เจ้าของ: Pinkmaya
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ดูแลผิว] Complette ผิวขาวสร้างได้ไม่ยาก

[คัดลอกลิงก์]
น่าสนครับ ผมอยากขาวกว่านี้
77#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-31 19:15:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จำเป็นต้องใช้แบบสม่ำเสมอ รู้วิธีใช้

ไม่ใช่ฉีดแค่ 1-2 ครั้งก็จะขาวสมใจ ยาแบบนั้นไม่มีแน่นอนค่ะ
คุณฟ้าครับแล้วตัวที่ต้องฉีดเข้าสะโพกไปฉีดที่ไหนได้อะฉีดอยากไหม
79#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-1 15:45:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ฉีดที่คนรับฉีดทั่วไป หรือฉีดเองก็ได้อ่าคะ ถ้าเรียนมาแล้วอ่านะ
น้องฟ้าคะ พี่ฉีดคอมพลีสตัว 1200 มาแล้ว 2 กล่อง ฉีดอาทิตย์ละเข็ม ผิวใสขึ้นแต่ยังไม่ขาวเท่าไหร่
อยากทราบว่าควรต่อด้วยตัวไหนดีคะ เห็นในเวปน้องฟ้าแนะนำมิกซิงเอน มันโอเคไหมคะ
81#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-1 23:17:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย envy_poison เมื่อ 2012-4-1 21:25
น้องฟ้าคะ พี่ฉีดคอมพลีสตัว 1200 มาแล้ว 2 กล่อง ฉีดอาทิต ...

คอมพรีสตัวใหม่ 1200 งืมๆ

ไม่แนะนำให้ต่อด้วยมิกซิ่งเท่าไหร่ เพราะมันอาจได้ไม่ใสเท่าคอมพรีสตัว 1200

แต่อาจจะ หรือไม่ขาวขึ้นไปกว่าเดิมเท่าไหร่ (จากที่เคยมีคนลองมาและบอกต่อ)

ลองเปลี่ยนไปใช้ เดอม่าร์ไวท์ หรือพวก P9000 ก็ได้นะคะ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2012-4-3 21:25
ตอนนี้ฉีดคอมพลีสตัวใหม่  พาเซนต้า  และคอลลาเจน  หน้าขาวมากตัดกับตัว อย่างเห็นได้ชัด ทำงัยดี หน้าขาวเวอร์ไปแล้วแต่ตัวขาวขึ้นมานิดเดียว จะลดการฉีดแต่ตัวยังไม่ขาวเท่าไหร่ ทั้งที่ใส่เสื้อแขนยาวขายาวปกปิดมิดชิด กันแดดเต็มที่ พอกครีมทาผิวขาว  ใบหน้าเป็นส่วนที่โดนแดดมากที่สุด  (ก่อนฉีดหน้าดำกว่าตัวเพราะไม่ชอบแต่งตัวโชว์เนื้อหนัง       ปกปิดมากเห็นแต่มือและเท้า เรียกว่าหน้านี่โดนแดดเต็มๆ ) แล้วทำไมฉีดแล้วไปขาวที่หน้า หรือว่ากลูต้าชอบให้โดนแดด ใครช่วยทีหน้าขาววอกเป็นชะนีไปแล้ว ทาแป้งยิ่งไปกันใหญ่  ฉันทำผิดอะไรเนี่ย
83#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-3 00:58:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย mareen เมื่อ 2012-4-2 21:59
ตอนนี้ฉีดคอมพลีสตัวใหม่  พาเซนต้า  และคอลลาเจน  หน้าข ...

ที่หน้าขาวเพราะผิวมันใสขึ้น หน้าเลยใสตาม ผิวส่วนอื่นก็ใส

แต่เหตุที่ส่วนอื่นไม่ขาวเท่าหน้า (ฟ้าก็เป็น) เพราะ ส่วนอื่นไม่ได้ถูกบำรุงแบบใบหน้าของคน

ประกอบกับ โดนแสงแดด ลม มลภาวะ ที่สะสมมาอย่างยาวนาน

และที่เลวร้ายกว่านั้น หากผิวส่วนนั้นเสื่อม หรือตายแล้ว (สังเกตุกระจะขึ้น)

ไม่มีทาง หรือเป็นไปได้น้อยมากๆ ที่จะทำให้สีผิวส่วนนั้นขึ้นมาขาวเท่าๆ กัน

ยิ่งรอยกระอาจได้แค่จางๆ และสีผิวดูเผินๆ อาจสม่ำเสมอกัน แต่เมื่อตัวเองสังเกตชัดๆ จะพบว่ามันไม่เท่ากัน

ทางแก้อีกวิธี คือ ต้องใช้พวกสเต็มเซลล์ ฉีดเข้าไปบริเวณที่ต้องการแก้ไข

แต่ราคาก็แพงเอาเรื่องอยู่ เช่นกัน
พี่ฟ้าค่ะ มีที่ฉีดแถว ประตูน้ำปะคะ หรือไม่ก้สีลมอ่ะคะ
85#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-3 21:10:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aomza_111 เมื่อ 2012-4-3 17:16
พี่ฟ้าค่ะ มีที่ฉีดแถว ประตูน้ำปะคะ หรือไม่ก้สีลมอ่ะ ...

มีค่ะ
เด๋วยังงัยจะโทรไปสั่งของนะคะ
87#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-4 20:19:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aomza_111 เมื่อ 2012-4-4 17:40
เด๋วยังงัยจะโทรไปสั่งของนะคะ

ได้ค่ะ
น้องฟ้าคะ พี่อยากฉีดวิตามินซีค่ะ พี่ไม่เคยฉีดมาก่อนเลย สะดวกฉีดอาทิตย์ละครั้งค่ะ ผิวออกเหลือง มี ฝ้า กระ ค่ะ รบกวนให้น้องฟ้าแนะนำด้วยค่ะ สถานที่ฉีดใกล้ๆ ห้วยขวางมีไม๊คะ..
89#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-10 17:19:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pinkmaya เมื่อ 2012-4-10 17:20
ต้นฉบับโพสต์โดย vimay เมื่อ 2012-4-10 16:27
น้องฟ้าคะ พี่อยากฉีดวิตามินซีค่ะ พี่ไม่เคยฉีดมาก่อน ...

ที่ห้วยขวางมีที่ฉีดให้อยู่ค่ะ แต่จะแพงกว่าที่อื่นหน่อย ที่อื่่นค่าฉีด 150 - 200 ห้วยขวาง 300 อ่ะคะ

วิตตามินซีเน้นฉีดเพื่อผิวพรรณอ่อนเยาว์เรียบเนียน สดใส สร้างเส้นใยคอลลาเจน

วิตซีคอลลาเจนไม่เหมาะกับผู้ที่เป็นสิวอักเสบผิวแพ้ง่าย แต่ถ้าเราไม่ได้เป็นอาการพวกนี้ ก็สามารถใช้ได้เพราะช่วยให้ผิวเต่งตึง สดใส

แต่ถ้าเป็นผิวอักเสบสิวขึ้นง่าย ให้ใช้ วิตซีไทยทั่วไป หรือ วิตซีคิวเท็น ตามนี้นะคะ

กลุ่มนี้เน้นผิวพรรณสดใส นุ่มเนียนเต่งตึง

ส่วนกลุ่มนี้สำหรับคนผิวแพ้ง่าย เน้นแก้กระ จุดด่างดำ ไม่มีคอลลาเจน แต่ใช้สาร OPC หรือสารสกัดจากเมล็ดองุ่นแทน
ไม่ช่วยเรื่องริ้วรอย แต่เน้นขาวสดใส

ตัวนี้จะเด่นในเรื่องริ้วรอย ไม่มีคอลลาเจนผสม แต่ใช้ คิวเท็น กับ กรดไฮยาแทน ซึ่งดีกว่าคอลลาเจน

ข้อมูลเพิ่มเติมที่นี่นะคะ
http://pinkmaya.gagto.com/
http://pinkmaya001.gagto.com/
    พี่ฟ้าครับ ผมมีเรื่องปรึกษาหน่อยครับ คือวันนี้เพิ่งฉีดตัวคอมพรีส(รุ่นเก่า)+วิตซีฟอร์ต2แอมป์เข้าทางเส้นเลือดที่ข้อมือซ้ายอ่าคับ แต่ผสมน้ำกลั่นละลายไปด้วย  >มันจะได้ผลมั้ยครับถ้าละลายให้เข้มข้นน้อยลง >>แล้วผมก็ปัสสาวะบ่อยมาก แต่ผมก็ดื่มน้ำตลอดนะ ผมกลัวว่าร่างกายมันจะขับตัวยาออกมาหมดอ่ะ ส่วนร่างกายผมระบบไหลเวียนกับดูดซึมไม่ค่อยดีอยู่แล้ว จะมีเซตฉีดตัวไหนมั้ยครับที่เหมาะกับร่างกายแบบผม ผมเป็นคนขาวแต่คล้ำจากแดดนิดหน่อยนะคับเลยออกแดงๆไม่กระจ่างใส  ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนนนำครับป๊ม^^
91#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-10 21:41:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย tengiizz.1 เมื่อ 2012-4-10 20:23
พี่ฟ้าครับ ผมมีเรื่องปรึกษาหน่อยครับ คือวันนี้เพิ ...

อ๋อ ไม่ต้องซีเรียสค่ะ

คอมพรีสเป็นน้ำอยู่แล้ว ต้องดื่มน้ำเยอะๆ ถูกต้องแล้วค่ะ น้ำเปล่านะ

แรกๆ ร่างกายจะขับออกเป็นปกติ

ให้ฉีดทุกๆ 4 วัน ให้ครบ 1 เดือน

จนร่างกายปรับได้ก็จะตอบรับยาได้ดีกว่าเดิมค่ะ

สำคัญที่ ถ้าเป็นไปได้ให้ฉีดที่ข้อพับแขนนะคะ หลังมือ ข้อมืออะไรแบบนี้มันอันตราย และเจ็บด้วย

ฉีดบริเวณนั้นบ่อยๆ ไม่ดีค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณพี่ฟ้ามากๆเรยครับ จะทำตามที่แนะนำแล้วสังเกตผลสักพัก^^  โพสต์ 2012-4-10 21:53

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

โพสต์เมื่อ เมื่อวาน 16:27 [quote]ที่ห้วยขวางมีที่ฉีดให้อยู่ค่ะ แต่จะแพงกว่าที่อื่นหน่อย
[/quote]

ขอบคุณมากนะคะ น้องฟ้า..ที่ให้คำแนะนำ..แต่วิตามินซีที่แนะนำมีหลายตัว..ค่ะ พี่สามารถฉีดได้ครั้งละหลายตัว เลยไม๊คะในการฉีด 1 ครั้ง/สัปดาห์ หรือว่าต้องฉีดร่วมกับตัวอื่นๆอีก รบกวนน้องฟ้าช่วยจัดเซทให้พี่ด้วยค่ะ..พี่ไม่รู้จิงจิง..พี่ผิวจะออกเหลือง อาจจาคล้ำแดด ผิวแห้ง มีริ้วรอยบ้างค่ะ แต่ไม่มาก ส่วนผิวหน้าจะซีดๆ ค่ะ มีกระบ้างที่หน้า+ แขน และผิวตัวไม่สม่ำเสมอ ส่วนเรื่องสถานที่ฉีด น้องฟ้าก็รับฉีดไหมคะ มีที่ฉีดอื่นๆ ตามราคาที่น้องฟ้าบอกไม๊ แถวพระรามที่ 2 เซนทรัลมีไม๊จ๊ะ(พอดีพี่สะดวกด้วยค่ะ)
93#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-11 14:30:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พระราม 2 มีค่ะ ฉีดในคลีนิคค่ะ ค่าฉีดตก 250-300 ค่ะ

ถ้าฉีดวิตซีอย่างเดียว ก็สามารถใช้วิตซีไทย หรือ วิตซีของลูมิสเตอร์ได้เลยค่ะ กล่องเขียวๆ นั่นเอง

แต่ถ้าแก้ริ้วรอยก็ให้ใช้ตัว เดอม่าร์ซีกล่องเทาค่ะ

ใช้ตัวใดตัวหนึ่งนะคะ ไม่ต้องเอามาผสมกัน

ถ้าช่วงสงการณต์ ฟ้าจะไม่ส่งทาง EMS นะคะ เพราะไปรษณีย์ปิด จะให้แมสเซนเจอร์ไปส่งให้แทนค่ะ โดยจะได้รับของไม่เกิน 2-3 ชั่วโมงหลังสั่ง

โทรเข้ามาสอบถามได้ที่ ฟ้าโดยตรงนะคะ 082-338-2656 ค่ะ
ขอบคุณนะคะ..คนสวย  แล้วพี่จะโทรไปนะคะ.. (ช่วงสงกรานต์น้องฟ้าไปเที่ยว..หรือเปล่าคะ) ถ้าไป..พี่จะได้โทรสั่งตอนหลังสงกรานต์น่ะค่ะ
95#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-12 14:10:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อยู่บ้านค่ะ ไม่ได้ไปเที่ยวไหนอ่าค่ะ

ถ้าสั่งของใน กทม ฟ้าสะดวกให้ แมสเซนเจอร์ไปส่งของให้นะคะ
พี่ฟ้า
นู๋ไปอ่านเจอมา เค้าบอกว่าให้ฉีดกลูต้าขณะท้องว่างมันจะทำให้ดูดซึมดี ใช่ไหมค่ะ

อีกอย่าง

ก่อนฉีดกลูต้าทุกครั้งนู๋ชอบดื่มน้ำมากๆพอฉีดเสร็จนู๋เกิด เยี่ยวบ่อยอันนี้เป็นไรไหม มันจะขับยาออกมารึป่าวรึยังไงค่ะ พอดีอ่าน ความคิดเห็นข้างบนเลยสงสัยค่ะ เป็นแบบนี้ตั้งแต่เข็มแรงจนถึงครั้งล่าสุดค่ะ ตอนนี้เข็มที่8 แล้ว
97#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-13 12:21:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้องเข้าใจก่อนว่า กลูต้า วิตตามินซี เป็นสารที่ละลายได้ในน้ำ

ดังนั้น การดื่มน้ำเปล่ามากๆ ย่อมจะทำให้การใช้ยาได้ผลดีขึ้น

การฉีดขณะท้องว่างเป็นสิ่งต้องห้ามนะคะ ซึ่งส่งผลให้หน้ามืด เวียนหัวเป็นลมได้

ส่วนกานทานกลูต้า ต้องทานตอนท้องว่างเท่านั้น และไม่ใช่ขณะหิว ต้องตอนเช้าตื่นมาแล้วทานเท่านั้น

เนื่องจากการทาน จะส่งผลให้กรดอะมิโนที่ต่อเรียงเป็นกลูต้าไธโอนถูกทำลายจากน้ำย่อยในกระเพราะได้สูงมาก

การได้รับ กรดอัลฟ่าไลโปรอิก จะช่วยให้กลูต้าที่ทาน นำกลับไปใช้สร้างเป็นกลูต้าที่ตับเพิ่มขึ้น

โดยทำงานร่วมกับ ซิเตอีน ค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ
สนใจมากค่ะพี่ฟ้า. อยากขาวมากๆ ต้องทำไงบ้างอยู่ต่างจังหวัดค่ะ
100#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-16 15:12:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kwanbak123 เมื่อ 2012-4-15 15:58
สนใจมากค่ะพี่ฟ้า. อยากขาวมากๆ ต้องทำไงบ้างอยู่ต่างจ ...

ต้องดูก่อนว่าจังหวัดอะไร มีที่ฉีดไหม

เพราะสั่งยาไปแล้วจะได้เอาไปให้คนฉีด ฉีดให้ได้ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้