เจ้าของ: neung975
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ถึงคิวของป๋มบ้างนะครับ....แชร์ประสบการณการอัพดั้ง

[คัดลอกลิงก์]
555+ ลงรูปใหม่เลยยพี่หนึ่ง

พี่ตั้มหาม่ะเจอ

มาป่วนคืนค่ะ ตกลงเบี้ยวจริงจังเลยใช่มั้ยค่ะ คุณหนึ่ง ลองปรึกษาคุณหมอซิค่ะ

คุณหมอน่าจะให้คำตอบได้ดีที่สุดนะคะ
ของปามต้องดัด อ่ะหนึ่ง หมอนัดวันที่11 ก.ย.นี้
154#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-7 12:27:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปเพิ่งถ่ายเมื่อกี้นะครับ

สังเกตุว่าตรงสันจมูกซ้ายขวาไม่เท่ากัน

ประมาณว่าซิลิโคนมันไม่อยู่กึ่งกลางอ่ะ เพื่อนๆคิดว่าอย่างป่าวครับ

DSC02009.JPG (17.23 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 8)

เป็นเหมือนกันเลยมันไม่อยู่กึ่งกลางมันไปทางซ้ายอ่ะของเรา
156#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-7 12:38:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เป็นเหมือนกันเลยมันไม่อยู่กึ่งกลางมันไปทางซ้ายอ่ะของเรา
ต้นฉบับโพสโดย mlap00 เมื่อ 2009-9-7 12:33

เอียงประมาณของผมป่าว

แล้วช่วงแรกๆเผลอนอนตะแคงมั้ย
สู้ๆพี่หนึ่ง

พี่ปาล์ม
ไม่เลยเอาผ้าห่มหนาๆ มาพันคอไว้แล้วล๊อคไว้ แทบจะหายใจไม่ออก นอนท่าไหนตื่นท่านั้นเลยอ่ะ
159#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-7 12:43:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

พี่ปาล์ม
ต้นฉบับโพสโดย dodoe เมื่อ 2009-9-7 12:41

น้องโดว์ว่ามันเบี้ยวมั้ย

พี่ไม่ได้คิดไปเองใช่ป่าว

พี่ปาล์ม
ต้นฉบับโพสโดย dodoe เมื่อ 2009-9-7 12:41

ของคุงค๊าบ
ถ้าดูจากในรูป มันเอียงไปทางซ้ายนะคะ เราว่าเข้าไปหาคุณหมอดีมั้ย

เพราะเบี้ยวก็คือต้องดัดก่อนที่พังผืดจะเกาะนิ
แล้วทำไมถึงเบี้ยวได้นะ คุณหนึ่งนอนตะแคงเหรอค่ะ?
163#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-7 12:57:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แล้วทำไมถึงเบี้ยวได้นะ คุณหนึ่งนอนตะแคงเหรอค่ะ?
ต้นฉบับโพสโดย immi2u เมื่อ 2009-9-7 12:49

อาทิตย์แรกขอบอกเลยว่าไม่ได้นอนตะแคงเลย

นอนหมอนสูงด้วย ไม่มีอารายน่าห่วงนอกจากบวม

เพิ่งสงเกตูเห็นตอนอาทิตย์ที่2นี้ล่ะ
พรุ่งนี้เรานัดตัดไหมแล้ว คุณหนึ่งแว๊ะเข้าไปหาหมอด้วยกันมั้ยค่ะ อยากเห็นจมูกจริง

ของเราก็มีสิทธ์เบี้ยวเพราะนอนตะแคงบ่อยมากๆ

เอ เป็นไปได้มั้ยค่ะว่าข้างข้างขวาคุณหนึ่งมันยุบเร็วกว่าข้างซ้าย เลยทำให้ดูมีนเอนไปซ้าย
บางที มันก็อยู่ที่ของเดิมเราด้วยครับ ... คือร่องเนื้อเรามันเบี้ยวไงครับ
เลยมีโอกาสที่ซิลลี่ตกร่องได้ เลยเบี้ยวนิดหน่อย แก้ง่ายๆครับ คือ ดัดๆ
แต่อย่างที่บอก คือ ต้องไปปรึกษาหมอก่อน แล้วค่อยดัดครับ แล้วบางทีอาจไม่ต้องดัดเอง
คุณหมอดัดให้ ที 2 ที เข้ารูปสวย ดังนั้น จะให้ดี ไปหาหมอครับ ....

ปล. แต่ผมมองมันไม่เห็นจะเบี้ยวตรงไหนเลยอ่ะ คือว่า ต้องบอกก่อนนะว่า ปกติคนเราเนี่ย
หน้า 2 ข้างมันไม่เท่ากัน เป็นปกติอยู่แล้วนะ ดังนั้น สันดั้งเก่าเราอาจเอียงอยู่แล้วรึป่าว เลยรู้สึกว่าเอียง
เอางี้นะ ดูหน้าโดนรวมก่อน ว่าหัวคิ้ว ไปจนถึงคางเนี่ย มันได้องศาเดียวกันไหม อย่าพิจารณาเฉพาะจมูก
ถามันองศาเดียวกันก็ไม่เบี้ยวแล้วครับ .... โอเค๊...
166#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-7 13:07:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พรุ่งนี้เรานัดตัดไหมแล้ว คุณหนึ่งแว๊ะเข้าไปหาหมอด้วยกันมั้ยค่ะ อยากเห็นจมูกจริง

ของเราก็มีสิทธ์เบี้ยว ...
ต้นฉบับโพสโดย immi2u เมื่อ 2009-9-7 13:02

ตอนแรกก็คิดอย่างนั้นล่ะครับ ว่ามันยุบไม่เท่ากัน

ตอนนี้คิดว่ามันเอียงแน่ๆ เพราะเนื้อที่มีอยู่มันน้อยมาก

ลองจับๆดูรู้จักได้เลยว่าสองข้างไม่เท่ากัน
ตอนแรกก็คิดอย่างนั้นล่ะครับ ว่ามันยุบไม่เท่ากัน

ตอนนี้คิดว่ามันเอียงแน่ๆ เพราะเนื้อที่มีอยู่มันน้อยม ...
ต้นฉบับโพสโดย neung975 เมื่อ 2009-9-7 13:07

ใช่ๆเหมือนกันเลย ทีแรกคิดว่าคิดไปเอง แต่พอเพื่อนทักอ่ะ
รู้แระว่าไม่ได้คิดไปเอง
แล้วเราก้อลองจับกู แกนมันไม่อยู่ตรงกลางจิงๆด้วย
168#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-7 13:14:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ใช่ๆเหมือนกันเลย ทีแรกคิดว่าคิดไปเอง แต่พอเพื่อนทักอ่ะ
รู้แระว่าไม่ได้คิดไปเอง
แล้วเราก้อลองจับกู แกน ...
ต้นฉบับโพสโดย mlap00 เมื่อ 2009-9-7 13:10

อารมณ์เดียวกันเด่ะ

ตอนแรกก็คิดว่ามันยุบไม่เท่ากัน ไล่ถามคนทั้งบ้านจนเค้ารำคาญ

ลูบๆคล้ำอยู่ก็คิว่าเราไม่ได้คิดไปเองนะ จนเมื่อวานเพื่อนทักเหมือนกันว่าเอียง....จบ

หาข้อสรุปได้เลย
งั้นก็ไปหาหมอดีที่สุดค่ะ^^
เบี้ยวม่ะ
ต้นฉบับโพสโดย mlap00 เมื่อ 2009-9-7 13:19

เบี้ยวครับ แต่หน้าเบี้ยวไปด้วยอ่ะ อย่าทำหน้าเอียงดิ ถ่ายตรงๆ ไม่ต้องยกคิ้วด้วย
จะได้พิจารณาดีๆ ...เอาใหม่ๆๆๆ
เบี้ยวค่ะ ปลายเอียงไปขวา
เบี้ยวครับ แต่หน้าเบี้ยวไปด้วยอ่ะ อย่าทำหน้าเอียงดิ ถ่ายตรงๆ ไม่ต้องยกคิ้วด้วย
จะได้พิจารณาดีๆ ...เอาให ...
ต้นฉบับโพสโดย king_sun เมื่อ 2009-9-7 13:23

ตลกที่พี่พูดว่าหน้าเอียงไปด้วยเนี่ยแหละ = =
ดัดๆๆๆ สู้ๆ เจ็บตัวอีกนิสนุงนะ อิอิ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้