด แม้ค้าขายทุเรียนไม่รวย แต่รวยเพราะการจองคิว ผมเรย เลิกไปหาล่ะ - -'
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-3 20:25:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ใช่ครับตรงห้วยขวาง คิวเยอะแต่ถ้ารักษาดีจริงผมคงต้องไปลองรักษาดูครับ  

ขอบคุณมากที่มาตอบครับ ^^
ไทยแฮร์เซ็นเตอร์ค่ะ แถวจรัญฯ
ลองเซิจหาเบอร์ดูเองนะคะ  ไม่มีเบอร์อ่ะจ้า
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-4 17:30:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไทยแฮร์เคยรักษาแล้วครับ แต่ขนตามตัวขึ้นเยอะเกิน เลยเลิกรักษาครับ
เห็นว่านครหลวงการแพทย์ก็ดีมากอ่ะค่ะ แต่เค้าว่าคนเยอะมากๆ(ไม่รู้อยู่ไหนนะ)

ส่วนตัวเพื่อนเคยทำเมโสที่โรงพยาบาลกรุงเทพ แพงอ่ะค่ะ แต่ขึ้นชัดเจน
(รู้สึกว่าเดี๋ยวนี้เมโสไม่ค่อยแพงแล้วมั้งคะ)

ผมกิน Finasteride กำลังจะเข้าเดือนที่ 4แล้วครับ
และก็ทา นูแฮร์ทุกวัน วันละสองครั้ง ตอนนี้ผมก็หนาขึ้นแล้วครับ
ถ้าอยากไปหาหมอก็ลองที่เพื่อนๆแนะนำข้างบนก็ได้นะครับ
แต่ต้องทำใจอย่างนึงว่า คิวยาวแน่ๆ
ตอบคุณ meenahaha
เพื่อนที่ทำเค้าเป็นผู้ชายนะคะ วิธีเท่าที่เค้าบอกเหมือนเป็นปืนเข็มฉีดยาเล็กๆยิงที่ศรีษะ(อย่าเพิ่งคิดว่าน่ากลัวนะจ๊ะ) ไม่ได้เจ็บอะไรเท่าไหร่ อาจมีเลือดซิบๆนิดหน่อย(อย่าเพิ่งคิดว่าน่ากลัวนะคะ)
^_^''

รู้สึกว่าสองอาทิตย์ครั้ง แล้วแต่กรณี
เค้าทำ6ครั้งผมขึ้นชัดเจนค่ะ (คลินิกผิวทั่วไปก็เหนว่ามีนะคะเมโสที่ศรีษะเนี้ยแต่ไม่เคยลองของที่อื่นค่ะ)
ตอบกระทู้ hisogirlly ตั้งกระทู้

ลองส่งเมล์มาคุยกันซิ มีข้อมูลให้ดูเพื่อจะแก้ผมร่วงได้ stanza-fx@hotmail.com
นครหลวงการแพทย์ อยู่ตรงสะพานปิ่นเกล้า เลนคู่ขนานด้านใน คนเยอะมากๆ คลีนิกเปิดช่วงเย็น
โรงบาลโรคผิวหนังที่พระประแดงอะ

ดีมาก

มีแต่คนอาการดีขึ้น

ถูกด้วย  ของรัฐ
ตอนนี้รักษาผมร่วงที่ษิตาวรรณอยู่ค่ะ คนค่อนข้างเยอะ จะต้องไปจองคิวก่อน
ส่วนการรักษาดีค่ะ ที่นี่เน้นใช้ยาหยอดผม ไม่ใช่ยากิน จึงไม่มีคนขึ้นเต็มตัว แต่ผลที่ได้จะไม่เหมือนกันในแต่ละคน ขึ้นอยู่กับ อายุ เพศ อื่นๆๆ  
ใครรักษาผมร่วงที่ษิตาวรรณบ้างคะ
คืออยากรู้ว่าอาการเปนยังไง..เหมือนเรารึป่าว
เพราะเราก้อรักษาอยู่เหมือนกัน เข้าเดือนที่ 3 แร้วแต่ผมก้อยังร่วงอยู่มาก
ตอนนี้มผมบางมากจนต้องใส่วิกแร้ว รักษาที่ไทยแฮร์มา3เดือนหว่าแร้วอ่ะ ผมยังไม่หยุดร่วงเรย  มีที่ไหนดีๆแนะนำบ้างคร่ะ
รักษาที่ไทยแฮร์ เหมือนกันดีมากนะตอนแรกก็กลัวจะไม่ขึ้น ตอนนี้ขึ้นมาเต็มเลย คนทักว่าไปทำอะไรมาผมเยอะจัง happy จริงๆ ขนที่แขนยาวขึ้นนิดหน่อยแต่ก็ชอบดูเป็นแมนขึ้นเยอะเลย
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย patnarak เมื่อ 2011-4-13 18:16

เพิ่งเข้ามาเจอ...ไม่ทราบว่าหายร่วงรึยังคะ ถ้ายังลองเข้าไปปรึกษาคุณหมอที่คลินิกแถวพระรามเก้าได้น่ะค่ะ หมอเฉพาะทางเลยค่ะwww.facebook.com/MayrisaClinicลองดูน่ะค่ะ หมอจากจุฬาค่ะ
นครหลวงการแพทย์ คลินิกรักษาผมบาง ผมร่วง ศีรษะล้าน         ติดต่อทีมงาน

โทรจองได้ตั้งแต่ 9 โมงเช้า ต้องพยายามโทรแบบย้ำๆ (โทรติดยากเพราะแย่งกันโทร)
ถ้าโทรไม่ติด ยังไม่ได้คิว แนะนำไม่ต้องดันทุรังไปแสดงว่าคิวเต็มแล้ว
เขารับจองคิวตรวจ วันต่อวัน ไม่รับจองล่วงหน้า (แย่จัง)
และรับตรวจวันละ 60 คน เกินนี้เห็นเขาบอกว่าไม่ไหวจะเลิกดึกเกิน
เปิดทำการทุกวันเว้นวันเสาร์ ตั้งแต่ 5โมงเย็น ถึง 5 ทุ่ม (หมอเริ่มตรวจคิวที่1 ประมาณ ทุ่มครึ่ง)
ถ้าไปถึงคลินิกแล้วก็ไปแจ้งเจ้าหน้าที่ ที่เคาเตอร์ว่าได้คิวไหน จะได้ทำแฟ้มประวัติผู้ป่วย
ถ้าเป็นคนไข้เก่าสามารถไปซื้อยาได้ตั้งแต่ 5 โมง เย็น
คนไข้เก่าเอาบัตรไปยื่น ที่เคาร์เตอร์ขอซื้อยาได้เลย หรือเขียนเลขที่บัตรให้เขาก็ได้
(เลขที่บัตรคนไข้ เขาบอกว่าสำคัญ ถ้าไม่เขียนให้เขา อาจต้องรอรับยานานขึ้น)
ปล. คนไข้ที่คลินิกเยอะจริงๆ ขอบอก

เอามาจากบอร์ดอื่นค่ะ
เราก็เคยรักษาผมร่วงที่ษิตาวรรณอยู่ค่ะ คนค่อนข้างเยอะ จะต้องไปจองคิวก่อน
ส่วนการรักษาดีค่ะ ที่นี่เน้นใช้ยาหยอดผม ไม่ใช่ยากิน จึงไม่มีคนขึ้นเต็มตัว แต่ผลที่ได้จะไม่เหมือนกันในแต่ละคน ขึ้นอยู่กับ อายุ เพศ อื่นๆๆ  
ตอบกระทู้ niwat ตั้งกระทู้

niwat --------- คนนี้มาขายของ ผมเซิสดูเจอ แพทเทิ่นเดียวกัน บ้างก็คล้ายกัน เปลี่ยนชืื่่่อไปมา บางเว็บก็ซ้ำไอดี ซ้ำไอพี แต่อ้าง แล้วแบบนี้คนอื่นเขาจะเชื่อหรอคุณ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้