ดู: 37052|ตอบกลับ: 41
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ดูแลผิว] ไป ลอกผิวทั้งตัว ได้ที่ไหนกันอะ อยากรู้

[คัดลอกลิงก์]
มี 2 คำถามน่ะค่ะ
1. ลอกผิวทั้งตัวได้จากที่ไหน คลีนิก หรือ โรงพยาบาล  และราคาเท่าไร
2.ซื้อมาทำเอง ซื้อได้จากที่ไหนเห็นเพื่อนๆพูดกันว่า AHA 40% หรือ BHA 40%  มันคืออะไรระหว่าง 2 ตัวนี้  
ตัวไหนลอกผิวทั้งตัวได้ดีที่สุด   แล้วกี่ % ถึงจะดี    !!!! มันมีขายที่ไหนเอ่ยอยากได้มากเพราะบ้าความขาว !!! ราคาเท่าไร  ขอของดีๆมีมาตรฐานน่ะค่ะ

ผู้รู้ช่วยตอบทีเถอะค่ะ
หาAHAดีกว่าค่ะค่อยๆปรับ%

เรื่องราวจากการทำผิวขาวที่  House love skin (แปลไทยเอาค่ะ)

คือจะบอกว่าอย่าไปทำค่ะ บริการหลังๆไม่ดีเท่าไหร่แล้ว
คือเคยไปทำหน้ามาคะขาว แต่เราต้องใช้ครีมตลอดไป พอเลิกใช้ไม่นานแบบดิชั้นกลับมาดำง่าย
กว่าเก่าอีกค่ะ แล้วเคยเอาครีมไปให้หมอที่เค้าเป็นโรงงานผลิตเลยค่ะ เป็นญาติ
เค้าบอกว่าห้ามใช้เลยค่ะ
1.ครีมตอนเช้า ปรอทเยอะ
2.ครีมกลางคืนเบอร์2 เป็นเนื้อครีมคุณภาพแย่มาก เป็นเนื้อครีมชนิดเดียวกับล้างรูปใช้นานเข้าจะถึงกระดูก
3.ยาพวกนี้เป็นพวกTCA อันตราย ถ้าเป็นAHAจริงอย่างที่บอกจะไม่มีอาการไหม้ค่ะแต่ของที่นี่เคยไหม้มาละค่ะ
ที่กล่าวมาคือหมอบอกมาทั้งหมดค่ะ แล้วใช้พวกนี้ไม่เกิน5ปีหน้าพังชัว์ค่ะ
ถึงแม่ค้าจะอ้างว่า ใช้มานานแล้ว ยังบอกว่ามีแม่ค้าหลายรายมาสั่งสินค้าแบบนี้ไปขาย
ส่วนของตัวเองนั้นสั่งอย่างดีที่สุด กินยา ฉีดยาเพื่อขาวหลอกคนขาย
ถึงในเว็บจะมีคนขาว แต่มันอันตรายมากค่ะ หมอบอกว่าเลิกใช้ซะถ้าไม่อยากหน้าพัง
นี่คือประสบการณ์ค่ะที่อยากแบ่งปัน ใช้เพียงแค่AHAธรรมดาเพื่อเปิดผิวอ่อนทาครีมทั่วไป
หน้าก็สามารถขาวได้ค่ะ
**ไม่แนะนำค่ะขาวค่ะแต่ไม่นานผิวบางด้วย**
BHA 40 % น่ะไม่ช่ะน้ำกรดแล้วหราครับ 555

ทำมากไป ระวังน๊าครับ จะขาวไม่ได้ขาวน๊า
เดี๋ยวไหม้ ดำตลอด ซวยเลยงานนี้
ลอกแบบ BHA ดีกว่า จะออกเป็นแผ่นๆ ของร้าน pewsai.net อ่ะ เค้ามีหน้าร้านเองเลยกล้าสั่ง เราก็สั่งมาทำได้2ครั้งแล้ว ก็เนียนขึ้น ขาวขึ้นแต่ยังไม่มาก แบบAHA มันลอกเป็นขุยๆ ไม่ค่อยสะใจ ลอกได้ประมาณ1อาทิตย์ให้บำรุงโลชั่นไปเลย แต่ระหว่างทำอย่าไปบำรุงเด๋วมันไม่ลอก

แสดงความคิดเห็น

แล้วถ้าทำที่ร้านเลย กับ ซื้อยามาลอกเอง แบบไหนจะกว่ากันคะ...  โพสต์ 2011-11-26 16:39
ข้อมูลอื่นๆเรา pm ไปให้แล้วนะ ลองไปเช็คดูเอาเอง เด๋วหาว่าโฆษณาให้
น่ากลัวจังแหะๆ ลอกผิวไปผิวเราก็จะบางขึ้นสิมันก็ต้องไวต่อแดด โดนแดดแรงๆคงไหม้น่าดู จึ้ย
ผิวไม่ไหม้หรอกค่ะ ทากันแดด100เลย ^-^ เสื้อแขนยาว ลอกไป2ครั้งก็ไม่ได้ขาวขึ้นเท่าไหร่ สงสัยขี้เกียจทาครีม
แต่เนียนละเอียดขึ้นเยอะเลย
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-7-28 21:04:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณค่ะ  TITAN  เกือบจะไปหาน้ำกรดมาลอกตัวซะแระ   555
skin-de@hotmail.com เมล์ไปสอบถามรายละเอียดที่นี้ก็ได้คะ

เพราะเราก็สั่งซื้อจากที่นี้ เหมือนกัน เป็นรุ่นพี่คะ เป็นดีเทล์ยา ขายตามคลินิคอยู่

ลอกแบบ ซื้อ BHA หรือ AHA มาทำเองก็ได้คะ ปลอดภัยกว่า แบบที่เป็นผง กรด TCA มันแรงไำปคะ

สูตร AHA BHA เป็นสูตรเดียวกับที่ทำตามร้านคลินิคทั่วไปคะ ปลอดภัยแน่นอนคะ

เราก็ทำมาเหมือนกัน ทำอาทิตยละครั้ง

เพราะปกติ ถ้าทำตัวจะทำที่ 50% ก่อนสักครั้งสองครั้ง แล้วค่อยปรับ % ไป 70% คะ เพื่อที่จะได้ไม่ลอกเยอะจนเกินไป

ค่อยๆ ปรับสภาพ

แต่ถ้าทำหน้า ทำแค่ 30-50-70 แล้วค่อย ย้อนกลับมาทำ 30 คะ
ผมเคยทำ BHA 90 เปอเซนอ่าครับ เพิ่งทำมาสองวันตอนนี้หน้าเริ่มลอกแล้วครับ ไม่แสบไม่เจ็บอารายเลยครับ
โนแอล โชคชัยสี่   ค่ะมาตรฐาน
แต่ว่าพรุ่งนี้จะไปทำที่ร้านเสริมสวย แถวบางแค อยากได้เบอร์ที่ร้าน pm มานะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

จิงคะ รับประกันตลอดชีพด้วย^^  โพสต์ 2011-10-6 01:35
ได้ยินว่าลอกผิว 50000 จริงปะคับ  โพสต์ 2011-5-31 07:36
ดีคะกะลังหาข้อมูลเหมือนกันคะ
เค้าบอกว่าต้องลอกประมาณ3-5ครั้งเลยอะคะถึงเหนผลชัดเจน
แต่เราคิดว่าทามมัยนานจัง กว่าจะลอกหมดแต่ละครั้งใช้เวลาตั้ง14วันแหนะ
ลองเสริทดูgoogleหัวข้อลอกผิวขาวถาวรดูกะได้คะมีหลายร้านให้เลือกเลยคะ
แต่เราว่าเลือกซื้อกะคนที่มีหน้าร้านดีกว่าคะปลอดภัยดีคะ
ความรู้ใหม่เลยนะเนี้ย ได้ผลจิงๆหรอคะ สนใจแต่ก้อยังกลัวๆ เอาณุปมาลงให้ดูมั่งซิคะ ก่อนทำ/หลังทำ เป็นยังงายกานมั่ง
แสงธรรมชาติจริงๆเลยค่ะ อายขอปิดตานะค่ะ

ก่อนทำนะค่ะ รวมภาพบนด้วย

หลังทำค่ะ ภาพนี้เป็นภาพธรรมชาติที่สุดค่ะ พยายามหาภาพที่มีแขนเยอะๆ แล้ว แต่ไม่มีเลยค่ะ ได้แค่นี้เอง

ได้เท่านี้เองค่ะ เพราะไม่มียาทาน ช่วยให้บริ๊งค์ ก็เลยไม่ค่อยใส จะเนียนมากกว่า
ลอกผิวอีกแร้วหรอ
เฮ้ออ เคยลอกหน้ามา ทุกวันเน้ก็แพ้ๆ แบบเน๊ไงค่ะ
หน้าชั๊นนน
พี่พอลอยู่ไน๋
อะไรที่ฉีดแล้วหน้าเด้งที่ซู๊ดดด
เอามาๆๆ lumistor ด้วยๆๆ 55
ตอบกลับ 14# ayuaya

อยากไปทำบ้างจัง อยู่บางแคเหมือนกันขอเบอรืร้านได้ป่าว ราคาด้วย
ฟันเฟิร์ม หนึ่งโนแอล โชคชัย 4 อีกคนคับ  
ขาวเหนือมาตราฐาน ต้อง คีเฟอร์เวเวนเดส์คับ  ตอนนี้ราคาล่าสุด 50000 บาท(ห้าหมื่นบาทคับ) ทั้งตัวคับ ดีสุดแล้ว ปลอดภัยสุด ได้รับมาตราฐานมากสุด ดาราการันตีมากสุด
ลงทุนได้สำหรับคนมีอันจะกินน่ะคับ แต่จะมีราคาที่ถูกกว่านี้อีก เช่น แอนนาไวท์ ประมาน 4000-5000
ปล..แต่ถ้าลอกเลยก็ต้องคีเฟอร์คับ5555
ไม่เคยทำหรอกคับ เพราะงบไม่ถึง55555 แต่เห็นดาราคนนึงเข้าๆๆออกร้านนี้ทุกวัน จนออร่ามากกกกกกกก เพราะคอร์สนี้ต้องเข้าร้านทุกวันติดๆๆ10 วันคับ  ดูแลดีมากกกกกกกกก
แต่ผมเน้นทำหน้ามากกว่าคับ พวก ไฮดร้าพลัส ไม่ก็โซลิโทน  แต่ครีมร้านนี เวิร์คมมอร์
****ไม่ผูกพันธ์เรื่องผลประโยชน์ กำไร และธุรกิจ เป็นไปเพื่อเสนอทางเลือกของเพื่อนๆๆเท่านั้น จบ
*****วิทยทานกับคำแนะนำครั้งนี้ถ้าเกิดประโยชน์ต่อเพื่อนๆๆขอกุศลจิตนี้ส่งให้ผม หน้าเด้ง ไปนานๆๆๆ  สาธุ
หนึ่งโนแอล ทราบว่า 50000
ร้านหนึ่งโนเเอล เเถวโชคชัยสี่เรยค่ะพวกดาราทำกับร้านนี้เยอะนะ
เท่าที่รู้มาลอกผิวจะทำให้ผิวเนียนขึ้น แต่ต้องทำตลอดนะคะ สักเดือน2เดือนครั้ง
แต่ถ้าถามว่าซื้อที่ไหนก็ตามในเน็ตอ่ะค่ะ ก็ถามวิธีทำ ขั้นตอนให้ดีค่ะ
แต่ไม่คอนเฟิมว่าน้ำยาจะดีรึเปล่า ร้านไหนดีเพราะส่วนตัวแล้วไม่เคยทำค่ะ
อาศัยชอบท่องอินเตอร์เน็ตอ่านไปเรื่อยค่ะ
เเเต่ถ้าคิดจะลอกผิวเเนะนำทำตัวเเอนนาไว้ที่ร้านโนเเอลนะค๊ะได้ความชุ่มชื้นเนียนกว่เคยไปทำมาา ขาวขึ้นจิงๆตั้งเเต่ครั้งเเรกที่ขัดเนยนะ อยากขาวอย่าใจร้อน อิๆ
ที่ดังๆก็เป็น หนึ่งโนแอลค่ะ
แค่ลอกก็น่ากลัวแล้ว  กลัวด่างค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้