เจ้าของ: koikoi
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตา/ถุงใต้ตา] อยากถามคนที่เคยทำตาสองชั้นค่ะ เพิ่งทำกับหมอกมลมา

[คัดลอกลิงก์]
ฉญ๋ษโกรธน่ะค่ะ แต่อยากทราบว่าหมอ กมล  กมลไหนค่ะ
มี สองกมล
กมลยูเนียน หรือกมล ทาวน์
27#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-11 11:22:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หมอกมลยูเนี่ยนค่ะ ใจตอนนี้มีแต่อยากจะแก้อย่างเดียวเลยค่ะ เพราะมันเริ่มยุบแล้วไม่ชอบอย่างแรงรู้สึกว่าตาตัวเองเล็กกกว่าเดิมอีกค่ะเพราะหมอเค้าทำแบบเกาหลีให้แต่หน้าก้อยนี่ไม่ได้เลยค่ะ ตอนนี้เลยกลายเป็นตาเป็นลูกกกลมๆๆแล้วมีหางมันยาวเลยออกมาน่ะค่ะ ใครก้อได้ที่เคยแก้ไขตาให้เป็นแบบเดิมหรือใกล้เคียงเดิม หรือแก้ไขตาช่วยมาให้ความรู้หน่อยนะคะ ตอนนี้บอกตรงๆๆว่าทรมานมาก ใจคิดแต่ว่าไม่น่าทำเลย ทั้งที่ลังเลมานานหลายปีมากๆๆตอนนี้เครียดจัดมากต้องรอเดือนนึงนี่ยังอยากจะตายให้ได้ ตอนนี้กัวว่าถ้าแก้แล้วแย่กว่าเดิมจะรับไม่ได้กัวมากๆๆใครก้อได้ช่วยมาให้ความรู้หน่อยนะคะแล้วมีหมอคนอื่นอีหมั้ยที่รับแก้นอกจากหมอกมล คือไม่อยากได้แบบเกาหลีแล้วคิดว่าแกคงไม่ถนัดแบบอื่นกัวแก้แล้วไม่ได้ดั่งใจอีกใครก้อได้ช่วยทีนะคะ
หมอกมลยูเนี่ยนค่ะ ใจตอนนี้มีแต่อยากจะแก้อย่างเดียวเลยค่ะ เพราะมันเริ่มยุบแล้วไม่ชอบอย่างแรงรู้สึกว่าต ...
ต้นฉบับโพสโดย koikoi เมื่อ 2009-12-11 11:22

ตอนที่เราไปปรึกษากับคุณหมอกมลมาแกก็แนะนำชั้นตาแบบเกาหลีให้เหมือนกันนะคะ ชั้นเล็กๆ อะค่ะ แต่สุดท้ายเราไม่ได้ทำที่นั่น เพราะว่าคิวยาวเหลือเกิน จะพบหมอแต่ละทีรอนาน อีกอย่างเราก็นึกไปเผื่อว่า ถ้ามีปัญหาขึ้นมาเราต้องมานั่งรอนานๆ งี้หรอ ไม่เอาหรอก เป็นพวกความอดทนน้อยค่ะ เราเลยตัดสินใจไปทำที่อื่น เป็นแบบเย็บซ่อนปมเหมือนกัน แต่คนละที่กับของคุณ RCA ค่ะ เราไปทำกับคุณหมอแพทที่ โตไกคลีนิคค่ะ อ่านมาจากเว็บมีดหมอ ตาเราตอนนี้ก็ไม่มีปัญหาอะไร แต่ก็ยุบไม่เท่ากันเหมือนอย่างที่คุณ RCA เคยเป็นค่ะ เพราะฉะนั้นเราว่าเรื่องอาการตาบวมเนี่ย มันค้องใช้เวลาเหมือนกันนะคะกว่าจะเข้าที่ อ้อออ วันนี้เราไปพบคุณหมอมาก็ถามเรื่องการที่หนังตาตึงๆ ด้วยเพราะเราก็เป็น แบบมันตึงๆ ที่เปลือกตาอะค่ะ คุณหมอบอกจะเป็นประมาณเดือนนึง เพราะกล้ามเนื้อเรายังไม่ชินต้องหัดมองบนบ่อยๆ แต่เราไม่แน่ใจว่าของคุณ koikoi ที่เป็นแบบกรีดจะใช้วิธีเดียวกันรึเปล่านะคะ

เราว่าคุณ koikoi ลองคุณกับคุณหมอกมลดูก่อนก็ดีนะคะ เพราะแกทำเอง อาจจะให้คำปรึกษาได้ตรงกว่า แต่ถ้าคิดว่าคุยแล้วไม่ work อยากลองแก้กับหมออื่นๆ ก็ในนี้มีหมอให้เลือกหลายๆ หมอก็ลองดูๆ จากที่เพื่อนๆ เค้าเอามารีวิวก็ได้นะคะ
สวัสดีค่ะ พี่แนน นะค่ะ ปัญหาของหนูพี่ว่ามันทำให้หนูไม่มั่นใจใช่ไหม่ แต่พี่อยากเห็นรูปตาของหนูมากเลย จะได้แนะนำถูก
ของพี่ตอนแรกทำออกมาชั้นตาไม่เท่ากันเลย เล็กข้างใหญ่ข้าง แต่ก็อดใจไว้จนครบ 1 เดือน แล้วก็ไปแก้กับคุณหมอ แล้ว
ให้หมอดูตาเรา ให้หมอแนะนำว่าควรจะทำอย่างไรกับตาเราที่ชั้นมันไม่เท่ากัน อ้อ แล้วก็บอกความต้องการของเราด้วยว่าเราต้อง
การชั้นตาแบบไหน แต่พี่ขอแนะนำว่าให้เอาชั้นตาที่หนาเข้าไว้ นะค่ะ เพราะถ้ามันยุบแล้วมันจะทำให้ชั้นตาเราสวย เพราะคุณหมอชอบ
ทำแบบ ชั้นตาเล็กๆ ต้องกำชับคุณหมอนะค่ะ  แล้วพี่จะรีวิวรูปตอนทำครั้งแรกให้ดูนะค่ะ ไม่ต้องกังวลนะค่ะ มันต้องมีทางแก้ไข ให้ดีได้ค่ะ พี่เอาใจช่วย ส่วนตาพี่ตอนนี้ก็น่าจะ 7 เดือนได้แล้วค่ะ
30#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-11 23:48:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณนะคะพี่แนนของหนูนี่ปัญหาเยอะมาก ที่กลุ้มสุดนี่น่าจะเป็นตีดเป็นงงเลยค่ะว่าทำไมทำกับหมอแล้วเป็น ตอนนี่หนูอยากรู้มากเลยค่ะว่าพี่บอกหมอว่าทำแบบหัวเปิดหรือว่าตามชั้นตาพี่ป่าวคะ หนูกัวไปแก้แล้วเค้าทำแบบเดิมให้หนูอยากให้ชั้นมันเสมอกันหมดน่ะคะ พี่ว่าหมอจะแก้ให้ได้มั้ยคะตอนนี้ใจร้อนมากเลยแล้วอยากรู้ว่ารอบสองนี่แผลที่กรีดอันเก่าทำไงคะบวมนานมั้ยคะรอบสองเนี่ยขอบคุณนะคะ เศร้าใจจังค่ะ
เราอยู่เชียงใหม่นะ  ทำกับหมอที่เชียงใหม่  ก็ได้แก้เหมือนกัน
เฉพาะตาซ้าย  เพราะไหมหลุดกลายเป็นชั้นเดียวเหมือนเดิม
แต่ตอนแกะพาสเตอร์ใหม่ ๆ  มันเป็น  3 ชั้นเลยนะ  รอ  3 เดือน
กลับกลายเป็นชั้นเดียวแบบเดิม  เพิ่งได้แก้เมื่อ 2 พ.ย.ที่ผ่านมาค่ะ
หมออีกคลีนิคหนึ่ง ที่เราไปทำจมูกด้วย  บอกว่ามีหลายเครสที่ผ่านการ
แก้ตามาหลายรอบมาก ๆ  จนกล้ามเนื้อตามีแต่รอยกรีด รอยเย็บ  จนมันแข็ง
ไม่สามารถแก้ได้อีก  แต่คนที่ทำครั้งแรก ถ้าไม่ได้ดั่งใจก็สามารถแก้ไขได้อีกค่ะ
ส่วนตัวเรา  ก็คงจะต้องแก้ตาขวาเพราะตาซ้ายที่เพิ่งแก้มา  มันเป็นชั้นใหญ่กว่า
ด้านขวาอีกแล้ว  หมอเค้าบอกว่าจะเย็บตรงหัวตากับกึ่งกลางตาให้เท่านั้น
เพราะหางตามีอยู่แล้ว  มันจะได้ชั้นที่ใกล้เคียงกันหน่อย (อันนี้ยังไม่ได้แก้นะ ปรึกษาหมอไว้ก่อน)
ไม่เอารูปลงจะรู้ได้ยังไงว้าสวยไหม
เอารูปลงเถอะค่ะ จะได้ช่วยกันดู
พี่และเพื่อนพี่ทำหมอกมลเดียวกันกับหนูเลย แต่เพื่อนพี่คนเดียวที่เป็นตีนเป็ด (อันนี้แล้วแต่คนนะพี่ว่า จากพิ้นฐานตาอ่ะ)
แต่พอนานๆไปมันหายไปเองแหละค่ะ รอยที่ว่าเนี่ย อย่าเครียดเลยค่ะ ทำใจร่มๆนะ
เรื่องตากลมพี่ก็กลมค่ะ กล๊มกลม แต่พอทำจมูก(กับหมอกมลเจ้าเดิม) ก็ออกจะรีๆนิดๆแหละค่ะ อย่างที่เห็นในรูปพี่นี่แหละ
เอาใจช่วยนะคะ
34#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-18 20:16:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ใครที่มีประสบการณ์ทำกับหมอช่วยก้อยดูหน่อยนะคะ ก้อยลงรูปไม่เป็นแต่ส่งทางเมลได้ค่ะ ช่วยบอกเมล์เด๋วก้อยส่งไปให้นะคะ รูปก้อยอยู่ในbb เด๋วก้อยส่งตรงให้ดูได้เลยค่ะ
35#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-18 20:20:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แต่วันก่อนก้อยคุยกับผู้ช่วยเค้าบอกว่าหมอไม่เคยทำให้ใครเป็นตีนเป็ดอ่ะค่ะ เค้าว่าก้อยเป็นตีนกาอยู่แล้วๆมันคงบังเอิญไปต่อกันน่ะค่ะ เค้าบอกว่าให้ก้อยลองไปโบทอกซ์ดูก่อน ก้อยร้อนใจไม่รู้ทำไง ก้อเลยไปโบท
ส่งรูปมาที่เมลผมละกันเดี๋ยวลงให้ครับ tern112000@yahoo.com
37#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-19 21:01:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ก้อยส่งรูปไปแล้วนะคะ เครียดจังเลยค่ะ ช่วยก
ช่วยลงรูป คุณ koikoi ครับ

IMG00980-20091213-1453.jpg (417.81 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 17)

IMG00982-20091213-1505.jpg (345.26 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 12)

IMG01003-20091214-1510.jpg (447.3 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 12)

IMG00348-20091015-1734.jpg (326.13 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 14)

เป็นตีนเป็ดจิงๆแหละ ให้หมอแก้ได้เลยนิครับ ลองขอคิวเค้าดูอาจได้ทำดึกๆหน่อย
40#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-20 12:11:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ก้อยส่งรูปไปให้หมอกับผู้ช่วยดูแล้วค่ะ เค้าว่าก้อยเป็นตีนกาอยู่แล้วๆมันบังเอิญไปต่อกันค่ะ เค้าให้ก้อยลองไปโบทอกดูก่อนค่ะ เพราะหมอยืนยันว่าหมอไม่เคยทำให้ใครเป็นตีนเป็ดค่ะ รบกวนคนที่มีความรู้ ช่วยดูหน่อยว่ามันจะหายมั้ยคะ หรือว่ามันยังบวมอยู่ รูปสุดท้ายนี่เป็นชั้นตาเดิมก้อยก่อนทำนะคะ ก้อยอยากรู้ว่าถ้าก้อยจะขอหมอกรีดที่ชั้นตาเดิมจะพอได้มั้ย เพราะอย่างน้อยจะเห็นได้ว่าชั้นตาเดิมนี่รอยพับมันไม่เกินเปลือกตาออกมาน่ะค่ะ มันจะได้ไม่ไปต่อตีนกา คือตอนนี้ถ้าให้เลือกว่าตาโตขึ้นแต่เห็นตีนกาชัดขนาดนี้คงไม่ไหวน่ะค่ะขอตาเล็กๆๆแบบเดิมดีกว่า อีกอย่างถ้าก้อยรอไปสักสองสามเดือนจะเป็นไปได้มั้ยจะว่าชั้นมันจะเล็กลงจนไม่ต่อกับตีนกาน่ะค่ะ รบกวนคนที่เคยทำ หรือมีอาการใกล้เคียงช่วยก้อยหน่อยนะคะ อย่างน้อยก้อยจะได้รู้ว่ามันมีทางออก ก้อยเครียดมากๆๆๆๆๆ เลยค่ะ วันๆๆไม่ได้ไปไหนเลย ปรึกษาหมอก้อไล่ไปฉีดโบดูก่อน ด้วยความที่ก้อยร้อนใจ ก้อยก้อเลยลองไปโบแก้ปัญหาเฉพาะหน้าดูก่อน ปรากฏว่าซวยซ้ำซ้อนค่ะ เพราะตอนนี้ตาดูแข็งมาก หน้ายิ้มแต่ตาไม่ยิ้ม น่าเกลียดกว่าเดิมค่ะ ไม่เข้าใจทำไมเคราะซ้ำขนาดนี้ รบกวนคนที่เคยโบตีนกาด้วยนะคะ ว่านานมั้ยกว่าจะยิ้มได้เป็นปกติ ทรมานจังเลยค่ะ ช่วยด้วยนะคะ
41#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-20 12:23:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แล้วช่วยดูหน่อยนะคะว่าก้อยคิดว่าถึงก้อยยังไม่ยิ้มก้อยรู้สึกว่าหางมันแหงนๆๆ ขึ้นน่ะค่ะ ก้อยก้อไม่รู้ว่ามันเพราะอะไร คือเพราะเนื้อที่ตาเรา หรือรอยพับมันยังไม่สนิทหรืออะไร คือก้อยก้ออยากให้หมอแก้นะคะ ก้อยติดต่อกับผู้ช่วยตลอด เค้าก้อบอกว่ากัวว่าถ้าแก้แล้วจะแย่กว่าเดิมไรประมานนี้น่ะค่ะ ก้อนเลยยังไม่ได้ไปพบหมอเลยเพราะก้อยอยู่เชียงใหม่เค้าบอกไปตอนนี้หมอก้อไม่ทำให้เพราะมันยังไม่เข้าที่ค่ะ ก้อยเลยคิดว่าจะรอสักสองเดือนค่อยเข้าไป อีกอย่างคือโบไปแล้วตาแข็งเชียวไงก้อคงต้องรอประมานเดือนสองเดือนให้มันคลายลงก่อนค่ะ แต่เรื่องตีนเป็ดนี่ก้อยบอกตรงๆๆว่าไม่เห็นทางที่มันจะหายเลยค่ะ เพราะเป็นตั้งแต่วันแรกจนมาเดือนนึงนี่แหละค่ะ มันก้อต่อกันตั้งแต่บวมจนยุบนี่แหละ ก้อยเลยงงไงคะว่ามันจะหายได้ยังไง หรือใครก้อตามที่รู้ว่าหมอคนไหนทำตาดีแก้ได้ บอกก้อยหน่อยนะคะ ก้อยเป็นบ้าไปแล้วตอนนี้ ติดต่อไปที่เกาหลีของหนูแหวนเลยนะคะ ว่าจะขอแก้ค่ะ ส่งเมล์ไปแล้ว เค้ายังไม่ตอบกลับ เห็นรูปแล้วตกใจรึป่าวไม่รู้ รู้แต่ราคาแก้เบื้องต้น สามแสนค่ะ ตอนนี้ให้นิ้วขาดไปนิ้วแล้วได้ตาเดิมกลับมาก้อยอมค่ะ ทำไงดี ช่วยด้วยๆๆๆๆๆ
42#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-21 00:12:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
นั่นสิคะ แต่ส่วนใหญ่ก้อนเห็นทุกคนแก้ตากะหมอกมล หมดเลย เลยไม่กล้าไปทำที่อื่น แล้ววันนี้หมอก้อเมลมาบอกว่าถ้าไม่หายจะแก้ให้ค่ะ แก้โดยการกรีดยาวไปที่หางตาเพื่อเก็บหนังตาส่วนหางออก ใครมีความรู้ช่วยบอกหน่อยได้มั้ยว่ามันจะเป็นไงอ่ะคะ แต่ใจก้อยอยากได้ชั้นเดิมอ่ะ กัวทำใหม่แล้วหน้าเปลี่ยนอีกก้อจะทำใจไม่ได้้อีกอ่ะค่ะ ใครมีหมอที่ดีดี เก่งๆๆประเทศไหนราคาเท่าไหร่ไม่เกี่ยงค่ะ แนะนำกันหน่อยนะคะ สงสารก้อยเถอะ
43#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-21 00:16:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ใครก้อได้บอกหน่อยว่าก้อยทำชั้นตาเก่าได้ป่าวอ่ะคะ ไม่อยากตาโตแล้วคะ เป็นไปได้มั้ยคะ รูปสุดท้ายค่ะตาเดิมก้อย เป็นไปได้บ้างมั้ยคะ ฮือๆๆๆๆ
44#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-21 02:52:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อีกอย่างนะคะ ไอ่หัวตาปิด เปิดไร นี่คืออะไรอ่ะคะ ก้อยดูไม่เป็นอ่ะค่ะ แล้วแบบที่ก้อยทำมานี่เรียกว่าปิดเปิดยังไงคะ คือหมอติดต่อมาแล้วว่าถ้าเป็นตีนเป็ดไม่หายจะแก้ให้ ใจก้อยก้ออยากได้ตาแบบเดิม แต่ถ้าไม่ได้ก้อจะหาตาที่ตัวเองชอบให้หมอดู แต่ตาอันนี้ไม่ค่อยชอบอ่ะค่ะ เพราะรู้สึกว่าหางมันยาวๆๆ ตกๆๆไงไม่ทราบค่ะ คือก้อยนึกว่าทำตาแล้วตาจะหวานขึ้นซะอีก รบกวนเพื่อนๆๆช่วยก้อยหน่อยนะคะ ว่าตาประมานนี้ทำแบบไหนดี หรือว่าถ้าก้อยอยากได้ตามรูปตาเราเลยได้ป่าวคะ ไม่ต้องหางปิดหางเปิดไรเงี้ยคะ จะได้มั้ยคะ รบกวนนะคะ ขอบคุณค่าาาา
45#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-21 20:09:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คุณจี้อ่ะ คิดเหมือนก้อยเลย ในความรู้สึกก้อยนะ ก้อยว่ากระดูกเบ้าตาก้อยมันแคบ ทำตาชั้นใหญ่ๆๆ ไม่ได้อ่ะค่ะ พอไปทำชั้นใหญ่หางมันเลยยาว ก้อยก้อคิดงั้นแหละค่ะ ตอนนี้ก้อยก้อพยายามดูรูปแก้ตาเห็นหลายคนที่เป็นตีนเป็ด พอทำชั้นให้เล็กลงก้อดีขึ้นนะคะ แต่ถามหลายคนที่ทำกับคุณหมอบอกว่าเด๋วอาการจะดีขึ้น ก้อยเลยกะว่าจะรอให้มันยุบเข้าที่จริงๆๆก่อน ถ้าไม่ดีขึ้นยังไง ค่อยไปแก้ให้ชั้นเล็กลงค่ะเท่าที่ดูหมอก้อกรีดตามรูปตานะคะ แต่ชั้นมันคงใหญ่ไปในความคิดก้อย ถ้าเป็นไปได้ถ้าแก้เป็นชั้นเล็กลงหน่อยแล้วตาใกล้เคียงเดิมก้อดีสิคะ หรือถ้าหายดีชั้นอาจจะยุบลงเข้าที่ก้อได้เนอะ ก้อยจะพยายามใจเย็นค่ะ ยอมรับว่าใจร้อนพอเห็นก้อรับไม่ได้เลยค่ะ หาวิธีแก้นู่นนี่ตลอด จนงานเข้าก้อตรงรีบไปโบทอกซ์นี่แหละ ใครจะไปทำต้องศึกษาข้อมูลดีดีนะคะ ตอนนี้หน้าก้อยตึงมาก เหมือนเอเลี่ยนเลยค่ะ คือเวลายิ้มตาจะเหมือนเดิม เจอแดดเจออะไรนี่หยีตาไม่ได้เลยค่ะ ทรมานมาก ตอนนี้พ่อ พี่ชาย เพื่อนๆๆ แฟน ขอร้องให้อยู่นิ่งๆๆ อย่าเพิ่งทำอะไร ให้รอดูไปเรื่อยๆๆค่ะ ก้อจะพยายามแต่อย่างว่านะคะ ผู้หญิงทุกคนก้ออยากสวย ยิ่งก้อยเนี่ย เรื่องความงามมาเป็นอันดับหนึ่งเลยค่ะ ให้ความสำคัญมากก่อนหน้านี้ก้อค่อนข้างมั่นใจพอสมควรเลยค่ะ พอมาเจออย่างนี้เลยใจไม่ดีมากๆๆๆ เสียความมั่นใจอย่างแรง จากคนเฮฮาปาร์ตี้นี่ ซึมเศร้าไปเลยค่ะ ไม่กล้าไปไหน ไม่กล้าเจอใครเลย อยู่แต่ในห้อง เหงามากๆๆเลยค่ะ ใครที่มีประสบการณ์ เคยทำตา แก้ตา ช่วยแชร์ก้อยหน่อยนะคะ ถือว่าทำบุญก้อยอยากมีความรู้ ที่ถูกต้อง เผื่อว่าถ้าก้อยไม่ไหว ก้อยจะแก้จริงๆๆ ก้อยก้อไม่อยากจะพลาดแล้วค่ะ เพราะก้อยรู้ตัวเลยว่าอีกทีนี่ก้อยทำใจไม่ได้แน่ๆๆ ที่บ้านก้อไม่อยากให้แก้เเล้ว เค้ากัวถ้าทำแล้วไม่ดี ก้อยจะไปกันใหญ่ค่ะ รบกวนด้วยนะคะ ก้อยอยากได้ชั้นเดิม หรือใก้ลเคียงเดิม จะมีโอกาสเป็นไปได้มั้ยคะ บอกตรงๆๆว่าก้อยไม่รู้เป็นไรก้อยไม่ชอบมีหางตายาวออกมาเกินลูกตานะค่ะ ก้อยอยากให้มันพอดีกับชั้นเหมือนตาเดิมค่ะ มีใครบ้างมั้ยคะที่เคยทำตาให้ใก้ลเคียงเดิม หรือเคยพบเห็นได้อ่านกระทู้ ที่มีคนทำน่ะค่ะ ขอความรู้หน่อยนะคะ ขอบคุณนะคะ ขอให้ทุกคนสวยวันสวยคืน ไม่ผิดหวังแบบก้อยนะคะ
คุณก้อยทำตามาได้กี่เดือนแล้วเอ่ย เก๋เป็นคนนึงที่เคยแก้ตากับหมอกมลค่ะเดิมเคยทำจากหมอคนอื่นชั้นหนาประมาณเซนนึงลดเหลือ5มิลค่ะแต่ตอนนี้ก็เล็กลงเรื่อยๆอีกอ่ะค่ะ จากที่ดูแล้วเก๋อยากให้คุณก้อยใจเย็นๆรอให้มันหายบวมก่อนดีกว่าน๊าเพราะมันจะเล็กลงกว่านี้อีกแน่นอนนนนเลยค่ะใจเย็นๆก่อนนะค่ะ เก๋เป็นกำลังใจให้น่ะค่ะ สู้ๆ
22# koikoi

เคยได้ยินมานะคะให้ดูตาตอนเที่ยงคืนน้่นคือตาในอนาคตค่ะ

จากประสบการณ์  ก็ใกล้เคียงนะคะก้อย
เช็ค  PM ด้วยนะคะหนูก้อย
ระหว่างหมอกมล-หมอบุญรัตน์-คลีนิกสวยงาม อันไหนดีที่สุดน้า จะไปทำตา2ชั้นค่ะพี่ๆๆๆๆๆๆๆช่วยตอบด้วยนะค่ะ
50#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-23 23:24:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จากคำแนะนำของทุกคนที่ทำกะหมอกมลมา บอกว่าให้รอมันยุบก่อนก้อยก้อว่าจะรอมันยุบก่อนดีกว่าเนอะ ตอนนี้ก้อเดือนกว่าแล้วค่ะ ตาจะเข้าที่ประมานกี่เดือนคะ ของก้อยชั้นตายังใหญ่อยู่เลย คือหัวไม่ใหญ่นะคะ แต่หางมันยาวอ่ะ เวลายุบหางมันจะลงด้วยใช่ไหมคะเวลากรีดอายแต่งหน้ากะสวยค่ะ แต่เวลาไม่กรีดดูแปลกๆๆเหมือนกัน เพราะเหมือนตามันมีแต่หางอ่ะค่ะ อันนี้เป็นเรื่องปกติรึป่าวอ่ะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้