ดู: 39990|ตอบกลับ: 108
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[จัดฟัน/รักษารากฟัน] การจัดฟัน + หน้าเล็ก ลง

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุด pheonixs เมื่อ 2009-7-9 23:07

การจัดฟันนี่ ถ้าเรา ถอนฟันจะทำให้หน้า เราเล็กลง ม่ะ ค่ะ

เเล้ว ต้องถอน ประมาณกี่ซี่ค่ะ

เพราะเห็น ตาเเพร ถอน หมด หน้าเล็กลงเลย :p
สนไจด้วยคนฟันคุดเต็มปาก แก้มยุ้ยมิเท่ากันแต่ไม่รุสิ

ไม่ชอบหาหมอฟัน ต่อไปคงเหลือแต่ฟันปลอม 555
เห็นดาราเขาชอบพูดกันว่ามันจะทำให้ดูหน้าเรียว อันนี้ยังไงลองถามหมอ หรือกูรูมาตอบนะ
ปลาถอน 8 อ่ะรวมฟันคุด เด๋วจะลองหารูปก่อนหลังมาให้ดูนะ
ชัวร์คัฟ ว่าหน้าเลกลง

อันนี้จากประสบการณ์ตรงเลยคัฟ

ถอนฟันคุดออกไป 4 ซี่ ฟันธรรมดา อีก 4 ซี่

ช่วยชีวิตได้เยอะเลยคัฟ

ประมาณว่าเมื่อก่อนถ่ายรูปต้องหันแต่ด้านข้าง หามุมอ่า

แต่ปจบ ถ่ายหน้าตรงกะมาเลย ม่ายกลัว

อิ อิ
เราถอน 6 ซี่คับ

หน้าเล็กลง ระดับนึงคับ
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
รอ อีก 1ปี กว่า ไม่รุ้ฟันจะเข้าไหม จัดได้ 2เดือนละ
เอามาให้ดูความต่างนะคะ แต่ต้องบอกก่อน ว่าเราชอบเบี้ยวหมอมากกกก
ปีนึงไปสัก 4 หนเองมั้ง 555

วานกั้งบอกแอดมินคนไหนให้ลบรูปด้วยนะจ๊ะ โชว์วันนึงกะพอมั้ง อายเค้า

สนจ่ายอยากทำด้วย เป็นคนมีแก้มเยอะมากมาย แต่ขอเก็บตัง ทำปากก่อนเพราะปากหนา เกรงว่าใส่เหล็กดัดฟันไปปากจะห้อยตามแรงโน้มถ่วงโลก ..... คริ.... คริ
สนจ่ายอยากทำด้วย เป็นคนมีแก้มเยอะมากมาย แต่ขอเก็บตัง ทำปากก่อนเพราะปากหนา เกรงว่าใส่เหล็กดัดฟันไปปากจะ ...
ต้นฉบับโพสโดย dung เมื่อ 2009-7-9 23:45

ปลาก้อปากห้อยคร่า พอจัดๆไป มันเข้าไปเอง เด๋วรอเอาเหล็กออก ถ้ามันยังจะห้อย จะไปทำปาก555
เวลาถ่ายรูปหน้าตรง บางสถาการณ์กะหลีกเลี่ยงไม่ได้ อย่างเช่น เวลาถ่ายรูปหมู่เปนต้นอ่าคัฟ

อิ อิ
ทีบอกว่าถอนฟันออกกันตั้งหลายซี่ นี่มันถอนกันตรงไหนบ้างครับ ถอนไปแล้วฟันไม่หลอเหรอ แล้วต้องใส่ฟันปลอมใช่มั๊ยครับ ถ้าใช่ ก็กินอาหารลำบากหรือป่าวครับ
ทีบอกว่าถอนฟันออกกันตั้งหลายซี่ นี่มันถอนกันตรงไหนบ้างครับ ถอนไปแล้วฟันไม่หลอเหรอ แล้วต้องใส่ฟันปลอมใ ...
ต้นฉบับโพสโดย bee_bee เมื่อ 2009-7-9 23:59

ของปลานะคะ ฟันคุด 4 ค่ะ แล้วก้อกรามเล็กล่าง 2 ฟันบนของปลาถอนซี่เกือบๆหน้าเรย อีก 2
ไม่ต้องใส่ฟันปลอมค่ะ เพราะหมอจะจัดให้ฟันบน ล่างมาสบกัน แต่ข้อเสียของพวกถอนเยอะๆ คือต้องใส่รีเทนเนอร์ไปตลอดชีวิต ไม่งั้นฟันจะล้มได้
ขอบคุณครับ น้องปลาคนสวย แต่พี่ก็ยังไม่เข้าใจอยู่ดี ตอนนี้สมองรับอะไรช้า เริ่มเข้าสู่วัยชราภาพอะคับ อาจไม่ต้องถอนก็ได้อีกไม่นานมันคงหลุดไปตามวัย 5555 สงสัยต้องไปปรึกษาหมอ ใครมีหมอเก่งๆ ดีๆ ไม่แพง แนะนำบ้างครับ นะนะนะ
จิงๆ หมอแถวบ้านน่าจะสะดวกกว่านะคะ เพราะต้องไปหาทุกเดือนนะคะ
แต่ถ้าจัดแบบไม่ถอน โอกาสที่รูปหน้าเปลี่ยน มันมีน้อยอ่ะค่ะ เพราะจะไม่ค่อยมีการดึงกรามเข้าหากันมากเท่าคนที่ถอนฟัน

ฟันบนล่างสบกันคือ เวลากัดฟัน ฟันมันจะกระทบกันพอดี โดยไม่เกยกันอ่ะค่ะ
ส่วนรีเทนเนอร์จะเปนตัวล็อกเพื่อให้คงรูปฟันแบบนั้นไว้ไปตลอด

ตอนจัด บางคนอาจจะทานลำบาก หรือพาลไม่ค่อยอยากจะททนอะไร ลดน้ำหนักไปในตัว เพราะทานที มันก้อจะมีเศษอาหารติดตามเหล็กให้รำคาญ ต้องคอยแปรงฟันมั่ง บ้วนปากมั่ง
แล้วเวลาไปหาหมอ เพื่อดึงฟันที ก้อจะระบมไป 2-3วัน พาลจะทานอะไรไม่ได้ ต้องทานแต่ของอ่อนๆ อ่ะค่ะ

แต่ของปลาไม่เปนนะคะ ออกแนวซาดิสท์ กินกระจาย ไม่สน ระบมก้อระบมจะกินซะอย่าง แบบเน้อ่ะค่ะ อ่ะค่ะ
ทำให้หน้ายาวลงด้วยคะ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-10 09:06:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
น่าสนจัย จังค่ะ เเต่ มัยถอนหลายซี่จัง

ปัญหาใหญ่ สำหรับนกินเก่ง  น่ะเนี่ย :p
แก้ไขล่าสุด Kuromi เมื่อ 2009-7-10 09:19

หน้าเเละเเก้ม ที่กาง+บาน จะหุบลงอย่างเหนได้ชัด
อยุ่เราอะค่ะ ว่ามีฟันคุดกี่ซี่เเละ วิธีการจัดของหมอเเต่ละท่านก้อต่างกันออกไป
บางคนถอนฟันเเท้ไปหลายซี่เนื่องจากฟันเยอะ ไปค่ะ

เราก้อจัดมาปีกว่าเเล้ว เเก้มซาลาเปาหายไปครึ่งนึง *-* ต้องรอดูต่อไป เเต่ทีเเน่ๆ

กรามไม่บานเเร้วอะ หน้าดูเข้ารูปมากขึ้นเรียวค่ะ เเต่เคสเราไม่ต้องถอนฟัน เพราะเรามีฟันคุดซี่เดียวข้างซ้าย
เเถมหมอบอกว่าฟันน้อยจะปล่อยให้มันขึ้นมา เเร้วดึงมาเป็นฟันเเท้ ช่วงกรามด้านซ้ายเรา ฟันก่อนซี่สุดท้าย ถูกถอนออก
ตอนเด็กๆ คริ คริ (ฟันผุ) ถอนออกเเบบไม่คิดเรย หมอบอกรักษารากฟันก้อไม่เอาตอนนั้นปวดจะตายเเร้ว
ตั้งเเต่ตีสี่ยัน เจ็ดโมงเช้า เห้อ นึกเเร้ว ทรมานเวลาปวดฟัน
มันก้อเรยเป็นสาเหตุที่เราจะจัดฟันเพราะ ถอนไปเเล้วผลกระทบตามมามากมาย เคี้ยวข้าวข้างซ้ายไม่ได้ เจ็บเหงือก
หน้าเบี้ยว คางยื่น กลัวจะเป็นเเม่มด สุดท้ายฟันก้อจะล้ม ก้อเรยตัดสินใจจัดฟันซะ

ชั้นจะได้หน้าเล็กบ้างซักที เเต่ก้อคุ้มนะค่ะ ได้ดั่งใจ เเต่ไม่พอใจค่ะ
เรยจะไปฉีดโบทอก วันที่ 28 ก.ค. นี้ อยากเล็กลงอีก เพรา กรามข้างขวาโตกว่าข้างซ้าย
ก้อเคี้ยวข้าวได้ข้างเดียวอะเนอะ ทำไงได้ *-* เเต่ถ้าฉีดมาเเระ คงจะต้องพยายามเคี้ยวสองค้างให้ได้
เด๋ว โบทอกหมด อิ อิ

ไว้ไปทำมาเเร้วจะมาเล่าอีกนะค่ะ
ยาว เรียว เเน่นอน อยู่ที่หมอด้วยค่ะ ว่าจะถอนยังไง กี่ซี่
ถ้าเล็กลงได้ก้อดีไม่ต้องไปเฉือน
มีหมอจัดฟันดีๆ แนะนำบ้างอ่ะป่าวค่ะ กูรูทั้งหลาย อิอิ

อยากจัดฟัน และได้ของแถมเป็นหน้าเรียวกะเค้าบ้างจัง~!! งิงิ

รบกวนตอบกันด้วยนะค่ะ...^^ THKS
หมอใกล้บ้านดีสุดจิงๆนะคะ ยังงัยลองดูดูคลีนิคแถวบ้านแล้วเข้าไปคุยดูก่อนค่ะ เพราะต้องเข้าไปทุกเดือนนะคะ ไกลไปอาจจะเดินทางลำบากนะคะ เพราะของเราก้อเลือกที่ใกล้บ้านหละค่ะ
ผมก้อเพิ่งจัดได้ไม่นาน กะ ตัว damon 3 ครับ จัดได้ แค่ 1 เดือน เพือนมันก้อทักบอกว่าหน้าดูเล็กลงคับ

ผมถอนฟันไป 3 ซี่ครับ แต่ผมว่าหน้ามันเปลี่ยนจริงๆน่ะ จัดฟันเป็นอีกวิธีสำหรับคนที่อยากหน้าเรียวและ ฟันเรียงครับ

มาเป็นสมาชิกฟันเหล็กกันดีกว่า จะได้ยิ้มสวย....หมายถึงตอนจัดเสร็จแล้วน่ะครับบบบบบ
ตอนนี้เรายิ้มเหนฟันไม่ได้อย่างแรง เพราะที่ถอนไปเนี่ย ฟันบนคู่หน้าติดฟันกระต่ายเรย ยิ้มที่ กลายเปนเด็กฟันหลอ อุบาทได้อีกอ้ะ 555
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้