เจ้าของ: long9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] ร้อยไหมละลาย ที่ Amed เจอปัญหาใครรู้ช่วยทีครับ

[คัดลอกลิงก์]
เราร้อยไหมละลายมาเกือบ 2 เดือนเต็ม จากคลีนิึคแถวสยาม ด้วยความที่เคยรักษาหน้ากับคุณหมออยู่แล้ว ก็เลยค่อนข้างวางใจ แต่ผลออกมาไม่เหมือนที่คิดไว้ กับแย่กว่าเดิม มีรอยปูดๆ นูนๆ บางที่ก็บุ๋มลงไป นอกจากจะไม่เห็นผลการยกกระชับแล้ว ยังทำให้หน้าไม่เรียบเพิ่มขึ้นด้วย ตอนนี้เซ็งมากกก รอลุ้นว่ามันจะหายไม๊ เริ่มสงสัยว่า จริงๆ การร้อยไหมมันได้ผลจริงๆกันแน่รึป่าว ถ้าได้ผลหรือดีจริงก็น่าจะได้รับการรับรองแล้ว นี่ตาม รพ ก็ยังไม่รับทำเลยC:\Documents and Settings\user\Desktop\samita\หน้า

แสดงความคิดเห็น

ของเราก็เป็นแต่เป็นหลังจากร้อยไหม 1 อาทิตย์ ค่ะ มีรอยบุ๋มที่ตรงข้างแก้ม ตอนนี้ 1 เดือน กว่า ละ ยังไม่หายเลยอ่ะ  โพสต์ 2017-4-4 14:04
อีกไม่กี่วัน นัดเติมไหมฟรี ไม่รู้จะไปดีหรือเปล่า  โพสต์ 2013-1-23 12:40
อาการเหมือนกันเลยค่ะ ไม่เห็นผล หน้าปูด ๆ นูน ๆ บุ๋ม ๆ  โพสต์ 2013-1-23 12:38
  นี่เป็นรูปหลังทำ ข้างมุมปากจะเป็นรอยแนวๆ ตอนนี้ จะ 2 เดือนแล้วก็ยังเป็นอยู่ อีกข้างก็เป็นช่วงใต้ตาค่ะ

มาเม้นท์ทุกอันเพราะไม่อยากให้ทำเจ้าพ่อศัลยกรรมยืนยันมาแล้ว  โพสต์ 2013-11-24 01:03
เห็นชัดเลยว่าเป็นคลื่นๆ  โพสต์ 2012-7-17 22:31
ต้นฉบับโพสต์โดย Elinor เมื่อ 2012-6-15 00:08
ร้อยมาตั้งแต่เดือน 1 ประมาณ 40 เส้น ค่ะ เพื่อหวังลดร่อ ...

หน้าเป็นคลื่นเหมือนกัน เสียใจเสียเงินหลายหมื่นเพื่อให้หน้าแย่ลง รู้สึกโง่จริงๆเลยเรา

เอ่อก็รู้สึกโง่ด้วยค่ะ แต่มันผ่านไปแล้ว ก็ต้องยอมรับค่ะ  โพสต์ 2012-6-27 23:26
79#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-25 14:29:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
"มีรอยปูดๆ นูนๆ บางที่ก็บุ๋มลงไป"
ตอนนี้ผมก้อเป็นครับ ตอนนี้เกือบ 3 อาทิตย์ ยังไม่หายเลยครับ จางลงแต่รอยช้ำเขียวๆ
สรุปตอนนี้หน้าแย่กว่าเดิมเหมือนกานครับ ไม่รู้จะทำยังไงแระ กลุ้ม
80#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-25 14:31:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อาทิตย์ก่อนไปฉีดโบท๊อกซ์ตีนกา ทีเดียวกันคับ ตอนนี้ครบ 8 วัน
รอยตีนกาอยู่ครบ ไม่มีเส้นไหนหายไปเลย หมอบอกใช้ของเมกา
สรุป 56000 ไม่ได้ช่วยอะไรหน้าผมเลยนะเนี่ย
เจอแบบนี้เครียดแทน
อ่านแล้วสยองกับคลีนิคนี้มากๆเลยค่ะ  คนที่เข้ามาแก้ตัวให้ก็เพิ่งสมัครหมาดๆ รูปก็ไม่มีให้ดูแต่เชียร์สุดใจขาดดิ้น

คุณlong9 เราเป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ๆ ขอให้หายไวๆค่ะ

เราร้อยไหมมาจากที่นี่ ตอนนี้รอดูผล ถ้าดีจะชื่นชม ถ้าไม่เห็นผล หรือ แย่กว่าเดิม แล้วไม่รับผิดชอบ ... ก็คอยดูกันอีกทีว่าจะทำยังไงกันต่อไป   -"-  
ทางคลินิกขอชี้แจงดังนี้นะคะ
     ในกรณีนี้คุณ Long9 ได้โทรเข้ามาปรึกษาที่คลินิกแล้วนี่คะ แจ้งกับพนักงานไว้ว่าจุดอื่นๆตึงดีหมด หน้าเรียวดี ถ้ายังเหลือรอยย่นบริเวณตีนกาอีกเป็นเพราะปัญหาแต่ละจุดไม่เท่ากัน ซึ่งเป็นปกติของการรักษาที่การเห็นผลแต่ละบริเวณอาจไม่เท่ากัน กรณีนี้หลังจากที่ทางคลินิกแจ้งให้คุณ long9 ทราบแล้ว คุณ long9 ก็เข้าใจดี
      สุดท้ายนี้เจ้าหน้าที่คลีนิคทุกท่านและผู้บริหารต้องกราบขออภัยคุณ long9 ที่ไม่สามารถให้การรักษาจนเป็นที่น่าพอใจได้ค่ะ

80000 นะคะไม่ใช่น้อยๆ ทำให้คุ้มเงินหน่อยจิ *-*  โพสต์ 2012-8-6 15:32
ถ้าลูกค้่าไม่พอใจก็น่าจะแก้ไขให้เค้าพอใจนะคะ เสียเงินไปตั้งเยอะอ่ะ  โพสต์ 2012-7-17 22:34
85#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-25 19:31:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย long9 เมื่อ 2012-6-25 19:33

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย long9 เมื่อ 2012-6-25 19:33

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย long9 เมื่อ 2012-6-25 19:32

"สุดท้ายนี้เจ้าหน้าที่คลีนิคทุกท่านและผู้บริหารต้องกราบขออภัยคุณ long9 ที่ไม่สามารถให้การรักษาจนเป็นที่น่าพอใจได้ค่ะ"

มันหมายความว่าไงครับผม
ตอนนี้ผมมีรอยปูดนูนตามเส้นไหม อยู่สามสี่จุด ไม่หายครับ เกือบ 3 สัปดาห์แล้ว ที่หายคือรอยเขียวช้ำมันจางลง
และ ที่ฉีดโบท๊อกซ์ตรงรอยตีนกาก้ออยู่ครบทุกเส้น

ก่อนหน้านี้ผมเคยใช้โบท๊อกซ์เมกาฉีด ตีนกาไม่เหลือซักเส้น ใช้เวลาแค่ 3 วันผมก้อเห็นผลแล้ว
ไม่ใช่ผมไม่เคยฉีดนะคับ ผมฉีดประจำทุก 6 เดือนอยุ่แล้ว นี่ผ่านมา 8 วัน ตีนกาอยู่ครบทุกเส้นคราฟฟฟ
วันที่ไปพบคุณหมอ หน้าเล็กลงนิดนึงเพราะลดน้ำหนักไปสองกิโล ตอนนี้หน้าก้อไม่ได้เล็กเรียวลงนะครับ
แย่กว่าก่อนรอ้ยไหมด้วยซ้ำไป

เอางี้ละกันครับ ผมทำบุญไปครับ 56000 บาท ผมคงไม่ไปเหยียบแระ พอใจยังครับ

พูดได้ดีมากเลยค่ะ คลินิคก็ไม่อาย ไม่คิดจะรับผิดชอบไดๆ น่าเกลียดจริงๆ  โพสต์ 2012-12-4 00:41
55555555555555555555555555เก๋ๆอ่ะ  โพสต์ 2012-8-6 15:33
สู้ๆค่ะอย่ายอม เสียเงินไปตั้งเยอะ ทำไมแย่แบบนี้นะ  โพสต์ 2012-7-17 22:34

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

ต้นฉบับโพสต์โดย amplemiracle เมื่อ 2012-6-17 09:59
ต้นฉบับโพสต์โดย  Lulla55 เมื่อ 2012-6-14 15:43
เคยร้อยไหมที่เอ ...

เท่าที่อ่านมา เหมือนพวกเค้าเป็นพนักงานของที่นั่นมาลงเชียร์ มาลงรีวิวครั้งก่อนๆ และมาลงแก้ตัว
บาปกรรมนะคะ ทำแบบนั้น ได้เงินบนความทุกข์ของคนอื่น
แนะนำนะคะ  ตอนนั้นเราก็เครียดค่ะ เราทำของที่อื่นค่ะ
หลายคนที่ทำแล้วสวย แต่หลายคนก็ะเป็นกังวล
หมอหรือสถานที่ๆทำเกิดโอกาสเช่นนี้ได้เท่ากันหมดค่ะ
อันนี้แล้วแต่ๆละบุคคลจริงๆ TT นานๆๆไปเดี๋ยวก็ดีขึ้นค่ะ.....

ยิ่งคนที่อายุเยอะหรือแล้วแต่สภาพผิวและการฟื้นตัวของแต่ละคนนะคะ
แนะนำลองกินคอลลาเจน,ไฮยาลูรอนนิคพวกวิตามินที่บำรุงผิว
ดูนะคะ ช่วงก่อนเราชอบฉีด mesoline เราคิดว่ามันช่วยฟื้นฟูหน้าได้นะคะ
หรือไปทำหน้าพวก rfหรือไรที่ฟื้นฟูผิวดูนะคะ (ในระดับลึก)

TT ตอนนี้เส้นๆเราหายหมดแล้ว บางทีมันก็ขึ้นเหมือนตุ่มสิว(ตอนนี้ตุ่มไม่ขึ้นแล้วค่ะ)
เราก็นึกว่าไหมมันเด้ง แต่ที่จิงไหมมันละลายไปนานแล้ว ของเราถ้าดึงหน้าจะคลำเจอ
เพียงเส้นเดียวอยู่ใต้ชั้นผิวค่ะ (ธรรมดา หน้าปกติ เรียบเนียนค่ะ)
จะลองดูว่ามันจะหายไปไหม...6เดือนแล้วค่ะ มันยังอยู่
ช่วงนี้กะลังหาวิธีให้หน้าเล็กอยู่ค่ะ ถ้าคลำแล้วหาย จะบอกค่ะว่ามันหายได้อย่างไร

เอ่อ ที่จิงเค้าเรียกว่า คีลอยด์ใต้ชั้นผิว (เราไม่เคยมีแผลคีลอยด์....งง เช่นกาน)

ร้อนตัวกันทั้งคลินิกเลย กิ กิ เสียดายเงินแทนคุณ log9 จริงๆเลยค่ะ เจ็บใจแทน
กำลังจะโทรไปจองคิวและไปทำพอดีเลยค่ะ มาอ่านเจอกระทู้นี้เข้าไป ล้มเลิกความคิดเลยค่ะ
เอาเงินไปทำศัลยกรรมอย่างอื่นดีกว่า เราขอขอบคุณเจ้าของกระทู้มากๆเลยนะค่ะ ที่ออกมาเเชร์ข้อมูล
และเป็นกำลังใจให้หายเร็วๆนะค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mario.hot เมื่อ 2012-6-26 03:33

การชี้แจงของคลีนิค ไม่ได้ช่วยให้รู้สึกดีขึ้นมาเลย

จขกท. สู้ๆนะครับ ยังไงก็ขอให้น้ำใจในการมาบอกเล่าความจริงต่อกันส่งผลให้คุณหายและดีขึ้นเร็วๆนี้

ปล. เดี๋ยวนี้พวกรีวิว มีแต่หน้าม้าทั้งนั้น หาแบบคนทั่วๆไปได้น้อย
บ้างก็หวังขายสินค้า บ้างก็เพื่อเป็นสะพานให้คลีนิคนั้นๆ
อีกพวก "ขอรายอะเอียดมาได้ค่ะได้คับ" เนี่ย ตัวดีเลย น่าเบื่อมากกกก

มากจริงๆ  โพสต์ 2012-12-26 23:57
กด Like ให้เลยค่ะ ม้ามากันทั้งคอกเลยอะ เอิ๊กๆ  โพสต์ 2012-7-17 22:37
นี่ดั้งโด่งหรือสนามนางเลิ้งคะ........ม้าตรึม คลีนิคโน้นคลีนิคนี้ได้ทียกกันมาตรึม ฝากถึงคนที่คิดจะทำนะเงินก็ไม่ใช่น้อยๆหัดใช้วิจารณญานกันหน่อยนะคะ ก่อนทำก็หาข้อมูลสักนิดเหอะ

กด Like ค่ะ ยิ่งนับวันยิ่งทำให้เวปไม่น่าเชื่อถือ ม้า โฆษณาชวนเชื่่อตรึม  โพสต์ 2012-12-4 00:45

คะแนน

1

ต้นฉบับโพสต์โดย Koko-nurse เมื่อ 2012-6-17 17:59
Aqualift แบบฉีดบนใบหน้าก็มีค่ะ
ลองไปศึกษาดีๆก่อนพูดนะค ...

Aqualift แบบฉีดบนใบหน้า ก็ไม่ผ่านอย.เช่นกันครับ

ระวังตัวให้ดีนะครับ ช่วงนี้อย.บุกจับคลินิกดังๆมาหลายแห่งแล้วครับ

ส่วนคลินิกที่มีสาขาไม่มาก ถูกจับแต่อาจไม่ได้ลงข่าวหน้าหนึ่งครับ

คะแนน

2

ต้นฉบับโพสต์โดย edison-tee เมื่อ 2012-6-25 22:00
แนะนำนะคะ  ตอนนั้นเราก็เครียดค่ะ เราทำของที่อื่นค่ะ
...

นานไม๊คะกว่าจะหาย นี่ จะ 2 เดือนเต็มแล้วยังไม่เห็นหาย มีแอบคันตรงขอบหน้าอีกต่างหาก    ตอนนี้ จะทำ finescan ด้วย เผื่อจะช่วยได้บ้าง
^^ ลองทำดูนะคะ เผื่อจะช่วยได้ ของเราทำพวก rf ค่ะช่วงนั้นหน้ามันบาน

ของเรา 6เดือน คลำเจอแค่ 1 เส้นยาวเฉพาะตอนนวดหน้าค่ะ ไม่คลำก็เป็นปกติค่ะ
TT ส่วนมากอาจไม่เป็น แต่ส่วนน้อยที่เป็นแบบพวกเราอ่ะม้างคะ
เราเป็นภูมิแพ้ค่ะ แต่ของเราไม่คันค่ะ
ช่วงแรกขึ้นเป็นตาข่าย2อาทิตย์แต่สักพักมันก็หายปกติค่ะ
อย่าเครียด....มากนะคะ บำรุงหน้าเรื่อยๆๆ คิดว่าน่าจะหายค่ะ

ไม่ไปแล้วร้อยใหม..
มาออกความคิดเห็นคะ พอดีทำงานแล้วก็ได้คุยกับคุณหมอเยอะหลายท่านและพอจะได้ข้อมูลเชิงลึกมาบ้าง(ไม่ขอบอกทำงานอะไร) บวกกับตัวเองก็ร้อยไหมเองด้วยคะ
1.ครั้งแรกที่ร้อยเลยคือร้อยตา เพราะตาตกร้อยการเจ็บก็เจ็บเป็นบางจุดที่อาจจะยาชาไม่ถึงรวมไปถึงช่วงตาเนื้อน้อยก็มีเจ็บบ้างแต่ไม่มาก ผลที่ออกมาคือไม่ได้ผลเลย ร้อยไปข้างละ 3 เส้น เห็นตายกน้อยมาก หมอให้เหตุผลว่า ช่วงตานี่ถ้าการร้อยไหมอาจจะไม่ได้ผลเท่ากับการฉีดโบท๊อกเพราะกล้ามเนื้อเราไม่มีแรงยก ก็จะไม่ค่อยขึ้น แต่เราก็ไม่ซีเรียสเพราะฟังตามหลักวิ๙การมันก็ใช่ตามหมอบอกคะ
2.ร้อยช่วงแก้มคะ ข้างละ 3 เส้นเหมือนกัน เจ็บน้อยก่าตาเพราะเรามีเนื้อเยอะ หลังทำก็เจ็บตรงร้อย เขียวน้อย อาจบวมบ้างแต่ไม่สังเกตก็ไม่เห็น สรุปทำมาเพื่อนก็ทักเหมือนหน้าจะเรียวขึ้นนิดนึง แต่ไม่ชัดเจนนะคะ

สรุป จริงแล้วการร้อยไหมเป็นวิธีที่ดอย่างนึง หมอหลายท่านก็เห็นว่ามันดีคะ แต่การได้ผลหรือไม่จริงๆแล้วต้องใช้ใหมค่อนข้างเยอะเลยทีเดียวในการยกใบหน้า และไหมก็มีหลายญี่ห้อมากด้วยซึ่งลูกค้าก็ไม่รู้ว่าเอาไหมอะไรมาใส่ให้เรา อย่างเช่นคุณจะทำหน้าวีเชพคุณต้องใช้ไหมถึง 20-40 ถึงจะได้ผล ทำน้อยๆอย่าไปทำคะ ไม่เห็นอะไรเสียตังเปล่าๆ รวมถึงการร้อยไหม ไม่ได้เห็นผลเร็วเหมือนกับการฉีดโบท๊อกซ์ จะเห็นผลตั้งแต่2 อาทิตย์ถึง2เดือนเลยทีเดียว และการเห็นผลจะค่อยเป็นค่อยไป ไม่รวดเร็ว ซึ่งบางคนบอกฉันทำแล้วต้องยกเลย มันเป็นไปไม่ได้คะ อาจจะเหนยกเลยแค่นิดหน่อย แต่ลักษณะการทำงานของการร้อยไหม คือเข้าไปทำงานให้ผิวเกิดการบาดเจ็บภายในผิว เมื่อผิวเกิดการบาด้จ็บจะสร้างคอลลาเจนขึ้นมาใหม่ทำให้ผิวตึงขึ้นและยกขึ้นคะ หลายๆคนจึงรู้สึกว่าไม่ค่อยเห็นผลสำหรับคนใจร้อน อีกอย่างไหมเค้าจะละลายภายใน3 เดือนแล้วร่างกายจะสร้างคอลลาเจนมาทำให้ผิวตึงขึ้น ตามความคิดคิดว่าไหมไม่น่าจะอยู่ถึง2ปีคะ 6-12 เดือนก็นานมากแล้ว ส่วนการเห็นผลเราคิดว่ามันจะดีแบบไม่รู้ว่าไปทำไรมา

หน้าม้าเยอะมาก

ถ้าใครเล่น เว็ปนี้เก่งจริงๆ จะรู้เลยว่า เชื่อได้น้อยมาก >< ใช้หลักกาลามสูตร หน่อย เราเจอมาแล้ว

55+

ถ้าร้อยไหม ตัดคำนี้ไปเลยไม่ค่อยเห็นผล  โพสต์ 2013-11-24 01:11
สปอนเซอร์บนหัวเวป โพสท์ตรึม หาความจริงไม่มี about money money  โพสต์ 2012-12-4 00:48
ผมอ่านทู้ในนี้หล่ะคับ เลือกที่ดังๆทั้งหมด ทำมา 3 อย่าง พลาดทั้งหมดคับ  โพสต์ 2012-6-28 08:21
98#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-28 08:20:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย long9 เมื่อ 2012-6-28 08:22
ต้นฉบับโพสต์โดย nannapat-meaw เมื่อ 2012-6-27 17:30
มาออกความคิดเห็นคะ พอดีทำงานแล้วก็ได้คุยกับคุณหมอเ ...

ขอบคุณมากคับที่มาช่วยให้ความกระจ่างเพิ่มเติมครับ

ผมร้อยไป 40 กว่าเส้นครับ เจ็บมากกกกเลย
ตอนนี้หน้าบานกว่าก่อนทำครับ ดูเหมือนคนหน้าบวม มันคงอักเสบจากข้างในแน่เลยครับ
และมีรอยปูดๆตามแนวรอ้ยอยู่ เหมือนรอยสิวอักเสบ แต่ใหญ่กว่าครับ เป็นอยู่หลายจุดเลย
วันนี้รอยทีแดงบวมปูดที่ยุบไปเมื่ออาทิตย์ก่อน ก้อเกิดแดงบวมขึ้นมาซะงั้น
เหมือนจะอักเสบอีกรอบ ตอนนี้เลยกินยาแก้อักเสบต่อ ทั้งที่ทำมาเกือบ 3 อาทิตย์แล้ว
ยังไม่ปกติซะทีเลยครับ พอทราบมั้ยครับเมื่อไร อาการอักเสบที่หน้าจะหายเป็นปกติ
กังวลรอยปูดๆแดงที่เกิดหลังจากร้อยไหมนี่คับ

จริงๆแล้ว3อาทิตย์ควรจะหายได้แล้วนะคะ ลองไปปรึกษาหมอดีกว่านะคะ  โพสต์ 2012-6-30 19:32
เห็นจัยคุณจขททนะค่ะหายไวไว แล้วถ้าลองทานยาลดบวมด้วยจะช่วยได้มั้ยค่ะ  โพสต์ 2012-6-29 11:09
long9  ผมอ่านทู้ในนี้หล่ะคับ เลือกที่ดังๆทั้งหมด ทำมา 3 อย่าง พลาดทั้งหมดคับ  โพสต์เมื่อ เมื่อวาน 08:21

.................................................................................................................

ขอโทษนะครับ
ไม่ทราบว่า 3 อย่าง ที่พลาดมีอะไรบ้างครับ  ทำที่ไหนบ้างครับ
จะได้ระวัง!

ขอบคุณมากครับ
ตกลงว่า  ยกกระ่ชับใบหน้าเนี่ย /ร้อยไหมหรือว่า ฉีดโบท๊อก อันไหนดีหว่า

ฉีดดีกว่า ไม่เชื่อก็ตามใจนะ  โพสต์ 2013-11-24 01:11
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้