ดู: 10335|ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[โปรเสริมหน้าอก] เสริมหน้าอกคุณหมอพีระกับคุณหมอปรีชา

[คัดลอกลิงก์]

อยากทราบว่าเพื่อนๆคนไหนทำกับคุณหมอพีระ กับ คุณหมอปรีชาบ้างคะ เราไปปรึกษามาทั้งสองที่ได้คำแนะนำไม่เหมือนกันเลยค่ะ คุณหมอพีระแนะนำทรงหยดน้ำใต้กล้ามเนื้อที่255cc mentor กับคุณหมอปรีชาแนะนำทรงกลมกลางที่260-290cc ใต้กล้ามเนื้อ naturalle เนื่องจากผ่าใต้กล้ามเนื้ออาจทำให้นมห่างจึงแนะนำทรงกลมแทน ซึ่งเรากลัวการเป็นบล๊อคๆค่ะ อยากทำแล้วสวยเลย ไม่รู้ว่าของคุณหมอปรีชาทำมาจะปล๊อคไหมค่ะ แล้วก้อเท่าที่ได้ยินมา คุณหมอพีระทำมาแ้ล้วแข็งมาก แ่หมอปรีชาคือนิ่มเลย ไม่ทราบว่าเพื่อนคนไหนมีประสบการณืยังไงกันบ้างค่ะ ยังตัดสอนใจไม่ถูกเลยค่ะ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ
เดี๋ยวคงจะมีศิษย์ของหมอพีระ มาตอบค่ะ  แต่ไม่ค่อยเหนรีวิวของหมอปรีชาน่ะค่ะ
เจ้าของกระทู้คงผิวบาง และตัวเล็ก  เท่าที่ทราบก็คือ ทรงหยดน้ำเหมาะสำหรับคนที่เนินหน้าอกไม่ค่อยมีน่ะค่ะ แต่สำหรับตัวเองเลือก ทรงกลมสูงค่ะ เพราะยานมาจนหยดแล้ว ฮา ฮา ฮา
ยังไงก็ขอให้โชคดี แล้วก็สวยสมใจนะคะ เปนกำลังใจให้ค่าาา
   ทรงกลมดีกว่าค่ะ เพราะทรงหยดน้ำนานไปจะยานมากๆ(เขาเรียกทรงมะละกอ อะเปล่า) ทรงกลมยังไงก็อยู่ที่เดิม อิอิ ขยันนวดก็นิ่มเองเเหละ
ของเราก็ทรงกลม เเต่ไม่เป็นบล๊อคนะ นิ่มเเบบไม่ต้องนวดเลย
เราทำมาสองครั้ง ครั้งเเรก ใหม่ๆมันก็ใหญ่พอหลังหกเดือนยุบซะไม่เหมือนทำ เลยไปเเก้รอบสอง 380ccทำใหญ่ที่สุดเท่าที่ฐานรับได้ เพราะถ้าทำเล็กกเเล้วเดี๋ยวมีรอบสอง  เเต่มีหมอไม่กี่ท่านหรอกที่เเนะนำว่าเอาใหญ่ๆไปเลย ของเราโชคดีได้หมอเเบบ หมอจะเอาให้ใหญ่ๆเลยนะจะได้ไม่ต้องเเก้ให้เจ็บตัวอีก อิอิ ชอบอะชอบ

แสดงความคิดเห็น

ของเเท้ 34 ค่ะ สูง165 มั้งเเต่น้ำหนัก 44  โพสต์ 2011-4-1 13:22
หน้าอกเดิมก่อนเสริมเท่าไหร่ค่ะ รอบอก รอบตัว ส่วนสูงค่ะ 380 CC wow..  โพสต์ 2011-4-1 11:38
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-1 15:07:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่ทราบว่าคุณalexandraทำที่ไหนคะ

แสดงความคิดเห็น

ครั้งเเรกยันฮี ครั้งสองบางมดค่ะ  โพสต์ 2011-4-1 13:23
อยากทราบเหมือนกานคร้า .... อิอิ
อยากทราบเหมือนกันว่า ที่ไหน ราคาประมานเท่าไหร่ รอคำตอบ ผู้รู้จ้าาา:):)
สำหรับส่วนตัวนะคะ เเนะนำคุณหมอปรีชา หรือคุณหมอบุรินทร์

เพื่อนทำกับคุณหมอบุรินทร์ ส่วนตัวเราทำกับหมอปรีชา

ทั้งสองท่านเเนะนำอย่างนี้คะ

ทรงหยดน้ำจะสวยก็เมื่อตอนยืนคะ เพราะตัว ซิลิโคนมันจะไม่ยืดหยุ่นเหมือนทรงกลมคะ  ยกตัวอย่างเช่นถ้าทำด้วยทรงหยดน้ำ เวลานอนก็จะเป็นทรงเดิมคะ มันจะสวยเวลายืนเท่านั้นคะ (ทรงหยดน้ำหมายถึงซิลิโคนทรงหยดน้ำ)

ส่วนทรงกลมถ้าต้องการให้เป็นทรงหยดน้ำก็ได้คะ เเต่พวกเราต้องมีเนื้อนมอยู่พอสมควรคะ

หาเเพทย์หรือที่คลินิคที่มีประสบการณ์ที่นานดีกว่าคะ
ูหาข้อมูลด้วยคนค่ะ อยากทำๆ เป็นคนหน้าอกห่าง แต่มีเนื้อหน้าอกน้อย เลยสนใจที่ทรงหยดน้ำ
ปรึกษาหมอพี ก็ใส่ได้ 245cc ซึ่งที่ตั้งใจไว้ประมาณ 300cc กลัวจะเล็ก เศร้า ลังเลไปหมด ไม่รุทำที่ไหนดี  หรือจะทรงกลม รอคำแนะนำด้วยคนค่ะ
เราเพิ่งทำหน้าอกมาค่ะ ไปที่คลินิกหมอปรีชาแหละ แต่ก็เลือกทำกะคุณหมอในทีมค่ะ ทำหน้าอกกะหมอสุทินค่ะ ตัดสินใจแบบเจ็บครั้งเดียว เลยเลือกไซส์ใหญ่เลยค่ะ 320cc ทำแล้ว ยุบบวมแล้วออกมาสวยมากๆๆเลย ปลื้มที่สุด  เลยอยากจะบอกทุกคนว่า หมอในทีมของหมอปรีชาเก่งทุกคนนะคะ เพราะฉะนั้นวางใจได้เลยจ้า
ชอบหมอพีระค่ะ แต่ขัดใจที่ให้ขนาดน้อยทุกที อิอิ
เราทำมาทั้งคู่นะ แต่ทำมาจากคุณหมอปรีชา (คุณหมอเป็นคนผ่าให้เองเลย ) แต่ไปแก้ที่คุณหมอพีระ ตอนนี้ Happy กับคุณหมอพีระนะ ถึงแม้มันจะไม่ได้ดี 100% แต่มันดีขึ้น 85% จากที่คุณหมอปรีชาทำให้เลย  
เนื่องจากเราเป็นคนเนื้อบางมาก เราเคยทำที่ยันฮีมาก่อน แล้วพอเวลาผ่านไป 10 ปี มันจะเห็นได้ว่ามันเริ่มเป็นถุงชัดเจน (แต่จะบอกว่าทำมาแล้ว ผู้ชายชมทุกคนว่าหน้าอกสวย แล้วไม่มีใครรู้เลยว่าทำมา ตอนนั้นทำแบบทรงกลม แบบไม่ใหญ่มากให้มันมีขนาดธรรมชาติ )  พอเห็นว่ามันเริ่มเป็นถุง ก็เลยไปแก้กับคุณหมอปรีชา คุณหมอท่านให้ใส่แบบทรงกลม แต่ทำได้ไม่ถึงเดือน ก็เห็นเป็นถุงชัดมาก หนักว่าก่อนผ่าเยอะมาก เลยต้องไปแก้อีกครั้ง ได้คิวผ่ากับคุณหมอพีระ หลังจากผ่ากับคุณหมอปรีชามาได้ 2 เดือนถัดมา คุณหมอพีระให้ใส่เป็นแบบทรงหยดน้ำ ขนาดไม่ใหญ่มาก เพราะกลัวจะเกิดปัญหาเหมือนเดิมอีก แบบใต้กล้ามเนื้อ ลืมบอกไป 2 ครั้งแรก คุณหมอพิจารณาให้ทำบนกล้ามเนื้อ เพราะคุณหมอบอกว่ามันจะดูเป็นธรรมชาติกว่า ( มันก็ธรรมชาติกว่าจริงนะ แต่ว่าถ้าต้องผ่าใหม่ตลอดแบบนี้ก็ไม่เอาอ่ะ ) ตอนนี้ผ่ากับคุณหมอพีระ ได้ 2 เดือนมาแล้ว หน้าอกขนาดเล็กลงจาก C เป็น B แต่ ก็ Happy นะ เพราะว่าแทบจะไม่เห็นเป็นถุงคลื่น ตอนนี้ก็ได้แต่ภาวนาว่าอย่าให้มันเกิดขึ้นมาอีก เพราะถ้าเกิดอีกเราคงไม่ผ่าแล้ว คุณหมอพีระบอกว่า ผ่าให้สวยกว่านี้ไม่ได้อีกแล้วด้วย  ถ้ายังไง เราขอแนะนำเลยนะคะ ว่าใครที่เนื้อหน้าอกบางเหมือนเรา ต้องทำแบบ ทรงหยดน้ำ ใต้กล้ามเนื้อเท่านั้น ถ้าไม่อยากให้เกิดปัญหาหน้าอกเป็นคลื่นเหมือนที่เราเป็น ส่วนจะผ่าที่ไหนกับใคร อันนี้ต้องไปหาข้อมูลกันเอา แต่ส่วนตัว เราก็ชอบหมอพีระนะ เราว่าหมอพิถีพิถันดี แล้ว ก็หน้าอกก็ออกมาสวย แฟนเองเคย แอนตี้เรื่องทำศัลยกรรมหน้าอกมากๆ พอเห็นหน้าอกแล้วเงียบเลย บอกชอบอีกต่างหาก บอกว่าสวยมาก  แล้วจะบอกว่า ไม่เจ็บเลยนะคะ ใครที่มีความคิดผิดๆว่าทำหน้าอกแล้วเจ็บเหมือนโดนรถทับ นี้เราขอเถียง เราผ่ามา 3 ที เราเองก็เป้นผู้หญิงตัวเล็กๆ พักฟื้นแบบอยู่บ้านนิ่งๆ เต็มที่ 1 อาทิตย์ แล้วก็กลับมาทำงานต่อได้เลย  โดยส่วนตัว คิดว่าทำจมูกเจ็บกว่าอีก เพราะมันต้องหายใจตลอด แต่หน้าอก ผ่าเสร็จแล้วก็ทิ้งไว้อย่างนั้น ไม่ต้องไปยุ่งกับมัน เราว่ามันไม่เจ็บเลยนะ เอาจริงๆ ไม่ได้โกหก ใครมีคำถามอะไรก็มาคุยกับเราได้ตลอดนะคะ ยินดีตอบคำถามที่สามารถตอบได้ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้